TCRA mnachofanya ni sio, mnadumaza nchi

TCRA mnachofanya ni sio, mnadumaza nchi

Tcra wanamshtaki MAx kwa kosa la kusajili web yake kutumia .com badala ya .co.tz
La kushangaza wao ni member wa muda mrefu na ni verified member ambao wanalipa matangazo yao hapa.
Pia wametumia sana platform hii kujitangaza. Sasa miaka yote hamkuona kosa hili la .com ila baada ya kukumatww maximo ? TCRA unaporidhia jambo kwa muda mrefu basi umehalalisha kuwa sio kosa hasa ikiwa wewe ndio msimamizi wa hilo kosa. Hivyo. Kwenu kuwa member hapa ni sawa na kuhalalisha .com
Kwa nini mnajiingiza kayika mambo ya kisiasa ?
Jamii form ni wazi iko katika vita vya kisiasa na inapigwa vita..na nyinyi chombo cha serikali mnasaidiavita hio ?
Wajibu wenu ilikua ni kuondoa membership yenu hapa na kuwaandikia wamiliki juu suala hili la kisheria. Sio kila kitu mahakama na kushtaki ....
 
Hapo ndipo sisi maboya tunahoji ninyi wasomi, watu kutumia mitandao Kutukana, kuzusha uongo, kujenga hofu katika jamii, kunakuzaje Uchumi?

Sheria iliyoundwa na Bunge la JMT ikaundiwa chombo (TCRA) cha kusimamia utekelezaji wa sheria hiyo, itaitwaje eti sheria ya chombo hicho? Na chombo hicho kina ubavu gani wa kuzibadilisha hiyo sheria? Hii ni sawa na kusema TRA wasisimamie sheria ya ukusanyaji Kodi sababu ni sheria ambazo watu fulani wawazipendi.

Hatua ya kwanza muhimu kwa binadamu kutatua tatizo linalokukabili, ni kujua na kukubali kuwa una tatizo. Usipoanza na hili itakuwa vigumu kuondokana na tatizo. Jamii forums wakitambua hawaendani na sheria za sasa za nchi ni kuangalia jinsi ya kujipanga ili waendane nazo si kutaka kupambana kwa kujifanya hawazikubali kanuni za mchezo hawatalimaliza tatizo.

TCRA pamoja na kusimamia ukuaji wa secta ya mawasiliano lakini pia inasimamia maudhui kwa ajili ya USALAMA wa taifa hili Kiuchumi na Utamaduni kwa sheria zilizotungwa na BUNGE sio TCRA
TCRA wapo hapo kuishauri serikali na kupendekeza sheria kadhaa wa kadhaa hazitekelezeki kwa sababu hivi na hii. Ama zinadumaza sekta husika nk,Kuendelea kukaa kimya na kutekeleza hizo fyongo inatia uwalakini kwa TCRA. Kituo kikubwa

Mfano wakipelekewa hao TCRA sijui tznic IP za amazon, zinawasaidia nini hasa? Na after all wanaweza zipata hizo ip ndani ya sekunde moja kuliko kulazimisha mtu sijui atoke mwanza awaletee ip address, hii ni hata mtoto mchanga ukimwambia inamtia hasira tu.
TCRA, niwasomi wamewekwa hasa kuishauri na kusimamia sheria inline ya matumizi sawia na sheria sahihi. Kama tcra ni law enforcement tu, basi ningeshauri watolewe wawekwe polisi wasimamie hizi sheria.
 
Nipe domain yoyote nikupe Public address yake. Hata kama unayo domain ya alshababu, lete nikupe Public address yake.
As per the matter accross the board, TCRA is doomed to fail. Hakuna maana yoyote ya mtu kwenda ku report IP address na domain yake since hivyo vitu ni public, come on dude.
Kama ni monitoring of traffic they could do it better by sniffing or mirroring the traffic out of the gateway. Na ku monitor traffic based on url if any, is just a childish game and nonsense.
mkuu umeingia chaka....jaribu kuangalia sheria inataka uwasilishe nini...DNS kama distributed database ina domains zote in public...so sidhani kama TCRA ni wajinga kutaka taarifa ambazo ni public...nnachojua baada ya kufanya kazi katika ISP kwa miaka kadhaa ni kuwa TCRA inataka assignments za IP address kwenda kwa customer wako kama ISP. Hizi ni taarifa ambazo sio rahisi kujua ISP amempa mteja wake IP address gani...hii kwetu sisi watu wa ISP sio rahisi sana kutoa sababu taarifa hizi huwa zinabadilika mara kwa mara...na ndio maana sidhani kama ISP wamekuwa effective kuzitoa...
 
