Tuige mifano ya maendeleo ya mikoa hii mitatu

Tuige mifano ya maendeleo ya mikoa hii mitatu

Iruru

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2014
Posts
1,468
Reaction score
2,903
Nilikuwa napitia Report ya Poverty and Human Dev ya 2014 inaonesha Tz bado ni nchi ya kipato cha chini ingawa mikoa3 ya kilimanjaro, Dar na arusha kama ingekuwa nchi tayari imeshaingia kiwango cha nchi za uchumi wa kati.
Nikajiuliza, badala ya kwenda kujifunzi nchi kama Malaysia na nyingine juu ya mbinu walizotumia na kupiga hatua kimaendeleo, je hii mikoa haiwezi kuwa kioo cha nchi na tukafuata hatua walizopita hadi kufikia kiwango cha maendeleo walichonacho?

Tukumbuke, kuiga kwa kutumia eneo ama kitu kinachofanana na eneo lako/chako proberbility ya kufanikiwa ni kubwa zaidi.

Tunaweza kushauri ni approach ipi sahihi tunayoweza kuitumia kujifunza kwa wenzetu hawa nasi mikoa mingine tukapiga hatua na hivyo kuiondoa nchi kweny LDC.
 
Mwanza hapo hujaiweka, ila Arusha umeiweka.
 
Arusha wanapenda Vitonga balaaa, kama unabisha waulize TFF. Kama tff wakikubania waulize Mtibwa na Singida Utd
 
sababu za kihistoria ndio zinafanya hii mikoa ya kaskazini kuwa kama ilivyo. Wakoloni waliwekeza sana kwenye mikoa hii na mingine michache kama kagera, mbeya, iringa, morogoro na mwanza. Kutokana na uwekezaji huo ulifanya jamii kubwa ya kanda ya kaskazini kujitambua mapema.
 
Mapato yanakusanywa mikoa yote ila katika matumizi dodoma pekee ndo inaendelezwa kwanza ili tupate makao makuu ya nchi!!
 
sababu za kihistoria ndio zinafanya hii mikoa ya kaskazini kuwa kama ilivyo. Wakoloni waliwekeza sana kwenye mikoa hii na mingine michache kama kagera, mbeya, iringa, morogoro na mwanza. Kutokana na uwekezaji huo ulifanya jamii kubwa ya kanda ya kaskazini kujitambua mapema.
Hivi ukizaliwa maskini, au kutoka kwenye ukoo maskini ni lazima ufe maskini kwa sababu tuu kwenu kuna Historia ya umasikini? Kwa hiyo watu wa mikoa mengine kama Lindi and the likes wasihangaike ili watoke coz of historical background?
 
KUNA MUDA WACHAGA HATA HUWAGA SIWAELEWI,WANAJIFANYA KWAO NDIO KUNA MAENDELEO WAKATI WOTE WAMEUKIMBIA MJI WAO
Mkuu sijui kwa nn umeamua kufikiri kwa namna hii, sidhani kama kwenye mjadala kuna mahali tymezungumzia kabila na maendeleo. Ambacho unaweza ukawa hukifahamu sio wote wanaoishi mikoa tajwa ambao ni wachaga, pia sio wote wanaoishi mikoa maskini sio wachaga
 
Hivi ukizaliwa maskini, au kutoka kwenye ukoo maskini ni lazima ufe maskini kwa sababu tuu kwenu kuna Historia ya umasikini? Kwa hiyo watu wa mikoa mengine kama Lindi and the likes wasihangaike ili watoke coz of historical background?
Mtoa mada amesema wa mikoa mingine wajifunze kwa wenzao wa kaskazini. Swali la msingi je kaskazini wao ilikuwaje hadi wakafikia hapo? Je historia haijawabeba? Na hapa hatuzungumzii suala la mtu mmoja moja au ukoo ni mkoa na kanda fulani.
 
Mkuu sijui kwa nn umeamua kufikiri kwa namna hii, sidhani kama kwenye mjadala kuna mahali tymezungumzia kabila na maendeleo. Ambacho unaweza ukawa hukifahamu sio wote wanaoishi mikoa tajwa ambao ni wachaga, pia sio wote wanaoishi mikoa maskini sio wachaga
ukirudia kuusoma uzi utaelewa nia ya aliyeuandika huu uzi,ana lengo lake ambalo wewe bado haujaling`amua..
 
KUNA MUDA WACHAGA HATA HUWAGA SIWAELEWI,WANAJIFANYA KWAO NDIO KUNA MAENDELEO WAKATI WOTE WAMEUKIMBIA MJI WAO
kwani ametaja wachaga kwenye hiyo ripoti...au ni shobo tu
 
KUNA MUDA WACHAGA HATA HUWAGA SIWAELEWI,WANAJIFANYA KWAO NDIO KUNA MAENDELEO WAKATI WOTE WAMEUKIMBIA MJI WAO
kwani ametaja wachaga kwenye hiyo ripoti...au ni shobo tu
 
Back
Top Bottom