TANZANIA - A Nation without Heroes (by Mohamed Said)

TANZANIA - A Nation without Heroes (by Mohamed Said)

Status
Not open for further replies.
Hivi unapoongea "ameegemea upande wako", "Hamuishi kulalamika", "kujiona mmenyimwa fursa ilhali hamkuzitaka na nia, wala moyo haukuwatuma kufanya ivo" unaongelea kina nani?
Samahani mama naomba kuuliza..JF ndo ajira yako?
 
So understanding now but you are running very well but inside the truck while you are expecting to win the race same upon your face.Lugha kutafsiri andiko ili lieleweke imekuwa nongwa?Hii sayansi unayosoma na tiba unazotumia zinatoka kwa mgunduzi na luga ya aliyeanzisha?Wewe tembea uchi kwani original ulikuja uchi!Labda tu niwe muwazi mbona misikitini wanasoma koran huku muongoza ibada akitafsiri kwa lugha wanayoielewa walengwa kama kiswahili ,nk?
Soma hapa;
[h=1]Zaburi 84[/h]

4 Heri wakaao nyumbani mwako, Wanakuhimidi daima.
5 Heri ambaye nguvu zake zatoka kwako, Na njia ziendazo Sayuni zimo moyoni mwake.
6 Wakipita kati ya bonde la Vilio, Hulifanya kuwa chemchemi, Naam, mvua ya vuli hulivika baraka

[h=3]Psalm 84:4-6[/h]New King James Version (NKJV)

[SUP]4 [/SUP]Blessed are those who dwell in Your house;
They will still be praising You. Selah

[SUP]5 [/SUP]Blessed is the man whose strength is in You,
Whose heart is set on pilgrimage.
[SUP]6 [/SUP]As they pass through the Valley of Baca,
They make it a spring;
The rain also covers it with pools.




Hapo kwenye red vipi unaweza kunielezea vizuri.
Cc Mkanyageni.
 
Soma hapa;
[h=1]Zaburi 84[/h]

4 Heri wakaao nyumbani mwako, Wanakuhimidi daima.
5 Heri ambaye nguvu zake zatoka kwako, Na njia ziendazo Sayuni zimo moyoni mwake.
6 Wakipita kati ya bonde la Vilio, Hulifanya kuwa chemchemi, Naam, mvua ya vuli hulivika baraka

[h=3]Psalm 84:4-6[/h]New King James Version (NKJV)

[SUP]4 [/SUP]Blessed are those who dwell in Your house;
They will still be praising You. Selah

[SUP]5 [/SUP]Blessed is the man whose strength is in You,
Whose heart is set on pilgrimage.
[SUP]6 [/SUP]As they pass through the Valley of Baca,
They make it a spring;
The rain also covers it with pools.




Hapo kwenye red vipi unaweza kunielezea vizuri.
Cc Mkanyageni.

uislam bhana, na wewe ni sheikh? I can list makosa zaidi ya 1000! Peace tv mbona Dr. Zakhi mwaka 2009 aliyatamka wazi? Haya hebu tafsiri Qur'an 4:34 halafu nikuwekee tafsiri tofauti kama nne kuanzia version ya Mombasa, Baruwan, US na Uingereza. Nakusubiri . . . . . .
 
So understanding now but you are running very well but inside the truck while you are expecting to win the race same upon your face.Lugha kutafsiri andiko ili lieleweke imekuwa nongwa?Hii sayansi unayosoma na tiba unazotumia zinatoka kwa mgunduzi na luga ya aliyeanzisha?Wewe tembea uchi kwani original ulikuja uchi!Labda tu niwe muwazi mbona misikitini wanasoma koran huku muongoza ibada akitafsiri kwa lugha wanayoielewa walengwa kama kiswahili ,nk?

Kuna lugha gani duniani inayotafsiri jina? Mr. Black akija Tanzania aitwe Bwana Mweusi. atajuwa kama anaitwa yeye? fikiri!
 
okay fine, ukimaliza hii andika ushetani uliofanywa na akina Seyyid Said and company waislam walioua wakati wa biashara ya utumwa!

Ukimaliza uandike akina aunt Juma na aunt Ali na ushoga. Katika Afrika Mashariki mashoga wako kwa wingi Mombasa, Dar na Zanzibar na wengi wao ni waislam! (yes Dedani Kimathi ni mkikuyu na shoga Ali pale mchambawima Zanzibar ni muislam)



ukimaliza uandike kuhusu wauza unga kwani 80% ni waislam

Nyakageni,

Mie huwa sijibizani na mtu aandikae matusi.
Sikujaaliwa fani hiyo.
 
