tusaidiane kuhusu Mboga na kachumbari


A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
wengine wanasema ni zile za majani tu yaani vegetables ndizo zinazopaswa kuitwa MBOGA, wengine wanasema makundi yote ya vitoweo kama nyama, mbegu, mizizi, wadudu (kama kule buhaya), matunda, majani nk. yoye yanapaswa kuitwa MBOGA. wengine wanasema kwa mlo wenye vitoweo vingi vya aina mbalimbali, ni kile litoweo kikuu pekee (yaani kile ambacho kikiondolewa chkula hakiliki) ndicho chapaswa kuitwa MBOGA na vilivyobaki ni KACHUMBARI tu.

sasa kwa wale wanotumia chai au uji pamoja na samaki ama nyama au mboga za majani kama matembele na kismvu kama kifungua kinywa nao wanakula MBOGA? je wanaokunywa supu, mchemsho, wanaochoma, kukaanga ama kutokosa nyama kama mbuzi, kitimoto, kuku nk. sehemu za starehe nao wanakula MBOGA? vipi kuhusu maziwa yanapotmiwa pamoja na chakula nayo yaweza kuitwa MBOGA?

ni neno gani moja la kiingereza linaloweza kutamkwa likimaanisha neno la kiswahili "MBOGA"? na lipi hutumika kumaanisha KACHUMBARI?

tusaidiane tafadhari.......................
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
32,222
Likes
32,911
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
32,222 32,911 280
mboga ni za majani ambazo zimepikwa/zinapikwa kabla ya kula(vegetables)
kachumbari inaliwa mbichi/mboga maalum zisizopikwa(salad)
nafikiri ndio hivyo kwa ninavyoelewa
 
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2010
Messages
1,504
Likes
35
Points
145
A

Akili Kichwani

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2010
1,504 35 145
mboga ni za majani ambazo zimepikwa/zinapikwa kabla ya kula(vegetables)
kachumbari inaliwa mbichi/mboga maalum zisizopikwa(salad)
nafikiri ndio hivyo kwa ninavyoelewa
thanks mzee, tusaidiane tena:
je nyama, samaki, maziwa karanga, njugu, kunde nk vikiandaliwa kama kitoweo unaweza kuviita mboga? na je neno mboga kiingereza chake ni nini?
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
32,222
Likes
32,911
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
32,222 32,911 280
thanks mzee, tusaidiane tena:
je nyama, samaki, maziwa karanga, njugu, kunde nk vikiandaliwa kama kitoweo unaweza kuviita mboga? na je neno mboga kiingereza chake ni nini?
nyama,samaki vikiandaliwa kama kitoweo ni mchuzi huo sio mboga bali kitoweo, kiingereza ni curry au stew.
karanga,njugu,kunde na maharage zote mboga,vegetables

mboga=vegetables(green vegetables inluding mchicha,kisamvu etc some are not green)
 
F

FM

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2009
Messages
202
Likes
1
Points
0
F

FM

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2009
202 1 0
Kwa mujibu wa Kamusi nya Kiswahili Sanifu toleo la 2, mboga ni majani yanayoliwa na binadamu aghalabu baada ya kupikwa au kitu kama vile nyama, maharage n.k kinachotumika kutowelea chakula
 
mtemiwaWandamba

mtemiwaWandamba

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2011
Messages
539
Likes
77
Points
45
mtemiwaWandamba

mtemiwaWandamba

JF-Expert Member
Joined May 2, 2011
539 77 45
Nyama,mayai, maaharage , kunde, samaki , kisamvu, matembele,majani ya maboga ,
vyote hivyo na kwa mapishi tofauti vinapoliwa pamoja na Ugali , Wali ,Mihogo, na Ndizi,
huitwa kitoweo. au mboga.

Kwa mtazamo wangu lakini...
 

Forum statistics

Threads 1,214,699
Members 462,830
Posts 28,520,476