PostGE2025 Taifa linalia, Watanganyika wanaomboleza kimyakimya

PostGE2025 Taifa linalia, Watanganyika wanaomboleza kimyakimya

Conversations and stories after Tanzania's 2025 General Elections

Mshana Jr

Platinum Member
Joined
Aug 19, 2012
Posts
376,122
Reaction score
871,399
Kumbukumbu ya mwaka mmoja tangu Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 29, 2025, inaliacha taifa katika vilio vya chini kwa chini kutokana na makovu makubwa ya uvunjifu wa haki za binadamu.

Kipindi hiki kinatawaliwa na simanzi nzito, huku jamii ikikumbuka jinsi mazingira ya kisiasa yalivyobadilika na kuwa uwanja wa hofu, ambapo sauti mbadala zilidandamizwa kwa nguvu kubwa.
Matukio ya mauaji ya raia na waandamanaji yameacha vidonda visivyofutika katika historia ya Tanzania.

Ripoti za mashirika ya kutetea haki za binadamu na vyama vya siasa kama CHADEMA zinaonesha kuwa mamia Kama si maelfu ya wananchi na wapita njia walipoteza maisha kwa kupigwa risasi au kutumia nguvu kubwa kupita kiasi wakati na baada ya uchaguzi ule.

Kilio cha kumwagika kwa damu ya watu wasio na hatia kinaendelea kusikika mioyoni mwa familia zilizopoteza wapendwa wao bila kupata majibu ya kuridhisha.

Wimbi la utekaji nyara unaoratibiwa katika mazingira ya kutatanisha limekuwa mbinu kuu ya kuzima ukosoaji nchini.

Wanaharakati, wanasiasa wa upinzani, na hata raia wa kawaida wamekuwa wakichukuliwa mchana kweupe na watu wasiojulikana wenye silaha, mara nyingi wakitumia magari yasiyo na namba za usajili au usajili bandia na yaliyo na vioo vyeusi tii..!

Hali hii imeleta taharuki kubwa ambapo hakuna mkosoaji anayejisikia salama tena ndani ya nchi yake.
Mbali na kutoweka, visa vya utesaji wa kikatili dhidi ya wale wanaothubutu kunyanyua sauti zao vimeongezeka kwa kiwango cha kutisha.

Baadhi ya wahanga waliobahatika kupatikana wamesimulia mateso makali ya kisaikolojia na kimwili waliyokutana nayo huko uhamishoni au kwenye nyumba za siri.

Vitendo hivi vya kinyama vinalenga sio tu kuwaumiza wahusika, bali pia kutuma ujumbe wa hofu kwa jamii nzima ili isithubutu kuhoji mamlaka au utendaji wa serikali.
Hadi sasa, upotevu wa kudumu wa wanaharakati na wakosoaji wakuu wa serikali bado ni kitendawili kisichoteguliwa, kikiacha familia zao kwenye simanzi ya milele.

Licha ya kuundwa kwa kamati mbalimbali za uchunguzi na shinikizo kutoka kwa mashirika ya kimataifa kama Human Rights Watch, majina mengi ya waliopotea bado hayajulikani walipo, jambo linalofanya maombolezo haya ya kimyakimya kuwa kilio endelevu cha kudai haki, ukweli, na uwajibikaji.
 
Kumbukumbu ya mwaka mmoja tangu Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 29, 2025, inaliacha taifa katika vilio vya chini kwa chini kutokana na makovu makubwa ya uvunjifu wa haki za binadamu.

Kipindi hiki kinatawaliwa na simanzi nzito, huku jamii ikikumbuka jinsi mazingira ya kisiasa yalivyobadilika na kuwa uwanja wa hofu, ambapo sauti mbadala zilidandamizwa kwa nguvu kubwa.
Matukio ya mauaji ya raia na waandamanaji yameacha vidonda visivyofutika katika historia ya Tanzania.

Ripoti za mashirika ya kutetea haki za binadamu na vyama vya siasa kama CHADEMA zinaonesha kuwa mamia Kama si maelfu ya wananchi na wapita njia walipoteza maisha kwa kupigwa risasi au kutumia nguvu kubwa kupita kiasi wakati na baada ya uchaguzi ule.

Kilio cha kumwagika kwa damu ya watu wasio na hatia kinaendelea kusikika mioyoni mwa familia zilizopoteza wapendwa wao bila kupata majibu ya kuridhisha.

