TANZANIA - A Nation without Heroes (by Mohamed Said)

TANZANIA - A Nation without Heroes (by Mohamed Said)

Status
Not open for further replies.
Kesho ukiwa mzima kabla ya kuanza kunywa hiyo chimpumu na wanzuki, njoo jamvini tuendelee kukupa darsa!

Sasa hivi najua hatuwezi kuelewana kwakua unaweza anza kurejea kile unachokizungumza hata mara mia!

Ukimaliza kunywa kua makini, angalia magari barabarani ukiwa unavuka barabara na ukalale salama ili kesho urejee tena kwa kua bado tunakuhitaji!

Lala salama muchungwaji Mkanyageni!

Mkuu Tayeb roho yako safi sana!

Ushauri.mzuri kama huu unaweza kumpa ndugu yako wa karibu tu!
Lkn juu ya kuwa huyu mtoto wa mzazi mmoja Nyakageni anakutukana! Bado unampa ushauri mzuuuri namna hii?

Maalim wangu hizi ni dalili za watu wa jannah!
Ahsante kwa kuwa muakilishi mzuri wa uislamu!
Bless is all over you brother!
 
Last edited by a moderator:
someni hata 'aya za mashetani' mi nimetakaswa kwa damu ya YESU! Hamniwezi

We kwa fikra zako si tunashindana na wewe?

Teh teh teh teh! Maskini kinyaragosi!
Hujui ulisemalo!
Mi ntakuonjesha kidooogo aya za kishetani hapa!
Halafu na wewe unipe za kwako! Sawa?
Haya pata raha hapa!

1)-“So they are no longer two but one flesh. -What therefore God has joined together, let no man put asunder”-(Matthew 19:6 & Mark 10:9)

.2)
“Whosoever shall marry her that is divorced committeth adultery”-(Matthew 5:32, 19:9 & Luke 16:18).3)-

"Whosoever shall put away his wife, saving for the cause of fornication, causeth her to commit adultery"-(Matthew 5:32).

4)-"...whosoever shall put away his wife, and marry another, committeth adultery against her"(Mark 10:11 & Luke 16:18), which applies to women as well
(Mark 10:12).

I dont know if you can understand any of these!
Teh teh teh teh!
 
Kitimoto pub huku Ununio, jijini Dar, nakula nguruwe mtamu kwa! Mi nitawapasha ukweli ili mbaki na kitabu chenu cha Koran na muache Biblia yetu


Teh teh teh!

Yaani wewe Mkanyageni ungelikuwa muislamu! Basi ningesema wakati wa kuzaliwa walisahau kukuadhinia! Au wali qim swala badala ya adhana!

Teh teh teh teh!

Hapa lzm utoke patupu, manake maneno adimu sana kwako haya!

Unajiita mfuasi wa Yesu, hali ya kuwa unamtukanisha Yesu hadharani kwa kujisifu kula nyama ya mnyama mwenye kutokwa damu ya mwezini?
Sasa huu si unafiki uliowazi kabisa?
Biblia ya asili inakufundisha nini kuhusu nyama ya huyo najisi!?
Hebu pata faida kidogo hapa!

Agano la Kale), Kitabu cha Walawi:
-"Na nguruwe msimle; ana kwato zilizogawanyika lakini hacheui; kwenu huyo ni najisi,
Kwa sababu wanyama hao ni najisi msile nyama zao wala msiguse mizoga-yao"-(11: 7 - 8).

Na katika Kitabu cha Isaya:

"Mwenyezi Mungu asema hivi: 'Wapo watu waaojitakasa na kutawadha wapate kuingia katika bustani za ibada za sanamu; wanafanya maandamano na kuhani akiwa kati-yao. Watu hao hula nguruwe, panya na vyakula vingine haramu'"-(66: 17).

TUMESHAONA KABISA KUWA WEWE NI MNAFIKI!
UNASEMA UNAMFUATA YESU! KUMBE UNACHAGUA KIPI UFUATE NA KIPI USIFUATE!

