Tofauti ya "Masharti" na "Vigezo"


KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2009
Messages
16,098
Likes
4,436
Points
280
KakaJambazi

KakaJambazi

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2009
16,098 4,436 280
Mfano mwenye nyumba akikwambia, ukitaka kupanga nyumba yangu unapashwa uwe na "kigezo" hichi, uwe umeoa.
Ivi hilo si sharti?
 
A

Albimany

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
282
Likes
44
Points
45
Age
39
A

Albimany

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
282 44 45
Mfano mwenye nyumba akikwambia, ukitaka kupanga nyumba yangu unapashwa uwe na "vigezo" hichi, uwe umeoa.
Ivi hilo si sharti?
Vigenzo: ni sifa au ni njia ya kuingilia pahala,kwanza ukamilishe vigenzo ndio uingie au ukubaliwe,Mfano: Ili uingie chuo cha ufundi ni lazima uwe umefaulu Hesabu,Fiziksi, na kiengereza.

Masharti : ni Taratibu au mambo ambayo ni lazima kuyafanya,sikuzote huja baada ya kigenzo, Mfano: mwanafunzi atakaekubaliwa anatakiwa aingie darasani saa 1 kamili asubuhi, kama hakufika kwa muda atafukuzwa skuli. kufukuzwa skuli sio kua kakosa vigenzo au sifa za kusoma bali ameshindwa kufuata taratibu za shule, ila sifa anazo.


Tukirudi kwenye mfano wako,Kigenzo cha kuoa ni sifa anayotakiwa mpangaji awenayo, lakini masharti ataambiwa adumishe usafi,alipe umeme na maji, usafi,kulipa umeme na maji sio sifa( vigenzo) bali ni taratibu za nyuma alopanga(masharti).

 
mtemiwaWandamba

mtemiwaWandamba

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2011
Messages
538
Likes
77
Points
45
mtemiwaWandamba

mtemiwaWandamba

JF-Expert Member
Joined May 2, 2011
538 77 45
8][/I]Vigenzo: ni sifa au ni njia ya kuingilia pahala,kwanza ukamilishe vigenzo ndio uingie au ukubaliwe,Mfano: Ili uingie chuo cha ufundi ni lazima uwe umefaulu Hesabu,Fiziksi, na kiengereza.

Masharti : ni Taratibu au mambo ambayo ni lazima kuyafanya,sikuzote huja baada yakigenzo, Mfano: mwanafunzi atakaekubaliwa anatakiwa aingie darasani saa 1 kamili asubuhi, kama hakufika kwa muda atafukuzwa skuli. kufukuzwa skuli sio kua kakosa vigenzo au sifa za kusoma bali ameshindwa kufuata taratibu za shule, ila sifa anazo.


Tukirudi kwenye mfano wako
,Kigenzo cha kuoa ni sifa anayotakiwa mpangaji awenayo, lakini masharti ataambiwa adumishe usafi,alipe umeme na maji, usafi,kulipa umeme na maji sio sifa( vigenzo) bali ni taratibu za nyuma alopanga(masharti).

Samahani mkuu, hapa tupo katika kuelimishana. Hapo kwenye italiki ni Vigezo au Vigenzo? maana
ingekuwa ni mara moja tu ningesema labda vidole vimeteleza.
 
A

Albimany

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
282
Likes
44
Points
45
Age
39
A

Albimany

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
282 44 45
Samahani mkuu, hapa tupo katika kuelimishana. Hapo kwenye italiki ni Vigezo au Vigenzo? maana
ingekuwa ni mara moja tu ningesema labda vidole vimeteleza.
Mkuu ni VIGENZO ndio niliokusudia sio kimakosa ila kwa hili sina uhakika kua niko sawa au wewe ndio uko sawa,
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,832
Likes
23,141
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,832 23,141 280
ni vigezo bana..
vigenzo ndo lugha gani?
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
647
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 647 280
Mkuu ni VIGENZO ndio niliokusudia sio kimakosa ila kwa hili sina uhakika kua niko sawa au wewe ndio uko sawa,
tunahitaji msaada wa kamusi sasa.
 
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
12,827
Likes
2,112
Points
280
mikatabafeki

mikatabafeki

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
12,827 2,112 280
antaka lazma uwe umeoa mana vijana wa siku hzi baaana
 
C

CHIPANJE

JF-Expert Member
Joined
May 1, 2011
Messages
313
Likes
5
Points
35
C

CHIPANJE

JF-Expert Member
Joined May 1, 2011
313 5 35
Nami nashangaa,vigenzo ndo neno gani?Ni vigezo,amenunua uraia nini?
 
wilbald

wilbald

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2007
Messages
1,758
Likes
1,061
Points
280
wilbald

wilbald

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2007
1,758 1,061 280
VIGEZO=factor,criteria

MASHARTI=conditions/terms
 
mysteryman

mysteryman

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
984
Likes
4
Points
0
mysteryman

mysteryman

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2011
984 4 0
VIGEZO=factor,criteria

MASHARTI=conditions/terms
sasa mbona huwa wanasema terms and conditions apply...wakiwa na maana vigezo na masharti kuzingatiwa?
 
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
18,214
Likes
17,504
Points
280
Barbarosa

Barbarosa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
18,214 17,504 280
VIGEZO=factor,criteria

MASHARTI=conditions/terms

Nilitegemea jibu kama hili! Sisi Miafrika bwana hivi ni kwanini hatuna akili???!!! Kwani amekuuliza tafsiri ya maneno ,,masharti" na ,,vigezo" kwa Kiingereza?

Haya na nini tofauti kati ya conditions na factor/criteria?
 

Forum statistics

Threads 1,237,315
Members 475,533
Posts 29,284,288