Naam,
Sote hapa tunakemea vitendo vya wale wanaotumia uislam kwa ngao ya kufanyia harakati zao zinazofahamika,

Alshabaab,alqaeda,boko haram na kadhalika wengi wao wanafahamika nin chanzo cha migogoro yao,

Lakin kila siku utaskia namna ambavyo BBC & CNN walivyowabatiza na kuwaongezea jina mbele kama 'MUSLIM MILITIA,MUSLIM REBELS,MUSLIM TERRORIST..!'MUSLIM GUNMNE n etc,

Huku mtu kama Joseph kony na LRA akifanya mambo yanayoshahabiana kama hayo wala hatuskii media zikimbatiza na majina kama CHRISTIAN REBELS,AU CHRISTIAN MILITIA,AU CHRISTIAN GUNMEN n etc,

Double standard ya aina yake hiyo,wanasema sana,tukisema sisi wanasema tuna gubu na chuki za kidini,

Basi tukiwaambia tujadili mada iliyopo kwa facts na staha nalo hawaafiki,yan ili muradi basi tuh..!

Tuna kazi kubwa kweli kweli
.

Al Akhiy,

Tartiibu wataelewa tu kwani hao bado kupigwa mihuri na kuwa summun, bukmun ba humyun. Tuzidi kuwaombea na kuwapa darsa tu wataelewa kwa uwezo wa Allah.

Thanks kwa comment zako.
 
uislam bhana, na wewe ni sheikh? I can list makosa zaidi ya 1000! Peace tv mbona Dr. Zakhi mwaka 2009 aliyatamka wazi? Haya hebu tafsiri Qur'an 4:34 halafu nikuwekee tafsiri tofauti kama nne kuanzia version ya Mombasa, Baruwan, US na Uingereza. Nakusubiri . . . . . .
Kumbe wewe ni kiazi unaulizwa umekunya unajibu sijachamba jibu swali kwanza acha ukanjanja.
 
Wayne,

Salaam ndugu yangu.

Niwie radhi kwa kungia kati ya hii bayana yako njema ulokusudia kumtumia nduguyo Sheikh Mohammed Said.

Kuna mangi mazuri mno umenena na mangine machache umepotoka kiduchu. Lakini naona hapo yakuwa tayari nduguyo Sheikh Mohammed Said ashikujibu na nakhis umeridhika japo kiduchu!?

Mintaaraf ya bayana yangu hii kiduchu kwako,ni kukusifu na kukushukuru mno kwa ustaarabu ulonao na lugha njema ulojaribu kutumia kuzungumza na nduguyo Sheikh Mohammed Said...na hivi ndo Wanataaluma au Watanzania niwajuao wazungumzavyo....daima kwa unyenyekevu,taadhima,bashasha na huku tukiambizana kweli.

Niwie radhi kama kuna lolote unakhis labda nimekukosea katika huo uchechefu wangu.

Ahsanta sana.

Ndugu yangu Gombesugu tupo pamoja usijali
 
Mada ya Mohamed said kwenye hio semina ilikidhi maudhui ya kongamano hilo ambalo liliandaliwa na wakoloni wa Afrika- Uingereza na Ufaransa. Pamoja na kwamba nimeshindwa kuainisha lengo la hilo kongamano kama ilikuwa ni kuwatambua mashujaa wasiojulikana ( unsung heroes/heroines) bila kuonyesha tuwatambueje au ni kutupiga changa la macho kwamba "milisema mnayaweza" mbona hawa hamuwatambui au hamtambui mchango wao.Historia kama historia ni kumbukumbu na matukio ya watu aidha yaliyoandikwa au kusimuliwa kwa kipindi/vipindi fulani na matokeo yake kwa mabadiliko ya sasa na yajayo.Simulizi ya tukio moja kutoka watu kadhaa waliokuwa kwenye tukio hilo hutofautiana kutokana na mambo kadhaa yanayomzunguka msimulizi.

Ninatatizwa na HITIMISO la mada juu ya tafsiri ya Mfumo Kristo kama ndio kisababishi badala ya kuwa ndio "matokeo-dhaniwa" ya mtoa mada. Bado ni kweli kwamba nchi ya Tanzania ina mshujaa kibao walioandikwa na wasioandikwa toka ngazi ya familia, kaya, nyumbakumi, kata,taarafa,wilaya,mkoa na kitaifa na ni mapungufu ya jamii kutokuwaenzi na hata tungekuwa kamilifu tusingewezakufanya kazi maana ika yote ya uhai wa Tanzaia tungekuwa tunaadhimisha shujaa mmoja mmoja..Ndio maana Tukawa na siku ya kitaifa ya Mashujaa kuwakumbuka wote katika upungufu wetu kama familia,jamii na Taifa. Mungu Ibariki Tanzania. Mungu twakuomba uwaweke pema peponi Mashujaa Wetu!
 
