Tukumbuke Zamani: Historia ya Taifa letu katika picha

Tukumbuke Zamani: Historia ya Taifa letu katika picha

Hiyo picha ya Michael Jackson na Rais Mwinyi imenikumbusha mie mwaka 1979 wakati Mohammed Ali alipokuja Tanzania kwa niaba ya serikali ya Marekani kutushawishi tususie michezo ya olimpiki ya mwaka 1980 iliyokuwa inafanyika Moscow. Pale uwanjani alikumbana na Mheshimiwa Mwambungu ambaye nadhani alikuwa mkurugenzi fulani kwenye wizara iliyokuwa inahusika na michezo, wakakunjiana mashati kama ionekanavyo kwenye picha mojawapo hapa.

View attachment 1181168

View attachment 1181170

Huyo aliyekunjiana na Mohammedi Ali alikuwa anaitwa mwmabungu, nadhani alikuwa mkurugenzi wa idara ya michezo kwenye wizara ya utamaduni
Huyo wa kulia ni Wilfred Mwabulambo ayelikua Katibu Mkuu wa Wizara ya Utamaduni na Michezo wakati huo Muhamed Ally alipokuja Tanzania.


Ally alikuja nchini akiwa kama Mjumbe maalum wa serikali ya Marekani kuiomba Tanzania isishiriki Michezo ya Olimpiki ya Moscow 1980. Ilikua ni wakati wa vita baridi.

Hata hivyo Tanzania ilipeleka wanamichezo wake kwenye michezo hiyo
R.I.P. Wilfred Mwabulambo

R.I.P. Muhammad Ally

R.I.P. William Malecela(Mleta uzi)
 
1. Unajua Tanzania, pamoja na siasa zetu enzi zile, lakini bado tulikuwa na nafasi ya ku-socialize hasa kwenye ma-Disco na muziki wa Dance, kwenye hili ni lazima tuwe fair kuwa Mwalimu hakuwa na tatizo kabisaa.

2. Ni kweli kwamba ex- DJ Gerard, au kama alivyokuwa akifahamika kwa jina la "Jerry Kotto", alitokea kuwa mmoja wa the best DJs mjini Dar, na ni kweli kwamba alikuwa na matatizo ya kusoma, lakini Jerry alikuwa na tabia moja nayo ni akipata Album au Tape hukaa chini na kuisikiliza mwanzo mpaka mwisho, akisikia ngoma anayoamini kuwa ni safi basi husimamisha na kuweka alama kwanza kwenye Tape/Album na pia kwenye namba ya ile song, sasa akingia kupiga Disco huzikumbuka nyimbo zote zilipo na ni zipi, tena bila ya tatizo.

3. Kwa kadri ninavyokumbuka tumewahi kuwa na Ma-DJ waliokuwa waburudishaji na wakali, kwa sababu pamoja na kwamba wao yaani ma-DJ walikuwa sio wapigaji hasa wa zile nyimbo, lakini siku zote mchele ni ule ule, ila mapishi ndio hubadili matokeo, hata ma-DJ nao ilikuwa ni hivyo hivyo, kwa kweli ningeomba kuwakumbuka tena kwa nafasi zao, wale wote yaani ma-DJ waliowahi kutuburudisha mjini Dar kama ninavyowakumbuka na pia msaada unakubalika iwapo kuna niliowasahau au kuwaweka kwenye nafasi wasizofaa:-

1. DJ Justin Kusaga - Clouds (Morogoro).
2. DJ Kali Kali (Kalikawe) - YMCA/Mbowe.
3. DJ Ebbo Night Woo Jack! (Bob Rich Mazula) - Msasani Beach.
4. DJ Chris Phaby "The Lover" - Mbowe/Margott.
5. DJ Choggy Sly (Choggo Salum) & DJ JPP (John Peter Pantalakis) - Msasani Beach/Rungwe Beach
6. DJ Roma Pop Juice (RIP) - Mwanayamala.
7. DJ Jerry Kotto (Gerard) - Mbowe RSVP Club.
8. DJ Nigger Jay - YMCA.
9. DJ DC Washington (RIP) - Rungwe Beach.
10. DJ Lucas
11. DJ Tito Jackosn (Tito Kalumanga) - Rungwe Beach.
12. DJ John Bure
13. DJ Joe Kusaga (Joseph Kusaga) & DJ Stewart (Sterwart Chiduo) - Clouds.
14. DJ Kim (Kim) - Rungwe Beach.
15. DJ Kessy (Kessi) - Blue Sky Disco.
16. DJ Eddy - Magomeni.
17. DJ Super Deo (Deo) - YMCA/Margott.

