UAE says three citizens held over Tanzania bombing, Only One from Kingdom held

UAE says three citizens held over Tanzania bombing, Only One from Kingdom held

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Posts
15,860
Reaction score
5,803
DUBAI | Wed May 8, 2013 8:40am EDT

May 8 (Reuters) - The United Arab Emirates (UAE) said three of its citizens had been arrested in Tanzania in connection with the bombing of a church on Sunday that killed two people and wounded six.

Tanzanian officials initially said four Saudis were being held after the attack on a Catholic church in Arusha in north Tanzania but the government subsequently identified them only as "foreigners of Middle Eastern origin" without giving their nationalities.

A diplomat from Saudi Arabia has been quoted as saying only one of those held was from the kingdom.


"We are following with interest the issue of the three citizens who are being held in Tanzania," the UAE Foreign Ministry of the U.S.-allied Gulf state said on its Twitter account.


Investigators said they were still determining the type of device used in the attack on the church in Tanzania, a nation of about 45 million people roughly split evenly between Muslims and Christians.


Sheikh Abdullah bin Zayed, the UAE foreign minister, on Monday condemned the attack, which has heightened sectarian tensions in the east African country.


The Vatican's ambassador to Tanzania, Archbishop Francisco Montecillo Padilla, was attending the official opening of the church when the explosion occurred. He escaped unharmed.


Saudi ambassador in Dar es-Salaam, Hani Abdallah Mo'menah, said one Saudi and three Emiratis had been arrested, Tuesday's edition of Saudi al-Riyadh daily reported.


"When the attack happened, the Saudi, his three Emirati friends and two Tanzanian friends happened to be where the explosion took place in Arusha," the paper quoted him as saying.


Mo'menah said he was on his way to Arusha, adding: The whole issue is mere suspicion and we expect them to be released, God willing." He said the group were there as tourists.


Two Christian leaders were killed in Tanzania's semi-autonomous, predominantly Muslim islands of Zanzibar earlier this year and there have been attacks on Muslim leaders and mosques. (Reporting by Mahmoud Habboush and Yara Bayoumy in Dubai and Fumbuka Ng'wanakilala in Dar es Salaam; Editing by William Maclean and Raissa Kasolowsky)


 
Kumbe hata huko kuna makanjanja! six wounded?
 


Two Christian leaders were killed in Tanzania's semi-autonomous, predominantly Muslim islands of Zanzibar earlier this year
and there have been attacks on Muslim leaders and mosques.

News are news, ziwe za ukweli au uwongo.
Sijui hilo aliloliandika lenye bold nyekundu lina ukweli gani?
 
  • Thanks
Reactions: SQL
Hapa wanataka kuweka fuel kwenye moto,
Kuchonganisha kwa waziwazi kabisa, kudanganya kuwa kuna pande mbili zinajibu mapigo.
 
News are news, ziwe za ukweli au uwongo.
Sijui hilo aliloliandika lenye bold nyekundu lina ukweli gani?

Wanaongelea kule ZNZ SHEIKH aliyemwagiwa TINDIKALI; Au kule MBEYA Wakristo waliokuwa wanatishia kuchoma Msikiti sababu ya Issue ya Kuchinja...
 
News are news, ziwe za ukweli au uwongo.Sijui hilo aliloliandika lenye bold nyekundu lina ukweli gani?
Tumuulize Ngw'anakilala wa Dar es Salaam anaorodheshwa kama aliyechangia kwenye makala hii. Mwenye simu yake ampihie tafadhali.
 
Taarifa za kuaminika toka kwa mwanasheria

Jambo hilli limefanyiwa fabrications kadhaa, kwa uchache tu;

Ndg. zetu hawa sio kweli kama ilivyoripotiwa kwamba:
1). Walifika jumamosi na kesho yake jumapili litakatokea tukio hilo,
2). Na si kweli eti kuwa baada ya tukio eti wakaanza kuondoka kupitia Nairobi road na hivyo kukamatwa wakiwa njiani wanaondoka kuelekea Kenya kupitia Namanga.

UKWELI ULIVYO KWA MAELEZO YA NDUGU ZAO:

WENZETU HAWA WASAUDI WAWILI WALIKUJA SIKU TATU KABLA YA TUKIO HUSIKA KWA MATEMBEZI YAO BINAFSI AMBAYO MARA KWA MARA HUWA WANAYAFANYA KUJA KUWATEMBELEA NDG. ZAO HAPA TZ ARUSHA KAMA MTU MWINGINE ANGEWEZA KUFANYA KIMATEMBEZI.

WALIPOFIKA WALIKUWA WAKILALA KATIKA HOTELI MOJA "B" (JINA NALISITIRI) ILIYOPO ENEO LA KITUO KIKUU CHA MABASI YAENDAYO MIKOANI HAPA ARUSHA AMBAYO INAMILIKIWA NA MCHAGGA MMOJA MKRISTO, SIKU YA TUKIO BAADA YA KUTOKEA, MMILIKI HUYO WA HOTELI HIYO ALIPIGA SIMU POLISI AKIELEZA KWAMBA HOTELINI KWAKE WAMEFIKIA WATEJA AMBAO ANA SHAKA NAO HIVYO POLISI WALIFIKA NA KUWAKAMATA HAO WAWILI HAPO HAPO HOTELINI NA KUWATAFUTA WENYEJI WAO WAWILI "X" NA "Y" NA WOTE KUKAMATWA NA KUPELEKWA KITUO KIKUU CHA POLISI HADI LEO.