Hicho kipengele wanachosema regional provider maana yake ni mimi na assume regional provider wa IP address za Africa ni AFRICNIC, hii block ndo itakubaliwa maana wewe unapata IP address kutoka kwa service provider kama TTCL, WIA , Voda nk. Sasa ukipeleka ya Europe naamini wata reject straight forward. Unless waje waseme kwamba IP address yoyote inatumika. Afteral all, kwanini ni report IP address ambayo usipoilipia inakuwa reclaimed na organ husika??

Hapa wana maana ya kwamba IP address yako lazima itoke regional ya AFRICA na iko assigned Tanzania and hence server zako lazima ziwe Tanzania.
IP address iliyo assigned africa haiwezi kuwa source traffic ikitokea ASIA , ulaya wala Amerika inakuwa denied kwa kuwa inaonekana kama SPOOFED IP address.

Kumbuka Address zilizo assingned kwa TTCL haziwezi pitia hata kwa gears za VODACOM kama transit . Zitapita tu kwa makubaliano ya hawa providers, sasa ndo zije za Europe zikubalike Tanzania, basi hiyo sheria ni yakitoto haina maana yoyote.

Hapo hapo Tanzania huwezi kuwa na multihomed network ambayo inapitia providers walio na IP block tofauti tofauti. Kufanya hivyo mpaka unegotiate nao kwa kina na kirefu. Hii sheria ina maana kwamba servers lazima ziwe Tanzania, vinginevyo haina maana kabisa ni upotevu wa mda.
Mzee umeandika vitu vingi ambavyo si sahihi...
1:TCRA hawawezi sema wablock IP zote ambazo sio za Tanzania, hi ni kwa sababu ukifanya hivyo unataka kusema kuwa services toka nje ya Tanzania kama vile cnn.com, bbc.com etc zisipatikane Tanzania,sidhani kama TCRA wanaweza fikiria hivyo.
2:TCRA does not claim back IP address ambayo haijatumika....IP address zinalipiwa Afrinic so hamna kitu kama hiki unachokiongea...
3:Uko sahihi kuwa IP address ya AFRICA haiwezi tokea ASIA.
4:Si kweli kwamba multihomed network haifanyiki Tanania. Every organization iliyo serious na business in Tanzania is multihoming its network using BGP. Unahitaji IP block from Afrinic pamoja na ASN then unaadvertise kwa service providers wako wawili tofauti....What so difficult about it...
5:Nimeona upotoshaji mkubwa sana kwenye hizi thread nnashauri kama wewe sio mtaalamu usiweke ufundi wako ambao sio wa kweli... Being on ISP industry in Tanzania for many years na kuhamia nje ya nchi nnawajua TCRA na nnajua wanamaanisha nini kwenye hivi vitu..japo nnajua kuna ka siasa kameingia kwa MAX.

Naomba kuwakilisha
 
Tumieni lugha ya staha...mnaposhauri ama kukosoa. Hata kama tuna hasira za kujaza gunia la debe sita. Huwezi kupewa majibu ama ushauri wako kutiliwa maanani kama unatanguliza lugha za kuudhi. Jifunze kushinda hisia za lugha chafu unapokwazika wakati unajiandaa kutoa maoni, ushauri, ama kuuliza swali.
-----------------
Mbona kama TCRA wamekanusha habari ya huyo Mwanasheria, tena kupitia verified user yao ya JF?
... Ikiwa viongozi wetu wanatuita malofa, tena in public, kuna lugha ya staha kweli? Au ndo yale yale ya mkuki kwa Faru John mchungu lakini kwa zile maiti kwenye sandarusi...
 
kila siku nasema wasomo wa tanzania hawatumii akili kabisa wafuata akili za wanasiasa
 
Mzee umeandika vitu vingi ambavyo si sahihi...
1:TCRA hawawezi sema wablock IP zote ambazo sio za Tanzania, hi ni kwa sababu ukifanya hivyo unataka kusema kuwa services toka nje ya Tanzania kama vile cnn.com, bbc.com etc zisipatikane Tanzania,sidhani kama TCRA wanaweza fikiria hivyo.
2:TCRA does not claim back IP address ambayo haijatumika....IP address zinalipiwa Afrinic so hamna kitu kama hiki unachokiongea...
3:Uko sahihi kuwa IP address ya AFRICA haiwezi tokea ASIA.
4:Si kweli kwamba multihomed network haifanyiki Tanania. Every organization iliyo serious na business in Tanzania is multihoming its network using BGP. Unahitaji IP block from Afrinic pamoja na ASN then unaadvertise kwa service providers wako wawili tofauti....What so difficult about it...
5:Nimeona upotoshaji mkubwa sana kwenye hizi thread nnashauri kama wewe sio mtaalamu usiweke ufundi wako ambao sio wa kweli... Being on ISP industry in Tanzania for many years na kuhamia nje ya nchi nnawajua TCRA na nnajua wanamaanisha nini kwenye hivi vitu..japo nnajua kuna ka siasa kameingia kwa MAX.