4. Kwa upande wa muziki wa Dance, pia tilkuwa na bendi za wazawa na wageni, hasa kutoka Zaire na wao pia kulingana na nafasi zao kimuziki as I remmember, na time pia lakini pia msaaada unakubalika:-

1. End of The 60s:-

1. Orch. Morogoro Jazz - Mbaraka Mwinshehe (RIP).
2. Orch. Cuban Marimba - Salum Abdallah (RIP).
3. Orch. Nova Success - Baba Gaston (Nairobi).
4. Orch. Nuta Jazz - Muhidini Gurumo (Ilala - Msondo Ngoma).
5. Orch. Tabora Jazz - Wema Abdalalh/Shem Karenga (Tabora).
6. Orch. Western Jazz - Wema Abdallah (Sikukuu street Kariakoo, Dar).
7. Orch. Dar Jazz - Dar.
8. Orch. Unyanyembe Jazz - (Nyanyembe Tabora.)
9. Orch. Kilwa Jazz - Ahmed Kipande/Juma Mrisho (Kilwa).
10. Orch. Police Jazz - Dar.
11. Orch. Atomic Jazz - John Kijiko (Tanga).
12. Orch. Kilombero Jazz - (Kiwanda cha Sukari Kilombero).
13. Orch. Butiama Jazz - Ifakara.
14. Orch. Boma Liwanza - (Zaire/DSM).
15. Orch. Banangenge - Fataki Masumbuko Ya Dunia (Zaire/DSM).

2. In the 70s. to 80s:-

1. Orch. Super Volcano - Mbaraka Mwinshehe (Morogoro).
2. Orch. TK Lumpopo - Juma kilaza (Morogoro).
3. Orch. Afro 70 - Patric Balisidya (DSM).
4. Orch. Urafiki Jazz - Juma Mrisho (DSM).
5. Orch. Nuta Jazz - Muhidini Gurumo (DSM).
6. Orch. Marquiz du Zaire - Chinyama chiyanzi (Zaire/DSM).
7. Orch. Vijana Jazz - Andoro/Maneti (DSM).
8. Orch. Safari Trippers - Marijani Rajabu (DSM).
9. Orch. Mwenge Jazz - George Mpupua (JWTZ- DSM).
10. Orch. JKT Kimbunga - Mzee Zakaria (DSM).
11. Orch. Kimuli muli - Zahiri Zoro (JKT Mafinga/DSM)
12. Orch. Simba Wa Nyika - Wilson & George Peter (Arusha/Nairobi).
14. Orch. Dar International - Abel Baltazari/Marijani Rajabu (DSM).
15. Orch. Police Jazz - Moshi William (DSM).
16. Orch. BarKeys - George Mhando (DSM).
17. Orch. Sola TV - (Temeke - DSM).
18. Orch. Makassy - Mzee Makassy (Zaire/DSM)
19. Orch. Nkashama Nkoi - Ndala Kasheba (RIP) (Zaire/DSM).
20. Orch. Matimila - Remmy Ongalla (Songea/DSM).
21. Orch. Sunburst - Kassim Magati (DSM).
22. Orch. Tanzanite - Nembo (DSM).
23. Orch. Toma Toma - Thomas (DSM).
24. Orch. Mpakani Kyauri Voice - Mzee Khatibu Itei Tei (DSM).
25. Orch. Mlimani Park - Abel Baltazari/Gurumo (DSM).
26. Orch. Doble O - King Kiki (Zaire/DSM).
27. Orch Safari Sound - Mbombo wa Mbombo-Ka/King Kiki/Ndala Kasheba (Zaire/DSM).
28. Orch. Mk Group - Kossongo Mpinda/shem Karenga (DSM).

Huenda kuna niliowaacha, lakini ninaamini kuwa ma-DJ tulionao sasa na bendi za muziki, ni kuanzia in 90s hadi leo ni almost wale wale na bendi ni zile zile ingawa cha kusikitisha sana ni kwamba kama ni bendi zilizopo leo labda hazizidi nne, zingine zote zilikufa kifo cha mende, lakini ni vyema kukumbuka kuwa katika enzi zile za 70s, 80, na mwanzoni mwa 90s pamoja na msiha kuwa magumu kidogo siku zote tulikuwa na burudani kabambe ambazo some of us zilitusaidia sana kuendelea kuyakabili maisha, knowing kwamba kuna weeek end kwenda kula mangoma na kuku za kibongo bongo.

