Turekebishane: TISS ni Idara au Taasisi?

Turekebishane: TISS ni Idara au Taasisi?

MTAZAMO

Platinum Member
Joined
Feb 8, 2011
Posts
20,161
Reaction score
35,716
Wakuu,

Kuna jambo nahisi hata wahiriri wetu na viongozi wa umma wameshindwa kurekebisha sababu ya mazoea au hapa tuambiane kama ni kiswahili sahihi.

Hivi ni sahihi kuita TISS kama Idara? Zamani najua taasisi nyingi za umma zilijulikana kama idara sababu hazikuwa zinajitegemea ila baada ya marekebisho makubwa na kuundiwa sheria zake zipo idara sio idara tena ikiwemo TISS. Kwanini imekuwa kawaida taasisi ya usalama wa taifa kuitwa Idara?

Inawezekana sifahamu ila naomba wajuvi watusaidie, tunapaswa kuita Taasisi ya Usalama wa Taifa au Idara ya Usalama wa Taifa?

Tuache wajuvi watujuze!

Sent from my SM-A315F using JamiiForums mobile app
 
Wakuu,

Kuna jambo nahisi hata wahiriri wetu na viongozi wa umma wameshindwa kurekebisha sababu ya mazoea au hapa tuambiane kama ni kiswahili sahihi.

Hivi ni sahihi kuita TISS kama Idara? Zamani najua taasisi nyingi za umma zilijulikana kama idara sababu hazikuwa zinajitegemea ila baada ya marekebisho makubwa na kuundiwa sheria zake zipo idara sio idara tena ikiwemo TISS. Kwanini imekuwa kawaida taasisi ya usalama wa taifa kuitwa Idara?

Inawezekana sifahamu ila naomba wajuvi watusaidie, tunapaswa kuita Taasisi ya Usalama wa Taifa au Idara ya Usalama wa Taifa?

Tuache wajuvi watujuze!

Sent from my SM-A315F using JamiiForums mobile app
TISS ni idara mojawapo katika ofisi ya Rais , na iko chini ya Rais kupitia hio wizara ya utumishi na upuuzi mwingine
 
TISS ni idara mojawapo katika ofisi ya Rais , na iko chini ya Rais kupitia hio wizara ya utumishi na upuuzi mwingine
Utumishi na utawala Bora, zamani kulikuwa na wizara ya utawala Bora pia.
Hii wizara inasimamia
Tiss.
Sekretarieti ya maadili ya viongozi.
Tume ya haki za binadamu
Takukuru,
Sekretarieti ya ajira.
Chuo cha utumishi wa umma
 
Wakuu,

Kuna jambo nahisi hata wahiriri wetu na viongozi wa umma wameshindwa kurekebisha sababu ya mazoea au hapa tuambiane kama ni kiswahili sahihi.

Hivi ni sahihi kuita TISS kama Idara? Zamani najua taasisi nyingi za umma zilijulikana kama idara sababu hazikuwa zinajitegemea ila baada ya marekebisho makubwa na kuundiwa sheria zake zipo idara sio idara tena ikiwemo TISS. Kwanini imekuwa kawaida taasisi ya usalama wa taifa kuitwa Idara?

Inawezekana sifahamu ila naomba wajuvi watusaidie, tunapaswa kuita Taasisi ya Usalama wa Taifa au Idara ya Usalama wa Taifa?

Tuache wajuvi watujuze!

Sent from my SM-A315F using JamiiForums mobile app
Kiingereza: Tanzania Intelligence and Security Services

Kiswahili : Huduma za Upelelezi na Usalama Tanzania

Conclusion:
Tatizo ni Lugha yenu ya Kiswahili
 
EWURA ni mamlaka -authority

Ina bodi na menejimenti yake. Kuwa chini ya Wizara ni kwaajili ya uratibu masuala ya kisera na sheria.
Hakuna taasisi/idara ambayo imeanzshwa bila sheria taratibu sera nk...
 
Back
Top Bottom