Top ten ya wabunge wa bara wanaomaliza muda wao

Top ten ya wabunge wa bara wanaomaliza muda wao

Mkuu unajua sana, mungu aendelee kukubaliki hili taifa linakuhitaji sana the upcoming talented leader. ila umesahau mbunge 1 anaitwa festo limbu jimbo la magu na ameshatangaza kutogombea kabisa.
 
huyu hata 2010 hakushinda kabisaaaaaaaaaaaa, akanyanganya ushindi Ng'ongaseki
Mkuu unajua sana, mungu aendelee kukubaliki hili taifa linakuhitaji sana the upcoming talented leader. ila umesahau mbunge 1 anaitwa festo limbu jimbo la magu na ameshatangaza kutogombea kabisa.
 
Lema pia hana chake Arusha, wananchi tunasubiri uchaguzi tumuondoe.
 
Jimbo la Gosbert Blandes (Karagwe) na jimbo Katagira (kyerwa) CCM hayo majimbo naona yako wazi kabisa chama chochote kinaweza kushinda, wakitokea wagombea wazuri wenye mlengo wa kisasa na mtizamo tofauti na wa hawa jamaa wawili (kuiba mali za wananchi) na kuwapa elimu ya kutosha dhidi ya ubadhilifu wa fedha zao na pia kuwaonesha fursa walizonazo kujikwamua na umaskini unaowasumbua.Blandesi na mwenzake ubunge watausikia kwenye redio
 
Yaani wote mlio wataja wana hafadhali. Kuna huu mzigo. Abdul Mteketa! Wa jimbo la kilombero. Huu ni mzigo.
 
Rweikiza B.koba vijiji hana jipya kabisa na anaopgopaga kuongea bungeni kabisaa tangu achaguliwe alisha wahi kuongea mara moja tuu!!!
 
Ulitaka niseme CCM watashinda ndipo uamini ni maoni yangu??

La hasha. Sema unachotaka lakini usitake kutuaminisha ya kuwa maoni yako hayafungamani na chama au kikundi chochote. Inadhirisha bay'ana kuwa wewe ni mfuasi wa Chadema.

Kidumu Chama Cha Mapinduzi
 
Yaani wote mlio wataja wana hafadhali. Kuna huu mzigo. Abdul Mteketa! Wa jimbo la kilombero. Huu ni mzigo.

Kilombero atashinda kwa kishindo Remija Mtema kama chama chake kitampitisha kugombea. Yani saa 4 asubuhi, watu wakienda misa NEC wanatangaza ushindi.
 
Sisi kwetu kilombero kuna mbunge anaitwa Abdul mteketa a.k.a pedeshee yaani huyo ni zaidi ya mzigo, jimbo litachukuliwa na cdm na Tumaini letu ni kijana jembe Azizi Himbuka 2015.
 
Nyambari Nyangwine wa Tarime hatarejea mjengoni hata kwa dawa. Hata yeye mwenyewe analijua hilo, na ameishaanza kufungasha virago.

Nyambari Nyangwine lazima atarudi bungeni, jua liwake ama mvua inyeshe ni lazima atarudi bungeni. Nitakwenda kumsaidia kupiga kampeni nyumba kwa nyumba na mtaa kwa mtaa. Ni mbunge anayejua matatizo ya wananchi wake na anayashughulika ipasavyo. Ninashundwa kuelewa kwanini hapewi nafasi ya uwaziri.
 
Kuelekea uchaguzi mkuu mwakani kuna wabunge wengi sn hawatarudi. Karibu nusu ya wabunge waliopo sasa watakua wanaangalia bunge kupitia TV. Kuna watakaochujwa kwny kura za maoni ndani ya vyama vyao, lakini wengine wataangushwa kwny uchaguzi mkuu.

Kwa maoni yangu hawa ndio wabunge 10 ambao WANA UHAKIKA wa kutokurudi bungeni mwakani. Hawa wataungana na wengine zaidi ya 100 ambao safari yao pia inaishia mwakani.!

1.Cyril August Chami-Moshi (V)
(Ameshindwa kuleta maendeleo jimboni, wananchi wamemkinai na pia chama chake kimepoteza umaarufu jimboni kwake).
ANTICIPATION: Chadema watashinda.

2.Said Arfi-Sumbawanga (m).
(Wananchi wamemkinai na chama chake kimemchoka).
ANTICIPATION: Chadema watashinda.

3.John Shibuda-Maswa (mash)
(Wananchi wamemkinai na chama chake kimemchoka).
ANTICIPATION: Chadema watashinda.

4.Aggrey Mwanri (Siha).
(ana uwezo lakini chama chake kimepoteza umaarufu jimboni kwake na CHADEMA imedominate sn. Hata baadhi ya wanafamilia wake ni Chadema).
ANTICIPATION: Chadema watashinda.

5.Joseph Selasini-Rombo
(wananchi wamemkinai japo chama chake bado kina nguvu jimboni).
ANTICIPATION: Chadema watashinda.

6.Stephen Massele-Shinyanga (m)
(wananchi wamemkinai na chama chake kimepoteza umaarufu jimboni kwake).
ANTICIPATION: Chadema watashinda.

7.Willium Ngeleja (Sengerema).
(Wananchi wamemkinai japo bado chama chake bado kina nguvu jimboni kwake)
ANTICIPATION: CCM watashinda.

8.Mch.Luckson Mwanjali-Mbeya (v)
(wananchi wamemkinai na chama chake kimepoteza umaarufu jimboni kwake. However hajui kujenga hoja kbs huyu mzee).
ANTICIPATION: Chadema watashinda.

9.Emmanuel John Nchimbi-Songea (m)
(Wananchi wamemkinai na chama chake kimepoteza umaarufu jimboni kwake).
ANTICIPATION: Chadema watashinda.

10.Kisyeri Chambiri-Babati (m)
(wananchi wamemkinai na chama chake kimepoteza umaarufu jimboni kwake).
ANTICIPATION: Chadema watashinda.

**NB: Haya ni maoni yangu binafsi na hayafungamani na chama/asasi au kikundi chochote. Si lazima ukubaliane nayo, maana na wewe unaweza kuwa na maoni yako pia.!

chadema watashinda
 
vicent nyerere, cdm wakikosea kumsimamisha tena basi jimbo linarudi ccm, watu wamemchoka mbaya hapa musoma, kama ccm wakimpitisha Ibrahim marwa instead ya mathayo bas nyerere kaanguka.

please chadema ili jimbo lisirudi ccm, wekeni mtu mwingine
 
Nyambari Nyangwine lazima atarudi bungeni, jua liwake ama mvua inyeshe ni lazima atarudi bungeni. Nitakwenda kumsaidia kupiga kampeni nyumba kwa nyumba na mtaa kwa mtaa. Ni mbunge anayejua matatizo ya wananchi wake na anayashughulika ipasavyo. Ninashundwa kuelewa kwanini hapewi nafasi ya uwaziri.

Ungejua kilichomfanya ashinde mwaka 2010 usingehororoja hivyo. Hata yeye mwenyewe kajikatia tamaa...hana mpango wa kugombea tena na wala chama chake hakiwezi kumteua. Sasa wewe utampigia kampeni apitishwe na chama chake au utampigia kampeni akachukue fomu ya kuchuana na akina Kangoye ndani ya chama? Sijakupata vizuri. Ungekuja kwanza na analysis madhubuti iliyomshindisha mwaka wa jana na useme amefanya nini jimboni kwake mpaka sasa badala ya kutumia neno LAZIMA kana kwamba wewe ndiye Mungu wake. Acha ku-generalize mambo mkuu.
 
Back
Top Bottom