TUME ya kuchunguza MATOKEO MABOVU ianzie hapa

TUME ya kuchunguza MATOKEO MABOVU ianzie hapa

Paul Kijoka

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2010
Posts
1,399
Reaction score
256
1. Imuulize Prof. Jumanne Maghembe sababu za kufuta FORM TWO ZONAL EXAMINATION
Binafsi naamini mtihani uliondolewa kama danganya toto ili kujaribu kuonesha kuwa watoto wa shule za serikali zisizo na miundombinu ya elimu waonekane wamemaliza F4.

2. Waulize walimu kama wana vitabu vya Kiada na ziada au ni handout zilizoandikwa na wahuni mtaani

3. Wachunguze miongozo ya usahihishaji na majibu ya watahiniwa ikiwa pamoja na kulinganisha vitabu vya Nyangwine na vilke vinavyotumika kuandalia majibu (marking scheme)

4. Wachunguze iwapo mitaala mibovu iliyopo inaeleweka au la.

5. Suala la siasa katika elimu.
 
:yo::yo::yo:hakika mungekuwa hat kumi tu kama wewe humu ndani mbona tanzania ingebadilika moja kwa moja kutoka analogy kwenda digital automatically.. i salute mkuu.. pamoja tuijenge tanzania yetu nzuri
 
Waulize kwa nini walimu wananyimwa posho zao lakini viongozi wanapewa kabla hata ya vikao.
 
1. Imuulize Prof. Jumanne Maghembe sababu za kufuta FORM TWO ZONAL EXAMINATION
Binafsi naamini mtihani uliondolewa kama danganya toto ili kujaribu kuonesha kuwa watoto wa shule za serikali zisizo na miundombinu ya elimu waonekane wamemaliza F4.

2. Waulize walimu kama wana vitabu vya Kiada na ziada au ni handout zilizoandikwa na wahuni mtaani

3. Wachunguze miongozo ya usahihishaji na majibu ya watahiniwa ikiwa pamoja na kulinganisha vitabu vya Nyangwine na vilke vinavyotumika kuandalia majibu (marking scheme)

4. Wachunguze iwapo mitaala mibovu iliyopo inaeleweka au la.

5. Suala la siasa katika elimu.



Mi nafikiri kuporomoka kwa elimu Tanzania kulichangiwa na Mh. Mungai. Yule jamaa alikuwa hajuwi anafanya nini katika wizara zote alizopitia. Nashangaa ni profesa sasa sijuwi ni kweli alisoma au ndo wale wale!
 
Mi nafikiri kuporomoka kwa elimu Tanzania kulichangiwa na Mh. Mungai. Yule jamaa alikuwa hajuwi anafanya nini katika wizara zote alizopitia. Nashangaa ni profesa sasa sijuwi ni kweli alisoma au ndo wale wale!

Ni mmoja wapo wa viongozi waliotia aibu wizarani mkuu Mkereketwa_Huyu, lakini yeye hana effects kubwa kama za huyu anayeitwa prof. Mungai aliondoa michezo na kuondoa masomo ya biashara. Huyu "prof"akaondoa mtihani wa F! hatari kweli kweli. Ukweli ni kwamba wizara hazina wataalam na kama wapo wameweka rehani maisha ya watanzania na kufuga vitambi wake kwa waume!!!!!!!!!
 
1. Imuulize Prof. Jumanne Maghembe sababu za kufuta FORM TWO ZONAL EXAMINATION
Binafsi naamini mtihani uliondolewa kama danganya toto ili kujaribu kuonesha kuwa watoto wa shule za serikali zisizo na miundombinu ya elimu waonekane wamemaliza F4.

2. Waulize walimu kama wana vitabu vya Kiada na ziada au ni handout zilizoandikwa na wahuni mtaani

3. Wachunguze miongozo ya usahihishaji na majibu ya watahiniwa ikiwa pamoja na kulinganisha vitabu vya Nyangwine na vilke vinavyotumika kuandalia majibu (marking scheme)

4. Wachunguze iwapo mitaala mibovu iliyopo inaeleweka au la.

5. Suala la siasa katika elimu.

Kweli inahitaji Kamati kupata majibu ya hayo uliyoandika. Mbona yako wazi na ninaamini kila Mtanzania hata wa kijijini anajua majibu yake! Na majibu hayo yanafanana kwa 99%
 
Mkuu Getstart,viongozi dhaifu ukimbilia tume ata kama wanajua tatizo! Ni njia ya kuwatuliza wale wenye uelewa mdogo kuwa serikali inafanya kazi.
 
