Tahadhari: Tabia ya kunenepeana ya nini

Tahadhari: Tabia ya kunenepeana ya nini

Ukiridhika unene unakuja bila hata hodi, na utajikuta unashindia maji tu.

Hapa umesema kweli mkuu, mtu anaweza kuona una mihela kumbe misosi ya kujibana, ila kwa sababu umeridhika, unene tena ndio karibu. Unavimba tu.
 
Nimewaona wanaoenda kwene mazoezi ni waneneee kina dada kina baba mitumbo hiyooo.nauliza mlijiendekeza kwanini mpaka kuwa na manyama uzembe?tuwe makini kinga ni bora.hebu angalia kipindi cha mazoezi kwene luninga.

ndugu sababu kubwa ya unene ni kula!!! kama umefuatilia watu wanene au ukiwa nao karibu ni watu wanapenda sana kula...hata ukitembea nao mkichelewa kula tu atalalamika kama hajala wiki nzima....leo nilikuwa kituo cha basi nasubiri daladala akashuka jamaa mmoja mnene sana cha kwanza alichofanya ni kununua hindi la kuchoma na kuanza kula! hii ndio tabia ya watu wengi wanene wanapenda sana kula....

kundi lingine ni vijana hawa wanaoanza kazi hawa kabla ya kupata kazi kula ilikuwa shida,sasa mtu anapata kibarua anakuwa na kauwezo ka kuchagua ale nini[most of the time junky] basi ndio utamuona miezi mitatu tu tangu apate kazi mishavu hio,tumbo kule basi wenzie wanamsifia hapo ooh mara shvu dodo,kitambi kimetulia mwenyewe anaona sifa kumbe anafuga magonjwa....najua vibonge watanijia juu ila ndio ukweli,wengi wanakuwa wanene kwa sababu ya kula sana na kutofanya mazoezi.
 
Mkuu nina homa kali lakini umenifanya nipone kabisa ,nimefurahi sana
 
unene wangu achana nao,fuata biashara zako....Mwana FA.
 
kufanya mazoezi siyo lazima uwe mnene. Unawakejeli wnaofanya mazoezi wakati wewe umekaa. badilika
 
kwa sisi vijana kunenepa ndio style yetu ya kujipima vvu...sasa mtu unakula mara tatu kwa siku kwa nini ukonde?
 

Pamoja na kwamba utafanya mazoezi kila siku na kama hutazingatia unachokula itakuwa ni kazi bure!!!! Kama hujui nini chakula itakuwa ni bure…Unaweza ukala kila wakati hata kila baada ya saa moja mfano ukala mboga mboga mpaka jioni na usinenepe..Na unaweza ukala mara mbili au mara moja tu kwa siku mfano nyama ya nusu kilo na 75% ya hiyo nyama ikawa mafuta halafu utegemee utakuwa mwembamba au utapunguza unene hiyo itakuwa ni ndoto..
Utawakuta watu siku za wikiendi anakimbia labda kwa nusu saa amechoma kalori 200 halafu anakuja kufuta kreti ya bia na akaja kutamba kuwa anafanya mazoezi na anashangaa kuwa hapungui na anaongezeka kwa unene…kama jamaa hapo juu alivyosema una choma kalori 200 halafu unakuja kuingiza kalori 2000 unafikiri utapunguza unene??
Kusudi upunguze unene lazima uwe unakuwa na deficit ya kalori…nafikiri kwa mwanamme anahitaki kupata kalori 2500 kwa siku na mwanamke 2000..kwa mwanamme kusudi upunguze unene lazima ule chini ya kalori 2500 na kwa mwanamke chini ya 2000kalori….ukiongeza zaidi ya kalori hizo lazima tu utanenepa…the biggest enemy is kitchen ndugu zangu…
Kuwa mrefu au mnene ni kazi ya Mungu lakini kuwa mnene ni kazi ya binadamu….
Kwa nini tufanye kazi ya kufanya matangazo ya kampuni ya MICHELIN TIRES???wakati hulipwi hata senti??
 
Jamani mnataka tufanye nn? tukinenepa maneno chungu nzima! tukikonda mnatuita vimbaumbau! mtuache basi tumechoka!!!!
 
Wale Lishe Kamili Na Bora,Na Sio Bora Lishe
 
ndugu sababu kubwa ya unene ni kula!!! kama umefuatilia watu wanene au ukiwa nao karibu ni watu wanapenda sana kula...hata ukitembea nao mkichelewa kula tu atalalamika kama hajala wiki nzima....leo nilikuwa kituo cha basi nasubiri daladala akashuka jamaa mmoja mnene sana cha kwanza alichofanya ni kununua hindi la kuchoma na kuanza kula! hii ndio tabia ya watu wengi wanene wanapenda sana kula....

kundi lingine ni vijana hawa wanaoanza kazi hawa kabla ya kupata kazi kula ilikuwa shida,sasa mtu anapata kibarua anakuwa na kauwezo ka kuchagua ale nini[most of the time junky] basi ndio utamuona miezi mitatu tu tangu apate kazi mishavu hio,tumbo kule basi wenzie wanamsifia hapo ooh mara shvu dodo,kitambi kimetulia mwenyewe anaona sifa kumbe anafuga magonjwa....najua vibonge watanijia juu ila ndio ukweli,wengi wanakuwa wanene kwa sababu ya kula sana na kutofanya mazoezi.

Conventional wisdom !
kabla ya kumwona huyo akinunua muhindi ulimwona alikula nini kabla ya huo mhindi ? Usikute wewe umekula chapati mbili na chai asubuhi huku mwenzako kaanza na supu ya makaroni. Karudi kazidiwa na njaa akaamua kuidanganya kwa mhindi.
Lakini wewe ukamtumia Kama sampuli ya utafiti na kuhitimisha kwamba wanene ni walafi ..
 
Msilaumu watu bure ,wengine unene asili yao hata kama amehukumiwa kunyongwa mwaka mzima anasubiri adhabu yake bado atakuwa mnene vilevile
 
Back
Top Bottom