Sasa hebu tuangalie je! Kiafya nguruwe ni ok kula?

Dkt. Simpson ana haya ya kusema kuhusu nyama hiyo:
"kwa sababu ya kuwa na mafuta mengi, nyama ya nguruwe ina tatizo kubwa kusagwa katika vyakula vyote. Mnyama huyo anaweza kuathiriwa kwa kiasi kikubwa na lava wa-Taenia solium-hivyo kufanya "tegu (surua ya nguruwe)" na hii tegu inaleta aina ya tegu,-T. solium. Inaathiriwa zaidi na-Trichinella spiralis-ambayo inaleta maradhi ya "Trichinosis" (Imenukuliwa na Yousef Saleem,-Pork, A Bad Diet Prohibited by Islam,al-Islam, March/April, 1980, p. 29)

Sasa kama pia utashindwa kuangalia hata nafsi yako!. Basi wewe na yule unaemla! BORA YA UNAEMLA ANAFAHAMU NZURI KULIKO ZAKO!

Pole mkanywagaji!
 
Teh teh teh!

Yaani wewe Mkanyageni ungelikuwa muislamu! Basi ningesema wakati wa kuzaliwa walisahau kukuadhinia! Au wali qim swala badala ya adhana!

Teh teh teh teh!

Hapa lzm utoke patupu, manake maneno adimu sana kwako haya!

Unajiita mfuasi wa Yesu, hali ya kuwa unamtukanisha Yesu hadharani kwa kujisifu kula nyama ya mnyama mwenye kutokwa damu ya mwezini?
Sasa huu si unafiki uliowazi kabisa?
Biblia ya asili inakufundisha nini kuhusu nyama ya huyo najisi!?
Hebu pata faida kidogo hapa!

Agano la Kale), Kitabu cha Walawi:
-"Na nguruwe msimle; ana kwato zilizogawanyika lakini hacheui; kwenu huyo ni najisi,
Kwa sababu wanyama hao ni najisi msile nyama zao wala msiguse mizoga-yao"-(11: 7 - 8).

Na katika Kitabu cha Isaya:

"Mwenyezi Mungu asema hivi: 'Wapo watu waaojitakasa na kutawadha wapate kuingia katika bustani za ibada za sanamu; wanafanya maandamano na kuhani akiwa kati-yao. Watu hao hula nguruwe, panya na vyakula vingine haramu'"-(66: 17).

TUMESHAONA KABISA KUWA WEWE NI MNAFIKI!
UNASEMA UNAMFUATA YESU! KUMBE UNACHAGUA KIPI UFUATE NA KIPI USIFUATE!

Sasa hebu tuangalie je! Kiafya nguruwe ni ok kula?

Dkt. Simpson ana haya ya kusema kuhusu nyama hiyo:
"kwa sababu ya kuwa na mafuta mengi, nyama ya nguruwe ina tatizo kubwa kusagwa katika vyakula vyote. Mnyama huyo anaweza kuathiriwa kwa kiasi kikubwa na lava wa-Taenia solium-hivyo kufanya "tegu (surua ya nguruwe)" na hii tegu inaleta aina ya tegu,-T. solium. Inaathiriwa zaidi na-Trichinella spiralis-ambayo inaleta maradhi ya "Trichinosis" (Imenukuliwa na Yousef Saleem,-Pork, A Bad Diet Prohibited by Islam,al-Islam, March/April, 1980, p. 29)

Sasa kama pia utashindwa kuangalia hata nafsi yako!. Basi wewe na yule unaemla! BORA YA UNAEMLA ANAFAHAMU NZURI KULIKO ZAKO!

