Tunaweza kuwacheka kumbe wanatengeneza hela ndefu

Tunaweza kuwacheka kumbe wanatengeneza hela ndefu

Acha tu jamaa yangu; nilipigwa milioni 3 na sikuambulia hata thumni. Ila ilinipa funzo, siku zote huwa naichukulia hiyo pesa kuwa ilikuwa "tuition fee" kwenye ujasiriamali wa kikwetukwetu.
Ujasiriamali unachangamoto mkuu
 
Acha tu jamaa yangu; nilipigwa milioni 3 na sikuambulia hata thumni. Ila ilinipa funzo, siku zote huwa naichukulia hiyo pesa kuwa ilikuwa "tuition fee" kwenye ujasiriamali wa kikwetukwetu.
Hahahhaha hahahhaha. Sio wewe tu kaka
Me niliweka 5.7 nikajua naaga umaskini kwenye kilimo cha mahindi duh! Kutoa gharama zote faida mkononi 60000 (elfu sitini tu). Baada ya miezi nane. Sema namm nililipia tuition fees eee! Hahahhaha hahahhaha

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Aisee pole sana mkuu,mi kuna mwanangu mmoja alikopa mil 7 akasome masters baadae akaahirisha,akatenga kama mil 4 hivi akaona aipeleke kwny matikiti.

Aisee zao shambani lilikubali balaa kufika sokoni matikiti yamejaa madalali wanazingua jamaa akakomaa kuuza mwenyewe kama siku 3 hivi baadae akalala mbele hata kirikuu aliyokodisha hakuwalipa hela yao akawaachia hayo matikiti ndukiiiiii.

Mwanzo mgumu mkuu.

Hii ndio raha ya JF, unapata vyote, elimu na burudani.

Nimecheka sana utafikiri mazuri
 
Masaa 10 kwa siku
Kwa mwezi 10 x20 siku = 200
Kwa mwaka 12x200 = 2400hrs
Khe si balaa hilo si litakuwa handaki [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Miaka mitano 12000hrs
Halafu astahafu

Bwege unajitokeza kwenda kulipishwa mahari ya milioni 5.
Kwenye harusi unapiga bonge la suti maeeeeee
Na bonge la tabasam
Unajiona wewe ndio weweeee
Umeopoa kifaaaa
[emoji28][emoji28][emoji28][emoji28]

[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
Duh! Hahahhaha hahahhaha Jf raha thaaaana

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Aisee pole sana mkuu,mi kuna mwanangu mmoja alikopa mil 7 akasome masters baadae akaahirisha,akatenga kama mil 4 hivi akaona aipeleke kwny matikiti.

Aisee zao shambani lilikubali balaa kufika sokoni matikiti yamejaa madalali wanazingua jamaa akakomaa kuuza mwenyewe kama siku 3 hivi baadae akalala mbele hata kirikuu aliyokodisha hakuwalipa hela yao akawaachia hayo matikiti ndukiiiiii.

Mwanzo mgumu mkuu.
Maisha wakati mwingine yanafurahisha sana...hayaangalii gharama ulizotumia
 
Masaa 10 kwa siku
Kwa mwezi 10 x20 siku = 200
Kwa mwaka 12x200 = 2400hrs
Khe si balaa hilo si litakuwa handaki [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Miaka mitano 12000hrs
Halafu astahafu

Bwege unajitokeza kwenda kulipishwa mahari ya milioni 5.
Kwenye harusi unapiga bonge la suti maeeeeee
Na bonge la tabasam
Unajiona wewe ndio weweeee
Umeopoa kifaaaa
[emoji28][emoji28][emoji28][emoji28]

[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
ha ha ha ha ukifikiria sana mkuu unaweza usioe
 
Hahahhaha hahahhaha. Sio wewe tu kaka
Me niliweka 5.7 nikajua naaga umaskini kwenye kilimo cha mahindi duh! Kutoa gharama zote faida mkononi 60000 (elfu sitini tu). Baada ya miezi nane. Sema namm nililipia tuition fees eee! Hahahhaha hahahhaha

Sent using Jamii Forums mobile app
Utakuwa umepata elimu ya vitendo;ukisikia wanakuambia mambo ya kilimo tu we unakaa pembeni
 
Masaa 10 kwa siku
Kwa mwezi 10 x20 siku = 200
Kwa mwaka 12x200 = 2400hrs
Khe si balaa hilo si litakuwa handaki [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Miaka mitano 12000hrs
Halafu astahafu

Bwege unajitokeza kwenda kulipishwa mahari ya milioni 5.
Kwenye harusi unapiga bonge la suti maeeeeee
Na bonge la tabasam
Unajiona wewe ndio weweeee
Umeopoa kifaaaa
[emoji28][emoji28][emoji28][emoji28]

[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23].... ***** jf Raha Sana nimecheka kisenge na nimegairi naowa mwakani

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kweli mkuu,nadhani wanakuwa na matumizi makubwa ili kutunza status

Usifikiri mtu anaitoa usd 100 kimasihara kama wale jamaa wa tunda la kimasihara. Lazima hao nao wajiweke kimkakati kuwakamatia watu wa hiyo kaliba.

Sasa tukirudi kwenye calculator, umechukulia kwamba wateja wao wote watakua ni hao wa usd 100. Haujazingatia wataugua, kuna siku soko halitakua sawa, kuna majanga kama haya ya covid yataathiri soko, asikudanganye mtu ile biashara ngumu ukikaa nao unaweza kutoa machozi, kuna siku mwingine anaweza kufanya apate chakula tu, anapigania njaa isimuue.

Kwa ufupi kila biashara ina changamoto zake.
 
Masaa 10 kwa siku
Kwa mwezi 10 x20 siku = 200
Kwa mwaka 12x200 = 2400hrs
Khe si balaa hilo si litakuwa handaki [emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Miaka mitano 12000hrs
Halafu astahafu

Bwege unajitokeza kwenda kulipishwa mahari ya milioni 5.
Kwenye harusi unapiga bonge la suti maeeeeee
Na bonge la tabasam
Unajiona wewe ndio weweeee
Umeopoa kifaaaa
[emoji28][emoji28][emoji28][emoji28]

[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app

Hahaha...anapiga na magoti siku anamvisha pete ya uchumba.

Watu wamejaliwa kuzingatia Biblia, tazama ya kale yamepita yamekua mapya.
 
Usifikiri mtu anaitoa usd 100 kimasihara kama wale jamaa wa tunda la kimasihara. Lazima hao nao wajiweke kimkakati kuwakamatia watu wa hiyo kaliba.

Sasa tukirudi kwenye calculator, umechukulia kwamba wateja wao wote watakua ni hao wa usd 100. Haujazingatia wataugua, kuna siku soko halitakua sawa, kuna majanga kama haya ya covid yataathiri soko, asikudanganye mtu ile biashara ngumu ukikaa nao unaweza kutoa machozi, kuna siku mwingine anaweza kufanya apate chakula tu, anapigania njaa isimuue.

Kwa ufupi kila biashara ina changamoto zake.
Nadhani kwenye afya watakuwa na bima,pia wanajitangaza sana kwa mtandao na garama zao kwa masaa na dakika wameweka,pia naona wamejiweka kwenye ngazi ya kimataifa. Ukiwa na pesa waliyoiweka ndio unawatafuta
 
Back
Top Bottom