Tanzania hatuwezi kuwa na satellite zetu

Tanzania hatuwezi kuwa na satellite zetu

Fifteen

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2021
Posts
620
Reaction score
817
Habarini wakuu,

Katika pita pita zangu nkakutana na habari ya wingi wa satellite angani lakini nyingi ni za nchi zilizoendelea huku kampuni ya elon musk ya starlink ikiongoza kwa kua na wimbi la satellite angani.

Lakin katika kusoma zaidi nkapata kuona kua angani Kuna satellite nyingi sana zisizotumika (inactive satellite)ambazo wamiliki hutumia gharama kubwa kuziondoa angani either kwa kutumia fiel nyingi kuzi slow down Ili zitoke kwny orbit au kuziongeza speed Ili ziende anga za mbali uko sasa nkawaza jambo.

Tunajua nchi zetu kwa vitu vya mtumba kuanzia nguo,vyombo,magari mpaka furniture sasa kwanini tusiingie na huku kwa kununua technology tu yakuziongoza izo satellite kisha tunaomba tupatiwe kwa matumizi yetu.

Najua haitokua rahisi wao kukupatia kwa sababu mbalimbali watasema zakiusalama na kulinda technology zao lakini tukiwa na negotiater wazuri tunaweza zipata kwa bei nzuri tu pia ukizingatia zingine zinamilikiwa na kampuni binafsi sizani kama itakua ngumu.

Tuna wanafunzi wengi wanaosoma masomo ya technology pale udsm coict,dit,must,st Joseph nk nadhani tunaweza pata wataalamu wakuongoza izi technology.

Karibuni kwa mchango wenu kuliweka wazi langu likae sawa.

Screenshot_20230315-074141_1.jpg
Screenshot_20230315-074145_1.jpg
Screenshot_20230315-074148_1.jpg
 
Satelite moja inaweza cost zaidi ya Trilioni ikiwa orbit ya mbali, gharama ya manunuzi na Maintanance, tuna matatizo mengi sana Nchi hii ambayo yanaweza tatuliwa na hizo Gharama za Kununua satelite na Hatuna matumizi ambayo tutafaidika tukiwa na satelite yetu wenyewe.
 
Habarini wakuu,

Katika pita pita zangu nkakutana na habari ya wingi wa satellite angani lakini nyingi ni za nchi zilizoendelea huku kampuni ya elon musk ya starlink ikiongoza kwa kua na wimbi la satellite angani.

Lakin katika kusoma zaidi nkapata kuona kua angani Kuna satellite nyingi sana zisizotumika (inactive satellite)ambazo wamiliki hutumia gharama kubwa kuziondoa angani either kwa kutumia fiel nyingi kuzi slow down Ili zitoke kwny orbit au kuziongeza speed Ili ziende anga za mbali uko sasa nkawaza jambo.

Tunajua nchi zetu kwa vitu vya mtumba kuanzia nguo,vyombo,magari mpaka furniture sasa kwanini tusiingie na huku kwa kununua technology tu yakuziongoza izo satellite kisha tunaomba tupatiwe kwa matumizi yetu.

Najua haitokua rahisi wao kukupatia kwa sababu mbalimbali watasema zakiusalama na kulinda technology zao lakini tukiwa na negotiater wazuri tunaweza zipata kwa bei nzuri tu pia ukizingatia zingine zinamilikiwa na kampuni binafsi sizani kama itakua ngumu.

Tuna wanafunzi wengi wanaosoma masomo ya technology pale udsm coict,dit,must,st Joseph nk nadhani tunaweza pata wataalamu wakuongoza izi technology.

Karibuni kwa mchango wenu kuliweka wazi langu likae sawa.

View attachment 2551960View attachment 2551961View attachment 2551963
Binafs hii fursa nimeiwaza siku nyingi Sana naona ni kwa Watanzania kujitolea tu kuanzisha kampuni ya maswala hayo then Upatikanaji wa satellite sio tatizo ,,Bali ni mpango wa biashara na Mtaji wa kuanzia
 
Satelite moja inaweza cost zaidi ya Trilioni ikiwa orbit ya mbali, gharama ya manunuzi na Maintanance, tuna matatizo mengi sana Nchi hii ambayo yanaweza tatuliwa na hizo Gharama za Kununua satelite na Hatuna matumizi ambayo tutafaidika tukiwa na satelite yetu wenyewe.
I think hili Jambo lifanywe na private sector but serikali iwe ni Kama mkopeshaji tu,, Satellite inafaida zake na Kama tukiitumia kibiashara bro......
 
I think hili Jambo lifanywe na private sector but serikali iwe ni Kama mkopeshaji tu,, Satellite inafaida zake na Kama tukiitumia kibiashara bro......
Ina faida ila
1. Ngumu kukidhi kwa soko la ndani tu unahitaji kujipanua hadi nje ya nchi
2. Unahitaji Satelite za Kutosha, vitu kama Gps, Starlink na wengineo ni Satelite 20 kupanda zinafika hadi maelfu.

Ili product yako iweze kupatikana kote duniani inabidi satelite zimulike dunia nzima.