Pole mkanywagaji!

nyie watu wa ajabu sana! Christianity means followers of Christ, nyie mnaleta sheria za wayahudi. Thats crazy! Kama kawaida yenu mnasoma anticlockwise, matunda ya tuvyuo twenu twa kupotosha ukristo. Huwezi jenga uislam kwa kutaka kuua ukristo. Uongo mtupu, nguruwe analiwa! Na mtamu kweli. Ungejua oestrus cycle, bora wanyama wanaotoa hedhi hawa wengine uchafu huo unabaki ndani. Biology form six hiyo, pitia kitabu cha Biological science. Eti Taenia, mbona huzungumzi kuhusu Taenia saginata? Nenda A'level piga Vines & Rees Vol 1 & 2 ujue Classification. Kilaza wewe
 
We kwa fikra zako si tunashindana na wewe?

Teh teh teh teh! Maskini kinyaragosi!
Hujui ulisemalo!
Mi ntakuonjesha kidooogo aya za kishetani hapa!
Halafu na wewe unipe za kwako! Sawa?
Haya pata raha hapa!

1)-“So they are no longer two but one flesh. -What therefore God has joined together, let no man put asunder”-(Matthew 19:6 & Mark 10:9)

.2)
“Whosoever shall marry her that is divorced committeth adultery”-(Matthew 5:32, 19:9 & Luke 16:18).3)-

"Whosoever shall put away his wife, saving for the cause of fornication, causeth her to commit adultery"-(Matthew 5:32).

4)-"...whosoever shall put away his wife, and marry another, committeth adultery against her"(Mark 10:11 & Luke 16:18), which applies to women as well
(Mark 10:12).

I dont know if you can understand any of these!
Teh teh teh teh!

ushetani uko wapi hapo? Huyu arabic god wenu! god of the moon, majina 99 huku moja likimaanisha 'the deceiver'
 
Nilisema kuwa hii elimu unayotoa hapa JF kuna watu wengi wako willing kulipia waipate.
Ni some kind of history tourism ambayo nilisuggest kuwa uanzishe darasa la historia kwa watu wazim ikiwa ni pamoja na kuwatembeza kwenye nyumba na mitaa muhimu. Kozi inaweza kuwa ya siku mbili au tatu kutokana na hali inavyoruhusu na ada yake inaweza kuwa sh. elfu 50 mpaka laki 2. Asilimia ndogo ya pesa unazokusanya unpeleka kwenye mchango wa kutunza historia kwa njia utakayoona inafaa na pesa nyingine ni ya kujikimu wewe kama mwalimui.

Mimi ninatambua jitihada zako kwa dhati kabisa na ninajua wanaopinga jitihada zako wengi wao wanasukumwa na chuki.

Wewe umejikita kwenye kutafiti michango ya waumini wa kiislamu. Ni vema wajitokeze wengine wa kutafiti michango ya waumini wa dini nyingine. Anaweza pia kujitokeza mtu akajikita kwenye kutafiti mchango wa kabila fulani. Hiyo sio mbaya ni specialization. Na haifai kusema kwanini umespecialize kwenye topic hiyo, bsi fanya na topic hii,kwa sababu wasomi wote wanajua kuwa specialisation ndio chanzo cha excellence.

Kwahiyo Yericko badala ya kutumia chuki kukushambulia wewe angetumia jitihada zaidi kutafiti jamii nyingine na mchango wake kwenye Uhuru. Hapo tungepata taarifa nyingine nyingi ambazo hazijaandikwa.

Kwahiyo, nakupongeza kwa kuspecialize kwenye utafiti wa mchango wa sehemu hiyo muhimu ya jamii yetu na ninaomba uanzishe hilo darasa/utalii. Hivi leo hii mtalii akija Dar es Salaam anaonyeshwa nini zaidi ya Museum? Wanafunzi wako watakuwa chachu ya kueleza jamii utajiri wa historia ya jiji la Dar es Salaam.



Mkuu ZeMarcopolo umeongea vyema sana,

Tupo pamoja katika hilo.
 
Last edited by a moderator:
Boko haram means elimu dunia marufuku! Elimu ahera ndo ina brainwash kila kitu! Uislam ni janga la dunia.
 
Last edited by a moderator:
Mkuu Tayeb roho yako safi sana!

