Uchaguzi Mkuu Kenya: Ghasia zaanza Kisumu

Uchaguzi Mkuu Kenya: Ghasia zaanza Kisumu

ukabila ni sumu! hapa kwetu tusikubali hii kitu inaitwa "coalition" vyama vikiungana kwa mgongo wa kikabila na sisi tutakuwa tumekwisha, just imagine cuf,ccm na udp waungane !
 
hivi una ushaidi gani wewe wa kusema kura zimeibiwa?
vilWewe una ushahidi gani kusema hazikwibwa? Kikubwa kwa vile katiba ya Kenya inaruhusu kuhoji matokeo, acheni sheria ifuate mkongo wake. Mtu mzima mwenye akili timamu ambaye hadi kaaminika kugombea uraisi na wapiga kura karibu ya nusu wanasemekana kumkubali, hawezi kuwa bolizozo wa kupiga yowe pasipo shari!
 
Kwa ukabila wa Kenya ulivyo Huwezi kumshinda Mkikuyu bila msaada wa Mkalenjing RAO alifanya kosa kubwa sana kumuachia Ruto sasa anataabika. Hata wakienda round two ataanguka tena! akubali yaishe kwa amani bila kumwaga damu za wakenya.

Technical ...wakikuyu huwa wana recruit wakalenjin ku balance power ..so they are allies...baba yake Uhuru alipomuondoa ..Oginga Odinga kama makamu wake alimuweka mkalenjin Moi.....ambae naye alihakikisha kuwa Uhuru anakuwa Rais ...na miaka kumi tangu alipojaribu 2002 ..amefanikiwa...na sasa hata Akifa maana anakaribia 90 years atakuwa na furaha...

Kalenjin ni tradition political ally wa Kikuyu...pamoja na kuwa ndilo Kabila lililoadhirika na uporaji wa ardhi kuliko yote.....

Pia waluo wanaumia kwa sababu Kila muluo aliyetokezea alimalizwa...

Oginga Odinga...alifungwa
Thomas mboya aliuliwa
Robert Ouko aliuliwa
Raila Odinga...alifungwa,alikimbia nchi ...na hata aliposhinda 2007 aliporwa
 
tudubiri makubwa maana waafrica siku hizi fujo ni mtaji wanaokufa si walengwa ila ni vibaraka
 
Mbona uhuru naye ni tajiri na wakikuyu wengi nao ni matajiri? lakini kila siku ni mbinu za kuendelea kuwa hapo. Mpaka magazeti yanatumika kuficha ukweli na kufanya propaganda dhidi ya kundi fulani

Kulingana na mahesabu ya kura, inasemekana kuna wapiga kura kama milioni moja ambao walipiga kura ya kumchagua rais pekee. Yaani ni kuwa kila kituo cha uchaguzi kilikuwa na masanduku sita kwa ajili ya kuchagua 1.rais 2.wabunge wa bunge la nchi 3.maseneta 4.wawakilishi wa wanawake 5.magavana na 6. wabunge wa country
Kwa hiyo kila mpiga kura alikuwa anapiga kura sita na kutumbukiza kwenye hayo maboksi. Sasa kuna kura kama milioni moja ambazo wapiga kura wake wanaonyesha walipoingia kupiga kura 'walikacha'' kupiga kura nyingine zooote wakapiga ya urais tu na kuondoka. Ingawaje sio ''impossible'' lakini hapo kunaamsha maswali milioni na zaidi.
 
Hii ndio Afrika yetu ngoja na tuone mwisho wa yote...

mwisho wa siku ataambiwa waunde serikali ya umoja coz hata ikidhibitika kuwa kura zimechakachuliwa wafuasi wa uhuru hawatakubali
 
hivi una ushaidi gani wewe wa kusema kura zimeibiwa?

kama ulifuatilia malalamiko tangu zoezi la kuhisabu kura lilivyoanza na baadhi ya fomu zilizoonyeshwa zikiwa na tofauti ya walioandikishwa na waliopiga kura uwezi kuuliza swali kama hilo.
 
Haya mambo ya kuombwa kutulia huku haki inadhulumiwa hayana mpango
 
I have never expected genuine election in Africa, it seems we are inherently cheaters and manipulators
 
Halafu ICC wamechemsha, kesi imekosa nguvu,mashaidi wamepotea wote.wazungu wanaangalia maslahi yao. Odinga ameumia
 
Jirani zetu, wakenya wacheni vurugu zisizo na tija, kinachotakiwa ni kudumisha amani ya nchi yenu, kama ni swala la ukiukwaji wa utaratibu ktk uchaguzi tusubiri mahakama ifanye kazi yake,hamna haja ya kufanya vurugu
 
Halafu ICC wamechemsha, kesi imekosa nguvu,mashaidi wamepotea wote.wazungu wanaangalia maslahi yao. Odinga ameumia

Mashahidi walikuwa Siri kubwa waliokuwa wanajulikana na ICC ...pekee lakini to surprise .......kina Uhuro wamefanikiwa kuwajuwa.......naambiwa shahid namba 4 alihongwa akajeuka hostile witness....shahid namba 11 haonekaniki.....
 
vilWewe una ushahidi gani kusema hazikwibwa? Kikubwa kwa vile katiba ya Kenya inaruhusu kuhoji matokeo, acheni sheria ifuate mkongo wake. Mtu mzima mwenye akili timamu ambaye hadi kaaminika kugombea uraisi na wapiga kura karibu ya nusu wanasemekana kumkubali, hawezi kuwa bolizozo wa kupiga yowe pasipo shari!
Huu uchaguzi Kenyatta hakushinda kihalali. Narudia: Kenyatta hakushinda kihalali. Kuna mchezo wa kumwongezea kura ulichezwa.... Tume ikishirikiana na vyombo vya usalama.
 
Bora Raila kuliko uhuru!! I tell you!! He will be there to serve those who facilitated him into power!!! Wafanyabiashara matajiri hasa wa Kikuyu!! Take my words!! Raila looks more serious katika matters!!
 
iaachwe mahakama ifanye kaz yake km anahaki itajulikana na si kuleta machafuko ya siyo kua na tija kisa bwana mkubwa,alafu mnawaponza watoto na kina mama
 
Yaani waafrica ni wagumu kukubali matokeo! Odinga utashindwa tu! Tafuta cha kufanya

Sent from my BlackBerry 9900 using JamiiForums

Mkuu cha kufanya si ndio hicho kaenda kukitafuta mahakamani?
 
Back
Top Bottom