Wimbi la utekaji nyara unaoratibiwa katika mazingira ya kutatanisha limekuwa mbinu kuu ya kuzima ukosoaji nchini.

Wanaharakati, wanasiasa wa upinzani, na hata raia wa kawaida wamekuwa wakichukuliwa mchana kweupe na watu wasiojulikana wenye silaha, mara nyingi wakitumia magari yasiyo na namba za usajili au usajili bandia na yaliyo na vioo vyeusi tii..!

Hali hii imeleta taharuki kubwa ambapo hakuna mkosoaji anayejisikia salama tena ndani ya nchi yake.
Mbali na kutoweka, visa vya utesaji wa kikatili dhidi ya wale wanaothubutu kunyanyua sauti zao vimeongezeka kwa kiwango cha kutisha.

Baadhi ya wahanga waliobahatika kupatikana wamesimulia mateso makali ya kisaikolojia na kimwili waliyokutana nayo huko uhamishoni au kwenye nyumba za siri.

Vitendo hivi vya kinyama vinalenga sio tu kuwaumiza wahusika, bali pia kutuma ujumbe wa hofu kwa jamii nzima ili isithubutu kuhoji mamlaka au utendaji wa serikali.
Hadi sasa, upotevu wa kudumu wa wanaharakati na wakosoaji wakuu wa serikali bado ni kitendawili kisichoteguliwa, kikiacha familia zao kwenye simanzi ya milele.

Licha ya kuundwa kwa kamati mbalimbali za uchunguzi na shinikizo kutoka kwa mashirika ya kimataifa kama Human Rights Watch, majina mengi ya waliopotea bado hayajulikani walipo, jambo linalofanya maombolezo haya ya kimyakimya kuwa kilio endelevu cha kudai haki, ukweli, na uwajibikaji.
Hili suala halijaisha ujue, bado kuna tume ya kutafuta waliotoa fedha kugharamia maandamano, kupanga na kutekeleza maandamano.
Baada ya hapo kamatakamata, kuteka na kuua vitaendelea kwa wale wote watakaotajwa na tume.
Kesi za wahaini zitaanza na sijui taifa litaponaje.
Huyu Lissu hatoki gerezani maana atakuwa ni mmoja wa wahusika watakaotajwa na tume ya Shaaban Lila kuhusika na "uhaini" wa Oct 29 na baada ya uchaguzi.
 
Hili suala halijaisha ujue, bado kuna tume ya kutafuta waliotoa fedha kugharamia maandamano, kupanga na kutekeleza maandamano.
Baada ya hapo kamatakamata, kuteka na kuua vitaendelea kwa wale wote watakaotajwa na tume.
Kesi za wahaini zitaanza na sijui taifa litaponaje.
Huyu Lissu hatoki gerezani maana atakuwa ni mmoja wa wahusika watakaotajwa na tume ya Shaaban Lila kuhusika na "uhaini" wa Oct 29 na baada ya uchaguzi.
Hata John Heche ataunganishwa tu kwenye mashtaka ya uhaini. Mbona akaunti yake imekutwa na hela nyingi zimeingia na hakuwa na maelezo zimetoka wapi
 
Kumbukumbu ya mwaka mmoja tangu Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 29, 2025, inaliacha taifa katika vilio vya chini kwa chini kutokana na makovu makubwa ya uvunjifu wa haki za binadamu.

Kipindi hiki kinatawaliwa na simanzi nzito, huku jamii ikikumbuka jinsi mazingira ya kisiasa yalivyobadilika na kuwa uwanja wa hofu, ambapo sauti mbadala zilidandamizwa kwa nguvu kubwa.
Matukio ya mauaji ya raia na waandamanaji yameacha vidonda visivyofutika katika historia ya Tanzania.

Ripoti za mashirika ya kutetea haki za binadamu na vyama vya siasa kama CHADEMA zinaonesha kuwa mamia Kama si maelfu ya wananchi na wapita njia walipoteza maisha kwa kupigwa risasi au kutumia nguvu kubwa kupita kiasi wakati na baada ya uchaguzi ule.

Kilio cha kumwagika kwa damu ya watu wasio na hatia kinaendelea kusikika mioyoni mwa familia zilizopoteza wapendwa wao bila kupata majibu ya kuridhisha.

