TBC yadanganya, hatua stahiki zichukuliwe

TBC yadanganya, hatua stahiki zichukuliwe

Kinachoniuma wanakula kodi zetu then wanaleta mahaba niuwe kwa maccm, kituo cha ovyo kabsa dunian ni tbcccm
 
Na kwa usomaji wake akikosa ukuu wa wilaya mwaka huu basi shetani yuko upande wake.
 
Hivi kuna uwezekano wa kuiondoa tbc kwenye orodha ya chanel ktk kisimbusi changu.maana sitaki kuiangalia hata kwa bahati mbaya.
 
Hii ya TBC inanikumbusha stori ya Mbuni Jangwani, kaficha kichwa chake kwenye mchanga na kuacha kiwiliwili nje. Kaona amemaliza kwamba kwa kuwa yeye hamuoni adui na adui haweiz kumuona, ni sheedah
 
Ni kodi zetu wanazitumia.
Tuna haki ya kuhoji.

Utahoji kitu ambacho hakihojiki Bavaria?Hapa kwetu hakuna UHURU wa vyama vya upinzani.Na ukiwa mpinzani unaonekana ni hayawani,mlevi,hujitambui,kibaka,muhuni tu,msaliti ukiangalia kwa UNDANI system yenyewe yaani Serikali,Polisi,Jeshi,Tiss pamoja na wanachama wa CCM bado hawaoni kama vyama vya upinzani ni haki kupewa nafasi yoyote.

Wengi wa hawa wanona ukisupport upinzani humuenzi Baba wa Taifa (Mwl.JKN) kwa hiyo hiyo ndiyo inayozidi kudumaza siasa za vyama vingi.Chuki zimejijenga hasa kwa chama tawala.Angalia viongozi wakuu wanvyoongea,wasomi wetu,utamsikia mtu oh mimi CCM ndiyo imenisomesha,ukimuuliza sasa tufanyeje?

Ufisadi,rushwa na ubadhirifu wa mali za umma unaoendelea ndani ya serikali ya CCM watu hawauoni!!!!!!!!Inanishangaza wizi wa ESCROW wahusika wote wamepeta kwenye Ubunge,leo tumebaki kumnanga mtu aliyekosea miaka nane iliyopita,halafu hawa wengine tunasema ni WASAFI,mpaka wazee kabisa wanamuona Lowassa ndiyo mkosaji kabisa,lakini haoni UKWELI uliojificha.

Haki kwenye mahakama hakuna,Tume ya HAKI za Binadamu sijui hata kama inajua shughuli zake ni zipi.TISS badala ya kulinda MASLAHI ya NCHI wanalinda MASLAHI ya watu binafsi,hakika katika Taasisi ambayo ilipaswa kuwa HURU kabisa ni TISS..........

Kuna kazi ya ziada ya hasa viongozi wetu wote kuelimishwa kuhusu vyama vingi,tusipoangalia tunaikaribisha vita ya wenyewe kwa wenyewe.
 
Hawa waandishi wanadhalilisha Sana shirika la taifa la utangazaji na hii inaonyesha jinsi ccm walivyofanya taasisi za umma zimefanana nayo.
 
Hii ni aibu kubwa... JK chek na hawa jamaa... wanaaibisha kabisa mfumo wa demokrasia nchini nawe una dhamana..... yako mengi yanafanywa hehind the curtains ila hili limeonekana na ni aibu kwako na kila mpenda demokrasia nchini na nje ya Tz... Mungu ibariki Tz...

Mkuu come on, huyo JK ndio mwenyekiti wa hicho chama kinachopendelewa ta TBC, huoni kama yeye ndio katoa maagizo hayo? Ifike wakati tutumie nguvu ya umma sio kumtegemea mwenyekiti wa ccm kuondoa ukandamizi wa ccm
 
kweli nimefurahi sana kuona watu wamepata muamko wa kujua haki zao,hadi haki ya kupata taarifa,kwa kifupi CCM walikuwa wanawachukua watu for a ride kwa kuda mrefu sana,na sasa watu wamefunguka na wamejitambua,naomba wale wanasheria wanaoweza jitolea waipeleke TBC mahakamani kwa kukiuka sharia,ni haki ya kila mtanzania kupata habari,Kenya hii haiwezi tokea kabisa watu kule hawataki mchezo kabisa,yenyewe rais juzi alienda UGANDA akataka kusain mikataba ya kuruhusu sukari kutoka huko,wakenya wameamka na kuja juu,hiyo ndo inayotakiwa sio kuwa wanafiki wanafiki huku,mikataba inapitishwa kwa hati ya dharura alafu bado watu wako kimya,ingekuwa Kenya leo tungekuwa tunaongea mambo mengine kabisa
 
Hii ni aibu ya karne kwa chombo cha Habari cha uma kama hichi ku report Habari ki juha namna hii ,nadhani mtangazaji hata kama umepewa maelekezo ni vizur ukazingatia utashi na weledi wa professional yako ,maana unaonekana ni juha hata hujui unalo fanya ,isitoshe wewe ni mtumishi unaye lipwa na kodi za wananchi ,Napata mashaka na uweledi wa huyo mtangazaji .mama umepewa nn au ndo vile vyeo vya chini ya uvungu
 
Hakika wachukuliwe hatua kwa kupotosha ndugu zetu walemavu wa macho kwani kwa kupitia taarifa hii, mlemevu wa macho atalazimika kununua gazeti kwa kuamini taarifa iliyopewa kipaubele katika gazeti fulani ilihali si sahihi.
Please please TCRA work on it.