Mi nafikiri kuporomoka kwa elimu Tanzania kulichangiwa na Mh. Mungai. Yule jamaa alikuwa hajuwi anafanya nini katika wizara zote alizopitia. Nashangaa ni profesa sasa sijuwi ni kweli alisoma au ndo wale wale!
habari za kuaminika ni kuwa Mungai siyo Mtz, jamaa ni mkenya hivyo huenda alikuwa anatekeleza mission yake ya kuimaliza TZ ili Kenya wawe juu na waje watukamate kieleimu!...Hayo ndiyo mawazo na muono wangu..
 
Mkuu Getstart,viongozi dhaifu ukimbilia tume ata kama wanajua tatizo! Ni njia ya kuwatuliza wale wenye uelewa mdogo kuwa serikali inafanya kazi.

Kuunda tume it's almost wendawazimu. CCM imewahi kuunda tume zaidi ya hamsini na matokeo ya hizi tume yameishia kutumia billions but to no avail.

My take eduction has been decaying over forty years. Kuanzia 1970 baada ya kubuni UPE na kuanzisha kufuta Ada ya Shule bila umakini. Instead of a fake committee simply is to agree that Tanu and CCM have sexed education . The way out is to go back forty years and start afresh ! Hata tume iikiundwa na Jakaya akawa Mwneyekiti it will take over five years to come out. When you add the 60% division "0" and 26% division "4"" it implies that 86% have nowhere to go. This is the shock of the 21st century.

I have only one option let us call elections this October bury CCM and kuanza moja. Do you know what the committee would say " Waliofeli warudie mtihani nothing more!
 
More prayer is needed. Change is already at hand

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
habari za kuaminika ni kuwa Mungai siyo Mtz, jamaa ni mkenya hivyo huenda alikuwa anatekeleza mission yake ya kuimaliza TZ ili Kenya wawe juu na waje watukamate kieleimu!...Hayo ndiyo mawazo na muono wangu..


Kumbe jamaa si Mtanzania? Ndiyo maana kumbe alikuwa anaboronga makusudi katika wizara zake ili mradi tu. Kwa nini sasa asinyongwe kwa kutapeli taifa letu?
 
Ni mmoja wapo wa viongozi waliotia aibu wizarani mkuu Mkereketwa_Huyu, lakini yeye hana effects kubwa kama za huyu anayeitwa prof. Mungai aliondoa michezo na kuondoa masomo ya biashara. Huyu "prof"akaondoa mtihani wa F! hatari kweli kweli. Ukweli ni kwamba wizara hazina wataalam na kama wapo wameweka rehani maisha ya watanzania na kufuga vitambi wake kwa waume!!!!!!!!!


Katika watu niliowadharau as mawaziri Mungai ni mmoja wapo. Jamaa ni profesa lakini he has nothing in his head.
 
1. Imuulize Prof. Jumanne Maghembe sababu za kufuta FORM TWO ZONAL EXAMINATION
Binafsi naamini mtihani uliondolewa kama danganya toto ili kujaribu kuonesha kuwa watoto wa shule za serikali zisizo na miundombinu ya elimu waonekane wamemaliza F4.

2. Waulize walimu kama wana vitabu vya Kiada na ziada au ni handout zilizoandikwa na wahuni mtaani

3. Wachunguze miongozo ya usahihishaji na majibu ya watahiniwa ikiwa pamoja na kulinganisha vitabu vya Nyangwine na vilke vinavyotumika kuandalia majibu (marking scheme)

4. Wachunguze iwapo mitaala mibovu iliyopo inaeleweka au la.

5. Suala la siasa katika elimu.

Haya yapo lkn mbaya zaidi ni dharau kwa walimu kwani maneno machafu na kejeli wakati walimu walipodai haki zao itaendelea kuigharimu nchi labda serikali iwaombe radhi walimu
 
Hili la kusahihisha mitihani waliangalie sana maana inawezekana majibu ya nyambari sio yale yaliyopo kwenye marking schemes hivyo kupelekea kufeli.
 
