Tuseme Ukweli: Masikitiko Yangu Vifo Vya Watanzania

Tuseme Ukweli: Masikitiko Yangu Vifo Vya Watanzania

FaizaFoxy

Platinum Member
Joined
Apr 13, 2011
Posts
100,506
Reaction score
123,819
Kwa heshima na taadhima naomba ku "declare interest"; Mimi ni mwanachama hai wa CCM toka siku TANU na Afro Shirazi Party zilipounganishwa na kuwa chama kimoja cha kisiasa, kwa jina CCM.

Kusema kweli, sijui kwanini hivyo vyama vilivyounganishwa vikaja na jina CCM, Chama Cha Mapinduzi, sijui walipindua nini au jina hilo lilitokana na nini. Lakini, kama mwanachama mwema na mstahamilivu ilibidi nipokee na nikubali mapendekezo na mapendeleo ya "ndugu" zetu wakubwa kwenye chama walioamua na kuona jina hilo kwa chama ndiyo bora na zuri na linalofaa.

Baada ya hapo sijaona kilichopinduliwa na "Chama Cha Mapinduzi" kwa miaka kadhaa mpaka ujio wa Jakaya (Jee, mnajuwa maana ya "Jakaya"?).

Jakaya Khalfan Mrisho Kikwete ndiye Rais wa pekee Tanzania hii kutokea CCM aliyedhihirisha na kunikinaisha kuwa "mapinduzi" yapo na yanawezekana. Hususan miaka takriban tisa (9) baada ya kushika hatamu ya utawala nilimsikia, kupitia TV, wakati akiongea na "wazee wa Dar" alipoongelea "sakata la Escrow", akisema kuwa, siasa ya "kutaifishana" (kwa uchache) tuliachana nayo. Hapo ndipo nilipohisi kuwa mapinduzi ndiyo hayo! na aliyediriki ni Kikwete.

Baada ya ku "declare interest"" naomba kwa heshima na taadhima kuomba yafuatayo yatimizwe:

1- Bodi ya CRB iwajibike na iachie ngazi haraka iwezekanavyo.

2. TANROADS - Mkurugenzi Mkuu na au Mwenyekiti wa TANROADS awajibike na kuwachia ngazi.

3. Waziri wa Uchukuzi na anaehusika na barabara zetu kubwa (sijui bado ni Magufuli au mwingine?) awajibike.

4. Waziri kivuli wa uchukuzi na anaehusika na barabara zetu kubwa (simjuwi ni nani) nae awajibike.

5. Kamishna wa Polisi anaehusika na masuala ya magari na uendeshaji wa magari (Traffic) nae awajibike.

6. Mkuu wa Polisi Tanzania nae awajibike.

7. Waziri wa Mambo ya ndani Tanzania nae awajibike.

8. Waziri wa Ulinzi nae awajibike.

9. Wabunge wote wanaopita barabara ya ilipotokea uzembe wa kufikia mpaka kufa Watanzania 50 nao wawajibike.

10. Bodi ya TBS (Tanzania Boards of Standards) na wakurugenzi wake nao wawajibike.

11. Bodi ya Mamalaka ya mapato Tanzania (TRA) na Mkurugenzi wake nao wawajibike.

12. Na wengine wote wanaohusika na kutuletea msiba huo kwa namna moja au nyingine nao wawajibike.


Nawaomba Watanzania muelewe kuwa sisemi hayo kwa kukisia au kukurupuka. Nimeumia na nimeumizwa zaidi baada ya kusikia "ajali" iliyouwa Watanzania 50 na kujeruhi wengine walionusurika kifo imetokana na mashimo ya barabarani!

Nnauliza, hao wote niliowataja walikuwa wapi mpaka kunatokea mashimo barabara kuu kama hiyo? Na au watendaji wao walikuwa wapi? Toka kishimo kinaanza mpaka linakuwa shimo la kukwepwa? Mpaka inafikia barabara kubwa kama hiyo ya "kimataifa" inakuwa na mashimo barabarani wote hao walikuwa wapi?

Tukumbushane kuwa barabara hiyo ni barabara inayoliingizia taifa hili kipato cha Kitaifa na Kimataifa. Kuna bidhaa zinazopita hapo za nchi jirani nyingi tu (sina haja ya kuzitaja) na kuna bidhaa zinazopita hapo za ndani ya nchi nyingi tu, pia sina haja ya kuzitaja.

Isitoshe, kuna pesa za MCC zilitoka kuhakikihsa barabara hiyo inakuwa nzuri. Pia kuna fedha za "From Cape to Cairo" zilitolewa ili barabara hiyo iwe nzuri na ya kiwango.

Kama hiyo haitoshi, basi hata wakuu wa wilaya, wakuu wa mikoa, hawapiti barabara hiyo?