Naomba kuwakilisha

Mkuu naona umeongea yaleyale niliyokuwa naongea.
Kipengele ambacho ninapoelekea nakubaliana nawe ni pale uliposema kwamba hizi IPs wanao report ni ISP. Lakini swali mbona pale kuna kipengele cha IP with respect to domain name. Hapo wanamaana gani? Maana ISP kama TTCL wao wanatoa bando tu la public IPs kwa mteja, sasa swali TTCL wata report vipi domain name ya watu tofauti end users?

niliposema multihomed network nilikuwa na maana IPs za TTCL haziwezi kuwa transit ndani ya Vodacom , rudia tena.
Ndiyo nikakuulizeni mimi nimejasiri domain yangu Amazon iko Ukrein sasa TCRA wanataka niwapelekee ya nini na ili iwe je?

Na kwanini watake kampuni lazima iwe na dottz ili iweje?
Kwamba mtu mwenye kampuni 100 huko duniani ktk nchi tofauti lazima asajiri kila nchi domain tofauti ili iweje? complications hizi ndo zinaifanya Tanzania kuwa kufanya biashara ni nchi ngumu kuanza biashara. Unnecessary usumbufu, usio na maana yoyote ktk uso na dunia ya leo.

Angalia pia hizo leseni niliokuwekea hapo ktk link, kama ni Tanzania friendly ? Mtanzania wa aina ipi anayeweza kuanza biashara na tunaowahubiria kila siku wajiajiri? kwa maleseni hayo?? huo ni mshahara wa kigogo fisadi kwa miaka atleast 2 bila kuutumia chochote.
TCRA waache utani wanadidimiza Taifa.
 
Solution is very simple. unahost domain ya .co.tz then unaiderect kwenye ile ya zamani. Hivyo basi unakua na domain zote 2 (.co.tz na .com). Pia gharama ni kama 75,000 tu kwa mwaka
 
Mkuu naona umeongea yaleyale niliyokuwa naongea.
Kipengele ambacho ninapoelekea nakubaliana nawe ni pale uliposema kwamba hizi IPs wanao report ni ISP. Lakini swali mbona pale kuna kipengele cha IP with respect to domain name. Hapo wanamaana gani? Maana ISP kama TTCL wao wanatoa bando tu la public IPs kwa mteja, sasa swali TTCL wata report vipi domain name ya watu tofauti end users?

niliposema multihomed network nilikuwa na maana IPs za TTCL haziwezi kuwa transit ndani ya Vodacom , rudia tena.
Ndiyo nikakuulizeni mimi nimejasiri domain yangu Amazon iko Ukrein sasa TCRA wanataka niwapelekee ya nini na ili iwe je?

Na kwanini watake kampuni lazima iwe na dottz ili iweje?
Kwamba mtu mwenye kampuni 100 huko duniani ktk nchi tofauti lazima asajiri kila nchi domain tofauti ili iweje? complications hizi ndo zinaifanya Tanzania kuwa kufanya biashara ni nchi ngumu kuanza biashara. Unnecessary usumbufu, usio na maana yoyote ktk uso na dunia ya leo.

Angalia pia hizo leseni niliokuwekea hapo ktk link, kama ni Tanzania friendly ? Mtanzania wa aina ipi anayeweza kuanza biashara na tunaowahubiria kila siku wajiajiri? kwa maleseni hayo?? huo ni mshahara wa kigogo fisadi kwa miaka atleast 2 bila kuutumia chochote.
TCRA waache utani wanadidimiza Taifa.
Kwa mantiki hiyo nnakubaliana na wewe kabisa..technically huwezi pitisha traffic ya TTCL kwenye network ya Vodacom unless Vodacom awe anaalow transit through internet exchange kitu ambacho ni ndoto....

Ninachoamini ni kuwa IP zinazotakiwa ni zile tuu zilizopewa ISP wa Tanzania....kani hawa ndio wanakuwa regulated na TCRA, so kama unatumia Amazon AWS then haina maana wewe kupeleka IP kwa TCRA...again anaepeleka sio wewe ni ISP.

Mwisho kwenye hizo gharama nafkiri ni gharama za makampuni ya nayotoa services kama vile vodacom tigo RAHA etc...ndio maana hizi gharama ni kubwa...sidhani kama hizi gharama ni gharama za kijana aliebuni software yake ikaanza operate kama facebook instagram etc....nafkiri hauhitaji kulipa tcra chochote ukianzisha software yako ya kufanya shughuli hizo....
 
