Tanzania ni laana au viongozi?


M

Mkombozi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
630
Likes
36
Points
45
M

Mkombozi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2008
630 36 45
Ninaangalia taarifa ya habari ya ITV,Libya imeendelea sana.Miundombinu safi,maji n.k.Libya ipo kwenye jangwa ila Tanzania licha ya rasilimali zote bado tunasuasua.Nimeumia sana.Jiji la Dar tu linawashinda viongozi,Je ni laana au ni viongozi?
 
mshikachuma

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2010
Messages
2,853
Likes
16
Points
0
mshikachuma

mshikachuma

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2010
2,853 16 0
Yaani umeniwahi mtu wangu! na mimi nilikuwa naandaa posti kama yako.
Hivi imagene nchi kama Egipty na Libya ni jangwa la kufa mtu kila kona,lakini
wanaumeme kibao na maji ya kumwaga kila pembe ya nchi zao. Cha kushangaza
hapa kwetu pamoja na vianzilishi vyote hivyo vya nishati tulivyokuwanavyo.
Yaani aibu tupu
 
Mwanamageuko

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
4,007
Likes
1,443
Points
280
Mwanamageuko

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
4,007 1,443 280
Ninaangalia taarifa ya habari ya ITV,Libya imeendelea sana.Miundombinu safi,maji n.k.Libya ipo kwenye jangwa ila Tanzania licha ya rasilimali zote bado tunasuasua.Nimeumia sana.Jiji la Dar tu linawashinda viongozi,Je ni laana au ni viongozi?
Walishatuambia "nchi haina rasilimali!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!" hivi waseme mara ngapi ndipo tujue:

Wamesahau wakati tunasoma walituimbisha "ili tuendelee tunahitaji mambo manne "WATU, ARDHI, SIASA SAFI na UONGOZI BORA" hapo hapakuwa pakitajwa RASILIMALI kwa sababu zilikuwapo... sasa sijui zimeenda wapi baada ya miaka michache tu :embarrassed: (yaani wanatuaminisha "hakuna madini, hakuna mbuga za wanyama, hakuna samaki, ardhi yetu haina tija, bandari yetu iko kama pambo.. na.. na... na.... na.... wizi mtupu!
hapana sio laana TUMIROGWA
 
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2007
Messages
1,372
Likes
6
Points
135
Kinyambiss

Kinyambiss

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2007
1,372 6 135
Libya wana petro-dollar wewe... Nyie uchumi wenu wa kuuza korosho, viazi, mchele, dhahabu na bongo fleva... Sio kwamba hatuna raslimali, lakini mafuta is a game changer... subiri uone Kampala baada ya miaka 10. Mafuta ogopa, yanaendesha uchumi wa dunia. Pamba na korosho hamna kitu..
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Libya wana petro-dollar wewe... Nyie uchumi wenu wa kuuza korosho, viazi, mchele, dhahabu na bongo fleva... Sio kwamba hatuna raslimali, lakini mafuta is a game changer... subiri uone Kampala baada ya miaka 10. Mafuta ogopa, yanaendesha uchumi wa dunia. Pamba na korosho hamna kitu..
Mbona Nigeria wana mafuta lakini ni choka mbaya?
 
The Planner

The Planner

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2010
Messages
355
Likes
33
Points
45
The Planner

The Planner

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2010
355 33 45
Rasilimali tunazo za kutosha mkuu, ndo maana hata katika bendera yetu tuna rangi ya njano denoting rasilimali, tatizo kubwa tulilonalo ni utatu wa nafsi za viongozi wetu, yaani (I, Me and My self) nafsi zake hizo tatu zikishiba ndo afanye kazi aliyokabidhiwa. Simply naweza kusema tatizo letu ni ukosefu wa utawala bora
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
Rasilimali tunazo za kutosha mkuu, ndo maana hata katika bendera yetu tuna rangi ya njano denoting rasilimali, tatizo kubwa tulilonalo ni utatu wa nafsi za viongozi wetu, yaani (I, Me and My self) nafsi zake hizo tatu zikishiba ndo afanye kazi aliyokabidhiwa. Simply naweza kusema tatizo letu ni ukosefu wa utawala bora
Rasilimali bila ingenuity ni good for nothing.
 
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2009
Messages
352
Likes
1
Points
33
K

KunjyGroup

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2009
352 1 33
Libya wana petro-dollar wewe... Nyie uchumi wenu wa kuuza korosho, viazi, mchele, dhahabu na bongo fleva... Sio kwamba hatuna raslimali, lakini mafuta is a game changer... subiri uone Kampala baada ya miaka 10. Mafuta ogopa, yanaendesha uchumi wa dunia. Pamba na korosho hamna kitu..
Nigeria hadi wamezalisha waasi wenye uchungu na mafuta huko Niger Delta.
Upuuzi wa viongozi wa Tz nikukimbilia kuuza kila kitu eti uwekezaji. Mwishowe wanamiliki mali yetu na wanapata tax holiday.
Na mie nimeangalia Libya. Watawala wetu hawana uzalendo na sisi tunatatizo la utii na ukondoo. Angalia swala la Dowans, tumefanya nin wananchi baada ya kupata habari?
 