My take:
Suala hili linageuzwageuzwa na watu humu ndani pamoja na mtaani ili mradi kuonekana tu waarabu hawa wanakosa. Ni kwanini watu tunashindwa kumuelewa hata kiongozi mkuu wa katoliki Tanzania ndg Kadinali Pengo ambae kwa maneno yake ameseme lisihusishwe na dini bali ni mgogoro wa ndani ya 'KANISA LENYEWE'

Kwanini hatuwabebeshi mzigo huu waswahili wenzetu ambao dalili zaonyesha wazi kuwa wametenda kosa hilo mfano Victor Ambrose?
Ni wazi bado tunaelement za chuki dhidi ya hawa waarabu na dini yao pia. Ni vyema tungojee mwisho wa uchunguzi polisi watasemaje kuliko kulijadili suala hili kwa kuegemea upande mmoja(bias).
 
Hatutaki porojo ata kidogo kwenye hili kama kuuwawa watu wameuawawa wengi tunataka tujue chanzo na kuchukua hatua over.
 
Pengo amekwisha sema ni wenyewe wakatoliki ndio wamelipuana, kwa hiyo tuwaachie wakatoliki wenyewe hao waarabu hata hawahusiki

hili swala ni la wakatoliki wenyewe, wanajuana wenyewe...
 
Hatutaki porojo ata kidogo kwenye hili kama kuuwawa watu wameuawawa wengi tunataka tujue chanzo na kuchukua hatua over.

Poroja zipi mkuu? Hayo ni maneno ya mwanasheria wao aliyopotekeo kutoka kwa ndugu zao.
 
SaSA UNATETEA WAARAB WAKATI IMESHAJULIKANA KUWA. WAO NDIO WALIOMKODISHA AMBROSE KAMA BODABODA WAKAENDA KULIPUA KANISA?
 
Taarifa za kuaminika toka kwa mwanasheria
Jambo hilli limefanyiwa fabrications kadhaa, kwa uchache tu;
Ndg. zetu hawa sio kweli kama ilivyoripotiwa kwamba:
1). Walifika jumamosi na kesho yake jumapili litakatokea tukio hilo,
2). Na si kweli eti kuwa baada ya tukio eti wakaanza kuondoka kupitia Nairobi road na hivyo kukamatwa wakiwa njiani wanaondoka kuelekea Kenya kupitia Namanga.
UKWELI ULIVYO KWA MAELEZO YA NDUGU ZAO:
WENZETU HAWA WASAUDI WAWILI WALIKUJA SIKU TATU KABLA YA TUKIO HUSIKA KWA MATEMBEZI YAO BINAFSI AMBAYO MARA KWA MARA HUWA WANAYAFANYA KUJA KUWATEMBELEA NDG. ZAO HAPA TZ ARUSHA KAMA MTU MWINGINE ANGEWEZA KUFANYA KIMATEMBEZI.
WALIPOFIKA WALIKUWA WAKILALA KATIKA HOTELI MOJA "b" (JINA NALISITIRI) ILIYOPO ENEO LA KITUO KIKUU CHA MABASI YAENDAYO MIKOANI HAPA ARUSHA AMBAYO INAMILIKIWA NA MCHAGGA MMOJA MKRISTO, SIKU YA TUKIO BAADA YA KUTOKEA, MMILIKI HUYO WA HOTELI HIYO ALIPIGA SIMU POLISI AKIELEZA KWAMBA HOTELINI KWAKE WAMEFIKIA WATEJA AMBAO ANA SHAKA NAO HIVYO POLISI WALIFIKA NA KUWAKAMATA HAO WAWILI HAPO HAPO HOTELINI NA KUWATAFUTA WENYEJI WAO WAWILI "x" NA "y" NA WOTE KUKAMATWA NA KUPELEKWA KITUO KIKUU CHA POLISI HADI LEO.
My take:
Suala hili linageuzwageuzwa na watu humu ndani pamoja na mtaani ili mradi kuonekana tu waarabu hawa wanakosa. Ni kwanini watu tunashindwa kumuelewa hata kiongozi mkuu wa katoliki Tanzania ndg Kadinali Pengo ambae kwa maneno yake ameseme lisihusishwe na dini bali ni mgogoro wa ndani ya 'KANISA LENYEWE'
Kwanini hatuwabebeshi mzigo huu waswahili wenzetu ambao dalili zaonyesha wazi kuwa wametenda kosa hilo mfano Victor Ambrose?
Ni wazi bado tunaelement za chuki dhidi ya hawa waarabu na dini yao pia. Ni vyema tungojee mwisho wa uchunguzi polisi watasemaje kuliko kulijadili suala hili kwa kuegemea upande mmoja(bias).
Umeenda sawa ila hapo kwenye red ndipo ulipokuja kuiharibu thread yako kabisa!
Kwanini unaamua kusema uwongo mpendwa?
Ni wapi ambapo Mwadhama Kadinali Polycarp Pengo alisema kuwa suala hilo ni mgogogro wa ndani wa KANISA?
YEYE ALICHUNGUZA LINI?...na kwanini wanausalama wakubali maneno yake ...just mere words bila uchunguzi?
Wewe una nia ya kuficha uchunguzi usifuatiliwe na watu, ambapo hii si nia njema!
Uache kufabricate mambo pasipo uhakika!