Ushauri.mzuri kama huu unaweza kumpa ndugu yako wa karibu tu!
Lkn juu ya kuwa huyu mtoto wa mzazi mmoja Nyakageni anakutukana! Bado unampa ushauri mzuuuri namna hii?

Maalim wangu hizi ni dalili za watu wa jannah!
Ahsante kwa kuwa muakilishi mzuri wa uislamu!
Bless is all over you brother!

Dr. kahtaan, hawa watu ni wakuwaombea ili tuendelee kuwa nao!

Kwani wanahitaji kuijua HAKI pole pole, ukienda nao mbio mbio hawachelewi kukimbia!

Huyu Mkanyageni keshaelewa darsa ndio maana hapo juu nilipomuambia maswala ya wao kunywa pombe kanisani hajabisha!

Kwahivo twende nae pole pole ili atoke uko kwenye mapango ya Wezi na Walevi.
 
Last edited by a moderator:
Dr. kahtaan, hawa watu ni wakuwaombea ili tuendelee kuwa nao!

Kwani wanahitaji kuijua HAKI pole pole, ukienda nao mbio mbio hawachelewi kukimbia!

Huyu Mkanyageni keshaelewa darsa ndio maana hapo juu nilipomuambia maswala ya wao kunywa pombe kanisani hajabisha!

Kwahivo twende nae pole pole ili atoke uko kwenye mapango ya Wezi na Walevi.

hata wewe hujabisha kuhusu kauli za mtume za kufanya ngono peponi! Pia kauli ya mtume Muhammad (R.I.P) kuwa eti yeye atamwoa bikra Maria na kutoa bikra yake
 
Last edited by a moderator:
Mzee Mohamed Said a.k.a Dokta, wewe ni mtu unayeifahamu vizuri historia ya struggles za uhuru,

if only ukarekebisha maandiko yako yote kuanzia vitabu ulivyochapisha na makala nyingine kwenye magazeti, watu wengi wangenufaika na elimu ya historia kutoka kwako...

Una kipaji, unajua kuandika, unajua kuzungumza, nimeona baadhi ya dvd zako pale Nkuruma Hall, misikitini, nimesoma life and times of A. sykes, you are good.....unaushawishi sana.... kwa maana nyingine una kipaji ambacho MUNGU amekupa wewe pekee kwa staili yako hiyo uliyonayo

Wewe ni msomi mzuri, soma alama za nyakati mzee, vijana waliopo shule na wengine wanahitaji elimu yako, wewe ni wale tunawaita "institutional memories" yaani wazee wanaojua tumetoka wapi katika taasisi hii kubwa inayoitwa Tanzania, kama kuna makosa yalifanyika kuna namna ya kurekebisha ikizingatiwa una-access ya kuonana na "watunga sera" na baadhi yao wanakuheshimu sana. Napata shida sana pale unapoamua kulalamika pembeni, unapeleka malalamiko kwa watu ambao hawana mamlaka...do you want to convert them into religious fanatics???

Tafadhali sheikh, do what is right...nafikiri hata uislamu unaagiza hivyo...tufanye yaliyo mema/sahihi

Asalaam aleikum
 
Mzee Mohamed Said a.k.a Dokta, wewe ni mtu unayeifahamu vizuri historia ya struggles za uhuru,

if only ukarekebisha maandiko yako yote kuanzia vitabu ulivyochapisha na makala nyingine kwenye magazeti, watu wengi wangenufaika na elimu ya historia kutoka kwako...

Una kipaji, unajua kuandika, unajua kuzungumza, nimeona baadhi ya dvd zako pale Nkuruma Hall, misikitini, nimesoma life and times of A. sykes, you are good.....unaushawishi sana.... kwa maana nyingine una kipaji ambacho MUNGU amekupa wewe pekee kwa staili yako hiyo uliyonayo

Wewe ni msomi mzuri, soma alama za nyakati mzee, vijana waliopo shule na wengine wanahitaji elimu yako, wewe ni wale tunawaita "institutional memories" yaani wazee wanaojua tumetoka wapi katika taasisi hii kubwa inayoitwa Tanzania, kama kuna makosa yalifanyika kuna namna ya kurekebisha ikizingatiwa una-access ya kuonana na "watunga sera" na baadhi yao wanakuheshimu sana. Napata shida sana pale unapoamua kulalamika pembeni, unapeleka malalamiko kwa watu ambao hawana mamlaka...do you want to convert them into religious fanatics???

