Uchumi wa Serikali ya Rais Magufuli kichekesho cha karne

Uchumi wa Serikali ya Rais Magufuli kichekesho cha karne

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Posts
13,706
Reaction score
58,793
Aliingia madarakani mwaka 2015 na kwa mjibu wa TRA toka kipindi icho anakusanya 1.3 trion *50 miezi aliyokaa madarani. amekusanya trion 65.

Na kakopa zaidi ya trion 25 jumla ni trion 90

Wakati huo.

Kapunguza mikopo ya watoto chuo kikuu, wanafunzi bado wanakaa chini, ajira za walimu hakuna wakati walimu hawatoshi.

Utekelezaji wa budget haujawai kufika 75 ya makadirio kwa kila mwaka,

watanzania wanaotumia umeme hawajafika hata 30%

watanzania wanao tumia maji safi na salama hawajafika hata 50%

pesa inayopelekwa kwenye kilimo ambacho 80%ya watanzania wanakitegemea haifiki hata 1 trion kwenye budgeti ya 30 trion.

Viwanda bila umeme bila maji bila kilimo?

Pesa za walipa kodi zinatumika kununua wapinzani chadema na ACT.

viongozi wa ccm mkiongozwa na Magufuli Mnatakiwa kupisha pembeni hamna tija kwa nchi.
 
Aliingia madarakani mwaka 2015 na kwa mjibu wa TRA toka kipindi icho anakusanya 1.3 trion *50 miezi aliyokaa madarani. amekusanya trion 65. na kukopa zaidi ya trion 25 jumla ni trion 90 wakati huo. kapunguza mikopo ya watoto chuo kikuu, wanafunzi bado wanakaa chini, ajira za walimu hakuna wakati walimu hawatoshi.
Unaongea mavi gani wewe? Toa takwimu wanafunzi walioanza kusoma shule baada ya tozo kufutwa na miradi mikubwa (mega project) ambazo zinatekelezwa, namba ya wanafunzi wanaopata mikopo, n.k.
 
Alitumbuwa wafanyakazi hewa na wenyeveti feki kupunguza gharama za matumizi ya misharaha ambao aliukuta ulikuwa 777Billioni na kubaki akilipa wafanyakazi mshahara 567 Bilioni lakini hakuna nyongeza yoyote miaka yote minne kazi kujimwambafai jukwaani kuwa wanakusana kodi haijawahi kutokea kwa awamu zote zilizopita
 
Aliingia madarakani mwaka 2015 na kwa mjibu wa TRA toka kipindi icho anakusanya 1.3 trion *50 miezi aliyokaa madarani. amekusanya trion 65.

......

Pesa za walipa kodi zinatumika kununua wapinzani chadema na ACT.

......
Hii statement huwa mnaipenda sana kuisema lakini hamuoni kuwa mnajidhalilisha wenyewe. Mfano ukazaa mtoto ambaye ni mwizi au shoga nani wa kulaumiwa ni MZAZI. Malezi mabaya. Katika siasa, kiongozi ni mlezi wa wanachama wake. Hivyo mwanachama kurubuniwa ni weakness ya kiongozi kuwa hajui kuwafunda wanachama wake au mategemeo yao hayajafikiwa.
 
Hiyo ni jumla ya mapato.

Jumlisha budget kwa miaka yote minne tuone mapato yalipaswa kutekeleza budget ya serikali kwa kiwango kipi.

Kisha tuangalie official data relatively zinaonesha budget imetimizwa kwa kiwango kipi.

Hapo tutapata majibu kama hela za walipa kodi zinatumika ipasavyo.
 
.....Mapendekezo yako yalikuwa yapi? Hizo takwimu umezipata wapi? Uoni hesabu zako tu mwenyewe umejichanganya?. Usiwe mjuaji kwenye vitu vya msingi ambavyo huvijui kiundani zaidi ya kusimuliana mkiwa mna kunywa kahawa vibandani. Trion... Trion.. Shenzi.
 
Aliingia madarakani mwaka 2015 na kwa mjibu wa TRA toka kipindi icho anakusanya 1.3 trion *50 miezi aliyokaa madarani. amekusanya trion 65.

Na kakopa zaidi ya trion 25 jumla ni trion 90

Wakati huo.

Kapunguza mikopo ya watoto chuo kikuu, wanafunzi bado wanakaa chini, ajira za walimu hakuna wakati walimu hawatoshi.

Utekelezaji wa budget haujawai kufika 75 ya makadirio kwa kila mwaka,

watanzania wanaotumia umeme hawajafika hata 30%

watanzania wanao tumia maji safi na salama hawajafika hata 50%

pesa inayopelekwa kwenye kilimo ambacho 80%ya watanzania wanakitegemea haifiki hata 1 trion kwenye budgeti ya 30 trion.

Viwanda bila umeme bila maji bila kilimo?