 
Wamarekani wameshatuloga kila ovu eti anafanya muarabu!na kila zuri anafanya mzungu!sasa hata la ndoa za jinsia moja,uzazi wa mpango kutumia vidonge,kondomu,chanjo kwa watoto wetu,mavazi ya kutuacha uchi kama kata "K" na miniskirts piga jeki tities tumefanywa tuone ni ya maana na mazuri kwetu!
 
Watakuwa ni chadema chama cha wakatoliki ndio wamelipua kanisa.................
 
Jamani haraka ya nini? nani kasema ni wahusika, subiri vyombo vya usalama vifanye kazi yake. walikuja kuwatembelea ndugu zao kwa nini walifikia hotel na si kwa ndugu zao? subiri ukweli utajulikana.


Taarifa za kuaminika toka kwa mwanasheria

Jambo hilli limefanyiwa fabrications kadhaa, kwa uchache tu;

Ndg. zetu hawa sio kweli kama ilivyoripotiwa kwamba:
1). Walifika jumamosi na kesho yake jumapili litakatokea tukio hilo,
2). Na si kweli eti kuwa baada ya tukio eti wakaanza kuondoka kupitia Nairobi road na hivyo kukamatwa wakiwa njiani wanaondoka kuelekea Kenya kupitia Namanga.

UKWELI ULIVYO KWA MAELEZO YA NDUGU ZAO:

WENZETU HAWA WASAUDI WAWILI WALIKUJA SIKU TATU KABLA YA TUKIO HUSIKA KWA MATEMBEZI YAO BINAFSI AMBAYO MARA KWA MARA HUWA WANAYAFANYA KUJA KUWATEMBELEA NDG. ZAO HAPA TZ ARUSHA KAMA MTU MWINGINE ANGEWEZA KUFANYA KIMATEMBEZI.

WALIPOFIKA WALIKUWA WAKILALA KATIKA HOTELI MOJA "B" (JINA NALISITIRI) ILIYOPO ENEO LA KITUO KIKUU CHA MABASI YAENDAYO MIKOANI HAPA ARUSHA AMBAYO INAMILIKIWA NA MCHAGGA MMOJA MKRISTO, SIKU YA TUKIO BAADA YA KUTOKEA, MMILIKI HUYO WA HOTELI HIYO ALIPIGA SIMU POLISI AKIELEZA KWAMBA HOTELINI KWAKE WAMEFIKIA WATEJA AMBAO ANA SHAKA NAO HIVYO POLISI WALIFIKA NA KUWAKAMATA HAO WAWILI HAPO HAPO HOTELINI NA KUWATAFUTA WENYEJI WAO WAWILI "X" NA "Y" NA WOTE KUKAMATWA NA KUPELEKWA KITUO KIKUU CHA POLISI HADI LEO.

My take:
Suala hili linageuzwageuzwa na watu humu ndani pamoja na mtaani ili mradi kuonekana tu waarabu hawa wanakosa. Ni kwanini watu tunashindwa kumuelewa hata kiongozi mkuu wa katoliki Tanzania ndg Kadinali Pengo ambae kwa maneno yake ameseme lisihusishwe na dini bali ni mgogoro wa ndani ya 'KANISA LENYEWE'

Kwanini hatuwabebeshi mzigo huu waswahili wenzetu ambao dalili zaonyesha wazi kuwa wametenda kosa hilo mfano Victor Ambrose?
Ni wazi bado tunaelement za chuki dhidi ya hawa waarabu na dini yao pia. Ni vyema tungojee mwisho wa uchunguzi polisi watasemaje kuliko kulijadili suala hili kwa kuegemea upande mmoja(bias).
 
Umeenda sawa ila hapo kwenye red ndipo ulipokuja kuiharibu thread yako kabisa!
Kwanini unaamua kusema uwongo mpendwa?
Ni wapi ambapo Mwadhama Kadinali Polycarp Pengo alisema kuwa suala hilo ni mgogogro wa ndani wa KANISA?
YEYE ALICHUNGUZA LINI?...na kwanini wanausalama wakubali maneno yake ...just mere words bila uchunguzi?
Wewe una nia ya kuficha uchunguzi usifuatiliwe na watu, ambapo hii si nia njema!
Uache kufabricate mambo pasipo uhakika!


Umeona nilivyoybndika? Nimezaquote maneno hayo kutoka kwa Pengo sasa kosa langu nini?.
 
Back
Top Bottom