Tunawapendeni sana wanawake, ila Dunia inawaongopeeni

Tunawapendeni sana wanawake, ila Dunia inawaongopeeni

Pendaelli

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2014
Posts
12,981
Reaction score
38,285
Tunawatakieni heri njema ya siku ya wanawake duniani.

Ninakiri kabisa pamoja nakuwa kila kiumbe kilichopo duniani kipo kwa idhini ya Mwenyezi Mungu ila mimi kama sio mwanamke nisingekuwepo hapa kwa jinsi nilivyo.
mama yangu mzazi alifariki nikiwa na umri wa mwezi mmoj bibi yangu ndie alienilea mpaka nikawa hivi nilivyo.

Dunia bila mama isingekuwa hivi ilivyo,
katika ardhi ya dunia hakuna kisichokuwa na mama.

Hata kwenye dini kuna uhusika wa mama, kwa mfano sisi wakristo au wanakanisa tunaitwa mama ambao tunamzalia Mungu waja wake na kuwalea mpaka wakasimama wenyewe mbele za Mngu.

Kwa hiyo mama ambae pia ni mwanamke bila yeye naamini kabisa kusingekuwa na maisha, tena sisi wanaume bila mwanamke hatuna uwezo wa kusimama wenyewe.

Nasema dunia inawadanganya na kuwapa msichostahili.
kwa mfano leo dunia iseme wanaume wabebe mimba, itakuwa sio stahili yetu kwani hutuja umbiwa mazingira ya kubeba mimba.

Hivyo hivyo usawa unaotakwa na dunia juu ya wana wake ni kuwapa wasichopaswa kupewa na hawataweza kukibeba.

Tumeona wanawake viongozi wa kubwa wa serikali,dola, ufalme,dini, jeshi nk nk. lakini ni dunia ndio imemuweka hivyo lakini hakupaswa.

Mwanamke yuko na nguvu sana sana, lakini hakuumbiwa kuwa sawa na mwanaume au juu ya mwanaume.

Hili jambo dunia inalotaka kuwapa litawasumbueni mno! tena litawasumbua.
Ni vyema tukarejea nyuma kuona jinsi gani ilimpasa wanamke kuishi na mwanaume katika jamii, pale Mwanaume alipokosea kumfanya mwanamke mtumwa ajirekebishe.
Na mwanamke ashike nafasi yake na mwanaume ashike nafasi yake.
Tutakiachia kizazi kijacho wakati mwema kuliko tunavyodhani.

Mbarikwe mama zetu.
 
Mungu wangu wa dunia hii uliyoshirika katika uumbaji wangu, Ubarikiwe sana upewe heri na miaka mingi.Nakuona kama Mungu wa 2 ila nimezoea kukuita mama
 
"tumeona wanawake viongozi wa kubwa wa serikali,dola, ufalme,dini, jeshi nk nk. lakini ni dunia ndio imemuweka hivyo lakini hakupaswa".
 
Mimi ni mwanamke ila nilitamani sana mwanamke abaki kwenye nafasi yake na mwanamme abaki kwenye nafasi yake
Wanawake tunajionyesha tunaweza kila kitu mpaka inapelekea wanaume wengine kuwa wavivu na kutotimiza majukumu yao
Tuzae sisi, tulee sisi, tulipie kodi na mambi mengine chungu nzima, sisi,
Leo bila aibu ati najiproud kuwa single mum kwani najimudu
Bila aibu nikiwa na hamu naenda kununua mwanaume wa kuniridhisha
Opssssss natamani yale maisha ya bibi na marehemu mama yangu ,
Natamani yale maisha ya mwanamke anamweshimu mwanaume kwa kiwango kizuri
Natamani yale maisha neno Baba linabeba maana kubwa ,
Yani natamani yale maisha neno Mume wangu unatamka huku unatabasamu ,jina lenye hadhi na heshima zake
Mungu atunusuru

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hata mi huwa najiuliza hivi ni kwa nn dunia inahangaika sana miaka hii kuwaweka wanawake ktk nafasi zisizo zao!?

