Uchumba unapogeuzwa pango la ngono........!!!!!!


Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,807
Likes
1,299
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,807 1,299 280
Mpaka miaka ya hivi karibuni mambo ya uchumba yalikuwa hayawezi kufanyika bila ya kuwepo wazazi na familia. Mitoko mingi na kualikana ilifanyika majumbani wakiwapo wanafamilia wote. Kujitokeza kwa usafiri na ugunduzi wa magari kumesaidia sana kuharibu utaratibu mzuri wa mitoko ya kimapenzi na uchumba kwa ujumla.

Magari si tu kwamba yamesababisha mitoko isifanyike majumbani, lakini pia yamesababisha ifanyike bila kuwashirikisha wazazi. Gari siku hizi limebadilishwa kuwa kitanda kinachotembea chakufanyia ngono wakati wa mitoko.Vijana wadogo sio kwa hapa nchini tu bali hata huko katika nchi za magharibi na ulaya wamejinyakulia uhuru mkubwa mno kutoka kwa wazazi wao, na kuzipondoponda chini mila na desturi ambazo ziliweka misingi imara katika kulinda maadili ya uchumba kwa vijana.

Lakini pia Teknolojia mpya na matumizi yake mabaya nayo imechangia kwa kiasi kikubwa kusambaratisha mila na desturi zetu zilizokuwa zikilinda maadili yetu. Simu na mitandao ya mawasilano, ni moja ya mabadiliko yaliyotufikisha hapa.

Imani na misingi ya kidini zilianza kupata mashambulizi makali toka kwa wasomi na wanafalsafa wa karne na karne. Charles Darwin na wafuasi wake walianza mashambulizi dhidi ya imani ya Mungu na mamlaka yake. Na hii ilipelekea wanatheolojia wa Ulaya kuanza kulegeza kamba kwa mambo muhimu ya kidini.Kupuuzwa kwa mila na desturi na maadili ya kidini kumechangia sana kuharibu tabia za vijana ikiwa ni pamoja na mambo ya urafiki, uchumba hadi ndoa.

Ni baada ya vita ya kwanza ya Dunia ndipo saikolojia na Sosholojia vilileta njia ya Kisayansi iliyoheshimika zaidi, nakuanzia hapo mamilioni ya watu walianza kuamini mafundisho ya akina Sigmund Freud, Margaret Mead na Alfred Charles Kinsey.
 
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2007
Messages
20,561
Likes
1,573
Points
280
Kigogo

Kigogo

JF-Expert Member
Joined Dec 14, 2007
20,561 1,573 280
sijakuelewa bana
 
Tegelezeni

Tegelezeni

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2009
Messages
268
Likes
2
Points
0
Tegelezeni

Tegelezeni

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2009
268 2 0
Magari si tu kwamba yamesababisha mitoko isifanyike majumbani, lakini pia yamesababisha ifanyike bila kuwashirikisha wazazi. Gari siku hizi limebadilishwa kuwa kitanda kinachotembea chakufanyia ngono wakati wa mitoko.Vijana wadogo sio kwa hapa nchini tu bali hata huko katika nchi za magharibi na ulaya wamejinyakulia uhuru mkubwa mno kutoka kwa wazazi wao, na kuzipondoponda chini mila na desturi ambazo ziliweka misingi imara katika kulinda maadili ya uchumba kwa vijana.

Lakini pia Teknolojia mpya na matumizi yake mabaya nayo imechangia kwa kiasi kikubwa kusambaratisha mila na desturi zetu zilizokuwa zikilinda maadili yetu. Simu na mitandao ya mawasilano, ni moja ya mabadiliko yaliyotufikisha hapa.
Zamani wakati sisi tulikuwa tunakesha kuwavizia watoto wa kike vichochoroni, lakini vijana wa siku hizi wamerahisishiwa sana, mitandao ya simu na hii ya Intenet imepelekea swala la kutongozana kuwa rahisi. Usafiri nao, kama ulivyosema ni sana na Vitanda vinavyotembea...............mara nyingi vijana hufanyia ngono kwenye magari ya wazazi wao. mzazi anapoombwa gari na mwanae kwa ajili ya kwendea Disco, basi ajue litatumika kwa shughuli nyingine, yaani kufanyia ngono.

Maadili ya kumpata mwenza yamewekwa kisasa zaidi, zile taratibu za kuchunguza familia atokako mke au mume, kwa ajili ya kujiridhisha kama binti anaolewa katika familia sahihi, au mume anaoa katika familia sahihi, hazipo na badala yake watu tunachukuana tu, na ndio maana ndoa hazidumu, watoto hawana adabu, kutoka nje ya ndoa kusiko na simile, na kila aina ya uchafu, ili mradi fujo tu...............
 
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2010
Messages
8,183
Likes
111
Points
160
Mzee wa Rula

Mzee wa Rula

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2010
8,183 111 160
Ni sahihi kabisa kila kitu kimeathiriwa na utandawazi si masuala ya mahusiano pekee. Enzi za zamani ilikuwa mpaka siku ya harusi ndiyo wanandoa wanado lakini siku hizi mpaka bibi harusi aidha atoe mimba au afunge akiwa mjazito lakini hili si kwa wote wajameni. Hilo tu ni kiashiria tosha kuwa mambo yamebadilika sana na hata ukienda katika mambo mengine ya kijamii maadili yameshuka vibaya mno.
 
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined
Oct 29, 2008
Messages
8,807
Likes
1,299
Points
280
Mtambuzi

Mtambuzi

Platinum Member
Joined Oct 29, 2008
8,807 1,299 280
Ni sahihi kabisa kila kitu kimeathiriwa na utandawazi si masuala ya mahusiano pekee. Enzi za zamani ilikuwa mpaka siku ya harusi ndiyo wanandoa wanado lakini siku hizi mpaka bibi harusi aidha atoe mimba au afunge akiwa mjazito lakini hili si kwa wote wajameni. Hilo tu ni kiashiria tosha kuwa mambo yamebadilika sana na hata ukienda katika mambo mengine ya kijamii maadili yameshuka vibaya mno.
Umenikumbusha zile ndoa za KISARAWANDA................
 
Evarm

Evarm

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2010
Messages
1,542
Likes
212
Points
160
Evarm

Evarm

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2010
1,542 212 160
Magari si tu kwamba yamesababisha mitoko isifanyike majumbani, lakini pia yamesababisha ifanyike bila kuwashirikisha wazazi. Gari siku hizi limebadilishwa kuwa kitanda kinachotembea chakufanyia ngono wakati wa mitoko.Vijana wadogo sio kwa hapa nchini tu bali hata huko katika nchi za magharibi na ulaya wamejinyakulia uhuru mkubwa mno kutoka kwa wazazi wao, na kuzipondoponda chini mila na desturi ambazo ziliweka misingi imara katika kulinda maadili ya uchumba kwa vijana.

Hii ni Kweli kabisa mtambuzi manake kuna kipindi wakati naishi pale mabibo hostel, kulikuwa na gari katika angalia yangu vizuri nikaanza kushangaa gari (lilikuwa tinted hivyo huoni ndani) linanesanesa yaani juu chini, juu chini mwanzo mwisho na baada ya kama nusu saa akatoka dada na pande la mtu "libaba" na kama haitoshi hapo wakakumbatiana na kula denda. Nikahisi tu hawa watu walikuwa wana.........
 
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
2,737
Likes
177
Points
160
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
2,737 177 160
Hii ni Kweli kabisa mtambuzi manake kuna kipindi wakati naishi pale mabibo hostel, kulikuwa na gari katika angalia yangu vizuri nikaanza kushangaa gari (lilikuwa tinted hivyo huoni ndani) linanesanesa yaani juu chini, juu chini mwanzo mwisho na baada ya kama nusu saa akatoka dada na pande la mtu "libaba" na kama haitoshi hapo wakakumbatiana na kula denda. Nikahisi tu hawa watu walikuwa wana.........
huyo dem alijishushia heshima ivo?dah huyo ni cheapest not cheap.
 
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2010
Messages
1,332
Likes
33
Points
145
mojoki

mojoki

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2010
1,332 33 145
mbona hamjisemi nyie wazee wa zamani kwamba siku hizi mmebadilika sana na ndo mnaongoza kwa kutembea na mabinti wadogo kama watoto wenu wa kuwazaa...hii teknologia imemuharibu kila mtu sio babu sio mjukuu
 
A

Ave Ave Maria

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2011
Messages
10,752
Likes
45
Points
0
A

Ave Ave Maria

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2011
10,752 45 0
Wanasayansi wanakwambia 'sex ni basic need'. Sasa unategemea nini kwa hawa watu walioipokea hii idea?? Kamwe hawawezi ishi maisha ya nyuma!
 

Forum statistics

Threads 1,215,460
Members 463,210
Posts 28,549,511