Pesa za walipa kodi zinatumika kununua wapinzani chadema na ACT.

viongozi wa ccm mkiongozwa na Magufuli Mnatakiwa kupisha pembeni hamna tija kwa nchi.
Mtoa mada, hiyo kodi yote inakusanya kwa pesa za kigeni au pesa ya kitanzania. Utamleta mturuki kujenga reli kwa shilingi ya kitanzania? Au utanunua xray za hospitali kwa fedha za kitanzania? Miradi mingi mikubwa inahitaji fedha za kigeni, na fedha hizo tunazipata kutokana na mauzo nje viti mbali mbali ikiwemo mazao, madini, utalii nk. Mikopo ni moja ya njia ya kupata fedha za kigeni, cha msingi ni kuongeza mauzo yetu nje ndio tutakuwa na uwezo zaidi wa kujitegemea.
 
Hii statement huwa mnaipenda sana kuisema lakini hamuoni kuwa mnajidhalilisha wenyewe. Mfano ukazaa mtoto ambaye ni mwizi au shoga nani wa kulaumiwa ni MZAZI. Malezi mabaya. Katika siasa, kiongozi ni mlezi wa wanachama wake. Hivyo mwanachama kurubuniwa ni weakness ya kiongozi kuwa hajui kuwafunda wanachama wake au mategemeo yao hayajafikiwa.
Dear you must b out of your normal/right senses.
 
Unaongea mavi gani wewe? Toa takwimu wanafunzi walioanza kusoma shule baada ya tozo kufutwa na miradi mikubwa (mega project) ambazo zinatekelezwa, namba ya wanafunzi wanaopata mikopo, n.k.
Toa takwimu na wewe....sio unakurupuka tu....Nchi inakopa kila inayoitwa Leo kwa Aili ya hizo Mega Project zake.......zinazopaisha Deni la taifa kwa Kasi ya mnyama Duma



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Unaongea mavi gani wewe? Toa takwimu wanafunzi walioanza kusoma shule baada ya tozo kufutwa na miradi mikubwa (mega project) ambazo zinatekelezwa, namba ya wanafunzi wanaopata mikopo, n.k.
Hiyo miradi imekupa unafuu gani wa maisha mkuu.. Ndo kwanza nyanya 1 500 kitunguu hakishikiki huku ndipo maisha halisi ya waTZ wanaitaji watoke.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Tatizo lenu ccm mnapenda kuburuta watanzania, ambao %kubwa ni masikini, kwanini hamtaki kukubali ukweli? Hali uchumi ni mbaya alafu mfalme anajitapa kuwa anakusanya kodi kubwa,, kodi nyingi Tanzania ni kandamizi siyo kodi rafiki kwa mfanyabiashara, watumishi ndio tusisema kabisa mshahara upo pale pale tangu miaka ile kodi tunayokatwa ni kubwa,, bima mnatukata tukienda hospital huduma mbovu,, ushauri wangu jpm jitafakari nchi imekushinda mkuu.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Aliingia madarakani mwaka 2015 na kwa mjibu wa TRA toka kipindi icho anakusanya 1.3 trion *50 miezi aliyokaa madarani. amekusanya trion 65.

Na kakopa zaidi ya trion 25 jumla ni trion 90

Wakati huo.

Kapunguza mikopo ya watoto chuo kikuu, wanafunzi bado wanakaa chini, ajira za walimu hakuna wakati walimu hawatoshi.

Utekelezaji wa budget haujawai kufika 75 ya makadirio kwa kila mwaka,

watanzania wanaotumia umeme hawajafika hata 30%

watanzania wanao tumia maji safi na salama hawajafika hata 50%

pesa inayopelekwa kwenye kilimo ambacho 80%ya watanzania wanakitegemea haifiki hata 1 trion kwenye budgeti ya 30 trion.

Viwanda bila umeme bila maji bila kilimo?

Pesa za walipa kodi zinatumika kununua wapinzani chadema na ACT.

viongozi wa ccm mkiongozwa na Magufuli Mnatakiwa kupisha pembeni hamna tija kwa nchi.
hauko na akili nzuri wewe utakuwa unalawitiwa
 
Hii statement huwa mnaipenda sana kuisema lakini hamuoni kuwa mnajidhalilisha wenyewe. Mfano ukazaa mtoto ambaye ni mwizi au shoga nani wa kulaumiwa ni MZAZI. Malezi mabaya. Katika siasa, kiongozi ni mlezi wa wanachama wake. Hivyo mwanachama kurubuniwa ni weakness ya kiongozi kuwa hajui kuwafunda wanachama wake au mategemeo yao hayajafikiwa.
Mifano off target

Sent using Jamii Forums mobile app
 
"Watanzania wanaotumia umeme hawajafika 30%" Msemajiukweli,,hii taarifa ni sahihi?
 
Back
Top Bottom