Heshima Mbele Wakuu.
Kumbe marehemu jina au moja ya aka zake ya BOMA LIWANZA ilikuwa jina la bend ya orch boma liwanza
 
this man Nyerere,kumbe ameshatokea katika cover ya TIME magazine,kumbe hii mutu ilikuwa,a mover and shaker katika world affairs,unlike what we are made to believe from some quarters
Aliheshimika kama kina Nkrumah enzi zake, pia ujasiri wake wa kuzikomboa nchi za kusini kwetu hadi kwa Mandela
 
Hiyo picha ya Michael Jackson na Rais Mwinyi imenikumbusha mie mwaka 1979 wakati Mohammed Ali alipokuja Tanzania kwa niaba ya serikali ya Marekani kutushawishi tususie michezo ya olimpiki ya mwaka 1980 iliyokuwa inafanyika Moscow. Pale uwanjani alikumbana na Mheshimiwa Mwambungu ambaye nadhani alikuwa mkurugenzi fulani kwenye wizara iliyokuwa inahusika na michezo, wakakunjiana mashati kama ionekanavyo kwenye picha mojawapo hapa.

View attachment 1181168

View attachment 1181170

Huyo aliyekunjiana na Mohammedi Ali alikuwa anaitwa mwmabungu, nadhani alikuwa mkurugenzi wa idara ya michezo kwenye wizara ya utamaduni
Muhammed Ali anapenda sana utani...😃

Azidi kupumzika kwa Aman Champs
 
Nyingine ambayo huwa naiangalia sana ni pale Nyerere alipotembea kwa mguu kutoka Butiama hadi Mwanza ati akiwa anaunga mkono Azimio la Arusha. Nadhani kuwa haya yalikuwa ni matumizi mabaya kabisa ya mali za umma.

azimio-jpg.2046
Najaribu kuelewa mkuu nimeshindwa

Kivip ilikua matumizi mabaya ya mali za umma

Au tuseme kwa enzi hizo labda???
 
Son of Alaska,

Pamoja na kutoridhika na uchaguzi uliomweka Shamte madarakani baada ya Zanzibar kupata uhuru mwaka 1963, hakuweza kupatikana mtu huko kisiwani aliyekuwa na ubavu wa kuongoza mapinduzi. Wanaharakati kama Karume, Babu na wengineo ilibidi wakimbilie Tanganyika.

Huko Pemba alikuwepo kijana mkakamavu aliyeitwa John Okelo na aliweza kukusanya vijana na kwa pamoja wakaanza kufanya mikakati ya kuipindua hiyo serikali. Siku ya siku Okelo akiongza kundi hilo waliweza kuivamia Zanzibar na kupora silaha mbalimbali na kuteka sehemu nyeti za serikali ikiwa ni pamoja na kituo cha redio.

John Okelo kama mwenyekiti wa kwanza wa baraza la mapinduzi alitangaza hali ya hatari redioni na kumtaka Shamte achinje kwanza familia yake na watu wa karibu naye na kisha ajiue mwenyewe. Wakati wote huu Karume na wenzake walijificha Dar es Salaam, Tanganyika. Ni baada ya mapinduzi kufanikiwa ndipo walioikimbia Zanzibar waliweza kurudi wengi wao wakitumia mitumbwi na ngalawa. Ukweli ulio wazi ni kuwa bila Okelo mapinduzi ya Zanzibar yasingewekana kwa namna ile.

Hata hivyo viongozi wa Afrika Mashariki wakiongozwa na Mwl. Nyerere walipatwa na hofu hivyo kutafuta mbinu za kuhakikisha historia ya Okelo, ambaye hasa alikuwa raia wa Uganda, inafutwa. Alikumbana na mauti Uganda baada ya Idi Amin kutwaa madaraka na Okelo kujitokeza na kujigamba kwa kusema Ma "field marshal" sasa wako wawili nchini Uganda.

Kwa ufupi aliyeitangazia dunia kuwa serikali ya Zanzibar imepinduliwa mwaka 1964 ni Field Marshal John Okelo, Mwenyekiti wa Kwanza wa Baraza la Mapinduzi, Zanzibar.
alikuwa mKenya, ama?
 
Back
Top Bottom