Top 5 ya urais 2015 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Top 5 ya urais 2015

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuko, Oct 23, 2012.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Oct 23, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,188
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 180
    Kama uchaguzi wa raisi 2015 ungefanyika leo, basi ningeenda tu kupiga kura kama hawa wafuatao watakuwepo. Hapa nawapanga katika descending order, kwa maana kwamba kama atakuwepo zaidi ya mmoja ya hao waliopo kwenye list, basi aliye juu ndiye atakayepata kura yangu.

    Kwa maoni yangu, kati ya wanasiasa ninaowafahamu sasa, hawa ndio wenye uwezo wa kuperform uraisi hapa Tanzania.
    1. Dr W. Slaa
    2. Mh. F. Mbowe
    3. Mh. John Magufuli
    4. Mh. Edward Lowassa
    5. Mh. Tindu Lissu

    NB; Masharti na vigezo (vya katiba) vimezingatiwa...
     
  2. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #2
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,478
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    umewahi mapema maana nilitaka kuongeza 6.Zitto Kabwe
     
  3. mpalu

    mpalu JF-Expert Member

    #3
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 15, 2010
    Messages: 2,478
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    6.Bernard Membe
     
  4. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #4
    Oct 23, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 20,608
    Likes Received: 3,092
    Trophy Points: 280
    7. Mwigulu Nchemba
     
  5. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #5
    Oct 23, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 13,748
    Likes Received: 1,424
    Trophy Points: 280

    futa hao wadini na wakabila wa namba moja na namba mbili
    kisha iache listi ya hao watatu tupime nani ni presidential material..
     
  6. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #6
    Oct 23, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,390
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Shibuda
     
  7. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #7
    Oct 23, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14,522
    Likes Received: 1,229
    Trophy Points: 280
    Hapo # 4 ningemweka MEMBE
     
  8. Remote

    Remote JF-Expert Member

    #8
    Oct 23, 2012
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 14,522
    Likes Received: 1,229
    Trophy Points: 280

    kweli ww mmakonde tena utakuwa wa Nanhyanga Tandahimba
    .
     
  9. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #9
    Oct 23, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,936
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Only one Dr.Slaa
     
  10. t

    tweve JF-Expert Member

    #10
    Oct 23, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    dr.slaa ni wakipekee hapo
     
  11. SASATELE

    SASATELE Senior Member

    #11
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa jinsi nyufa zinavyozidi kuongezeka katika kajumba haka kanakoitwa Tanzania, ni ngumu sana mchagga, Mhaya na Mnyakyusa kushinda kinyang'anyiro cha urais nchi hii. Kuna chuki imejengeka kwa makabila haya matatu lakini hasa kwa wachagga ndio usiseme sijui chuki hii imetoka wapi ilhali Mwalimu Nyerere alijaribu sana kuhangaika na kimkakati na ubaguzi huu. Kwa hiyo kwenye hiyo list ondoa Freeman Mbowe!!
     
  12. kitwala

    kitwala JF-Expert Member

    #12
    Oct 23, 2012
    Joined: Aug 31, 2012
    Messages: 1,455
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    slaa na magufuli powa wengine piga chini.
     
  13. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #13
    Oct 23, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,266
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Magufuli anafaa kupokea order na kuitekeleza. Ila yeye hafai kua rais! Muondoe.
     
  14. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #14
    Oct 23, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 13,748
    Likes Received: 1,424
    Trophy Points: 280
    hapana
    wa newala
     
  15. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #15
    Oct 23, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 133
    Akili yako kama ya MKUCHIKA sishangai.
     
  16. M

    Magesi JF-Expert Member

    #16
    Oct 23, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unaropoka kila post hpa kujiongezea posho lumumba kukashfu viongozi wa CDM bila ushahid naomba MODS mumuondoe huyu m2 kwn hachangii lolote la maana ni kashfa 2 ili kutekeleza maagizo ya waliom2ma
     
  17. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #17
    Oct 23, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,804
    Likes Received: 258
    Trophy Points: 180
    hapo kwenye red, sharti mojawapo la katiba ya nchi ni kuwa na angalau degree moja.
     
  18. THE BIG SHOW

    THE BIG SHOW JF-Expert Member

    #18
    Oct 23, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 13,748
    Likes Received: 1,424
    Trophy Points: 280

    me sifungamani na upande wowote wa mawazo
     
  19. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #19
    Oct 23, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,188
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 180
    Kuna wakati hata mimi niliamini hivyo... Na haikuwa kwenye uraisi tu, bali hata mambo mengine mfano kuoana na makabila mengine. But kwa sasa mambo yamebadilika ndugu yangu, tena yamebadilika sana...
     
  20. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #20
    Oct 23, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,188
    Likes Received: 370
    Trophy Points: 180
    Ana Masters.
     
Loading...