Na kama hiyo haitoshi, fedha zetu za "road toll" tunazokatwa kila tunaponunuwa mafuta ya magari na fedha zetu za "road license" nazo pia hazitoshi kuifanya barabara hiyo iwe kioo?

Tukumbushane pia, Tanzania hii kuna barabara kuu nne! moja ni hiyo, ya pili ni ya kati ianyokwenda Magharibi, ya tatu ni ile inayokwenda Kaskazini na ya nne ni ile ya kweda Kusini.

Jamani, barabara hizo ni uti wa mgongo wa Tanzania na zinapaswa kuwa hata na wafagijai masaa 24 x 7. Na si kuziwacha mpaka ziwe na mashimo ya kuuwa.

Kwa hili, ningesikia kuwa ni uzembe wa dereva au hitilafu ya gari, ningeelewa. Lakini kusikia kuwa ni uzembe wa kuwa na barabara mbovu? kubwa kama hii? Hilo sitalielewa mpaka kufa kwangu.

Kwa hili, ikibidi hata kipenzi cha roho yangu Rais Jakaya Khalfan Mrisho Kikwete kuwajibika basi uwajibike.

Hakuna ajali hapo, kuna uzembe wa hali ya juu!

Naomba kuwasilisha.

Na nnalia kwa vifo vya Watanzania wenzangu na wale wote wanaowalilia na nnasikitishwa zaidi kila nnapowafikiria wale waliokatizwa ndoto zao kwa kuondokewa na walio karibu nao.

Kama hayo hayajatekelezwa sitokusamehe Kikwete, na Mwenyeezi Mungu hatokusamehe na Watanzania hawatokusamahe.

Eeeh Allah nnakuomba nisameh kama nimekosea lakini nnalia, nnalia, nnalia.
 
Kwa heshima na taadhima naomba ku "declare interest"; Mimi ni mwanachama hai wa CCM toka siku TANU na Afro Shirazi Party zilipounganishwa na kuwa chama kimoja cha kisiasa, kwa jina CCM.

Kwa kumbukumbu zisizo rasmi ni kwamba "Tangu kuungana kwa CCM na ASP ni miaka zaidi ya 51" Na tunajua wanachama wa Tanu ulitakiwa uwe na umbri usiopungua miaka 18.
Sasa basi 51 + 18 = 69. Sasa swali ni kwamba, Na umbri wote huo ni kwanini hujaolewa mpaka leo?
 
FaizaFoxy

I can see a sense of humor is haunting you, i agree with you for the first time, may be the so called "serikali sikivu"will do something on that......Rest in Peace my fellow Tanzanians, " Go Rest High On that Mountain" Lead me Lord as a dedication songs to you..
 
Last edited by a moderator:

Kwa kumbukumbu zisizo rasmi ni kwamba "Tangu kuungana kwa CCM na ASP ni miaka zaidi ya 51" Na tunajua wanachama wa Tanu ulitakiwa uwe na umbri usiopungua miaka 18.
Sasa basi 51 + 18 = 69. Sasa swali ni kwamba, Na umbri wote huo ni kwanini hujaolewa mpaka leo?

.CCM na ASP ziliungana mwaka gani na kuunda nini?
 
Miongoni mwa waliofariki dunia wamo wanavyuo kadhaa kutoka vyuo vikuu; Mpaka leo hii UDSM imepoteza wanane waliotambuliwa
 
Kontena hazifungwi kwenye magari
uzembe unaanzia bandarini
barabara hazina viwango
magari hasa ya abiria yanachakachuliwa ndani
gari imetengenezwa ibebe abiria 60 inabeba 80
watu wanabanana na kufa bila sababu kwa vyuma vya ovyo vilivyo ongezwa kutengeneza viti extra

barabara zina mitaro pembeni...ujenzi huu upo Tanzania tu....

Hakuna rekodi za ajali wala madereva hatari

mtu anaua asubuhi jioni yuko kwenye gari ingine
 
Faizafoxy;
Leo umetoa mpya kabisa??? Mbona maccm mna machale hivi?? Umeshaona mbali kuwa upinzani watawatwanga vizuri kwa uzembe huu. Kama kinana naye mbinu ni hizi hizi naona kweli mwaka huu, upinzani wamekosa kazi kwani serekali imekaliwa kooni na wanachama wa chama Twawala.
Tafuteni mbinu za kuwajibishana hata ka ni kupeana ulaji ila mpeane mda wa kubugia. Kwa jinsi ilivyo Faizafoxy, mmeoza tena mnanuka, hata kwa udi hamfai
 
Maneno matupu as usual..wakiwajibika ndo hao watu wanarudi? MwanaCCM huna haja ya kujitambulisha...ipo siku mtangoka watakuja wengine wenye akili....you cant manage people but you can only manage system..when system is corrupt what do you expect...na taulo lako haraka haraka et masikitiko yako vifo vya watanzania na UCCM juu....... that is low
 
Waziri mkuu kapita hapo juzi tu......aanze yeye!?

