TCU quality assurance: Huu ni wizi katika elimu ya juu

TCU quality assurance: Huu ni wizi katika elimu ya juu

bra

New Member
Joined
Mar 25, 2015
Posts
3
Reaction score
1
Nimeamua kuandika hili jambo muone ni jinsi gani wanavyuo tunavyo nyanyaswa na kulazimishwa kulipa malipo ambayo hayako uniform kwa maana kwamba badhi ya vyuo kama SUA, MKWAWA, UDSM na vingne vingi kutotambua hiyo pesa na hawalipi lakini chuo kama universty of Iringa (Tumaini) wakitakiwa kulipa tena kwa lazima kupitia account ya chuo. Hivyo imefikia hatua wakilipa tuition fees inakatwa kwanza hyo ya TCU unabaki unadaiwa.

Je, ndugu wa Tanzania hao wanao soma hicho chuo ni tofauti na vyuo vingne? Tunomba msaada kuhusu hilo.

We are aiming for betterment of our national

It's too painful kuhusu hilo swala.
 
Mimi ninavyofahamu hiyo 20000 inalipwa na wanafunzi wa vyuo vyote tangu mwaka jana, Hao SUA unaowasema najua wanalipa hiyo hela. na zinalipiwa vyuoni kama mfanyavyo nyie.

Pamoja na kuwa, hiyo hela ni wizi tena wizi kwa mwanafunzi.
 
Wanafunzi wa siku wanaweza usharobaro hata kuhoji mambo ya msingi kama haya wanashindwa
 
Mbona UDSM hamna kitu kama hicho, embu tueleweshane vizuri maana mwakani wanaweza kutuongezea ili tujue mapema. Inamaana hii ni tofauti na ile ya Application ya 50,000/=?:angry::angry:
 
Duuuh shikamoo iringa university,ivi utawala wa hapo wapo makini kweli? pesa ya tcu unaichanganya vipi na ada?Aaaaaaaah ivi vyuo vyetu ni shida.
 
Hii nimeisikia
 

Attachments

  • 1433513192765.jpg
    1433513192765.jpg
    137.5 KB · Views: 177
  • 1433513230088.jpg
    1433513230088.jpg
    75.1 KB · Views: 149
Chuo Mbona Kiko Poa Tuu!!
Kwa Swala La Usajili Tunalimalizia Mda Si Mrefu
 
Kuna taarifa kuwa kuanzia mwaka huu kila mwanafunzi wa chuo atatakiwa kulipa sh 20,000 TCU kwa ajili ya quality assurance fees na tayari wanafunzi toka baadhi ya vyuo nchi wameanza kubanwa na uongozi wa vyuo hivyo kulipa ada hii. Tena baadhi vimeenda mbali zaidi kutoa katika ada za wanafunzi kiwango hiki. Mfano kama mwanafunzi amemaliza kulipa ada yote wame minus 20,000 kama TCU fees hivyo mwanafunzi kutakiwa kujazia kiwango hicho.

Kuna maswali kadhaa ya kujiuliza.Je hili swala TCU walikaa na wadau au wamelileta kama amri inayohitaji utekelezaji tu? Je hiki kiwango kwa kila mwanafunzi ni sahihi kwa hiyo kazi au huu ni mradi fedha?

Ada hii inawagusa wanafunzi wa kuanzia certificate,diploma,degree na masters.Utata uliopo ni kwamba TCU inahusikaje na wanafunzi wa certificate na diploma wakati hawa wako chini ya NACTE.

Kwa nini zikusanywe kupitia account za vyuo badala ya kulipwa moja kwa moja TCU? Tunaomba wadau wenye taarifa za undani wa jambo hili mtusaidie.
 
Hata hapa kwetu Moshi cooperative university yametukuta na tumelipia ila sikuelewa elewa ila ndo hivyo tenaa tumelipa shingo upande
 
Back
Top Bottom