Kila kilichoumbwa ktk dunia kina nafasi yake, mgawanyo wa majukumu kati ya mke na mume ni outomatic!

Hakuna kiumbe jike kikataka kiendelee kuwa jike lakini kiwe nafasi sawa na dume! Au kinyume chake, hii ni ajabu sana!"

Kwa movement, hizi kila kizazi kinachofuata kitakuwa na matatizo zaidi ya kijinsia.

Naungana na mleta mada kwamba, hili litawasumbua saana!

Sent using Redmi Y2
 
Mimi ni mwanamke ila nilitamani sana mwanamke abaki kwenye nafasi yake na mwanamme abaki kwenye nafasi yake
Wanawake tunajionyesha tunaweza kila kitu mpaka inapelekea wanaume wengine kuwa wavivu na kutotimiza majukumu yao
Tuzae sisi, tulee sisi, tulipie kodi na mambi mengine chungu nzima, sisi,
Leo bila aibu ati najiproud kuwa single mum kwani najimudu
Bila aibu nikiwa na hamu naenda kununua mwanaume wa kuniridhisha
Opssssss natamani yale maisha ya bibi na marehemu mama yangu ,
Natamani yale maisha ya mwanamke anamweshimu mwanaume kwa kiwango kizuri
Natamani yale maisha neno Baba linabeba maana kubwa ,
Yani natamani yale maisha neno Mume wangu unatamka huku unatabasamu ,jina lenye hadhi na heshima zake
Mungu atunusuru

Sent using Jamii Forums mobile app
Umeandika vizuri sana lakini kwenye uhalisia sijui nini huwa kinawasibu..



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hata mi huwa najiuliza hivi ni kwa nn dunia inahangaika sana miaka hii kuwaweka wanawake ktk nafasi zisizo zao!?

Kila kilichoumbwa ktk dunia kina nafasi yake, mgawanyo wa majukumu kati ya mke na mume ni outomatic!

Hakuna kiumbe jike kikataka kiendelee kuwa jike lakini kiwe nafasi sawa na dume! Au kinyume chake, hii ni ajabu sana!"

Kwa movement, hizi kila kizazi kinachofuata kitakuwa na matatizo zaidi ya kijinsia.

Naungana na mleta mada kwamba, hili litawasumbua saana!

Sent using Redmi Y2

Hongerenj wanawake na wasichana kwa siku ya wanawake Duniani , sisi wanaume tunawapenda sana na tunawapa pole kwa kutuzaana kutulea ingawa nanyi mnatakiwa muwe na shukrani kwa wanaume na ambao ndio walio shipa mpini wa maendeleo ya mwanamke .

Hata mlipokutana mjjni Addis Ababa, Ethiopia mwezi Juni 1995 mlitoa mapendekezo kwa kutumia ibara ya 66 ya Mkataba wa Afrika wa Haki za Binadamu za Haki za Watu kuelewa umuhimu wa wanawake katika dhima njema katika misingk ya usawa , amani , uhuru , utu , haki , umoja na demokrasia , nafasi ya mwanamke katika maendeleo , kuondoa ubaguzi kwa wanawake na haki ya ustawi wa Mtoto na mlizingatia Azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa Na. 1325/2000 kwa msaada wa ubia mpya wa Maendeleo Afrika NEPAD .

Humo mna mapendezo kadhaa mnashauri Nchi wanachama ziangalie katika

Ndoa - mnapendekeza namna ya kutengana , kuachana na kubatilisha ndoa

Upatikanaji wa haki na usawa mbele ya sheria

Haki ya kushiriki katika siasa na kutoa maamuzi

Haki ya kuwa na amani

Ulinzi wa wanawake katika migogoro ya kivita

Haki za elimu na mafunzo

Haki za kiuchumi na kijamii

Haki ya afya ya uzazi

Haki ya kupata maendeleo endelevu nk

Vyote hivyo vitahitaji ridhaa za wakuu wa nchi na bahati mbaya au nzuri wengi ni wanaume .

