Tunatengeneza mabwawa kwa ajili ya ufugaji wa samaki

Tunatengeneza mabwawa kwa ajili ya ufugaji wa samaki

TUMEONGEZA KUTOA HUDUMA KATIKA UFUGAJI SAMAKI

1.ushauri kuusu ufugaji samaki
2.Utengenezaji wa mabwawa ya samaki
3.Uzaji wa vifaranga vya samaki
4.Uzaji wa chakula cha samaki
5.Tunaandaa bajeti za miradi ya samaki
6.Tunachora ramani za mabwawa ya samki na maabari(sehem za kuzalishia samaki)
7.Tuna unawataftia masoko wafugaji samaki(samaki wa maji baridi)
 
Mkuu bwawa kama hilo la ukubwa wa 20*30 lina gharimu kiasi gani?
Kabla ya kukuelezea gharama nilazima nijue yafuatayo,,aina ya udongo katika eneo lako,,upatikanaji wa maji naomba unijuze,,maana gharama inatofautiana kulingana na maeneo
 
UJENZI BORA WA BWAWA
Katika ufugaji samaki kuna mambo kazaa yakufuatilia ili upate faida au ufugaji usiwe namatatizo.
1.vifaranga bora
2.ujenzi bora wa bwawa
3.chakula bora(chakula cha samaki)
4.usafi wa maji na ubora wake
Hivyo ni vichache ambovyo ni muhimu kuzingatia

Leo tunazungumzia ujenzi bora wa bwawa.
Katika ujenzi bora wa bwawa ni lazima tuzingatie..,kina cha bwawa,,ubora wa kuta,,shape ya bwawa..
Tukianza na kina cha bwawa,nilazima kina kiazie 1m mpaka 1.5m hii ni kuzuia miale ya mwanga mikali kuathiri samaki,,
Sababu nyingine ubora wa kuta,: kuta ni lazima ziwe bora ili kuzuia mipasuko itakayopelekea maji kupotea.
Pia umbo la bwawa;:unashauliwa uweke au ujenge bwawa kwa umbo la mlalo na lenye kona za mzunguko(round corner) ili kuzuia mipasuko inayotokana na msukumo au mgandamizo wa maji bwawani(usijenge kwa sharp corners)
Ukizingatia ayo basi bwawa lako litakua imara.
 
Yes hicho ni muhimu sana tena inaweza kuchangia kuleta hamasa kwa jamii
 
Unaweza kuvuna samaki baada ya miezi minne,,ikiwa umemlisha vizuri,umepata vifaranga vizuri,kumbadilishia maji kwawakati,umeweka vifaranga kulingana na ukubwa wa bwawa..ayo yanakuletea matokeo mazuri ktk ufugaji wako na utavuna kwawakati
Wewe umeshawai vuna ao samaki ndani ya miezi mi4?
 
Wewe umeshawai vuna ao samaki ndani ya miezi mi4?
Mkuu umesoma ayo maelezo yangu juu,,ili uvune kwa wakati unatakiwa uzingatue nn!?so ukizingatia ayo basi unaweza kuanza kuvuna kwa miezi mi nne mpaka sita
 
Mkuu umesoma ayo maelezo yangu juu,,ili uvune kwa wakati unatakiwa uzingatue nn!?so ukizingatia ayo basi unaweza kuanza kuvuna kwa miezi mi nne mpaka sita
Naona wafugaji wengi wanafuga sato na kambale,sijaona hata mtu mmoja amefuga SANGARA,tatizo ni nini? sangara hafugiki kwenye mabwawa?
 
Naona wafugaji wengi wanafuga sato na kambale,sijaona hata mtu mmoja amefuga SANGARA,tatizo ni nini? sangara hafugiki kwenye mabwawa?
Nikweli samaki wanofugwa kwa wingi ni sato na kambale,,.kuna sababu nyingi zinazopelea samaki wengine wasifugwa
Kuna sababu za kibiolojia
Mazingira
Upatikanaji wao

~Mfano kibiologia kuna.,ukuaji,uzalianaji wao,kuimili magonjwa,ulaji wao ni tofauti na samaki wengine
~mazingira
Mazingira yao au makazi yao yanakua tofauti au yanaweza yasilingane na ya kwenye bwawa
~upatikanaji wao pia ni tofauti au mgumu ukilinganisha na samaki wengine,,.namaanisha upatikanaji kutoka ktk vyanzo vyao vya asili,na visivyo vya asili
Hizo ni sababu chache zinazopelekea wasiweze kufugwa
 
510c9200195de308fc42138990d94aa7.jpg
 
Nikweli samaki wanofugwa kwa wingi ni sato na kambale,,.kuna sababu nyingi zinazopelea samaki wengine wasifugwa
Kuna sababu za kibiolojia
Mazingira
Upatikanaji wao

~Mfano kibiologia kuna.,ukuaji,uzalianaji wao,kuimili magonjwa,ulaji wao ni tofauti na samaki wengine
~mazingira
Mazingira yao au makazi yao yanakua tofauti au yanaweza yasilingane na ya kwenye bwawa
~upatikanaji wao pia ni tofauti au mgumu ukilinganisha na samaki wengine,,.namaanisha upatikanaji kutoka ktk vyanzo vyao vya asili,na visivyo vya asili
Hizo ni sababu chache zinazopelekea wasiweze kufugwa
Sawa lakini swali langu la msingi liko palepale kwamba je inawezekana kufunga sangara Tanzania?
 
Mkuu umesoma ayo maelezo yangu juu,,ili uvune kwa wakati unatakiwa uzingatue nn!?so ukizingatia ayo basi unaweza kuanza kuvuna kwa miezi mi nne mpaka sita
Acha uongo. Usidhani kila mtu humu ni wakurubuni rubuni. Tumefuga samaki kabla yako wewe. Mwe mnasemaga na ukweli. Mwe mnawaambia watu ndani ya iyo miez anavuna samak wa kilo ngap na si kuvuna tu. Unaweza kuvuna hata size ya dagaa ukakaanga ukala ukasema et na ww umevuna
 
Acha uongo. Usidhani kila mtu humu ni wakurubuni rubuni. Tumefuga samaki kabla yako wewe. Mwe mnasemaga na ukweli. Mwe mnawaambia watu ndani ya iyo miez anavuna samak wa kilo ngap na si kuvuna tu. Unaweza kuvuna hata size ya dagaa ukakaanga ukala ukasema et na ww umevuna
Sawa mkuu sitaki kubishana nawe,,ila nivizur ukipitia nakala mbali mbali zinazoelezea ufugaji samaki,,namaanisha ujue kwann wengi wanashindwa kuvuna kwawakati,,na vitu gani ufanye ili uvune kwawakati na kwafaida
 
Back
Top Bottom