Tigo, Airtel na Voda maumivu, TCRA mpo wapi?

Tigo, Airtel na Voda maumivu, TCRA mpo wapi?

OgwaluMapesa

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Posts
10,942
Reaction score
437
Jamani wana jamvi,ukisikia sisi watu wa chini kufilisika ndo mwaka huu, hatimaye haya makampuni ya simu naona wameamua kutunyonya mpaka damu.

Amini usiamini sasa hv huwezi mpigia mtu aliyeko East Afrika simu bila ya huyo mtu kuwa na salio.

Hii nimeshangaa sana leo nimejaribu kumpigia ndugu yangu kwa kutumia mtandao wa voda simpati, rafiki yangu mmoja ndio akaniambia kama huyo mtu unayempigia kule simu yake haina hela huwez mpata.

Nilichofanya nikamwamishia Tsh 5000 huwezi amini ndo nikampata, lakini cha kushangaza zaidi sijamaliza hata dk 5 hela ya yule kule imekwisha nami imekwisha, nikaona haitoshi,nikajaribu tena airtel hali ni hiyohiyo, tigo hali ni hiyohiyo.

Sasa najiuliza hivi kweli tutafika kwa style hii? najiuliza kwanini hata wasikate kwa wewe unayepiga, sasa hii ya kula kw mpigaji na mpigiwa inaleta maana gani?

Hii serikali ya baba Riz imeshindwa hata kuingilia suala hili?, jamani embu nisaidieni kwa hili.
 
Acha kupenda vitu vya chee ndo mana mnapigwa Bidhaa bandia toka kwa Dalailama! Kama vipi hamia Shirika la Posta Tanzania Bei karibu na Bure
 
Mkuu nasikia mambo kama hayo yako Kenya, yaani mpigiwa simu na mpiga simu wote wanakatwa airtime - sijuhi kama tatizo hilo lipo hapa Tanzania, nakumbuka wakati fulani wakati Tanzania tulipo kuwa na Provider mmoja i.e Mobitel walikuwa wanfanya hivyo lakini nadhani Serikali ilingilia kati na kusitisha wizi huo.
 
Acha kupenda vitu vya chee ndo mana mnapigwa Bidhaa bandia toka kwa Dalailama! Kama vipi hamia Shirika la Posta Tanzania Bei karibu na Bure
watu wenye mawazo mgando kama wewe ndio wanasababisha tunazidi kunyonywa
Kila siku wakati mwingine acha kufikiri kwa kutumia madaburi,ni vyema ukalala
 
Jamani wana jamvi,ukisikia sisi watu wa chini kufilisika ndo mwaka huu, hatimaye haya makampuni ya simu naona wameamua kutunyonya mpaka damu.

Amini usiamini sasa hv huwezi mpigia mtu aliyeko East Afrika simu bila ya huyo mtu kuwa na salio.

Hii nimeshangaa sana leo nimejaribu kumpigia ndugu yangu kwa kutumia mtandao wa voda simpati, rafiki yangu mmoja ndio akaniambia kama huyo mtu unayempigia kule simu yake haina hela huwez mpata.

Nilichofanya nikamwamishia Tsh 5000 huwezi amini ndo nikampata, lakini cha kushangaza zaidi sijamaliza hata dk 5 hela ya yule kule imekwisha nami imekwisha, nikaona haitoshi,nikajaribu tena airtel hali ni hiyohiyo, tigo hali ni hiyohiyo.

Sasa najiuliza hivi kweli tutafika kwa style hii? najiuliza kwanini hata wasikate kwa wewe unayepiga, sasa hii ya kula kw mpigaji na mpigiwa inaleta maana gani?

Hii serikali ya baba Riz imeshindwa hata kuingilia suala hili?, jamani embu nisaidieni kwa hili.

kama ndugu yako alikua nje ya tanzania (kenya uganda rwanda au popote)akiwa anatumia line yake ya voda tanzania ni kweli atachajiwa hela kupokea na kupiga simu na gharama ni kubwa pitia vipeperushi vya kampuni yako ya simu utaziona zimeandikwa {roaming cost} kikubwa kupunguza gharama ndugu yako angetafuta local sim card akaweka kwa sim yake halafu akakupa namba yake huko aliko ,hapo ukimpigia wewe uliye tanzania ungechagiwa international rate tu ,{angalia tena vipeperushi vya gharama kutoka kampuni yako ya simu} yeye asingechajiwa chochote,pole mkuu
 
mkuu mie mwenyewe nashangaa thana,nilikuwa nafanya mawacliano kati ya tanzania na sudani kiukweli nilipoteza mawasiliano na wa2 wengi thana ndani ya miezi 8 niliyokuwa hko labda wale ambao 2nakutana fb,gmail,yahoo n whatsapp aibu kweli
 
Pole mkuu... Tumia skype ama viber kwa voice call ni nafuu zaidi wachana na haya madudu.
 
Acha kupenda vitu vya chee ndo mana mnapigwa Bidhaa bandia toka kwa Dalailama! Kama vipi hamia Shirika la Posta Tanzania Bei karibu na Bure

tatizo lako hata chup*/boxer ulova unanunuliwa na mama ako kama si baba ako hilo ndo tatizo lako ndo mana huna hata haya ya kuandika ulicho andika shame on u!!! Ptuuuuu!! Kamasi tupu.
 
Jamani wana jamvi,ukisikia sisi watu wa chini kufilisika ndo mwaka huu, hatimaye haya makampuni ya simu naona wameamua kutunyonya mpaka damu.

Amini usiamini sasa hv huwezi mpigia mtu aliyeko East Afrika simu bila ya huyo mtu kuwa na salio.

Hii nimeshangaa sana leo nimejaribu kumpigia ndugu yangu kwa kutumia mtandao wa voda simpati, rafiki yangu mmoja ndio akaniambia kama huyo mtu unayempigia kule simu yake haina hela huwez mpata.

Nilichofanya nikamwamishia Tsh 5000 huwezi amini ndo nikampata, lakini cha kushangaza zaidi sijamaliza hata dk 5 hela ya yule kule imekwisha nami imekwisha, nikaona haitoshi,nikajaribu tena airtel hali ni hiyohiyo, tigo hali ni hiyohiyo.

Sasa najiuliza hivi kweli tutafika kwa style hii? najiuliza kwanini hata wasikate kwa wewe unayepiga, sasa hii ya kula kw mpigaji na mpigiwa inaleta maana gani?

Hii serikali ya baba Riz imeshindwa hata kuingilia suala hili?, jamani embu nisaidieni kwa hili.
Ngoja nkuhabarishe kitu. Mtu akiwa roaming(nje ya nchi kwa kitumia mtandao wa kwao)kumbuka kampuni husika inakubaliana na mtandao wa nchi husika ili wateja wake wasipate karaha ya kununu namba mpya hivyo basi mtu yule atalazimika kugharamia charges zote akipiga atakatwa kwa viwango vya mtandao ulioko huko,akipigiwa anaempigia atKatwa local charges means za hapa nchini lakini za kutoka voda kwenda mtandao anaotumia yule mtu mwingi ugenini analipa aliyeko ugenini tena internatinaly ndip maana wote mlikatwa pesa. Ukimpigia mtu nchi za nje kama hana credit maana yake simu yako itashikana kuwa routed kutoka hapa kwende huko ugenini.
 
Sasa ukitaka utamu.......mpigie mtu aliyepo nje ya Afrika......tena line iwe Vodafone ......ndio utaelewa vizuri........
 
Mkuu Skype si bure.......au sijakuelewa kuweka salio kivipi........?


Kwenye simu yangu nikijaribu kubiga simu via Skype inasema 'you need skype credit' ndiyo msg ninayokutana nayo. Msaada mkuu.
 
TCRA haihusiki Na matumizi ya simu Kwa njia ya Skype. Tafadhali Fahamu kuwa, Skype haina leseni ya Tanzania Na haiwajibiki kwa Sheria ZA Tanzania. Wako wengi Kwa mfumo huu. Tango, Viber, Whatsup nk.
 
Back
Top Bottom