Ambapo nchi za Afrika zimeshaanza kuchukua hatua mbalimbali za kuwawezesha wanawake hasa kati uongozi , elimu , afya na kijamii .

Mikataba kama hii wanawake mnatakiwa muipokee bila ya kusahau mila na desturi duniani hazilingani kutokana na

SLEPT FACTOR
S- social
L- legal
E- Economy
T- Technology

Kwa nchi zetu za afrika ambapo maisha kwa ujumla bado ni duni kwa wanaume na wanawake ambapo Afrika wanaume ndio wameshika mpini wa utawala ma maendeleo ,

Wanawake muwe na imani wanaume hasa wa afrika wana nia nzuri nanyi ila wasiwasi na hofu ya mwanaume wa afrika ni jinsi wanawake mnavyopokea huku kuwezeshwa , nendeni taratibu msiende kwa pupa kwa mambo mengi yapo tangu kuumbwa kwa mwanadamu Adamu na Hawa .

Kuna mapokeo ya baadhi wanawake ma wasichana hasa walionda vyuo huko wakikutana na mitaala ya haki za binadamu mitaala ambayo mingi inakinzana na mila na desturi za Afrika , hapo ndipo tunawaona baadhi mmejawa na mihemko mkitaka mabadiliko over night .

Katika kosa ambalo wanawake wa Afrika mnatakiwa msilitende kama wanawake wengine walivyofanya hasa wanawake wa Ulaya na America , pamoja na yote angalieni maendelo ya mwanamke jinsi yatakavyosaidia zaidi Nchi na jinsi maendeleo ya mwanamke yatakavyoimarisha ndoa yake na familia yake msiingalie sana kutaka maendeleo ya mwanamke yatakayomwezesha kuwa huru sababu ya haki ya utu wa mwanamke hapo MTAWATIBUA WANAUME WA AFRIKA.

Kifupi sisi wanaume tunawapenda ndio maana tunakesha tukitafakari kuwawezesha ,

HAKUNA KAMA MAMA
MAENDELEO YA BABA MAMA YUKO NYUMA

HATA MAENDELEO YA MAMA WANAUME TUPO NYUMA YENU.


Sent from my iPhone using JamiiForums
 
Hongerenj wanawake na wasichana kwa siku ya wanawake Duniani , sisi wanaume tunawapenda sana na tunawapa pole kwa kutuzaana kutulea ingawa nanyi mnatakiwa muwe na shukrani kwa wanaume na ambao ndio walio shipa mpini wa maendeleo ya mwanamke .

Hata mlipokutana mjjni Addis Ababa, Ethiopia mwezi Juni 1995 mlitoa mapendekezo kwa kutumia ibara ya 66 ya Mkataba wa Afrika wa Haki za Binadamu za Haki za Watu kuelewa umuhimu wa wanawake katika dhima njema katika misingk ya usawa , amani , uhuru , utu , haki , umoja na demokrasia , nafasi ya mwanamke katika maendeleo , kuondoa ubaguzi kwa wanawake na haki ya ustawi wa Mtoto na mlizingatia Azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa Na. 1325/2000 kwa msaada wa ubia mpya wa Maendeleo Afrika NEPAD .

Humo mna mapendezo kadhaa mnashauri Nchi wanachama ziangalie katika

Ndoa - mnapendekeza namna ya kutengana , kuachana na kubatilisha ndoa

Upatikanaji wa haki na usawa mbele ya sheria

Haki ya kushiriki katika siasa na kutoa maamuzi

Haki ya kuwa na amani

Ulinzi wa wanawake katika migogoro ya kivita

Haki za elimu na mafunzo

Haki za kiuchumi na kijamii

Haki ya afya ya uzazi

Haki ya kupata maendeleo endelevu nk

Vyote hivyo vitahitaji ridhaa za wakuu wa nchi na bahati mbaya au nzuri wengi ni wanaume .

Ambapo nchi za Afrika zimeshaanza kuchukua hatua mbalimbali za kuwawezesha wanawake hasa kati uongozi , elimu , afya na kijamii .

