Tahadhari: Kuhamisha Fedha za Banks FD kwenda BOT kunaweza kuleta Escrow Season II


T

tajirijasiri

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
2,754
Likes
3,264
Points
280
T

tajirijasiri

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
2,754 3,264 280
Kila mtu anakumbuka jinsi fedha za Walipa kodi zilivyokwapuliwa toka Escrow Account pale BOT. Hebu tujiulize haya:-
1. Ni kiasi gani cha fedha kinazalishwa kwa kuweka fedha BOT, zaidi ya kile kinachozalishwa kwa kuweka fedha kwenye Commercial Banks Fixed Deposit Accounts?

2. Je, deposits za Commercial Banks zinakuzwa vipi, ili baadae deposits hizo zitumike kuwakopesha Wakulima, Wafanyakazi na Wafanyabiashara, na baadae kusisimua (Stimulate) shughuli za kiuchumi, kukuza soko la ajira na Serikali kukusanya kodi?

3. Je, ni kwa kiasi gani mapato ya Commercial Banks yataathirika, na kupelekea kupunguza wafanyakazi na kulipa kodi kiduchu?

4. Je, kuna ushahidi usio shaka juu ya kiasi gani cha fedha na kilichotwa na nani, kutoka Fixed Deposit Accounts za hizo Commercial Banks?

5. Je, BOT kuna malaika wasio na tamaa ya kuchukua fedha, na kama wapo, utatuhakikishia vipi kama hii sio mbinu ya wakubwa kuzisogeza fedha karibu ili wazipige kama walivyofanya kwenye Escrow Account?

Haya Maswali yakijibiwa, yatahalalisha uamuzi huo. Vinginevyo kutakuwa na shaka ya kuleta Escrow Season II, ambapo kwenye Season I watu walijibebea fedha kwenye sandarusi, Rambo, lumbesa, mabegi n.k. toka pale pale BOT.

Hayo tu kwa leo.
 
Simuchi

Simuchi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2016
Messages
274
Likes
192
Points
60
Age
29
Simuchi

Simuchi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2016
274 192 60
Walibeba kweny magunia
 
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined
Mar 26, 2009
Messages
3,939
Likes
2,409
Points
280
Sophist

Sophist

JF-Expert Member
Joined Mar 26, 2009
3,939 2,409 280
Kila mtu anakumbuka jinsi fedha za Walipa kodi zilivyokwapuliwa toka Escrow Account pale BOT. Hebu tujiulize haya:-
1. Ni kiasi gani cha fedha kinazalishwa kwa kuweka fedha BOT, zaidi ya kile kinachozalishwa kwa kuweka fedha kwenye Commercial Banks Fixed Deposit Accounts?

2. Je, deposits za Commercial Banks zinakuzwa vipi, ili baadae deposits hizo zitumike kuwakopesha Wakulima, Wafanyakazi na Wafanyabiashara, na baadae kusisimua (Stimulate) shughuli za kiuchumi, kukuza soko la ajira na Serikali kukusanya kodi?

3. Je, ni kwa kiasi gani mapato ya Commercial Banks yataathirika, na kupelekea kupunguza wafanyakazi na kulipa kodi kiduchu?

4. Je, kuna ushahidi usio shaka juu ya kiasi gani cha fedha na kilichotwa na nani, kutoka Fixed Deposit Accounts za hizo Commercial Banks?

5. Je, BOT kuna malaika wasio na tamaa ya kuchukua fedha, na kama wapo, utatuhakikishia vipi kama hii sio mbinu ya wakubwa kuzisogeza fedha karibu ili wazipige kama walivyofanya kwenye Escrow Account?

Haya Maswali yakijibiwa, yatahalalisha uamuzi huo. Vinginevyo kutakuwa na shaka ya kuleta Escrow Season II, ambapo kwenye Season I watu walijibebea fedha kwenye sandarusi, Rambo, lumbesa, mabegi n.k. toka pale pale BOT.

Hayo tu kwa leo.
Ordinary level commerce: elucidate the role of central bank. Ref. SA Butt, Essentials of Commerce in East Africa. Majibu yako huko,
 
T

tajirijasiri

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
2,754
Likes
3,264
Points
280
T

tajirijasiri

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
2,754 3,264 280
Ordinary level commerce: elucidate the role of central bank. Ref. SA Butt, Essentials of Commerce in East Africa. Majibu yako huko,
Mkuu sio kila mtu ana access na hicho material. At least ungeweka hints.
 
ng'ombo

ng'ombo

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2014
Messages
415
Likes
572
Points
180
ng'ombo

ng'ombo

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2014
415 572 180
Kwa kuongezea nnadhani wengi wengependa kujua je ni sheria ipi na ni kifungu gani cha hiyo sheria inayoruhusu mabenki ya biashara kufungua akaunti maalum (fixed account deposit) kwa mujibu wa Gavana wa Benki Kuu Prof. Benno Ndulu na hiyo interest inaenda wapi.? Je Mashirika ya Umma na Taasisi za Serikali zinauhusiwa kufungua akaunti maalumu (fixed account deposit) na je kuna matokeo chanya au hasi ya kufungua fixed account deposit.?
 

Forum statistics

Threads 1,274,136
Members 490,601
Posts 30,502,217