Tujiulize maswali haya juu ya uporaji wa SILAHA

Tujiulize maswali haya juu ya uporaji wa SILAHA

Heshima kwenu Great Thinkers.

Kwa muda sasa, kumekuwa na matukio kadhaa yanayohusisha majambazi kuvamia vituo vya polisi na kuua askari pamoja na kuondoka na silaha. Hali hii toka mwaka jana imejitokeza Mkuranga zaidi ya mara mbili au tatu ktk vituo tofauti, Rufiji, Ushirombo n.k. Cha kushangaza, hali hii imeanza kujitokeza hata kwa wananchi wanaojiita wenye hasira kali kuvamia vituo vya polisi na kuchoma moto au kuharibu mali kama ilivyojitokeza juzi huko Bunju, lakini siyo bunju tu, kuna sehemu zingine sikumbuki vizuri kwa mnaokumbuka mtatukumbusha, wananchi kuvamia vituo vya polisi.

Sasa tujiulize ni tafsiri gani tunaipata kwa matukio haya. Je, watu sasa hatuhitaji huduma za polisi! Je, ni ugaidi unaanza kujitokeza katika nchi yetu!! Je, hawa wanaosema wanahasira kali ni kweli au ni wahalifu chini ya kivuli cha wananchi wenye hasira kali!! Je, sisi kama wananchi wenye mapenzi mema na nchi yetu tunachukuliaje mambo haya na wajibu wetu ni nini? Na je, ni nini mwisho wa haya mambo!!

Karibuni tujadili kwa pamoja.
 
Daaah nikisema jeshi la police ni dhaifu cjui ntakuwa sawa au nimekosea?maana cjawah kusikia majambaz wamevamia jeshini wakaiba silaha.daaaaah kuna kitu nyuma ya pazia c bure
 
hii ni matokeo ya polisi kuwaonea wananchi hovyo na wananchi wanaonyensha hasira zao
 
Naam, ufadhili wa kigaidi toka nje kama silaha na fedha umewawia vigumu.

Sasa wameamua kupora silaha toka vituo vya Polisi na pia kuvamia mabenki na kupora kwa silaha na kwa mfumo wa kieletroniki.

Njia hizi zimetumika sana na magaidi huko Ufaransa (Carlos) na Uingereza (IRA) kwa magaidi ''kujiwezesha'' ndani ya nchi zao kwa kupora silaha, kuvamia mabenki, biashara haramu n.k ili kujianda kufanya mashambulio ya muda mrefu bila kutegemea ufadhili wa kutoka nje. N

Na kama hali hii imefikia hivi basi inabidi vyombo vya usalama na ulinzi Tanzania wafanye kazi ya ziada ama sivyo kama mchagiaji hapo juu alivyosema hali itawaka moto kama nchi zingine Afrika.
 
Daaah nikisema jeshi la police ni dhaifu cjui ntakuwa sawa au nimekosea?maana cjawah kusikia majambaz wamevamia jeshini wakaiba silaha.daaaaah kuna kitu nyuma ya pazia c bure

Jeshi la polisi linatoa huduma moja kwa moja kwa wananchi. Kunakuwa na interaction ya moja kwa moja tena ya masaa 24 hivyo ni rahisi kuvamiwa (ukitilia maanani kama nilivyosema vituo vyetu vimejengwa kama bar. Polisi hawakai wengi kituo kimoja. Mazingira ya kambi za jeshi ni magumu sana wahalifu kuingia. Maghala ya silaha ya wanajeshi yamejengwa vizuri na yanakuwa na ulinzi wa zamu na usio wa zamu. Halafu kambi ya jeshi ina wanajeshi wengi mhalifu akiingia atakuwa anatafuta kifo.
 
Naam, ufadhili wa kigaidi toka nje kama silaha na fedha umewawia vigumu.

Sasa wameamua kupora silaha toka vituo vya Polisi na pia kuvamia mabenki na kupora kwa silaha na kwa mfumo wa kieletroniki.

Njia hizi zimetumika sana na magaidi huko Ufaransa (Carlos) na Uingereza (IRA) kwa magaidi ''kujiwezesha'' ndani ya nchi zao kwa kupora silaha, kuvamia mabenki, biashara haramu n.k ili kujianda kufanya mashambulio ya muda mrefu bila kutegemea ufadhili wa kutoka nje. N

Na kama hali hii imefikia hivi basi inabidi vyombo vya usalama na ulinzi Tanzania wafanye kazi ya ziada ama sivyo kama mchagiaji hapo juu alivyosema hali itawaka moto kama nchi zingine Afrika.

Kuanzia mabomu yaliyotupwa kwenye ibada Arusha, hotelini, mkutano wa Chadema na hivi vituo vya polisi vinavyovamiwa, mpaka watu waliojificha mapango ya Amboni na wakodisha pikipiki Morogoro ni harakati moja.
 
