Signoradellap
JF-Expert Member
- Apr 27, 2021
- 29,493
- 149,721
Hawafiki 3[emoji16][emoji23][emoji23] wanakuja
Hawafiki 3[emoji16][emoji23][emoji23] wanakuja
Eti wanasema,wanawake ni wabinafsi[emoji23][emoji23]Mie kumnunulia zawadi mwanaume hata nimesahau ni mwaka gani [emoji23]
[emoji23][emoji23] mmoja labda nae ana shida zake binafsiHawafiki 3[emoji16]
Umeona eeeh,[emoji23][emoji23] mmoja labda nae ana shida zake binafsi
Sasa hawataki saa na vest nao wanataka zawad kubwa lazima tujipange bwana [emoji23][emoji23]Eti wanasema,wanawake ni wabinafsi[emoji23][emoji23]
kwa hiyo unadhani ukimpangishia demu nyumba ili ku-save pesa(kama unavyodai) ndio hutogongewa?. utagongewa tu, tena kwenye hiyohiyo nyumba ambayo unamlipia kodi.It saves a lot, unaweza kudhani kulipa kodi ni hela nyingi Ila inaokoa pesa kibao, manake lodge kila siku kama hizi za kwetu ni 30k labda mnakutana x4 kwa mwezi tayari ni 120k, wakati mcheps wa kawaida unauvutia self la 60-80k maisha safi.
Lazima tujipange[emoji23]Sasa hawataki saa na vest nao wanataka zawad kubwa lazima tujipange bwana [emoji23][emoji23]
Duh! Na sie wadada kuna muda huwa tunazingua sanakwa hiyo unadhani ukimpangishia demu nyumba ili ku save pesa(kama unavyodai) ndio hutogongewa?. utagongewa tu, tena kwenye hiyohiyo nyumba ambayo umemlipia kodi.
miaka kadhaa iliyopita nikiwa ndio kwanza naanza ajira yangu ya kwanza, nilipanga chumba na sebule ktk kitongoji flani maarufu jijini dar.
halafu upande wa pili wa ile nyumba, kuna fala mmoja mfanyakazi wa bandari, alikuwa kaupangishia mchepuko wake, mchepuko ulikuwa kisu kwelikweli.
jamaa alikuwa halali, anaibuka tu kula mzigo na kurudi kwa mkewe.
siku ule mchepuko nikakutananao kwenye kiduka cha mangi palepale kitaa. tukazoeana kwa haraka sana. nikautongoza na wenyewe ukanielewa sana.
kipindi hicho nipiga chuma sana na kuvuta mibangi kama sina akili. mchepuko wa jamaa ukawa attracted na maisha yangu ya usela halafu ukanipa mkanda mzima kuhusu ratiba za jamaa yake. nikawa najipigia tu.
jamaa alikuwa anakuja na kivitara chake, akisepa tu, mimi naingia....nampelekea moto kwelikweli....siku nyingine nilikuwa nalalanae mpaka asubuhi hata chumbani kwangu siendi.
moral of the story: upangishie mchupuko nyumba but it is not a guarantee that she won't cheat you. pay her rent at your won risk.
Hakika [emoji23]Lazima tujipange[emoji23]
Kutoa ni moyo[emoji23]
Tunaongelea costs mkuu, kuchapiwa hata mke unapigiwa tu.kwa hiyo unadhani ukimpangishia demu nyumba ili ku save pesa(kama unavyodai) ndio hutogongewa?. utagongewa tu, tena kwenye hiyohiyo nyumba ambayo umemlipia kodi.
miaka kadhaa iliyopita nikiwa ndio kwanza naanza ajira yangu ya kwanza, nilipanga chumba na sebule ktk kitongoji flani maarufu jijini dar.
halafu upande wa pili wa ile nyumba, kuna fala mmoja mfanyakazi wa bandari, alikuwa kaupangishia mchepuko wake, mchepuko ulikuwa kisu kwelikweli.
jamaa alikuwa halali, anaibuka tu kula mzigo na kurudi kwa mkewe.
siku ule mchepuko nikakutananao kwenye kiduka cha mangi palepale kitaa. tukazoeana kwa haraka sana. nikautongoza na wenyewe ukanielewa sana.
kipindi hicho nipiga chuma sana na kuvuta mibangi kama sina akili. mchepuko wa jamaa ukawa attracted na maisha yangu ya usela halafu ukanipa mkanda mzima kuhusu ratiba za jamaa yake. nikawa najipigia tu.
jamaa alikuwa anakuja na kivitara chake, akisepa tu, mimi naingia....nampelekea moto kwelikweli....siku nyingine nilikuwa nalalanae mpaka asubuhi hata chumbani kwangu siendi.
moral of the story: upangishie mchupuko nyumba but it is not a guarantee that she won't cheat you. pay her rent at your won risk.
Sasa mtu anahonga kwa hela yeke shida yako ni nini?Mm siku nikisikia ndugu yangu kaka zangu wale wameonga vitu tangible kbsa lzma wale walioongwa wavirudishe tu nikishikirikiana na maaza kuzuia ufujaji wa Mali
Kweli kabisa
Shangaa wewe[emoji2958]Sasa mtu anahonga kwa hela yeke shida yako ni nini?
Kuna dada mmoja wakati tupo chuo alipewa gari na mzee mmoja, baadae akajazwa kibendi, baada ya kujifungua jamaa akamnyang'anya gari yule dada.Jana nikakaa nakula bata na mchepuko wangu mwanajeshi. Akaja bro mwanajeshi mwenzie akampa ofa za serengeti lite 10. Alivyoondoka tu tukaanza kumjadili.
Nikaambiwa ana hela za kutoka kulinda amani Sudan. Juzi tu kamhonga mchepuko IST na kaufungulia biashara. Mwili ukasisimuka sana, huruma sio huruma, mshangao sio mshangao.
Lakini humu tuko wengi,hawakosekani mabro wanaohonga magari, nyumba na vitu vikubwa vikubwa. Tusaidieni kujua huwa inakuwaje,mnapewa au wanapewa nini kama motive
Tuwajadili na tujadiliane