" 1. Imuulize Prof. Jumanne Maghembe sababu za kufuta FORM TWO ZONAL EXAMINATION

2. Wachunguze iwapo mitaala mibovu iliyopo inaeleweka au la."

MASWALI YA MSINGI: JE!? A. Kuna MTAALA WA ELIMU!? B. Maghembe ni kiongozi au free rider kama walivyowengi ndani ya ccm!!? Maghembe alifanya nini kwenye wizara alizotoka!!!? C. Kwanini tusiige mambo ya msingi yanayoweza kusaidia kuiongoza nchi badala ya mambo yanayowagharimu wananchi!!!?
D. Kibovu ndo kizuri tanzania, lini hili litabadilika!?

A. How can we easily forget so soon that Education Minister failed to answer the question on the same from Mr. Mbatia (MP)!? How!!!? How can someone ask such a question!!? Waziri hajui kama kuna mtaala wa elimu, raisi hajui (kwa sababu waziri wake hajui). Mkurugenzi mstaafu wa Elimu ya Sekondari akihojiwa kwenye kipindi cha Hamza Kasongo Hour alisema hakuna mtaala wa elimu! Badala yake kuna silabasi zinazotumika kuongozea, lakini mfumo hasa bado haujawekwa wazi, ndio sababu wakija free riders (viongozi vihiyo wa uongozi) wanaichezea ofisi husika na kubadilisha miongozo dhaifu iliyopo kama wanavyotaka kama maghembe, mungai ... Matokeo mabovu ya Form 4 yalipotoka Ndalichako kwa werevu wake kakimbilia kwenye vyombo vya habari kuonyesha vikatuni, ulipoulizwa mtaala wa Elimu Tanzania hakuonekana kwenye vyombo vya habari! Swali, je? ni kazi yake kuonyesha vikatuni kwa wananchi!? Jambo la msingi kwake ni lipi!? Au alifikiri anamfurahisha nani!?

B. Speaking about Maghembe, m'bunge mwongo kama wenzake wengi, anayedanganya wananchi mchana kweupe, alipoowambia wananchi wa Goba kuwa maji yatatoka baada ya siku tatu, bila kujali akijua kuwa watu wa Goba kama walivyo majority ya Watanzania, lao kudanganywa, huku akitumia fedha za walipa kodi, hajawai kufanya jambo la maana ambalo hata yeye atalikumbuka maishani mwake kama kiongozi. Unakwenda unawaambia watu maji yatatoka baada ya siku 3 halafu wiki inakwisha hakuna maji, wakikufuata utawajibu nini? Au hao walikuwa mamluki waliopelekwa na malori kuongeza umati wa watu!!!?

B1. Alipokuwa wizara ya elimu ndo kama ilivyotajwa hapo juu. Akiwa wizara ya kilimo na chakula alifanya kazi nyingine ya kijinga isiyo na tija kwa taifa kwa kulazimisha wakulima kutumia mbegu ambazo ukipanda ukavuna huwezi tena kuzirudia kupanda kama ilivyokuwa traditional farming, badala yake inabidi uende tena dukani ukanunue mbegu za kupanda, sasa ikiwa bei dukani haiendani na mfuko wako, basi utapanda mwakani au kidogo. Wakati hapo awali hakukuwa na haja ya kuhangaika kununua mbegu kwani mkulima nageweza kujitengea mbegu kutoka kwenye mavuno yake. Kila baraza la mawaziri likitajwa na huyu jamaa yupo nasema kweli raisi yupo maana kama mawaziri wanachaguliwa kwa utendaji, basi labda utendaji m'bovu ndio kigezo cha kuwa waziri na hili linadhihirishwa kila uchao Tanzania.

NB: Tanzania inahitaji chombo maalum, mbali na Rais wa nchi kuchagua baraza la mawaziri na wasiwe wabunge ili iwe rahisi kwa bunge kuwawajibisha mawaziri na kusiwe na kukingiwa kifua na rais kwa sababu binafsi zisizo na manufaa kwa wananchi kama ilivyo sasa.