Wimbi la utekaji nyara unaoratibiwa katika mazingira ya kutatanisha limekuwa mbinu kuu ya kuzima ukosoaji nchini.

Wanaharakati, wanasiasa wa upinzani, na hata raia wa kawaida wamekuwa wakichukuliwa mchana kweupe na watu wasiojulikana wenye silaha, mara nyingi wakitumia magari yasiyo na namba za usajili au usajili bandia na yaliyo na vioo vyeusi tii..!

Hali hii imeleta taharuki kubwa ambapo hakuna mkosoaji anayejisikia salama tena ndani ya nchi yake.
Mbali na kutoweka, visa vya utesaji wa kikatili dhidi ya wale wanaothubutu kunyanyua sauti zao vimeongezeka kwa kiwango cha kutisha.

Baadhi ya wahanga waliobahatika kupatikana wamesimulia mateso makali ya kisaikolojia na kimwili waliyokutana nayo huko uhamishoni au kwenye nyumba za siri.

Vitendo hivi vya kinyama vinalenga sio tu kuwaumiza wahusika, bali pia kutuma ujumbe wa hofu kwa jamii nzima ili isithubutu kuhoji mamlaka au utendaji wa serikali.
Hadi sasa, upotevu wa kudumu wa wanaharakati na wakosoaji wakuu wa serikali bado ni kitendawili kisichoteguliwa, kikiacha familia zao kwenye simanzi ya milele.

Licha ya kuundwa kwa kamati mbalimbali za uchunguzi na shinikizo kutoka kwa mashirika ya kimataifa kama Human Rights Watch, majina mengi ya waliopotea bado hayajulikani walipo, jambo linalofanya maombolezo haya ya kimyakimya kuwa kilio endelevu cha kudai haki, ukweli, na uwajibikaji.
Taifa lina lia lakini haliwezi kulia bule IPO siku kilio hiki cha haki kitasikika na haki itatamalaki ole wao ccm wazaniao kuwa. Tanzania ni miliki yao watalia na kusaga meno kwani siku yao inakuja🇹🇿😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
 
Taifa lina lia lakini haliwezi kulia bule IPO siku kilio hiki cha haki kitasikika na haki itatamalaki ole wao ccm wazaniao kuwa. Tanzania ni miliki yao watalia na kusaga meno kwani siku yao inakuja🇹🇿😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭😭
Mungu baba nisaidie kusahau habari za kuikomboa Tanganyika😭😭😭
Mungu nisaidie kuyazoea haya maumivu😭😭😭😭
 
Id yako imeekaa kishoga sana mwanetu, you better watch your back wahuni watakula kisaamvu
Hebu pita karibu yangu halafu ujifanye kama unaweka vizuri soksi Yako, utaenda kusimulia vizuri kwa mumeo.

We Yako ndo ya kishoga kabsaaa, hayo maneno mawili ya mwisho huwa naona kama ANAL PROLAPSE
 
Viongozi wa Chadema lazima wabebe msalqba wa dhambi ya kuwachochea vijana kuingia barabarani na kufanya fujo na kuchoma vituo vya polisi na hivyo kuwalazimisha Polisi kutumia risasi.
Ukiacha kesi ya Uhani inayo Mkabili Mwenyekiti wa Chadema Lissu pia viongozi wengine wote wa Chadema wanapaswa washitakiwe.
 
Hata John Heche ataunganishwa tu kwenye mashtaka ya uhaini. Mbona akaunti yake imekutwa na hela nyingi zimeingia na hakuwa na maelezo zimetoka wapi
Na camilius wambura naye ataunganishwa? Maana naye alikuwa na bl 3 kama mtumishi wa umma alizitoa wapi?
 
Kafungue kesi yake
Hiyo ya heche utafungua wewe?
Hakuna Cha pesa zilizoingizwa Toka nje Wala aliyehamasisha maàndamano. Aliyeamuru watu wauliwe ni Samia mwenyewe mnajitoa akili tu . Mbona mliowazika kwenye makaburi ya halaikii kule kondo?
 
Leo nilikuwa naelekea Kusini huko, aisee nilipoona yale mabango yao ya kampeni. Nchimbi &Samia , moyo ukaingia hofu na ubaridi 😭😭😭

Sijui kwanini yaani
 
Hapo ndipo tulipo taste kionja cha waht it takes to bring political revolution
 
Back
Top Bottom