TANESCO watoa ufafanuzi matatizo ya LUKU!

TANESCO watoa ufafanuzi matatizo ya LUKU!

Nchi hii inahitaji shirika la umeme mbadala kama ilivyofanyika kwa Posta na Simu/TTCL. Nakumbuka mwanzoni mwa miaka ya 90 mzee alifuatilia kufungiwa simu nyumbani mpaka akachoka lakini leo hii kutokana na ushindani wa kibiashara uliopo jaribu kupiga simu TTCL asubuhi uwaambie unaomba kufunga simu nyumbani kwako uone kama mchana hawajagonga hodi mlangoni kwako na "full installation kit" mikononi.
 
Baada ya kulala gizani kwa siku mbili kwa kulazimishwa (eti ni mfumo) lea tumelala gizani na hadi sasa hatuna umeme. Tunajua mvua zilinyesha na umeme ukakatika kwa sababu ya upepo. Je hiyo ndiyo sababu ya kutukosesha umeme kwa saa 24? Na bila taarifa rasmi? Ebu jaribu kufikiri hali ikoje kwenye hifadhi ya vyakula baada ya kutokuwa na umeme kwa siku tatu mfululizo. Na bado TANESCO wanoona ni normal. Hivi kama hamtaki kutoa huduma ya umeme si mtutangazie tujue moja kuwa hakuna huduma ya umeme? Nyie endeleeni kukichongea Chama kwa wananchi. Natamani Katibu mkuu aje amalizie hasira za serikali za mitaa kwenu kabla hamjasambaza hii sumu October.
 
Nimezuia tusi kubwa sana kunitoka, inatia hasira mno mkuu.

Mkuu funguka tu tukiwachekea ata huku watakuwa hawana woga na sisi tukiwaonesha chuki zetu watakuwa wanajua wakilikoroga lazima wanangwe.
Na yana soma sana hizi habari yanajua yalivyotukera shenzi sana haya
 
Mkuu funguka tu tukiwachekea ata huku watakuwa hawana woga na sisi tukiwaonesha chuki zetu watakuwa wanajua wakilikoroga lazima wanangwe.
Na yana soma sana hizi habari yanajua yalivyotukera shenzi sana haya
Mkuu haya madude yanaweza kukutafutia BAN bure, vinginevyo unaweza kuandika novel ya matusi.
 
Kwa hali hii nimejifunza, nitakuwa si nunui tena umeme wa elf 10. Wengi wetu tunanunua umeme wa pesa ya mbuzi matokeo yake ndio haya yakulazana giza na kuanza kulalamika
 
My friends that is what a DDOS or Distributed Denial of Service Attack looks like, Wasitupige fixi zozote hizo, mpaka kui-ta vichwa vya huko SA ndio vije kurekebisha mambo mi$$ mingapi imewatoka? Hii ina-happen all the time kwa makampuni yote ndani na nje ya nchi yetu. Bank's ze2, IP networks e.t.c. ni kwamba vingi havitangazwi tuu. Watu tukipeleka CV kuomba ajira hatupati lakini disaster kama hii ikitokea mnaita-foreigner aje kuwalima mi-dollar... inawezekana wanao-fanya huu uozo utokee hata hapa nchini hawako. Poor us.
 
Kwa hali hii nimejifunza, nitakuwa si nunui tena umeme wa elf 10. Wengi wetu tunanunua umeme wa pesa ya mbuzi matokeo yake ndio haya yakulazana giza na kuanza kulalamika

Unaongea kama umetoka usingizini, kwani hata ukinunua umeme wa laki 5 hautakwisha? Je unajua hiyo siku utakapokwisha ukienda kununua tena utakutana na tatizo gani?

Fikiri na ongea kama mtu mwenye akili timamu.
 
Baada ya kulala gizani kwa siku mbili kwa kulazimishwa (eti ni mfumo) lea tumelala gizani na hadi sasa hatuna umeme. Tunajua mvua zilinyesha na umeme ukakatika kwa sababu ya upepo. Je hiyo ndiyo sababu ya kutukosesha umeme kwa saa 24? Na bila taarifa rasmi? Ebu jaribu kufikiri hali ikoje kwenye hifadhi ya vyakula baada ya kutokuwa na umeme kwa siku tatu mfululizo. Na bado TANESCO wanoona ni normal. Hivi kama hamtaki kutoa huduma ya umeme si mtutangazie tujue moja kuwa hakuna huduma ya umeme? Nyie endeleeni kukichongea Chama kwa wananchi. Natamani Katibu mkuu aje amalizie hasira za serikali za mitaa kwenu kabla hamjasambaza hii sumu October.

Mkuu hawa Tanesco wanakera zaidi ya kukera, wametulazimisha kuhama kutoka kulipia baada ya huduma (mita) kwenda kulipia kabla ya huduma(luku) tumekubali, sasa kama imewashinda kwa gharama zao wenyewe waturudishie mfumo wetu wa malipo wa kusoma mita vinginevyo tukichoka tutakuja kupasuana bureee. Hatuwezi kufanyiana ufala kama huu, pesa unayo mkononi halafu umeme hakuna, na joto hili hata feni hakuna, vitu vinaoza kwenye mafriji watatulipa!
Mimi ninaamini ipo siku zile ofisi zao zitakuja kugeuka uwanja wa Boko Haram/IS
 
Tanesco ni kampuni iliyopoteza kabisa dira.wanafanya ilimradi siku zienda.The company is technical bankrupt but they dont bother even when they are loosing lot of income because of technical fault in their luku system its shame
 
Nimekuwa nikipata shida kuwasiliana na ndugu zangu Tanzania kwasababu wanasema network ya Luku haifanyi kazi. Sasa inakuwaje inachukua siku zote hizo?.

Cha kushangaza zaidi hizi Luku ni zinalipiwa kabla hata ya kupata huduma!hivyo tatizo sio pesa. Hii Tanesco inaturudisha kwenye hoja tuliyokuwa tunasema hapa kwa miaka mingi sasa Serikali haitakiwi kuwa na Kampuni kwasababu hatuwezi kulalamika na kusikika na vilevile kampuni ya serikali inazuia ushindani.

Hii ingekuwa kampuni ya simu watu wangeweza kubadilisha lakini hii kampuni inafanya watu kama watumwa. Kingine cha muhimu ni kwamba kwasababu Tanesco haina ushindani hata kama wakitoa huduma mbovu na ya bei ya juu hakuna mshindani au sehemu ya kwenda. Serikali jiondoeni kwenye biashara ya kuwa na kampuni wekeni ushindani utadumisha huduma anagalieni shirika lenu ya simu limeshidwa kushindana limekufa.
 
Back
Top Bottom