Tuseme Ukweli: Masikitiko Yangu Vifo Vya Watanzania

Tuseme Ukweli: Masikitiko Yangu Vifo Vya Watanzania

Una haki na mawazo yako, lakini kumbuka kuwa sikujitambulisha kama utakavyo wewe ieleweke, kwani hakuna mwana JF asiyejuwa kuwa FaizaFoxy ni CCM, ni Muislam, na asiyekubaliana hata moja na muasisi wa CCM, Nyerere. Naomba kumbuka hayo.

Mimi nime "declare interest". Sijuwi kama unaelewa maana yake?

Nnalia, nnalia, nnalia.

Kama hukubaliani na hata moja kuhusu mwasisi wa chama chako sasa kwa nini uendelee kuwa mfuasi wa chama ambacho huwezi kuasisi yaliyowekwa na Mwasisi.?

Kuwa na misimamo kama yako ambayo unadhani kila wakati upo sahihi na una akili kubwa kuliko wengine ni hatari kuliko kunywa sumu..
 
Kwa kweli wahusika wawajibike Na Watanzania tupaze sauti kuhakikisha uwajibikaji ktk hii kadhia. Ajali hii pamoja na maafa ya Kahama ndani ya mwezi March 2015 Pekee might go down into history books to be two separate terrifying incidents with each claiming more than 40 innocents souls bila ya 'Uwajibikaji' wowote Ktk ngazi husika. Enough is enough, Baada ya machozi kukauka, tuchukue hatua
 
Samahani sana, nilisoma humu humu JF kuwa kabla ya kupita Waziri Mkuu walifukia hayo mashimo (temporarily it seems), aka "funika kombe mwanaharamu apite".

Isitoshe, hicho "kikaragosi" ukiwajibishe nini? hakina mamlaka yoyote zaidi ya kuziba pengo tu.

Duh FaizaFoxy ina maana , Mh Pinda ni "kikaragosi" au mie ndio sijaelewa?
 
Last edited by a moderator:
Faiza ahsante kwa bandiko zuri.

Kwa hapa tulipofika, ninashawishika kuamini kuwa Tanzania tunaongozwa na nguvu za giza. Ni mapepo matupu.

Kwa heshima na taadhima naomba ku "declare interest"; Mimi ni mwanachama hai wa CCM toka siku TANU na Afro Shirazi Party zilipounganishwa na kuwa chama kimoja cha kisiasa, kwa jina CCM.

Kusema kweli, sijui kwanini hivyo vyama vilivyounganishwa vikaja na jina CCM, Chama Cha Mapinduzi, sijui walipindua nini au jina hilo lilitokana na nini. Lakini, kama mwanachama mwema na mstahamilivu ilibidi nipokee na nikubali mapendekezo na mapendeleo ya "ndugu" zetu wakubwa kwenye chama walioamua na kuona jina hilo kwa chama ndiyo bora na zuri na linalofaa.

Baada ya hapo sijaona kilichopinduliwa na "Chama Cha Mapinduzi" kwa miaka kadhaa mpaka ujio wa Jakaya (Jee, mnajuwa maana ya "Jakaya"?).

Jakaya Khalfan Mrisho Kikwete ndiye Rais wa pekee Tanzania hii kutokea CCM aliyedhihirisha na kunikinaisha kuwa "mapinduzi" yapo na yanawezekana. Hususan miaka takriban tisa (9) baada ya kushika hatamu ya utawala nilimsikia, kupitia TV, wakati akiongea na "wazee wa Dar" alipoongelea "sakata la Escrow", akisema kuwa, siasa ya "kutaifishana" (kwa uchache) tuliachana nayo. Hapo ndipo nilipohisi kuwa mapinduzi ndiyo hayo! na aliyediriki ni Kikwete.

Baada ya ku "declare interest"" naomba kwa heshima na taadhima kuomba yafuatayo yatimizwe:

1- Bodi ya CRB iwajibike na iachie ngazi haraka iwezekanavyo.

2. TANROADS - Mkurugenzi Mkuu na au Mwenyekiti wa TANROADS awajibike na kuwachia ngazi.

3. Waziri wa Uchukuzi na anaehusika na barabara zetu kubwa (sijui bado ni Magufuli au mwingine?) awajibike.

4. Waziri kivuli wa uchukuzi na anehusika na barabara zetu kubwa (simjuwi ni nani) nae awajibike.

5. Kamishna wa Polisi anaehusika na masuala ya magari na uendeshaji wa magari (Traffic) nae awajibike.

6. Mkuu wa Polisi Tanzania nae awajibike.

7. Waziri wa Mambo ya ndani Tanzania nae awajibike.

8. Waziri wa Ulinzi nae awajibike.

9. Wabnge wote wanaopita barabara ya ilipotokea uzembe wa kufikia mpaka kufa Watanzania 50 nao wawajibike.

10. Bodi ya TBS (Tanzania Boards of Standards) na wakurugenzi wake nao wawajibike.

11. Bodi ya Mamalaka ya mapato Tanzania (TRA) na Mkurugenzi wake nao wawajibile.

12. Na wengine wite wanaohusika na kutuletea msiba huo kwa namana moja au nyingine nao wawajibike.


Nawaomba Watanzania muelewe kuwa sisemi hayo kwa kukisia au kukurupuka. Nimeumia na nimeumizwa zaidi baada ya kusikia "ajali" iliyouwa Watanzania 50 na kujeruhi wengine walionusurika kifo imetokana na mashimo ya barabarani!

Nnauliza, hao wote niliowataja walikuwa wapi mpaka kunatokea mashimo barabara kuu kama hiyo? na au watendaji wao walikuwa wapi? toka kishimo kinaanza mpaka linakuwa shimo la kukwepwa? mpaka inafikia barabara kubwa kama hiyo ya "kimataifa" inakuwa na mashimo barabarani wote hao walikuwa wapi?

Tukumbushane kuwa barabara hiyo ni barabara inayoliingizia taifa hili kipato cha Kitaifa na Kimataifa. Kuna bidhaa zinazopita hapo za nchi jirani nyingi tu (sina haja ya kuzitaja) na kuna bidhaa zinazopita hapo za ndani ya nchi nyingi tu, pia sina haja ya kuzitaja.

Isitoshe, kuna pesa za MMC zilitoka kuhakikihsa barabara hiyo inakuwa nzuri. Pia kuna fedha za "From Cape to Cairo" zilitolewa ili barabara hiyo iwe nzuri na ya kiwango.

Kama hiyo haitoshi, basi hata wakuu wa wilaya, wakuu wa mikoa, hawapiti barabara hiyo?

Na kama hiyo haitoshi, fedha zetu za "road toll" tunazokatwa kila tunaponunuwa mafuta ya magari na fedha zetu za "road license" nazo pia hazitoshi kuifanya barabara hiyo iwe kioo?

Tukumbushane pia, Tanzania hii kuna barabara kuu nne! moja ni hiyo, ya pili ni ya kati ianyokwenda Magharibi, ya tatu ni ile inayokwenda Kaskazini na ya nne ni ile ya kweda Kusini.

Jamani, barabara hizo ni uti wa mgongo wa Tanzania na zinapaswa kuwa hata na wafagijai masaa 24 x 7. Na si kuziwacha mpaka ziwe na mashimo ya kuuwa.

Kwa hili, ningesikia kuwa ni uzembe wa dereva au hitilafu ya gari, ningeelewa. Lakini kusikia kuwa ni uzembe wa kuwa na barabara mbovu? kubwa kama hii? hilo sitalielewa mpaka kufa kwangu.

Kwa hili, ikibidi hata kipenzi cha roho yangu Rais Jakaya Khalfan Mrisho Kikwete kuwajibika basi uwajibike.

Hakuna ajali hapo, kuna uzembe wa hali ya juu!

Naomba kuwasilisha.

Na nnalia kwa vifo vya Watanzania wenzangu na wale wote wanaowalilia na nnasikitishwa zaidi kila nnapowafikiria wale waliokatizwa ndoto zao kwa kuondokewa na walio karibu nao.

Kama hayo hayajatekelezwa sitokusamehe Kikwete, na Mwenyeezi Mungu hatokusamehe na Watanzania hawatokusamahe.

Eeeh Allah nnakuomba nisameh kama nimekosea lakini nnalia, nnalia, nnalia.
 
Umeongea. Leo aanze Jakaya na Waziri mkuu kuwajibika. Jakaya amekunywa damu za Watanzania wengi kila pande wa nchi ni vilio. Ajali zimetawala. Jakaya amemaliza hata albino. Jakaya watoto wametekwa eti wanasomeshwa dini. Je hiyo njia wamepitia watoto wangapi? Wameishia wapi?


Jakaya sasa imetosha. Waachie jeshi hii nchi kwa huu muda wa mpito.

Jakaya imetosha.

Mtani umeniogopesha kucha zako ziko mahali pazuri lakini?Meno je,angalia wasije waku-Ulimboka tu.Nitakumisisje?:sad::sad:
 
Kwa heshima na taadhima naomba ku "declare interest"; Mimi ni mwanachama hai wa CCM toka siku TANU na Afro Shirazi Party zilipounganishwa na kuwa chama kimoja cha kisiasa, kwa jina CCM.

Kusema kweli, sijui kwanini hivyo vyama vilivyounganishwa vikaja na jina CCM, Chama Cha Mapinduzi, sijui walipindua nini au jina hilo lilitokana na nini. Lakini, kama mwanachama mwema na mstahamilivu ilibidi nipokee na nikubali mapendekezo na mapendeleo ya "ndugu" zetu wakubwa kwenye chama walioamua na kuona jina hilo kwa chama ndiyo bora na zuri na linalofaa.

Baada ya hapo sijaona kilichopinduliwa na "Chama Cha Mapinduzi" kwa miaka kadhaa mpaka ujio wa Jakaya (Jee, mnajuwa maana ya "Jakaya"?).

Jakaya Khalfan Mrisho Kikwete ndiye Rais wa pekee Tanzania hii kutokea CCM aliyedhihirisha na kunikinaisha kuwa "mapinduzi" yapo na yanawezekana. Hususan miaka takriban tisa (9) baada ya kushika hatamu ya utawala nilimsikia, kupitia TV, wakati akiongea na "wazee wa Dar" alipoongelea "sakata la Escrow", akisema kuwa, siasa ya "kutaifishana" (kwa uchache) tuliachana nayo. Hapo ndipo nilipohisi kuwa mapinduzi ndiyo hayo! na aliyediriki ni Kikwete.

Baada ya ku "declare interest"" naomba kwa heshima na taadhima kuomba yafuatayo yatimizwe:

1- Bodi ya CRB iwajibike na iachie ngazi haraka iwezekanavyo.

2. TANROADS - Mkurugenzi Mkuu na au Mwenyekiti wa TANROADS awajibike na kuwachia ngazi.

3. Waziri wa Uchukuzi na anaehusika na barabara zetu kubwa (sijui bado ni Magufuli au mwingine?) awajibike.

4. Waziri kivuli wa uchukuzi na anehusika na barabara zetu kubwa (simjuwi ni nani) nae awajibike.

5. Kamishna wa Polisi anaehusika na masuala ya magari na uendeshaji wa magari (Traffic) nae awajibike.

6. Mkuu wa Polisi Tanzania nae awajibike.

7. Waziri wa Mambo ya ndani Tanzania nae awajibike.

8. Waziri wa Ulinzi nae awajibike.

9. Wabnge wote wanaopita barabara ya ilipotokea uzembe wa kufikia mpaka kufa Watanzania 50 nao wawajibike.

10. Bodi ya TBS (Tanzania Boards of Standards) na wakurugenzi wake nao wawajibike.

11. Bodi ya Mamalaka ya mapato Tanzania (TRA) na Mkurugenzi wake nao wawajibile.

12. Na wengine wite wanaohusika na kutuletea msiba huo kwa namana moja au nyingine nao wawajibike.


Nawaomba Watanzania muelewe kuwa sisemi hayo kwa kukisia au kukurupuka. Nimeumia na nimeumizwa zaidi baada ya kusikia "ajali" iliyouwa Watanzania 50 na kujeruhi wengine walionusurika kifo imetokana na mashimo ya barabarani!