Tafadhali sheikh, do what is right...nafikiri hata uislamu unaagiza hivyo...tufanye yaliyo mema/sahihi

Asalaam aleikum

Wayne,
Ahsante sana kwa mchango wako.

Mimi sijalalamika.
Ninachokifanya ni kueleza ukweli kama niujuavyo.

Kile ambacho kimepotoshwa au hakijulikani basi mie hukieleza.
Mfano ni hii mada niloweka hapa jamvini.

Angalia mfano huu mmoja tu.
Wengi wakiamini kuwa TANU imeasisiwa na Nyerere.

Lakini ukweli ni kuwa hata kabla ya Nyerere kuja Dar es Salaam Abdulwahid Sykes alishatoa wazo hilo kwa Chief David Kidaha Makwaia.

Huu ulikuwa mwaka 1950.
Yapo mengi nimeeleza.

Sasa ulalamishi uko wapi katika maelezo yangu?


M
 
Ustadh Al Tayeb,

Unanikumbusha mbali nikipita Tabora mitaa ya Kanyenye, Bachu, pale Meya Hotel lazima nikale Bokoboko la mbuzi na juice ya tende.

Mkuu Ritz, unanifanya nijisikie niko home kabisa pale chemchem mtaa wa Uhuru, na hasa mambo ya kwa Meya Hotel sio mchezo!
 
Last edited by a moderator:
hata wewe hujabisha kuhusu kauli za mtume za kufanya ngono peponi! Pia kauli ya mtume Muhammad (R.I.P) kuwa eti yeye atamwoa bikra Maria na kutoa bikra yake

Ama kweli wewe Mkanyageni kichwa chako unaingia "umeme" mkubwa unatoka mdogo tehe tehe tehe!

Au bado umeamka na "mning'inio" wa michimpumu ulokunywa jana! Sasa unataka kuleta ubishi wa vijiweni kwenu huko kwenye mataputapu yenu. Nioneshe wapi mimi nimekubaliana na huo uharo wako uloandika?

Mimi ninao uthibitisho wa maandishi yako kua wewe ni mlevi na mla kiti moto, na pia umekubali kua mnanyweshwa Mvinyo huko kwenye makanisa yenu! Haya kataa tena na hili tehe tehe tehe!
 
Teh teh teh!

Yaani wewe Mkanyageni ungelikuwa muislamu! Basi ningesema wakati wa kuzaliwa walisahau kukuadhinia! Au wali qim swala badala ya adhana!

Teh teh teh teh!

Hapa lzm utoke patupu, manake maneno adimu sana kwako haya!

Unajiita mfuasi wa Yesu, hali ya kuwa unamtukanisha Yesu hadharani kwa kujisifu kula nyama ya mnyama mwenye kutokwa damu ya mwezini?
Sasa huu si unafiki uliowazi kabisa?
Biblia ya asili inakufundisha nini kuhusu nyama ya huyo najisi!?
Hebu pata faida kidogo hapa!

Agano la Kale), Kitabu cha Walawi:
-"Na nguruwe msimle; ana kwato zilizogawanyika lakini hacheui; kwenu huyo ni najisi,
Kwa sababu wanyama hao ni najisi msile nyama zao wala msiguse mizoga-yao"-(11: 7 - 8).

Na katika Kitabu cha Isaya:

"Mwenyezi Mungu asema hivi: 'Wapo watu waaojitakasa na kutawadha wapate kuingia katika bustani za ibada za sanamu; wanafanya maandamano na kuhani akiwa kati-yao. Watu hao hula nguruwe, panya na vyakula vingine haramu'"-(66: 17).