C. Kama serikali ya awamu hii imeweza kuiga baadhi ya miundo mbinu ya nje mfano barabara, majengo, na kulazimisha mambo mengi ya nje yasiyo na faida kwa wananchi wengi mbali ya kuwakandamiza kwa faida ya wajinga wachache, nini kimeshindikana kuiga mifumo ya uendeshaji wa vyombo maalumu vya nchi kama Bunge, Mahakama na Dola (kuiga wenzetu kama America, Europe, ...) ambapo huwezi kuhonga wala kula rushwa kirahisi. Eti kukimbilia kuiga barabara zao, mitaa yao ... wenzetu wana system yakinifu zisizo ruhusu mianya ya ukandamizaji inayopelekea kuibuka wala rushwa hatimaye mafisadi. Hayo inabidi yaigwe ili kuwadhibiti watu dhaifu wanaopata free ride kwa jina la 'kiongozi' huku hajui maana ya kuwa kiongozi kama hao kina maghembe.

D. Tanzania ya sasa imekuwa kibovu ndo kizuri. Hapo kabla (kabla ya kibaya kuwa kizuri) mwanafunzi akifeli haendi shule ya serikali badala ya anatafutiwa shule ya private. Leo kwa wenye uwezo hata mwanae akifaulu hampeleki shule ya serikali kwa sababu hakuna kinachoeleweka, anampeleka private.
Ndalichako badala ya kupeleka Mtaala wa Elimu kwenye vyombo vya habari usomwe na wananchi, anapeleka vikatuni Why!!!? Spika wa bunge la wananchi anakataa hoja zinazotetea mahitaji ya wananchi na kutaka kulificha bunge la wananchi kama ni kitu chake. au cha aliyempa madaraka. DPP amekalia kesi za mafisadi halafu yupo bize siju na kazi gani? Yani alimradi tu nchi inakwenda kusiko, au inarudi nyuma.
 
Tatizo sio matokeo ni mfumo mzima wa elimu.
Jambo la kushangaza ni haya mambo ya kuunda tume ya kuchunguza. System za nchi mbovu, walimu wanapuuzwa, mtaala wa elimu haueleweki/haupo! Hii ni njia nyingine ya kuwapa watu ulaji. Wakati walimu walipoanza kudai madai yao, serikali ilipitisha reshufle wizara ya elimu na kuhamisha wafanyakazi na kuwapeleka mikoani eti kuwaonesha walimu kuwa wafanyakazi wa wizara ya elimu ndio wanaochelewesha malipo yao. Wapo waliopelekwa mikoani, wilayani na vijijini bila kulipwa mafao ya uhamisho hivyo kuongeza idadi ya wanaodai fidia serikalini. Baada ya hapo deni serikalini linaongezeka na walimu hawajalipwa bado!

Nina uhakika kuna maandiko mengi na nyaraka za kusaidia kujumuisha yake yaliyoandikwa hapo kabla ili kureflect hali ya sasa na ku-compile kwenye andiko moja kubwa liwe ndio mwongozo wa elimu. Kwa hiyo ingeundwa tume ya kuboresha mfumo wa elimu. Mramba angejibiwa kuwa hoja yake ni ya msingi na serikali inaichukua na kuunda tume ili kuboresha mfumo ea elimu badala ya kupinga halafu inashindwa kuonesha huo mtaala na baadae matokeo mabovu inaundwa tume kuchunguza matokeo. Kwani matokeo yana shida gani!? Matokeo yametoka, yenye shida ni mfumo na wanaohusika kuusimamia mfumo. Kama upo basi ni dhaifu au wasimamiaji ni dhaifu. Cha msingi ni kuboresha. Toka 2007 elimu imekuwa ikiporomoka/ikiharibika kwa kasi na hakuna tume ya kuchunguza matokeo itakayoweza kuboresha hili na badala yake iundwe tume ya kuboresha mtaala wa elimu. Na hii tume ikiundwa inabidi baadhi ya watendaji wizarani waondolewe kwa sababu hawajui kazi hasa wanayoifanya kwa sababu wameshindwa ndio sababu elimu imekuwa ikishuka mwaka hadi hadi mwaka.

IUNDWE TUME YA KUBORESHA MTAALA WA ELIMU.
Sio kuchunguza matokeo. Matokeo ni matokeo, ndio yaliyotokea kwa sababu ya mfumo dhaifu au kukosekana kwa mfumo na kutumia nyanja zisizo rasmi badala ya kuboresha mfumo halisi.
 
Back
Top Bottom