Pole sana ndiyo changamoto cha msingi turudi katika mifumo ya ulinzi wakti wa baba wa taifa tuboreshe kidogo tu kuendana na mazingira
 
Ukiwa na matukio mengi yanayofanana yanakuwa si matukio tena bali unakuwa ni mkakati endelevu. Vyombo vyote vya usalama vinapaswa kufanya kazi ya ziada - intelijensia - kubaini wahusika na malengo yao. Si jambo la kawaida kwa wahalifu kulenga vituo vya polisi. Dalili zote zinaonyesha kuwa hao watu wanatafuta silaha. Swali la kujiuliza ni kwanini wanazitaka hizo silaha? Hisia zangu ni kuwa wanazitaka silaha za kijeshi kwa kazi nzito kama ugaidi, uasi, uvamizi au mambo mengine mazito kama hayo. Vyombo vya ulinzi na usalama vikilala usingizi na kufanya siasa siku za kulia na kusaga meno zinatunyemelea.
 
Hii hali ya polisi kuporwa silaha vituoni inatisha sana kwa sasa.
Hapa kuna maswali machache nimejiuliza bila majibu

1.Ni kwanini waporaji hupendelea vituo vya mjini tu?Hususani Dar na Pwani

2.Kwa nini waporaji hawajishughulishi na vituo vya wilayani huko mkoani,Ingali kwao inakuwa rahisi kutoroka?

3.Kwa nini wanatumia riski kubwa kupora hizo silaha ukizingatia tetesi zilizopo zipo silaha haramu zinauzwaga kwa bei rahisi?

Hili ni jambo la kufanyia utafiti na uchunguzi wa kina,Inawezekana nyuma ya huu uharamia lipo jambo kubwa limejificha.

ngoja hao poliCCM wauawe ili waone uchungu kama vile wanavyowaua wapinzani wa CCM. tit for tat is a fair play.
 
anayeua kwa upanga naye huuliwa kwa upanga. ni muda mrefu hao mbwa wamekuwa wakiwaua raia wasiokuwa na hatia, sasa ni zamu yao kuuliwa ili twende sawa.
 
POLICE wajipange kuna kamchezo ka muda mrefu. hawa watu wanaweza kupata siraha toka kwa walimu wao huko nje. lakini yamini yao ni stail ya kujilipua kama septemba11 USALAM WA TAIFA MPO HAPO. Hao ni vijana wa hapa waliopata mafunzo kutumia raslimali za eneo husika. WAZO LANGU
LENGO lao nini TIZAMA KILICHOTOKEA TUNISIA japo picha yaweza isiwe kama ile. idadi ya sraha atakay ikifika tutasikia tu
 
polisi wataendelea kuuwawa hadi watapoacha kufanya vituo vya polisi kuwa ni maduka ya kulinda matapeli na polisi doria watapoacha kushirikiana na majambazi. Kura za Mrema hazitasaidia kwani RAIA hawana imani na polisi hata kidogo kuanzia barabarani, post na vituo vikubwa. Walipoaminiwa kutulinda wasidhani wao hawahitaji ulinzi
 
Nasikia kuwa hicho kituo ndicho ambacho ukisikia unapelekwa huko basi ulitakiwa ufahamu unaenda kupata shuruba za kwa nini umepelekwa pale, i mean kuna kibano na displine yakutosha.
 
Majibu yako hayaridhishi! Majambazi sio rahisi kukosa silaha za kufanyia uhalifu. Na hawana tabia ya kuvamia vituo vya polisi kuiba silaha! Kuna siri kubwa nyuma ya huu uvamizi! Hakika sio majambazi wa kawaida.

kumbe majawabu unayo? haya tuambie hiyo SIRI iliyojificha nyuma ya pazia ni ipi?
 
Hali imekua mbaya asee...plus hili bomu la ajira,na vijana kila siku wanahitimu mafunzo ya kivita jkt na hawaajiriwi.

point! inawezekana wale vijana wa jkt waliokuwa wakiandamana kushinikiza wapewe ajira ndio wameamua kuonyesha hasira zao. mabomu ya ukosefu wa ajira yameanza kulipuka!
 
Hii hali ya polisi kuporwa silaha vituoni inatisha sana kwa sasa.
Hapa kuna maswali machache nimejiuliza bila majibu

1.Ni kwanini waporaji hupendelea vituo vya mjini tu?Hususani Dar na Pwani

2.Kwa nini waporaji hawajishughulishi na vituo vya wilayani huko mkoani,Ingali kwao inakuwa rahisi kutoroka?

3.Kwa nini wanatumia riski kubwa kupora hizo silaha ukizingatia tetesi zilizopo zipo silaha haramu zinauzwaga kwa bei rahisi?

Hili ni jambo la kufanyia utafiti na uchunguzi wa kina,Inawezekana nyuma ya huu uharamia lipo jambo kubwa limejificha.

Ni kweli kabisa uchunguzi wa kina ufanyike kwanini vituo vya polisi tu? hapo kwenye namba 3 eti wanasemaga huko mpakani na rwanda na burundi unaweza ukapata NGWASUMA kali na ya kisasa tena ya kivita kwa kubadilishana na gunia la mahindi au mbuzi tu sasa iweje hao watu wang'ang'anie vituo vya polisi tu?some thing is wrong some where
 
Niliwahi post hapa mwaka jana jf madhara ya serikali kusomesha vijana mafunzo ya kijeshi(jkt)halafu mwishoni wanaambiwa hakuna ajira!!nikasema hilo litachochea ujambsazi
 
Back
Top Bottom