S

seniorita

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
674
Likes
4
Points
0
S

seniorita

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
674 4 0
Kiini cha matatizo makubwa kwa maendeleo ya Tanzania ni viongozi na si laana; kama ni laana basi ni y akuwachagua greedy leaders; hakuna lingine. Hakuna mipango ya kumwendeleza common person, whatever little we we have is used extravagantly by leaders you live spendthrift lives, yaani viongozi wetu hawangaike nini wakati wao wanaishi maisha as if they are not in Tanzania, they live even better than some people in the developed countries, they determine their own salaries and benefits, they squander what belong to the people, hivi hatuoni hata hiyo extreme difference between common man and the leaders and their business allies? Jamani hata sisi tunaruhusu maana ndio tunaopigania kwa hali n amali ili kuwarudisha madarakani those who rip us so much, tutamaka lini, tutaendelea tu kulalama umaskini umaskini wakati na sisi tuna-authorize? Tujifikirie na kufikiria vizazi vyetu vijavyo, kama wataishi katika umaskini somehow na sisi tume-contribute....what legacy are we leaving behind for our children and our children's children?
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Ninaangalia taarifa ya habari ya ITV,Libya imeendelea sana.Miundombinu safi,maji n.k.Libya ipo kwenye jangwa ila Tanzania licha ya rasilimali zote bado tunasuasua.Nimeumia sana.Jiji la Dar tu linawashinda viongozi,Je ni laana au ni viongozi?

Kama hali ndiyo hii kuna haja gani ya kuexperience socialism? Bora udikteta kama kule kwa kamanda gaddafi.

Tatizo la viongozi wa bongo ni kwamba wao wanatanguliza maslahi yao badala ya taifa. Hakuna mwenye fikra chanya, wote hasi tupu. Hebu 2015 tumpe Slaa hii nchi kama hatujawa kama libya sijui.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
Kiini cha matatizo makubwa kwa maendeleo ya Tanzania ni viongozi na si laana; kama ni laana basi ni y akuwachagua greedy leaders; hakuna lingine. Hakuna mipango ya kumwendeleza common person, whatever little we we have is used extravagantly by leaders you live spendthrift lives, yaani viongozi wetu hawangaike nini wakati wao wanaishi maisha as if they are not in Tanzania, they live even better than some people in the developed countries, they determine their own salaries and benefits, they squander what belong to the people, hivi hatuoni hata hiyo extreme difference between common man and the leaders and their business allies? Jamani hata sisi tunaruhusu maana ndio tunaopigania kwa hali n amali ili kuwarudisha madarakani those who rip us so much, tutamaka lini, tutaendelea tu kulalama umaskini umaskini wakati na sisi tuna-authorize? Tujifikirie na kufikiria vizazi vyetu vijavyo, kama wataishi katika umaskini somehow na sisi tume-contribute....what legacy are we leaving behind for our children and our children's children?
Sasa kwa nini kila mwaka wa uchaguzi wanachaguliwa viongozi wale wale ambao kwa kweli kazi waifanyayo hata haonekani.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,931
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,931 280
Rasilimali bila ingenuity ni good for nothing.
Na hiki ndicho kitakuwa kifo chetu waafrika, wakati wenzetu wanashikilia zaidi kuwa na akili za ku control vitu, kiasi hata sisi wenye rasilimali tunapangiwa bei nao, wenye dhahabu tunawaita wao watuchimbie, sis tunaishia kukodolea macho rasilimali.

Kuna balozi mmoja nafikiri wa Ujerumani yule nchini Tanzania, kuna siku ilibidi aweke diplomasia pembeni na kuwapa wabongo kitu na boksi, akawaambia kuna siku rasilimali zenu zitaisha hizi, inabidi muanze kujipanga kuunda uchumi ulio complex zaidi kuliko kutegemea rasilimali tu.

Bei za rasilimali kiujumla zimekuwa zikishuka kwa miaka 30 iliyopita, kuna siku wenzetu wataweza kutengeneza kila rasilimali yetu tunayoringia kwenye lab, sijui tutauza nini.
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
Na hiki ndicho kitakuwa kifo chetu waafrika, wakati wenzetu wanashikilia zaidi kuwa na akili za ku control vitu, kiasi hata sisi wenye rasilimali tunapangiwa bei nao, wenye dhahabu tunawaita wao watuchimbie, sis tunaishia kukodolea macho rasilimali.

Kuna balozi mmoja nafikiri wa Ujerumani yule nchini Tanzania, kuna siku ilibidi aweke diplomasia pembeni na kuwapa wabongo kitu na boksi, akawaambia kuna siku rasilimali zenu zitaisha hizi, inabidi muanze kujipanga kuunda uchumi ulio complex zaidi kuliko kutegemea rasilimali tu.

Bei za rasilimali kiujumla zimekuwa zikishuka kwa miaka 30 iliyopita, kuna siku wenzetu wataweza kutengeneza kila rasilimali yetu tunayoringia kwenye lab, sijui tutauza nini.
I'm glad you see it that way kwa sababu mimi nimeuimba sana huu wimbo tokea bcstimes.com lakini ni wachache sana wanaonielewa.
 
Mwanamageuko

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
4,007
Likes
1,443
Points
280
Mwanamageuko

Mwanamageuko

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
4,007 1,443 280
Mbona Nigeria wana mafuta lakini ni choka mbaya?
Je kanchi kama Rwanda? Tazameni kanavyokwenda mbio. huwezi amini Kigali ya leo kama ndio iliyosambaratishwa na vita! Ukija baadhi ya maeneo ya Dar ndipo unaweza kudhani ile vita ya kule ilipiganwa! Rasilimali hatuna!!! Kweli nakubali Tanzania hakuna rasilimali, ila WANASIASA WA TANZANIA WANAZO RASILIMALI BINAFSI... Hivi mbona huwa hawazitangazi mali zao wanachoogopa ni nini? Vijisenti au?
 
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
12,002
Likes
6,125
Points
280
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
12,002 6,125 280
Libya wana petro-dollar wewe... Nyie uchumi wenu wa kuuza korosho, viazi, mchele, dhahabu na bongo fleva... Sio kwamba hatuna raslimali, lakini mafuta is a game changer... subiri uone Kampala baada ya miaka 10. Mafuta ogopa, yanaendesha uchumi wa dunia. Pamba na korosho hamna kitu..

I oppose u somehow u skipped something, petrodollars is not enough itself for development, it can cause even worst ever
situation in the country na ushahidi upo, eg NIGER DELTA IN NIGERIA, iraq, so kitu kikubwa sana hapa ni GOOD GOVERNANCE, THEN NDIO IJE RESOURCES kama mafuta, madini, wanyama pori ( tourism), fishing, bandari, mazao ya kilimo, viwanda vya ndani nk, narudia UONGOZI BORA, UONGOZI BORA UONGOZI BORA maana ukisema once watu hawaelewi,
ww shahidi na uchafu mwingi which is evidence of poor governance.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
There can be no real individual freedom in the presence of economic insecurity.
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,216
Likes
1,582
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,216 1,582 280
Libya wana petro-dollar wewe... Nyie uchumi wenu wa kuuza korosho, viazi, mchele, dhahabu na bongo fleva... Sio kwamba hatuna raslimali, lakini mafuta is a game changer... subiri uone Kampala baada ya miaka 10. Mafuta ogopa, yanaendesha uchumi wa dunia. Pamba na korosho hamna kitu..
Nigeria wanamafuta,Angola wanamafuta na bado taabu tupu ,johansberg ilijengwa kwa dhahabu sisi tunadhabu bado mukichwa hakuna akili ya kuendelea eeh bana jaribu kuwa mkweli viongozi wetu ni vilaza full stop
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,852
Likes
46,335
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,852 46,335 280
Nigeria wanamafuta,Angola wanamafuta na bado taabu tupu ,johansberg ilijengwa kwa dhahabu sisi tunadhabu bado mukichwa hakuna akili ya kuendelea eeh bana jaribu kuwa mkweli viongozi wetu ni vilaza full stop
Viongozi wetu wanatoka miongoni mwetu sisi wenyewe na ni sisi wenyewe ndiyo tunawapa hiyo dhamana ya kutuongoza. Kwa hiyo viongozi wetu wanaakisi jamii nzima waiongozayo. Sasa kwa kufuata mantiki hiyo utaona kuwa viongozi wetu kama ni vilaza basi na sisi ni vilaza vile vile.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,030
Likes
17,931
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,030 17,931 280
Kichwa cha thread tu kinatuonyesha tatizo linaanza wapi, hata kwa wanaonuia kuubana uongozi.

Wewe mtu enzi hii ya sayansi na teknolojia bado unaamini kuna laana tu ?

Laana ni nini ? Inatumia media gani kuwa transmitted ? Inapatikana kwenye frequencies zipi? Inaambukizwa kwa vijidudu kama bacteria na virus au inapatikanaje ?
 

Forum statistics

Threads 1,237,198
Members 475,497
Posts 29,281,157