...pamoja na kuwa dhamira ya kugombea ubunge ni ya kibinafsi zaidi lakini kwa mapana ni msukumo aliokuwa nao mgombea juu ya changamoto za kuleta maendeleo mahali fulani. Na msukumo huu hauji ghafla kama mwivi avamiapo mahali fulani (ingawa yeye mwizi hupanga).
Sasa hili suala la kufanya feasibility study kujua ni jimbo gani atagombea, na pia kuweka wazi kwa wananchi kabla ya kuchagua jimbo la kugombea, nadhani si njia nyofu kwa mbunge huyu mtarajiwa na nitatoa sababu:
i) Mwananchi wa jimbo lolote kati ya hayo ambapo Zitto ataamua kugombea (ukitoa Kigoma Kaskazini) wataona Zitto anawatumia kama mgongo wa kisiasa, na si mtetezi wa dhati wa changamoto zao
ii) Sijawahi kusikia mahali popote kwa mbunge kufanya feasibility study publicly. Huwa wanafanya kimyakimya na wanapojitokeza huonekana kweli wamedhamiria kupigania maendeleo ya jimbo husika. Na hata kama imewahi kufanyika mahali fulani, mgombea lazima atakuwa kwenye lose-lose situation.
iii) Pia inaweza kuleta mgongano wa kimaslahi katika chama chake, kwa kuwa nina imani, kuna watu tayari wamesha earmark hayo maeneo mengine (ukiachia Kigoma Kaskazini).
Ukiachilia sababu hizo, ninakubaliana naye kimsingi kabisa kuwa kama mtanzania, ana haki ya kujitosa kugombea nafasi ya ubunge mahali popote. na kwakuwa dhamira yake pana ni ya kitaifa zaidi, yaani ukiwa mbunge huongelei, hupitishi miswada ya jimbo lako pekee. Unakuwa pale kwa manufaa ya taifa zima.
Labda nimtakie kila la heri kwa zoezi hilo, lakini pia asisahau angalizo lile pale juu.