Soma hapa;
Zaburi 84



4 Heri wakaao nyumbani mwako, Wanakuhimidi daima.
5 Heri ambaye nguvu zake zatoka kwako, Na njia ziendazo Sayuni zimo moyoni mwake.
6 Wakipita kati ya bonde la Vilio, Hulifanya kuwa chemchemi, Naam, mvua ya vuli hulivika baraka

Psalm 84:4-6

New King James Version (NKJV)

[SUP]4 [/SUP]Blessed are those who dwell in Your house;
They will still be praising You. Selah

[SUP]5 [/SUP]Blessed is the man whose strength is in You,
Whose heart is set on pilgrimage.
[SUP]6 [/SUP]As they pass through the Valley of Baca,
They make it a spring;
The rain also covers it with pools.




Hapo kwenye red vipi unaweza kunielezea vizuri.
Cc Mkanyageni.

Sheikh Farid,

Huyo ajiitae Mount Kibo atajifanya hajui au hatorudi hapa.
 
Last edited by a moderator:
okay fine, ukimaliza hii andika ushetani uliofanywa na akina Seyyid Said and company waislam walioua wakati wa biashara ya utumwa!

Ukimaliza uandike akina aunt Juma na aunt Ali na ushoga. Katika Afrika Mashariki mashoga wako kwa wingi Mombasa, Dar na Zanzibar na wengi wao ni waislam! (yes Dedani Kimathi ni mkikuyu na shoga Ali pale mchambawima Zanzibar ni muislam)

ukimaliza uandike kuhusu wauza unga kwani 80% ni waislam

Umejidhirisha upeo wako ulipoishia, unataka kuwajuwa mashoga wako wapi?

Pitia hii link: Gay Vatican Exposed |Church Militant TV | shaynroby
 
nimeanzisha mimi au nyie. Al-Shaabab yenu yote imeshindwa. Unafikiri Biblia ni kukariri? By the way, muda wa swala huu nenda masjid, au huendi sababu uko kwenye siku zako? Utatoa harufu inayomkwaza allah?


You are just a bullying sexist!

Your attitude towards women is demeaning,degrading and so bloody primitive....I feel sorry for your Mother(if you have one though!?).

Back to the Topic plse!
 
Sheikh Farid,

Huyo ajiitae Mount Kibo atajifanya hajui au hatorudi hapa.
Dada yangu hawa wagalatia hawajaelewa kwanini nime bold kwenye neno "BONDE LA VILIO"na "VALLEY OF BACCA"
swali BACCA ni proper noun inakuwaje ulitafsiri kuwa bonde la VILIO? nisawa na mtu anaitwa LIVINGSTONE halafu
umuite jiwe lenye kuishi makubwa.
 
hapa hapa tunawapa za uso na under the belt. Wamezidi! Kikwete kawalea sasa wameota mapembe. Siogopi kujilipua kwao,fatwa, majini wala uchawi/uganga wa Koran

Unasema "tuachieni mungu wetu yesu!
Hebu ngoja niwaulize wasomaji hapa!
Manake kukuuliza wewe ni sawa na kuongea.na mbuzi!

Yesu anasema;-

YOHANA 5:37- - -Naye Baba-aliyenituma-hunishuhudia. Ninyi hamjapata kamwe kusikia sauti yake, wala kuuona uso wake.

-------

YOHANA 7:16- - -Hapo Yesu akawajibu, "Mafundisho ninayofundisha si yangu, bali ni yake yeyealiyenituma.

YOHANA 7:28- - -Basi, Yesu alipokuwa anafundisha Hekaluni alipaaza sauti na kusema, "Ati mnanijua; hata nilikotoka mnakujua! Hata hivyo, sikuja kwa mamlaka yangu mwenyewe; ila yeye-aliyenituma-mimi ni wa kweli, nanyi hamumjui.

YOHANA 7:29- - -Lakini mimi namjua kwa sababu nimetoka kwake, naye ndiye-aliyenituma."

YOHANA 7:33- - -Yesu akasema, "Bado niko nanyi kwa muda mfupi, kisha nitamwendea yulealiyenituma.

-------

YOHANA 8:16- - -Hata nikihukumu, hukumu yangu ni ya haki kwa sababu mimi siko peke yangu; Baba-aliyenituma-yuko pamoja nami.

YOHANA 8:18- - -Mimi najishuhudia mwenyewe, naye Baba-aliyenituma, ananishuhudia pia."

YOHANA 8:26- - -Ninayo mengi ya kusema na kuhukumu juu yenu. Lakini yule-aliyenituma-ni kweli; nami nauambia ulimwengu mambo yale tu niliyoyasikia kutoka kwake."

YOHANA 8:29- - -Yule-aliyenituma-yuko pamoja nami; yeye hakuniacha peke yangu kwani nafanya daima yale yanayompendeza."