Hivyo tunaongelea mtaji wa Matrilioni ya Hela, si kitu ambacho Nchi zetu inaweza ku Accomplish, ndio maana kuna Nchi zinajiweza kabisa na huoni wakiwa na Time na satelite.

Hapo hujaongelea risk factor, imagine hawa Konnect (Eutelsat) wamejitutumua wameleta satelite Internet Dunia nzima hadi Tanzania, then Bezos na Musk wameingia soko hilo hilo mapato yanapukutika tu toka 2018 hadi leo.
 
Pesa sioni ni tatizo maana hata Zimbabwe imepeleka satellite 🛰 angani, nadhani kwetu hapa ni mfumo mbaya wa elimu, kukariri
 
Binafs hii fursa nimeiwaza siku nyingi Sana naona ni kwa Watanzania kujitolea tu kuanzisha kampuni ya maswala hayo then Upatikanaji wa satellite sio tatizo ,,Bali ni mpango wa biashara na Mtaji wa kuanzia
Yaaah mkuu hapa ndo wazo langu likipo mtu au kampuni wanaenza anzisha hudumia za satellite Tanzania kwa fursa hio
 
Ndo kwanza tuko tunazozana kuhusu unga na mchele kupanda kuwa 2000 na 3000, nauli kupanda kutoka 400 mpaka 500, 650 mpaka 700... mikopo na mikataba ya mikopo kuongezeka na kupigwa sahihi na viongozi wetu, hatujakaa sawa umeme na maji... heee! Mara Ushoga, jua kali, foleni, ajali, elimu n.k

Bado tuna uzwazwa na ujuha mwingi unatudidimiza. Hizo ni levels kubwa sana!

Kuna kijana alisomea madini nafkiri ni UDOM au UDSM, akajiendea kujaribu ku-apply elimu yake migodini maskeen na aliletaga uzi hapa jinsi alivyolambishwa mchanga, saiv anauza matunda. Tuna course za Petroleum engineering nchini. Kawatafute graduates uwaulize wamezifanyia nini elimu zao na wapo wapi sasa?! Kuwa na course za Technology sio kigezo confidently kuwa tunaweza kufanya kitu fulani unachohisi na kudhani ni rahisi rahisi.

Design uzi mwingine.
 
Kenya
Ndo kwanza tuko tunazozana kuhusu unga na mchele kupanda kuwa 2000 na 3000, nauli kupanda kutoka 400 mpaka 500, 650 mpaka 700... mikopo na mikataba ya mikopo kuongezeka na kupigwa sahihi na viongozi wetu, hatujakaa sawa umeme na maji... heee! Mara Ushoga, jua kali, foleni, ajali, elimu n.k

Bado tuna uzwazwa na ujuha mwingi unatudidimiza. Hizo ni levels kubwa sana!

Kuna kijana alisomea madini nafkiri ni UDOM au UDSM, akajiendea kujaribu ku-apply elimu yake migodini maskeen na aliletaga uzi hapa jinsi alivyolambishwa mchanga, saiv anauza matunda. Tuna course za Petroleum engineering nchini. Kawatafute graduates uwaulize wamezifanyia nini elimu zao na wapo wapi sasa?! Kuwa na course za Technology sio kigezo confidently kuwa tunaweza kufanya kitu fulani unachohisi na kudhani ni rahisi rahisi.

Design uzi mwingine.
Kenya na Ghana wamewahi rusha za Hali ya hewa nadhani sidhani wametuacha mbali Ivo pia umaskini ata USA upo ukitaka kila mtu awe tajiri kwanza ata train za umeme tumerukia basi
 
Kenya
Kenya na Ghana wamewahi rusha za Hali ya hewa nadhani sidhani wametuacha mbali Ivo pia umaskini ata USA upo ukitaka kila mtu awe tajiri kwanza ata train za umeme tumerukia basi
Una umri gani bwana mdogo?!
 
Una umri gani bwana mdogo?!
Mkuu najua utasema me bado mdogo ni kweli na bado ni mwanafunzi ila ata kwenye ile level ya family iki kubreak poverty circle inabdi mtu awaze nje ya box ila wewe kama unakaa kuamini haiwezekani ni sawa ni mawazo yako pia
 
Mkuu najua utasema me bado mdogo ni kweli na bado ni mwanafunzi ila ata kwenye ile level ya family iki kubreak poverty circle inabdi mtu awaze nje ya box ila wewe kama unakaa kuamini haiwezekani ni sawa ni mawazo yako pia
Basi kazana na shule umalize uingie mtaani. Hayo mawazo hata utashangaa yaliishia wapi.

Kufikia mambo makubwa ni commitment pia ni hatua kadhaa

Huwezi kuelewa. Kazana na shule
 
Basi kazana na shule umalize uingie mtaani. Hayo mawazo hata utashangaa yaliishia wapi.

Kufikia mambo makubwa ni commitment pia ni hatua kadhaa

Huwezi kuelewa. Kazana na shule
Mkuu kitu hukuelewa sikuwaza Mimi kama Mimi kuja kufanya Ivo ila government au kampuni binafsi hawaezi tumia hio kama fursa
 
Back
Top Bottom