Trafiki mbashara wakusanya rushwa Shekilango


badoo

badoo

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
467
Points
250
badoo

badoo

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
467 250
Kwa masikitiko makubwa sana jana usiku wa saa mbili maeneo ya Shekilango Ubungo askari wa kikosi cha barabarani mmoja wapo akiwa amelewa walikuwa na kazi za kuwakamata wenye Bodaboda na wenye magari ambao wametenda makosa na kuwatolesha pesa.

Hakuna aliyeandikiwa faini, walikusanya pesa kwa wakosaji hao mpaka shilingi elfu tano tano huku wakiwa wakali kwa kuwatishia wasipitoa pesa watawapiga faini ya elfu 60 hata kwa kosa la faini ya elfu 30.

Askari hao walienda mbali zaidi kwa kuwatishia kuwaweka mahabusu hata wale waliodai waandikiwe faini ili wasipotezewe muda ambapo waliwaweka kwa muda mrefu bila kuwaandikia ili watoe pesa na kuwaachilia,aidha mmoja wa askari hao ambao hawakuwa na namba za kijeshi kwenye sare zao alikuwa anaanza kudai elfu 20 na kushuka hadi elfu 5 bila ya aibu.

Tunawaomba sana viongozi wao wawafuatilie hususani walioingia kazini maeneo hayo hapo jana siku ya Jumatano tar 15 May 2019 walifanya kitendo cha aibu sana.

Tunawaomba ma RTO 'na ma DTO kuweka namba zao wazi ili yakitokea waweze kupigiwa.
 
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2007
Messages
3,063
Points
1,500
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2007
3,063 1,500
...Hapo ndipo majirani zetu wa Kenya ndipo wanapotuzidi!
Hivi wote mliosimamishwa hapo na mnaona kabisa kuwa jamaa wanavunja sheria ikiwemo kilevi wakiwa kazini na sare za kazi, mlishindwa kuamua kufanya tukio na kuwabeba msobe msobe hadi kituo cha Polisi kilicho karibu??
Napenda kuamini kuwa njiani kuelekea Polisi waheshimiwa hao wenyewe wangewaomba Msamaha...
 
S

sisi ni ndugu

Member
Joined
Sep 4, 2018
Messages
25
Points
45
S

sisi ni ndugu

Member
Joined Sep 4, 2018
25 45
Boda nazo yapasa kufuata sheria sio kila cku matatizo. Ndio maaana daily mnatoa hela za kiwi anyway kila mtumishi atakula kwenye madhabahu yake
 
kapalamsenga

kapalamsenga

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2013
Messages
6,472
Points
2,000
kapalamsenga

kapalamsenga

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2013
6,472 2,000
Kwa masikitiko makubwa sana jana usiku wa saa mbili maeneo ya Shekilango Ubungo askari wa kikosi cha barabarani mmoja wapo akiwa amelewa walikuwa na kazi za kuwakamata wenye Bodaboda na wenye magari ambao wametenda makosa na kuwatolesha pesa.

Hakuna aliyeandikiwa faini, walikusanya pesa kwa wakosaji hao mpaka shilingi elfu tano tano huku wakiwa wakali kwa kuwatishia wasipitoa pesa watawapiga faini ya elfu 60 hata kwa kosa la faini ya elfu 30.

Askari hao walienda mbali zaidi kwa kuwatishia kuwaweka mahabusu hata wale waliodai waandikiwe faini ili wasipotezewe muda ambapo waliwaweka kwa muda mrefu bila kuwaandikia ili watoe pesa na kuwaachilia,aidha mmoja wa askari hao ambao hawakuwa na namba za kijeshi kwenye sare zao alikuwa anaanza kudai elfu 20 na kushuka hadi elfu 5 bila ya aibu.

Tunawaomba sana viongozi wao wawafuatilie hususani walioingia kazini maeneo hayo hapo jana siku ya Jumatano tar 15 May 2019 walifanya kitendo cha aibu sana.

Tunawaomba ma RTO 'na ma DTO kuweka namba zao wazi ili yakitokea waweze kupigiwa.
Vijana acheni roho ya kimaskini, kwahiyo akiwaandikia 30,000.00 mtafurahi wakati mwingine kazi inatakiwa ikunufaishe, huyo polisi siku akistaafu mtaanza kumcheka kwa namna ambavy maisha yake yatakuwa ya hali ya chini. Kuna ndugu yangu kaastafu miaka 3 iliyopita alikuwa uhamiaji kwakweli anatia huruma.
 
L

lordchimkwese

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2015
Messages
338
Points
500
L

lordchimkwese

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2015
338 500
Mimi natoa tu bora efu 5 kuliko efu 30...
Mana ninavojua mimi traffic kama hujafanya kosa na gari imetimia ngumu sana kukuandikia faini..
Sasa unakuta dereva ushakosea unasaidiwa ubakiwe na chenji ya wese efu 25 unakuja kuleta unoko huku
 
mangi Lemule

mangi Lemule

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2017
Messages
1,426
Points
2,000
mangi Lemule

mangi Lemule

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2017
1,426 2,000
Wanaume wa Dar hao wewe hujui?
...Hapo ndipo majirani zetu wa Kenya ndipo wanapotuzidi!
Hivi wote mliosimamishwa hapo na mnaona kabisa kuwa jamaa wanavunja sheria ikiwemo kilevi wakiwa kazini na sare za kazi, mlishindwa kuamua kufanya tukio na kuwabeba msobe msobe hadi kituo cha Polisi kilicho karibu??
Napenda kuamini kuwa njiani kuelekea Polisi waheshimiwa hao wenyewe wangewaomba Msamaha...
 
Emilias G

Emilias G

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2013
Messages
2,342
Points
2,000
Emilias G

Emilias G

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2013
2,342 2,000
Wewe unataka wakahonge nini? Hujui Eid Mubarak inakaribia?
Waache wachukue usiwasumbue hao ndio walinzi wa amani!!)
 
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2013
Messages
11,188
Points
2,000
Tulimumu

Tulimumu

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2013
11,188 2,000
Ukiambiwa uchague kati ya kuandikiwa faini ya 30,000/= na kutoa 5,000/= ya kubrashia viatu utachagua ipi?
 
K

kantalambaz

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2017
Messages
1,222
Points
1,500
K

kantalambaz

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2017
1,222 1,500
...Hapo ndipo majirani zetu wa Kenya ndipo wanapotuzidi!
Hivi wote mliosimamishwa hapo na mnaona kabisa kuwa jamaa wanavunja sheria ikiwemo kilevi wakiwa kazini na sare za kazi, mlishindwa kuamua kufanya tukio na kuwabeba msobe msobe hadi kituo cha Polisi kilicho karibu??
Napenda kuamini kuwa njiani kuelekea Polisi waheshimiwa hao wenyewe wangewaomba Msamaha...
Huyu mtoa mada analeta majungu tu.
 
pumzihaiuzwi

pumzihaiuzwi

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2015
Messages
2,693
Points
2,000
pumzihaiuzwi

pumzihaiuzwi

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2015
2,693 2,000
Hivi inawezekana raia akajipigisha zile nguo na vikoti vya reflector akapiga hela naomba kuuliza usiku unaruhusiwa kuomba kitambulisho cha traffic ili kujiridhisha usawa umekaba koo inawezekana wajanja wanajichomeka alafu usiku ni vigumu kuona namba za kwenye vazi la askari.
 
Duduvwili

Duduvwili

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2015
Messages
1,140
Points
2,000
Duduvwili

Duduvwili

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2015
1,140 2,000
Vijana acheni roho ya kimaskini, kwahiyo akiwaandikia 30,000.00 mtafurahi wakati mwingine kazi inatakiwa ikunufaishe, huyo polisi siku akistaafu mtaanza kumcheka kwa namna ambavy maisha yake yatakuwa ya hali ya chini. Kuna ndugu yangu kaastafu miaka 3 iliyopita alikuwa uhamiaji kwakweli anatia huruma.
Jambo afande
 

Forum statistics

Threads 1,294,039
Members 497,789
Posts 31,163,053
Top