Turekebishane: TISS ni Idara au Taasisi?

Turekebishane: TISS ni Idara au Taasisi?

Hapa ndio napata shida cc Lusungo

Sent from my SM-A315F using JamiiForums mobile app
Jamani kabla hamjajichanganya someni sheria ya taasisi mtaelewa...

Hata hiyo sheria iliyounda usalama wa taifa inatamka TISS kama directorate iliyo chini ya ofisi ya Rais utawala bora..

Unajua Jenister Mhagama ana mkono wa moja kwa moja katika usimamizi wa siku kwa siku wa idara hii kwa niaba ya rais?

Tofauti na wakala, mamlaka na taasisi ambazo waziri huwa na ngivu ya sera tuu sio maamuzi au utawala...

TISS kiutawala na kisera ipo chini ya waziri ndio maana inaitwa idara...

Watawala hawataki iwe taasisi kama wenzetu US na kwingineko.
 
Waandishi wanasema " Rais ameteua Mkurugenzi wa idara ya Usalama wa Taifa" badala " Rais ameteua Mkurugenzi wa Usalama wa Taifa" neno idara lina walakini.

Sent from my SM-A315F using JamiiForums mobile app
 
Idara ya Zimamoto baada ya marekebisho iliitwa Jeshi la Zimamoto, why not TISS ibakie kuwa idara tangu enzi hizo ikiwa tawi maalum? Nafikiri kiswahili kinamapungufu!

Sent from my SM-A315F using JamiiForums mobile app
Sijaona version ya kiswahili ya sheria ya TISS... ila ndio hivyo, inaitwa IDARA twende humo humo
 
Mifumo ya kiutawala kwa Tanzania imekaa ki centralized-sababu ya Sera ya ujamaa.TISS ni. Idara chini ya Utumushi.Mkurugenzi wake anatakiwa ku-report kwa Katibu Mkuu (Utumishi) & Katibu Mkuu Kiongozi and vice versa.
 
Immigration Department
Idara ya Uhamiaji heheheh
Tanzania Prisons Services
Jeshi la Magereza

Kiswahili ni Lugha Dhaifu sana
Kwa sababu ya ukoloni mwamboleo ndio maana unaona Kiswahili in dhaifu,Hata Mrusi ukimuuliza Leo atakuambia Kiingereza ni lugha dhaifu.

Penda cha kwako!
 
Immigration Department
Idara ya Uhamiaji heheheh
Tanzania Prisons Services
Jeshi la Magereza

Kiswahili ni Lugha Dhaifu sana
Kabisa mkuu, Immigration baada ya marekebisho ya sheria sio idara tena ni Jeshi! Zimamoto ilikuwa idara baada ya marekebisho ni Jeshi. TISS pamoja na marekebisho bado kwa Kiswahili tunaita ni idara! Nafikiri kuna lugha sahihi inapaswa kuwa mbadala wa idara! Idara ndani yake iwe na idara ni idara hiyo kweli?

Bakita watusaidie ...

Sent from my SM-A315F using JamiiForums mobile app
 
Idara ya Zimamoto baada ya marekebisho iliitwa Jeshi la Zimamoto, why not TISS ibakie kuwa idara tangu enzi hizo ikiwa tawi maalum? Nafikiri kiswahili kinamapungufu!

Sent from my SM-A315F using JamiiForums mobile app
Si kweli taasisi yenyewe ina ujini ujini acha iitwe iitwavyo.ni dubwana linalojilinda kama konokono.
 
Jamani kabla hamjajichanganya someni sheria ya taasisi mtaelewa...

Hata hiyo sheria iliyounda usalama wa taifa inatamka TISS kama directorate iliyo chini ya ofisi ya Rais utawala bora..

Unajua Jenister Mhagama ana mkono wa moja kwa moja katika usimamizi wa siku kwa siku wa idara hii kwa niaba ya rais?

Tofauti na wakala, mamlaka na taasisi ambazo waziri huwa na ngivu ya sera tuu sio maamuzi au utawala...

TISS kiutawala na kisera ipo chini ya waziri ndio maana inaitwa idara...

Watawala hawataki iwe taasisi kama wenzetu US na kwingineko.
Ili waiendeshe limaslahi yao.
 
Jamani kabla hamjajichanganya someni sheria ya taasisi mtaelewa...

Hata hiyo sheria iliyounda usalama wa taifa inatamka TISS kama directorate iliyo chini ya ofisi ya Rais utawala bora..

Unajua Jenister Mhagama ana mkono wa moja kwa moja katika usimamizi wa siku kwa siku wa idara hii kwa niaba ya rais?

Tofauti na wakala, mamlaka na taasisi ambazo waziri huwa na ngivu ya sera tuu sio maamuzi au utawala...

TISS kiutawala na kisera ipo chini ya waziri ndio maana inaitwa idara...

Watawala hawataki iwe taasisi kama wenzetu US na kwingineko.

Siyo directorate, ni idara iliyo chini ya ofisi ya rais.
 
Jamani kabla hamjajichanganya someni sheria ya taasisi mtaelewa...

Hata hiyo sheria iliyounda usalama wa taifa inatamka TISS kama directorate iliyo chini ya ofisi ya Rais utawala bora..

Unajua Jenister Mhagama ana mkono wa moja kwa moja katika usimamizi wa siku kwa siku wa idara hii kwa niaba ya rais?

Tofauti na wakala, mamlaka na taasisi ambazo waziri huwa na ngivu ya sera tuu sio maamuzi au utawala...

TISS kiutawala na kisera ipo chini ya waziri ndio maana inaitwa idara...

Watawala hawataki iwe taasisi kama wenzetu US na kwingineko.
Nimeipata sheria ngoja niperuzi.

Sent from my SM-A315F using JamiiForums mobile app
 
Hamna kitu kinajitegemea duniani. Mungu tuu ndiyo hayuko chini ya mtu...
Ni taasisi na ni idara pia! Ikulu yenyewe idara chini ya raia
 
Mm naomba kutajiwa Idara zingine zilizo chini ya Ofisi ya Rais ukiacha hiyo Idara 1 ya Usalama wa Taifa
 
Siyo directorate, ni idara iliyo chini ya ofisi ya rais.
Asante sana, Sheria ipo direct kuwa ni idara au kwa kimombo department! Hili dubwasha kubakia "department" inabidi tufikirie implications zake kiutendaji. Otherwise nimeelewa.

Sent from my SM-A315F using JamiiForums mobile app
 
Back
Top Bottom