Kwa mantiki hiyo nnakubaliana na wewe kabisa..technically huwezi pitisha traffic ya TTCL kwenye network ya Vodacom unless Vodacom awe anaalow transit through internet exchange kitu ambacho ni ndoto....

Ninachoamini ni kuwa IP zinazotakiwa ni zile tuu zilizopewa ISP wa Tanzania....kani hawa ndio wanakuwa regulated na TCRA, so kama unatumia Amazon AWS then haina maana wewe kupeleka IP kwa TCRA...again anaepeleka sio wewe ni ISP.

Mwisho kwenye hizo gharama nafkiri ni gharama za makampuni ya nayotoa services kama vile vodacom tigo RAHA etc...ndio maana hizi gharama ni kubwa...sidhani kama hizi gharama ni gharama za kijana aliebuni software yake ikaanza operate kama facebook instagram etc....nafkiri hauhitaji kulipa tcra chochote ukianzisha software yako ya kufanya shughuli hizo....

Ingekuwa hivi kama ulivyoandika hapa ingekuwa vyema sana. Lakini siyo , I'm afraid.
Ndiyo maaana wanataka uweke dotz na, very sad if any.

Pili angalia hiyo hiyo nyeusi ndiyo wanavyotaka. Kituo kikubwa. Rejea kwenye price list yao kwenye hizo leseni.
 
Solution is very simple. unahost domain ya .co.tz then unaiderect kwenye ile ya zamani. Hivyo basi unakua na domain zote 2 (.co.tz na .com). Pia gharama ni kama 75,000 tu kwa mwaka

Ha ha ha
Hii proxy ndo hawataki, wanasema unaficha information kwa kutotoa ushirikiano. Ha ha ha ha
 
their main objective, is just to make Mtukufu Rais with his part, kuwa wao ni watakatifu..

hhaya mambo yanafantika Tanzania na sio sehemu nyingne Dunian
 
Mie siyo infliated na upinzani, kwanza fuatilia post zangu toka mwanzo uone kama ni siasa infliated.
Lakini TCRA wanaua uchumi wa Tanzania.
Sheria mbovu mbovu kila mahala. New starter huwezi mdai zaidi ya $10000 kuanza bussiness zake eti ajiajiri. ajiajiri vipi umesham block tayari.
Huyu hawezi kukuelewa mkuu, haelewi hata unachokitetea hapa ni kitu gani
 
ww unaimani na wabunge wa ccm wa 2011, ni kweli walikuwa na mitazamo chanya kweli?
Jamani kabla hamjajenga hoja jaribuni kwanza kuisoma sheria ya The Electronic and Postal Communication Act 2011 (CAP. 306). Sheria hazina siasa.

if you own a .com, .org, and your company is registered in Tanzania, then you are required to register respective .tz domain.

Sheria haikulazimishi kubadili bali inakutaka kutoa taarifa kila baada ya mwezi kama bado unaendelea kutambulika na regional Internet registry (RIR).

Sheria inasema hivi;
11.(1) -All entities assigned with internet resources by the Regional Internet Registries (RIRs) shall submit to tzNIC on a monthly basis both assigned and in use Internet Protocol (IP) addresses.

(2) The tzNIC shall maintain an updated National Data Base of any IP addresses in use and registered domain names in the United Republic.

(3) The tzNIC shall after every three months starting January, 2012 submit to the Authority information on the assigned IP addresses and registered domain Names within that period.
 
Tumieni lugha ya staha...mnaposhauri ama kukosoa. Hata kama tuna hasira za kujaza gunia la debe sita. Huwezi kupewa majibu ama ushauri wako kutiliwa maanani kama unatanguliza lugha za kuudhi. Jifunze kushinda hisia za lugha chafu unapokwazika wakati unajiandaa kutoa maoni, ushauri, ama kuuliza swali.
-----------------
Mbona kama TCRA wamekanusha habari ya huyo Mwanasheria, tena kupitia verified user yao ya JF?
Wewe umetumwa au ni msemaji wa tcra. Charge sheet ilikuwa inasemaje na wamekanisha nn. Kama wewe lugha imekuudhi sio wote wameudhika nayo. Utulie dawa iingie
 
Tumieni lugha ya staha...mnaposhauri ama kukosoa. Hata kama tuna hasira za kujaza gunia la debe sita. Huwezi kupewa majibu ama ushauri wako kutiliwa maanani kama unatanguliza lugha za kuudhi. Jifunze kushinda hisia za lugha chafu unapokwazika wakati unajiandaa kutoa maoni, ushauri, ama kuuliza swali.
-----------------
Mbona kama TCRA wamekanusha habari ya huyo Mwanasheria, tena kupitia verified user yao ya JF?
Nipe link
 
Back
Top Bottom