TUMESHAONA KABISA KUWA WEWE NI MNAFIKI!
UNASEMA UNAMFUATA YESU! KUMBE UNACHAGUA KIPI UFUATE NA KIPI USIFUATE!

Sasa hebu tuangalie je! Kiafya nguruwe ni ok kula?

Dkt. Simpson ana haya ya kusema kuhusu nyama hiyo:
"kwa sababu ya kuwa na mafuta mengi, nyama ya nguruwe ina tatizo kubwa kusagwa katika vyakula vyote. Mnyama huyo anaweza kuathiriwa kwa kiasi kikubwa na lava wa-Taenia solium-hivyo kufanya "tegu (surua ya nguruwe)" na hii tegu inaleta aina ya tegu,-T. solium. Inaathiriwa zaidi na-Trichinella spiralis-ambayo inaleta maradhi ya "Trichinosis" (Imenukuliwa na Yousef Saleem,-Pork, A Bad Diet Prohibited by Islam,al-Islam, March/April, 1980, p. 29)

Sasa kama pia utashindwa kuangalia hata nafsi yako!. Basi wewe na yule unaemla! BORA YA UNAEMLA ANAFAHAMU NZURI KULIKO ZAKO!

Pole mkanywagaji!
Biblia inasemaje kuhusu, sungura, ngamia, na pweza. Je waislam mnakula hivi viumbe?
 
nyie watu wa ajabu sana! Christianity means followers of Christ, nyie mnaleta sheria za wayahudi. Thats crazy! Kama kawaida yenu mnasoma anticlockwise, matunda ya tuvyuo twenu twa kupotosha ukristo. Huwezi jenga uislam kwa kutaka kuua ukristo. Uongo mtupu, nguruwe analiwa! Na mtamu kweli. Ungejua oestrus cycle, bora wanyama wanaotoa hedhi hawa wengine uchafu huo unabaki ndani. Biology form six hiyo, pitia kitabu cha Biological science. Eti Taenia, mbona huzungumzi kuhusu Taenia saginata? Nenda A'level piga Vines & Rees Vol 1 & 2 ujue Classification. Kilaza wewe

Je ! YESU ALIKUWA MYAHUDI? AU MKRISTO??

Naomba jibu tafadhali!
 
ushetani uko wapi hapo? Huyu arabic god wenu! god of the moon, majina 99 huku moja likimaanisha 'the deceiver'

Unapenda sana kutumia technic hii ya kashfa unapoulizwa swali la maana.
Ili ugeuze topic! Na ukwepe swali!

We umesema nyie wakristo mmeruhusiwa kula huyo nguruwe!
Lakini WAYAHUDI WAMEKATAZWA!

Nimekuuliza je! YESU ALIKUWA MYAHUDI? AU MKRISTO?
 
Biblia inasemaje kuhusu, sungura, ngamia, na pweza. Je waislam mnakula hivi viumbe?

Naam! Sisi waislamu tumeruhusiwa kula vitu hivi!
Kuna tatizo lolote hapo?
Karibu sana uchangie.
 
Mkuu Ritz, unanifanya nijisikie niko home kabisa pale chemchem mtaa wa Uhuru, na hasa mambo ya kwa Meya Hotel sio mchezo!

Bila kusahau bismilahi hoteli ya chale mnene, student centre na rufita club na kwenye ile beach yetu ya nguvu igombe!

Bila kusahau ile kahawa ,vitumbua na kashata za nazi za mzee simba pale diamond talks wakhti wa maghribi!

Alhaji Ritz kama namuona pale uwanja wa chipkizi nyuma ya mihayo school anapasha viungo moto!

Teh teh teh teh!
 
Last edited by a moderator:
Naam! Sisi waislamu tumeruhusiwa kula vitu hivi!
Kuna tatizo lolote hapo?
Karibu sana uchangie.
Umejibu nusu ya swali langu..biblia inasemaje kuhusu hivi viumbe? Ni najisi au sio najisi?
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom