Uamuzi tuliochagua ni hatari sana

Uamuzi tuliochagua ni hatari sana

JERUSALEMU

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2012
Posts
3,156
Reaction score
3,628
Naam! Wanajamvi bila shaka wote mmejaliwa Afya njema licha ya kwamba tunatishiwa na virusi vya Corona.

Niende kwenye mada moja kwa moja. Katika janga hili kuna jambo moja ambalo wote tunakubaliana, nalo ni kwamba Covid-19 ni habari na ni adui yetu anayestahili kupigwa. Hilo halina mjadala.

Lakini tupambane vipi ndio shida inapoanzia na kutugawa. Kwanini tumegawika? Tatizo ni umasikini. Umasikini wa kipato unatufanya unatufanya tufikiri kimasikini na wakati mwingine tunawaza kijinga.

Kenya, Uganda, Rwanda na Burundi Nchi hizi zote zipo kwenye complete lockdown ili kupambana na Covid-19! Hii ni njia aghali sana lakini yenye uhakika wa kumshinda adui.Hakuna njia ya mkato. Wakifika May nchi zao zitakuwa Corona virus free.

Wakati huo Tanzania tutakuwa kwenye peak ya maambukizi na vifo vinavyo ababishwa na Covid-19. Nchi hizi zote zitatutenga! Amini usiamini. Tukifika hapo tutaanza kulaumiana mwenyewe kwa mwenyewe. Hatutakuwa salama.

Nini kifanyike? Hatuja chelewa bado.Complete lockdown haikwepeki. Mbinu za kisayansi lazima tuzifuate. Uchumi utayumba kidogo ,sawa lakini maisha ya watu ni bora zaidi. Tukiwasikiliza watu maslahi tutajuta.

Jana tarehe 13.04.2020 Mwanajamvi mmoja anaitwa TumainiEl alitoa ufafanuzi mjarabu. Tuufuate tu.
 
Kwa nini umesema kuwa mwezi May Tanzania tutakuwa kwenye peak ya mashambulizi na vifo?? Wewe ni nani hata useme hivyo?? Wewe ni Mungu uliyeumba mbingu na nchi?

Lock down ni nzuri lakini kama wewe umesema kuwa Tz tunaenda kufa kwa sababu tu hatujafunga majumba yetu na kujifungia ndani basi nimekuchukia kabisaaa. Huna hata huruma kabisa weye. Ni heri nini kwetu?

Tulivyopigika kwa sasa unataka tujifungie ndani ya majumba yetu wakati huu sisi wakulima ndio tunajitahidi kuwahi mvua za masika?? Hivi, ni mtanzania anayejielewa anayasema haya au?

Nadhani mnahitaji kwenda kupimwa akili zenyu. Chuki zenu kwa JPM zisitufanye hata sisi tusiojua siasa kuumizwa na uchokozi wenyu.

Tiyari tushachelewa kujifungia ndani. Acha tuu tungojee vifo vyako ulivyoviona lakini, nadhani huo mwezi May, tutakuwa tunakufa lakini sisi wakulima tutakufa tukichoma mahindi mabichi. Upo hapo?

Ngojea hao unaosema walifanya vyema kujifungia waanze kutoka humo ndani kwa sababu ya njaa uone vita yao. Ndipo na sisi tutaifunga mipaka tuone watakula nini kama sio vumbi la corona.

Tumuombe Mungu kwa bidii na kuziacha njia zetu mbaya. Alisema JPM. Hebu tumuunge mkono
 
Na mizigo yao yote watapitishia Mombasa, sijui labda DRC, Zambia na Malawi watatuvumilia na virusi vyetu.
#Tusitishane
 
Kwa nini umesema kuwa mwezi May Tanzania tutakuwa kwenye peak ya mashambulizi na vifo?? Wewe ni nani hata useme hivyo?? Wewe ni Mungu uliyeumba mbingu na nchi?

Lock down ni nzuri lakini kama wewe umesema kuwa Tz tunaenda kufa kwa sababu tu hatujafunga majumba yetu na kujifungia ndani basi nimekuchukia kabisaaa. Huna hata huruma kabisa weye. Ni heri nini kwetu?

Tulivyopigika kwa sasa unataka tujifungie ndani ya majumba yetu wakati huu sisi wakulima ndio tunajitahidi kuwahi mvua za masika?? Hivi, ni mtanzania anayejielewa anayasema haya au?

Nadhani mnahitaji kwenda kupimwa akili zenyu. Chuki zenu kwa JPM zisitufanye hata sisi tusiojua siasa kuumizwa na uchokozi wenyu.

Tiyari tushachelewa kujifungia ndani. Acha tuu tungojee vifo vyako ulivyoviona lakini, nadhani huo mwezi May, tutakuwa tunakufa lakini sisi wakulima tutakufa tukichoma mahindi mabichi. Upo hapo?

Ngojea hao unaosema walifanya vyema kujifungia waanze kutoka humo ndani kwa sababu ya njaa uone vita yao. Ndipo na sisi tutaifunga mipaka tuone watakula nini kama sio vumbi la corona.

Tumuombe Mungu kwa bidii na kuziacha njia zetu mbaya. Alisema JPM. Hebu tumuunge mkono
Mangatara,Mimi ni mkristo lakini ninae penda kufikiri Kisayansi pia. Covid haiondoki kwa kusali tu.Kama huamini Haya niliyo andika, May haiko mbali, let us wait and see
 
Mangatara,Mimi ni mkristo lakini ninae penda kufikiri Kisayansi pia. Covid haiondoki kwa kusali tu.Kama huamini Haya niliyo andika, May haiko mbali, let us wait and see
Are yu a Christian realy?? Huenda ni mkristo wa jina. Hivi kuna kitu cha kumshinda Mungu wetu?? Do yu believe in the word of God? Naomba usijiite mkristo huku neno la Mungu likikupita kushoto.
Muamini Mungu. Aweza kulipitisha mbali hili janga na lisitufikie Tz.
 
Naam! Wanajamvi bila shaka wote mmejaliwa Afya njema licha ya kwamba tunatishiwa na virusi vya Corona.

Niende kwenye mada moja kwa moja. Katika janga hili kuna jambo moja ambalo wote tunakubaliana, nalo ni kwamba Covid-19 ni habari na ni adui yetu anayestahili kupigwa. Hilo halina mjadala.

Lakini tupambane vipi ndio shida inapoanzia na kutugawa. Kwanini tumegawika? Tatizo ni umasikini. Umasikini wa kipato unatufanya unatufanya tufikiri kimasikini na wakati mwingine tunawaza kijinga.

Kenya, Uganda, Rwanda na Burundi Nchi hizi zote zipo kwenye complete lockdown ili kupambana na Covid-19! Hii ni njia aghali sana lakini yenye uhakika wa kumshinda adui.Hakuna njia ya mkato. Wakifika May nchi zao zitakuwa Corona virus free.

Wakati huo Tanzania tutakuwa kwenye peak ya maambukizi na vifo vinavyo ababishwa na Covid-19. Nchi hizi zote zitatutenga! Amini usiamini. Tukifika hapo tutaanza kulaumiana mwenyewe kwa mwenyewe. Hatutakuwa salama.

Nini kifanyike? Hatuja chelewa bado.Complete lockdown haikwepeki. Mbinu za kisayansi lazima tuzifuate. Uchumi utayumba kidogo ,sawa lakini maisha ya watu ni bora zaidi. Tukiwasikiliza watu maslahi tutajuta.

Jana tarehe 13.04.2020 Mwanajamvi mmoja anaitwa TumainiEl alitoa ufafanuzi mjarabu. Tuufuate tu.
Kaa ndani na mkeo na watoto wako. Hujazuiwa. Na usikaribishe wala kupokea wageni
 
Jiwe hataki kusikia lockdown atalazimika kugawa chakula.
Chakula chenyewe tunacho? Au tutakulana wenyewe? Inatokea zali unawekwa karantini na Ex wako hahahaha
 

Attachments

  • IMG-20200414-WA0043.jpg
    IMG-20200414-WA0043.jpg
    75.4 KB · Views: 11
Kwa nini umesema kuwa mwezi May Tanzania tutakuwa kwenye peak ya mashambulizi na vifo?? Wewe ni nani hata useme hivyo?? Wewe ni Mungu uliyeumba mbingu na nchi?

Lock down ni nzuri lakini kama wewe umesema kuwa Tz tunaenda kufa kwa sababu tu hatujafunga majumba yetu na kujifungia ndani basi nimekuchukia kabisaaa. Huna hata huruma kabisa weye. Ni heri nini kwetu?

Tulivyopigika kwa sasa unataka tujifungie ndani ya majumba yetu wakati huu sisi wakulima ndio tunajitahidi kuwahi mvua za masika?? Hivi, ni mtanzania anayejielewa anayasema haya au?

Nadhani mnahitaji kwenda kupimwa akili zenyu. Chuki zenu kwa JPM zisitufanye hata sisi tusiojua siasa kuumizwa na uchokozi wenyu.

Tiyari tushachelewa kujifungia ndani. Acha tuu tungojee vifo vyako ulivyoviona lakini, nadhani huo mwezi May, tutakuwa tunakufa lakini sisi wakulima tutakufa tukichoma mahindi mabichi. Upo hapo?

Ngojea hao unaosema walifanya vyema kujifungia waanze kutoka humo ndani kwa sababu ya njaa uone vita yao. Ndipo na sisi tutaifunga mipaka tuone watakula nini kama sio vumbi la corona.

Tumuombe Mungu kwa bidii na kuziacha njia zetu mbaya. Alisema JPM. Hebu tumuunge mkono
Kwa hiyo hayo mahindi ya kuchoma mwezi mei sasa hivi mnaenda kupanda au kupalilia?
 
Back
Top Bottom