Samahani sana, nilisoma humu humu JF kuwa kabla ya kupita Waziri Mkuu walifukia hayo mashimo (temporarily it seems), aka "funika kombe mwanaharamu apite".

Isitoshe, hicho "kikaragosi" ukiwajibishe nini? hakina mamlaka yoyote zaidi ya kuziba pengo tu.
 
Bi Faiza na Chama chako cha mapinduzi usiyejua kilipindua nini nikuunge mkono pia hujui ni kwanini pia ulikipenda ilipotokea kukipenda na bado unaendelea tu! Nina shaka kama unajua majukumu ya idara zote ulizozitaja kwenye uwajibikaji kutokana na sakata la ajali iliyopoteza watanzania wengi jana bila kujali itikadi yao ya vyama wala imani!

Kwa kuwa unataka bodi ya usajili ya wakandarasi (CRB) iwajibike kutokana na ajali ya Mafinga (kwa kuwa ndio wenye dhamana ya kusajili makandarasi) basi nenda mbali zaidi kwa kumwajibisha Mkunga aliyekuwepo zamu wakati madereva wa magari yaliyohusika katika ajali hii awajibike,na wazazi wa madereva tajwa wawajibike pia kwa kuwazaa!

Ishauri serikali ya chama chako iiwajibishe mamlaka ya utoaji zabuni (PPRA) kwa kuwa ndio wana dhamana ya kusimamia zabuni na kupitia usimamizi huo ndipo mkandarasi wa barabara iliyotokea ajali alipatikana! Wajibisheni pia viongozi wa serikali za mitaa na wananchi wa eneo la changarawe kwa kuwa eneo lao ndiko ajali ilitukia!
 

Kwa kumbukumbu zisizo rasmi ni kwamba "Tangu kuungana kwa CCM na ASP ni miaka zaidi ya 51" Na tunajua wanachama wa Tanu ulitakiwa uwe na umbri usiopungua miaka 18.
Sasa basi 51 + 18 = 69. Sasa swali ni kwamba, Na umbri wote huo ni kwanini hujaolewa mpaka leo?

Kwanza katafute "kumbukumbu" zako zilizo rasmi.
 
I can see a sense of humor is haunting you, i agree with you for the first time, may be the so called "serikali sikivu"will do something on that......Rest in Peace my fellow Tanzanians, " Go Rest High On that Mountain" Lead me Lord as a dedication songs to you..

Tanzanians are in peace and we have always rested "in peace", do you remember when was it we were not "rest ed in peace"?
 
Bi Faiza na Chama chako cha mapinduzi usiyejua kilipindua nini nikuunge mkono pia hujui ni kwanini pia ulikipenda ilipotokea kukipenda na bado unaendelea tu! Nina shaka kama unajua majukumu ya idara zote ulizozitaja kwenye uwajibikaji kutokana na sakata la ajali iliyopoteza watanzania wengi jana bila kujali itikadi yao ya vyama wala imani!

Kwa kuwa unataka bodi ya usajili ya wakandarasi (CRB) iwajibike kutokana na ajali ya Mafinga (kwa kuwa ndio wenye dhamana ya kusajili makandarasi) basi nenda mbali zaidi kwa kumwajibisha Mkunga aliyekuwepo zamu wakati madereva wa magari yaliyohusika katika ajali hii awajibike,na wazazi wa madereva tajwa wawajibike pia kwa kuwazaa!

Ishauri serikali ya chama chako iiwajibishe mamlaka ya utoaji zabuni (PPRA) kwa kuwa ndio wana dhamana ya kusimamia zabuni na kupitia usimamizi huo ndipo mkandarasi wa barabara iliyotokea ajali alipatikana! Wajibisheni pia viongozi wa serikali za mitaa na wananchi wa eneo la changarawe kwa kuwa eneo lao ndiko ajali ilitukia!

Hivi hizo shule huwa mnaenda kusomea ujinga?
 
Inasikitisha sana na kwa alie tazama ajali ile tutakubaliana kwamba kweli ..inakufanya mtu ukate tamaa ya kuishi. Na ukifuatilia yale majina utaona kuna watu wa familia moja!!! ..ili ni pigo kwa Tanzania na familia zilizo adhirika.

Kwa swala la kuwajibika ilo kwa Tanzania ni ndoto, ata kama mtoa tamko ulikuwepo kipindi icho cha uhuru sidhani, labda kama mwenzetu wewe ndo mama salma au mama nyerere / bibi wa taifa.

Namuomba Mungu awaponye wagonjwa wote wa ajali ile, walio tangulia wapumzike kwa amani na familia zilizo patwa na janga ilo azipe nguvu. Amen
 
Back
Top Bottom