Nnauliza, hao wote niliowataja walikuwa wapi mpaka kunatokea mashimo barabara kuu kama hiyo? na au watendaji wao walikuwa wapi? toka kishimo kinaanza mpaka linakuwa shimo la kukwepwa? mpaka inafikia barabara kubwa kama hiyo ya "kimataifa" inakuwa na mashimo barabarani wote hao walikuwa wapi?

Tukumbushane kuwa barabara hiyo ni barabara inayoliingizia taifa hili kipato cha Kitaifa na Kimataifa. Kuna bidhaa zinazopita hapo za nchi jirani nyingi tu (sina haja ya kuzitaja) na kuna bidhaa zinazopita hapo za ndani ya nchi nyingi tu, pia sina haja ya kuzitaja.

Isitoshe, kuna pesa za MCC zilitoka kuhakikihsa barabara hiyo inakuwa nzuri. Pia kuna fedha za "From Cape to Cairo" zilitolewa ili barabara hiyo iwe nzuri na ya kiwango.

Kama hiyo haitoshi, basi hata wakuu wa wilaya, wakuu wa mikoa, hawapiti barabara hiyo?

Na kama hiyo haitoshi, fedha zetu za "road toll" tunazokatwa kila tunaponunuwa mafuta ya magari na fedha zetu za "road license" nazo pia hazitoshi kuifanya barabara hiyo iwe kioo?

Tukumbushane pia, Tanzania hii kuna barabara kuu nne! moja ni hiyo, ya pili ni ya kati ianyokwenda Magharibi, ya tatu ni ile inayokwenda Kaskazini na ya nne ni ile ya kweda Kusini.

Jamani, barabara hizo ni uti wa mgongo wa Tanzania na zinapaswa kuwa hata na wafagijai masaa 24 x 7. Na si kuziwacha mpaka ziwe na mashimo ya kuuwa.

Kwa hili, ningesikia kuwa ni uzembe wa dereva au hitilafu ya gari, ningeelewa. Lakini kusikia kuwa ni uzembe wa kuwa na barabara mbovu? kubwa kama hii? hilo sitalielewa mpaka kufa kwangu.

Kwa hili, ikibidi hata kipenzi cha roho yangu Rais Jakaya Khalfan Mrisho Kikwete kuwajibika basi uwajibike.

Hakuna ajali hapo, kuna uzembe wa hali ya juu!

Naomba kuwasilisha.

Na nnalia kwa vifo vya Watanzania wenzangu na wale wote wanaowalilia na nnasikitishwa zaidi kila nnapowafikiria wale waliokatizwa ndoto zao kwa kuondokewa na walio karibu nao.

Kama hayo hayajatekelezwa sitokusamehe Kikwete, na Mwenyeezi Mungu hatokusamehe na Watanzania hawatokusamahe.

Eeeh Allah nnakuomba nisameh kama nimekosea lakini nnalia, nnalia, nnalia.
Mara hii nakubsliana na wewe FF, na ajali kama hizi si tu zinaongezeka lakini kuna sense of complacency kwa serikali ya awamu ya nne.
JK ataisha kutoa rambi rambi itakayo somwa na Salva na ndio mwisho wa kazi!

Tukubali tusikubali sasa hivi hakuna vision ya kule tuendako.
 
Toka enzi za tanu na afro shirazi party umeshuhudia hivi vyama vikiungana aiseee kumbe mkongwe!!!!!!
 
Samahani sana, nilisoma humu humu JF kuwa kabla ya kupita Waziri Mkuu walifukia hayo mashimo (temporarily it seems), aka "funika kombe mwanaharamu apite".

Isitoshe, hicho "kikaragosi" ukiwajibishe nini? hakina mamlaka yoyote zaidi ya kuziba pengo tu.

We mama leo umekuwa mtamu....... kiukweli PM ni kama kikaragosi wala hana ubavu wowote... Yaan hii CCM ni ya kuangalia mauaji ya Raia siku kwa njia ya barabarani bila kuchukua Dar
 
We mama leo umekuwa mtamu....... kiukweli PM ni kama kikaragosi wala hana ubavu wowote... Yaan hii CCM ni ya kuangalia mauaji ya Raia siku kwa njia ya barabarani bila kuchukua Dar

Samahani kikongwe ni kutokuchuua hatua
 
Haya mambo yakisemwa na upinzani wanaonekana wanapiga domo.nashukuru kwa kuliona hilo.
O
 
Nchi hii siilewi hata kama mm ni Mgeni hapa, cha ajabu unakuta hata migari ya mafuta imejaza tank inakaa foleni na gari za kawaida haya ni majanga halafu tunamsingizia M, Mungu amepanga kila kitu baada ya uzembe wa Taifa hili
 
Hhahahahahaa hii I'd imekuwa hacked I swear FaizaFoxy kama ni wewe kuna kitu kimekupata

No, hakuna kilchompata. Huo ndo ubainadamu hasa kwa walionadhamira.....najua hata hao wa bk 7 watabadilika. Tulipofikia ni beyond repair...kumbuka jk alianza rambi rambi kwa wakuu wa mikoa mpaka kachoka.
Kibaya zaidi ni hawa trafik barababani.....ifike wakati waone barabara nayo chanzo cha vifo na waishitaki serikali.. ...wajishitaki wenyewe..joke
 
Dereva= Corrupt

Kondakta = corrupt.

Traffic = corrupt.

Gari = bovu, matengenezo hafifu.

Abiria = wanaopenda kufika mapema waendako.

YOTE HAYO = AJALI zisizokua na mwisho.
 
Haya mambo yakisemwa na upinzani wanaonekana wanapiga domo.nashukuru kwa kuliona hilo.
O

Tanzania hakuna upinzani kuna wachumia tumbo.

Hatujawasikia hata siku moja wakiongelea ubovu wa hiyo barabara kabla ya ajali, kazi yao ni nini? kuingia JF na kubwabwaja na kuhororoja bila mpango? Fikiri.
 
Kontena hazifungwi kwenye magari
uzembe unaanzia bandarini
barabara hazina viwango
magari hasa ya abiria yanachakachuliwa ndani
gari imetengenezwa ibebe abiria 60 inabeba 80
watu wanabanana na kufa bila sababu kwa vyuma vya ovyo vilivyo ongezwa kutengeneza viti extra

barabara zina mitaro pembeni...ujenzi huu upo Tanzania tu....

Hakuna rekodi za ajali wala madereva hatari

mtu anaua asubuhi jioni yuko kwenye gari ingine

The Boss ukiunganisha yote ,tatizo kubwa ni RUSHWA kubwa na ndogo.Barabara zinjengwa chini ya kiwango na 10% inaenda kwa wahusika wachache amabo kwa uhakika wanajua impact ya 10% kwenye UJENZI wowote.

Rushwa ndogo kwa polisi wa barabarani,mbasi yanajaza mno,na hilo basi lililopata ajali MAJINJA linajaza kupita kiasi,niliwahi kulipanda.Wanaosimama wanaweza wakazidi hata ishirini,na mpaka hapo Mafinga hilo basi lilikuwa full kweli kweli.

Kama serikali ingekuwa serious na RUSHWA maafa mengi yangekuwa historia.Lakini kiongozi aliyeingia kwa RUSHWA utaweza kumwajibisha mwenzio aliyeingia kwa RUSHWA pia?
 
Hii leo asubuhi gongolamboto
 

Attachments

  • 1426227227562.jpg
    1426227227562.jpg
    64.2 KB · Views: 88
  • 1426227281715.jpg
    1426227281715.jpg
    72.4 KB · Views: 86
Back
Top Bottom