Habari wana JF,

Naanza na swali: Je, ni halali kwa televisheni ya taifa (TBC) kutangaza habari kwa kupotosha?

Hii imetokea leo katika uchambuzi wa magazeti kwani mtangazaji aliyekuwa akisoma habari za magazeti anashika gazeti na kusema "habari iliyopewa uzito wa kipekee..." lakini cha kustaajabisha anasoma habari ambayo siyo iliyopewa uzito wa kipekee na kuiacha kabisa habari iliyopewa uzito wa juu kisa tu kwamba inamzungumzia Edward Lowassa mgombea urais wa Ukawa kwa tiketi ya CHADEMA. Tizama mwenyewe hapa:


Hii ni wazi kabisa kuwa kanuni za huduma ya utangazaji (maudhui) ya mwaka 2005 zimekiukwa hadharani. Kanuni ya 6(2) inasomeka hivi:

"Kila mwenye leseni ni lazima ahakikishe anatoa taarifa kwa usahihi na uhakika; anaripoti habari bila upendeleo na kuzingatia mizani, bila kukusudia au kuondoka katika ukweli, ama kwa kuvuruga au kwa kutoa taarifa zisizo sahihi".

Ikumbukwe kuwa, ni majuzi tu Mamlaka ya Mawasiliano TCRA imekichukulia hatua za kinidhamu kituo cha ITV kwa kuripoti habari zisizo za kweli.

Hivyo basi; kwa kuwa sharia ni msumeno, basi na TBC nayo iadhibiwe vilevile kwa upotoshaji huu. La sivyo tutakuwa tuna "double standards". Kitendo hiki sio tu kinadhalilisha taaluma ya utangazaji bali pia kinalitia aibu shirika la utangazaji la Tanzania (TBC) ndani na nje ya nchi ikizingatiwa kuwa serikali imekuwa ikijinasibu kuwa inafuata misingi ya uwazi na uwajibikaji.

Naomba kuwasilisha.
 
Last edited by a moderator:
Sasa mbona mnaishambulia TBC badala ya mtangazaji? mna uhakika gani kama kile alichokifanya alipewa maelekezo? mimi kwa wakati huu sioni sababu ya kuishambulia TBC bali yule mtangazaji ndiye wa kuanza naye maana huenda ni utashi wake binafsi
 
Kuna nchi siikumbuki vizuri.Wananchi walivamia kituo cha radio cha serikali kama ilivyo Tbc wakatembeza kipigo.Please tbc naomba mjirekebishe isije ikatokea wananchi wenye hasira na matumizi mabaya ya chombo chao wakawatembezea kichapo!Ni mtazamo tu!
ilikua cha ugiriki...
 
Kila siku tunasema kuhusu uwezo wa waandishi wa habari kuwa mdogo mno, ule wa division 4 na zero, lazima utegemeee ujinga ule. Huyu mwandishi hana hata akili za kujua chombo kile ni chama umma sio cha babake au chama chake.
 
kama tuna chombo cha kuskimia hivyo hivi ambacho ni TCRA, na wao nafungia macho chombo cha umma kilacho endeshwa kwa kodi za wananch kufanya upendeleo, basi kama taifa tuna safari ndefu! hata wasomi wameshikiliwa akili zao na wafanya biashara.
 
Sasa utashangaa zaidi hata boss wake, haoni makosa yake hayo, nikijiuuliza kwa nini narudi pale pale kwa akili za wanahabari wetu ni shidaaaa, samahanini wale wenye akili ndani ya taaaluma hiyo, tatizo mko wachache mnoooo
 
:dance: Vyombo vya Habari ni jicho la jamii. Hivyo upotoshaji wa namna hii ni wawa na "UHARAMIA".
 
Nimeanziosha thread mpya kwa makusudi ili kuwajulisha kuwa TCRA wanachokifanya ni mchezo wa kitoto na kipuuzi, wote tumeshuhudia Mtangazaji wa TBC akisoma magazeti kwa udanganyifu mkubwa, tukategemea kwamba TCRA watatoa tamko, tukakaa kimya Jumamosi, Jumapili leo Jumatatu saa kumi na mbili kasoro jioni, hakuna tamko lolote lililotolewa. Mbona ITV mlikimbilia kuwashupalia? Tuwaeleweje?

Kumbukeni, TBC inaendeshwa kwa kodi za wananchi nikiwemo mimi ambaye kwa mmoja tu nakatwa PAYE zaidi ya laki tano za kitanzania. Whether nitaangalia TBC or not bado wanatakiwa wasome magazeti kadiri yalivyoandikwa. Tuepuke kuwa double standard kwa kipindi hiki kigumu. Kama hamtatoa tamko sitaacha kuandika na nitaleta barua hadi ofisini kwenu ya malalamiko binafsi.

Hili linatoa picha kwamba taarifa nyingi za TBC ni za uongo, sio reliable na kwamba huwa zinatengenezwa na hazina uhalisi. kama mlitudanganya kwa hili basi mmetudanganya kwenye mengi. hebu jaribuni kufuatilia link hizo muone TBC wanavyowadanganya Watanzania kila siku. Mimi nimeamua kusema HAPANA. Naomba tuwe wote



 
Last edited by a moderator:

Similar Discussions

Back
Top Bottom