Mikataba kama hii wanawake mnatakiwa muipokee bila ya kusahau mila na desturi duniani hazilingani kutokana na

SLEPT FACTOR
S- social
L- legal
E- Economy
T- Technology

Kwa nchi zetu za afrika ambapo maisha kwa ujumla bado ni duni kwa wanaume na wanawake ambapo Afrika wanaume ndio wameshika mpini wa utawala ma maendeleo ,

Wanawake muwe na imani wanaume hasa wa afrika wana nia nzuri nanyi ila wasiwasi na hofu ya mwanaume wa afrika ni jinsi wanawake mnavyopokea huku kuwezeshwa , nendeni taratibu msiende kwa pupa kwa mambo mengi yapo tangu kuumbwa kwa mwanadamu Adamu na Hawa .

Kuna mapokeo ya baadhi wanawake ma wasichana hasa walionda vyuo huko wakikutana na mitaala ya haki za binadamu mitaala ambayo mingi inakinzana na mila na desturi za Afrika , hapo ndipo tunawaona baadhi mmejawa na mihemko mkitaka mabadiliko over night .

Katika kosa ambalo wanawake wa Afrika mnatakiwa msilitende kama wanawake wengine walivyofanya hasa wanawake wa Ulaya na America , pamoja na yote angalieni maendelo ya mwanamke jinsi yatakavyosaidia zaidi Nchi na jinsi maendeleo ya mwanamke yatakavyoimarisha ndoa yake na familia yake msiingalie sana kutaka maendeleo ya mwanamke yatakayomwezesha kuwa huru sababu ya haki ya utu wa mwanamke hapo MTAWATIBUA WANAUME WA AFRIKA.

Kifupi sisi wanaume tunawapenda ndio maana tunakesha tukitafakari kuwawezesha ,

HAKUNA KAMA MAMA
MAENDELEO YA BABA MAMA YUKO NYUMA

HATA MAENDELEO YA MAMA WANAUME TUPO NYUMA YENU.


Sent from my iPhone using JamiiForums
asante sana boss wangu kwa mchango mzuri na ushauri mkubwa kwa wakina mama.
ni kweli kabisa wanawake wa ulaya nakwingineko wanatofauti kubwa kimaendeleo baina yetu kwa hio haya maazimio hayawi adhari kubwa kwao. kule kuna ndoa za mkataba,kule kuolewa sio jambo la muhimu,kule kutokuwa na mtoto si hoja,kule kuwa single mother sio ajabu.
lakini huku kwetu likiwepo moja kati ya hilo wenyewe tunajua adhari zake kwa mwanamke.
kwaio wasiwe wepesiwanawake wa africa kupokea kila maazimio mengi ya hayo hayana hatma nzuri haswa huku africa.
 
Mimi ni mwanamke ila nilitamani sana mwanamke abaki kwenye nafasi yake na mwanamme abaki kwenye nafasi yake
Wanawake tunajionyesha tunaweza kila kitu mpaka inapelekea wanaume wengine kuwa wavivu na kutotimiza majukumu yao
Tuzae sisi, tulee sisi, tulipie kodi na mambi mengine chungu nzima, sisi,
Leo bila aibu ati najiproud kuwa single mum kwani najimudu
Bila aibu nikiwa na hamu naenda kununua mwanaume wa kuniridhisha
Opssssss natamani yale maisha ya bibi na marehemu mama yangu ,
Natamani yale maisha ya mwanamke anamweshimu mwanaume kwa kiwango kizuri
Natamani yale maisha neno Baba linabeba maana kubwa ,
Yani natamani yale maisha neno Mume wangu unatamka huku unatabasamu ,jina lenye hadhi na heshima zake
Mungu atunusuru

Sent using Jamii Forums mobile app
ni kweli kabisa mkuu, asante sana kwa maarifa yako na ninaamini wewe ni mke bora kabisa ambae unaweza kujenga kizazi kinachojitambua na kujielewa na yaishi majukumu yake. kama kila mwanamke angekua na akili hii kama yako leo tusingekuwa tunazungumza haya.
 
Back
Top Bottom