Thamani na nidhamu ya muda Japan ni maajabu kwingine duniani

Thamani na nidhamu ya muda Japan ni maajabu kwingine duniani

Yoda

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2018
Posts
64,610
Reaction score
110,261
Anaandika BSAT Properties katika ukurasa wake wa X

Nilikuwa kwenye treni huko Tokyo. Tulisimama katikati ya vituo. Tangazo kwa Kijapani, kisha kwa Kiingereza: “Tunaomba radhi kwa kuchelewa. Tutaendelea safari muda mfupi.”

Kuchelewa kulikuwa kama dakika tatu hivi. Hakukuwa jambo kubwa.

Treni ilipoanza tena kusonga, kulikuwa na tangazo jingine: “Tunaomba radhi sana kwa kuchelewa. Tulisimama kwa dakika 3 na sekunde 20. Hili halikubaliki. Asante kwa uvumilivu wako.”

Dakika tatu na sekunde ishirini. Walipima kwa usahihi kabisa. Na wakasema hilo halikubaliki.

Niliposhuka kwenye kituo changu, kulikuwa na wafanyakazi wa kituo kwenye jukwaa wakipiga magoti kidogo kwa heshima na kugawa vyeti vya kuchelewa.

Nilichukua kimoja kwa udadisi. Kilikuwa hati rasmi ikisema kwamba treni ilikuwa imechelewa kwa dakika 3 na sekunde 20, kikiwa kimesainiwa na kugongwa muhuri.

Mfanyakazi mmoja alisema kwa Kiingereza, “Kwa ajili ya mwajiri wako. Ili wajue kuchelewa huku halikuwa kosa lako.”

Nilisema mimi ni mtalii, sikihitaji. Alionekana kuchanganyikiwa. “Lakini kuchelewa huku kuliathiri wewe. Unastahili kuombwa radhi.”

Dakika tatu. Walikuwa wanachukulia kuchelewa kwa dakika tatu kana kwamba ni tukio kubwa sana.

Baadaye nilimtajia rafiki yangu Mjapani jambo hili. Alisema, “Oh ndiyo, vyeti vya kuchelewa ni jambo la kawaida. Treni zinapaswa kuwa kwa wakati kamili. Zikichelewa, lazima waombe radhi.”

Nilisema dakika tatu si kuchelewa, si kitu kabisa. Rafiki yangu akasema, “Nchini Japan, dakika tatu ni kuchelewa. Kufika kwa wakati kunamaanisha kufika kwa wakati. Siyo kufika takribani kwa wakati.”

Alisema kampuni ya treni huenda ilichunguza sababu ya kuchelewa kwa dakika 3. “Watapata chanzo cha tatizo na kukirekebisha ili kisitokee tena.”

Niliweka kile cheti. Kimewekwa kwenye fremu ndani ya nyumba yangu sasa ukumbusho kwamba mahali fulani duniani watu wanajali dakika tatu.
 
Kwanini mkuu
Unajua nidhamu ikizidi ni unafiki na vichekesho .
Niliwahi fanya kazi na huto tujamaa ,siku moja nilidondoka baada ya kuteleza na wanchoma yangu kwenye tiles .
Sasa kashikaji kakaniona nilivokula mweleka aisee siku nzima kananipa pole, mwisho nikakatolea uvivu kuwa yashapita kafanye mambo yake mengine ila bado hakukuacha kunipa pole nikajua huto tujamaa ni tunafiki na kihelehele sana
 
Unajua nidhamu ikizidi ni unafiki na vichekesho .
Niliwahi fanya kazi na huto tujamaa ,siku moja nilidondoka baada ya kuteleza na wanchoma yangu kwenye tiles .
Sasa kashikaji kakaniona nilivokula mweleka aisee siku nzima kananipa pole, mwisho nikakatolea uvivu kuwa yashapita kafanye mambo yake mengine ila bado hakukuacha kunipa pole nikajua huto tujamaa ni tunafiki na kihelehele sana
Unafiki unatoka wapi hapo, watu washenzi utawajua tuu
 
Unajua nidhamu ikizidi ni unafiki na vichekesho .
Niliwahi fanya kazi na huto tujamaa ,siku moja nilidondoka baada ya kuteleza na wanchoma yangu kwenye tiles .
Sasa kashikaji kakaniona nilivokula mweleka aisee siku nzima kananipa pole, mwisho nikakatolea uvivu kuwa yashapita kafanye mambo yake mengine ila bado hakukuacha kunipa pole nikajua huto tujamaa ni tunafiki na kihelehele sana
Nmecheka sana 😂😂
 
Back
Top Bottom