-------

YOHANA 6:38- - -kwani nimeshuka kutoka mbinguni si kwa ajili ya kufanya matakwa yangu, ila kutimiza matakwa ya yule-aliyenituma.

YOHANA 6:39- - -Na matakwa ya yule-aliyenituma-ndiyo haya: nisimpoteze hata mmoja kati ya wale alionipa, ila niwafufue wote Siku ya mwisho.

-------

YOHANA 12:44- --Kisha Yesu akasema kwa sauti kubwa, "Mtu aliyeniamini, haniamini mimi tu, ila anamwamini pia yule-aliyenituma.

YOHANA 12:49- --Mimi sikunena kwa mamlaka yangu mwenyewe, ila Baba-aliyenituma-ndiye aliyeniamuru niseme nini na niongee nini.

-------

MATAYO 10:40- -"Anayewakaribisha ninyi, ananikaribisha mimi; na anayenikaribisha mimi, anamkaribisha yule-aliyenituma.

-------

MARKO 9:37- - - -"Anayempokea mtoto-kama-huyu kwa jina langu, ananipokea mimi; na anayenipokea mimi, hanipokei mimi tu, bali anampokea yule-aliyenituma."

-------

LUKA 9:48--akawaambia, "Mtu yeyote anayempokea mtoto huyu mdogo kwa jina langu, ananipokea mimi; na yeyote anayenipokea mimi, anampokea yulealiyenituma. Maana yule aliye mdogo kuliko wote kati yenu ndiye aliye mkubwa kuliko wote."

-------

LUKA 10:16- - - --Halafu akasema, "Anayewasikiliza ninyi, ananisikiliza mimi; na anayekataa kuwapokea ninyi, anakataa kunipokea mimi. Yeyote anayekataa kunipokea, anakataa kumpokea yule-aliyenituma."

-------

YOHANA 4:34- - -Yesu akawaambia, "Chakula changu ni kufanya anachotaka yule-aliyenituma-na kuitimiza kazi yake.

-------

YOHANA 9:4- - - -Kukiwa bado mchana yatupasa kuendelea kufanya kazi za yulealiyenituma; maana usiku unakuja ambapo mtu hawezi kufanya kazi.

-------

YOHANA 13:20- --Kweli nawaambieni anayempokea yule ninayemtuma anaponipokea mimi; na anayenipokea mimi, anampokea yulealiyenituma."

-------JE! MANENO HAYA YA KUSEMA YA YESU KURUDIA KILA MARA KUWA" NUMETUMWA" YANAWEZA KUTOKA MDOMONI MWA MTUMAJI (MUNGU)??

JE! KUNA UWEZEKANO MUNGU AKATUMWA??
Naomba wagalatia wenye akili timamu wamjibu huyu mtoto! Kanyageni!
 
Dada yangu hawa wagalatia hawajaelewa kwanini nime bold kwenye neno "BONDE LA VILIO"na "VALLEY OF BACCA"
swali BACCA ni proper noun inakuwaje ulitafsiri kuwa bonde la VILIO? nisawa na mtu anaitwa LIVINGSTONE halafu
umuite jiwe lenye kuishi makubwa.

Akhi l kareem assalamu alaikum warahmatullah.
Darsa ulitoalo ni gumu kwa mwenye elimu ya kata!
And unfortunately wengi wa hawa wagalatia elimu zao ni zile za kuambiwa " fungua msatari wa 4" wakafungua.
Wanaambiwa"haya someni" wakasoma.
"Haya fungeni kitabu tuombe" wakafunga.
Khalaaas! Hawaulizi swali wala hawapewi muda huo!
We ukiuliza swali lolote la msingi hapa HAKUNA MMOJA atakujibu! Manake elimu hio HAWANA!
Teh teh teh teh!
Msiba huu sheikh. Yataka subra sana.
 
uislam bhana, na wewe ni sheikh? I can list makosa zaidi ya 1000! Peace tv mbona Dr. Zakhi mwaka 2009 aliyatamka wazi? Haya hebu tafsiri Qur'an 4:34 halafu nikuwekee tafsiri tofauti kama nne kuanzia version ya Mombasa, Baruwan, US na Uingereza. Nakusubiri . . . . . .

Hasa hebu tuandikie hio list!
Basi domo reeefu elimu nehii!
Lahaula walaquwata.
Walahi bora mbuzi wa idd kuliko mkanayageni!
Teh teh teh teh!
 
Nyakageni,

Mie huwa sijibizani na mtu aandikae matusi.
Sikujaaliwa fani hiyo.

mdini kweli wewe! Logic imekushinda unakomalia faith. Tehe tehe tehe. Waislam kama forgotten heroes! Ukimaliza andika kuhusu ushoga wa Dar, Mombasa na Zenj.
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom