Tahadhari: Hii ni hatari sana kwenye simu | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tahadhari: Hii ni hatari sana kwenye simu

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Bornvilla, May 9, 2012.

  1. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #1
    May 9, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 921
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Kumekuwa na tabia ya watu
    wanapopokea simu huigeuza
    na kusikilizia nyuma hii ni
    hatari.
    Mionzi ya mawimbi ya umeme
    ambayo hugeuzwa kuwa sauti kutoka katika mnara wa simu
    hupokelewa au huingilia
    kupitia upande wa
    nyuma,hivyo ni hatari sana
    kwani unaposikilizia nyuma
    husababisha mionzi kupenya moja kwa moja sikioni
    nakwenda kuathiri ubongo.
    Madhara sio rahisi kuyaona
    haraka kwani huchukua muda
    mrefu,hivyo kumbuka kutumia
    simu kwa matumizi yake pia kumbuka kuiweka simu kwa
    kutanguliza kioo au upande
    wambele unapoweka mfukoni
    ili ile mionzi isije kuathiri
    mwili kwani kama utaigeuza
    mionzi itakuja na kugonga upande stahili ambao ni nyuma
    ya simu.
     
  2. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #2
    May 9, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,395
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    tatizo ni elimu juu ya radiations watu hawana. na hakuna kitu kinachohusika na utoaji elimu hiyo kwa watanzania sasa wafanyeje?
     
  3. Going Concern

    Going Concern JF-Expert Member

    #3
    May 9, 2012
    Joined: Jul 25, 2011
    Messages: 928
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    thanks mkuu, mungu akuzidishie,
     
  4. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #4
    May 9, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,792
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Thanxs mzee,nimekupata!
     
  5. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #5
    May 9, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 25,255
    Likes Received: 7,077
    Trophy Points: 280
    Thanks mpwa but yanayouwa ni mengi
     
  6. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #6
    May 9, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 1,002
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Kwa bahati mbaya wageuzaji wa simu hawaingii katika JF. Na ukiwaeleza majibu yatakuwa kama Elly hapo juu #5.
     
  7. N

    Nyuki baby Member

    #7
    May 9, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Masharouwalo ndo zao kupokea cm na kugeuza nyuma mbele! Na tabia hii wakiizoea watawageuza mpaka maduu wao ooh!
     
  8. kimpe

    kimpe JF-Expert Member

    #8
    May 9, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 660
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 60
    zipo simu zinazoruhusu kufanya hivo nyingine huwez ila wana sababu
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    May 9, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 29,989
    Likes Received: 5,150
    Trophy Points: 280
    thanx!
     
  10. P

    Papadoc Member

    #10
    May 10, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks for the information!
     
  11. n

    ngarambe Senior Member

    #11
    May 10, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo cm zao vimeo kwa mbele hawasikii na wengi ukiwaelimisha wanajibu wanavyotaka wao km ELLY
     
  12. K

    Kiduku JF-Expert Member

    #12
    May 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 481
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ​hiyo huwa nawaona kama malimbukeni flani hivi
     
  13. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #13
    May 10, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Asante kaka kwa taarifa tena siku hizi imekuwa fashion kwenye Nokia za tochi watu kugeuza simu.
     
  14. Fabolous

    Fabolous JF-Expert Member

    #14
    May 10, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 1,273
    Likes Received: 346
    Trophy Points: 180
    Asante sana mkuu kwa taarifa! Watumiaji wa Nokia tochi na michina ndio wengi wanamtindo huo watumiaji wa Smart hawana ulimbukeni huo!
     
  15. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #15
    May 10, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,563
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    akuna cm zinazoruhusu kugeuzwa mkuu wao ndio wanageuza kwa ujinga au show off period.
     
  16. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #16
    May 10, 2012
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Nadhaniinabidi ujarubu kusoma soma kuhusu wireless signal au mobile propagation .Then utaelewa kuwa habari uliyoandika siya kweli. . Sigals za wireless nyingi zinzoto kawenye anttena(minarayasimu in thiscase ) ni Omnidirectional

    [​IMG] [​IMG]

    So hizi ni dondooo



    • Mawimbi (Wirelss siganal) zinazotoka kwenye minara yasimu ni Omnidirectinal.Hijalishi simu imeleekezwa kusini au kakazinim, mashariki au magahribu au imegeuzwa juu au chini au inasikilizwa kwa nyuma au kwa mbele
    • kwa hiyo kama ni kweli mionzi na signas hio zina madhara ukigeuza simu basi hata usipoegeuza jua Mionzi ipo na nitapita tu sikioni nahata machoni mdomoni na puani nakwenyengozi.Sababu hiyo miozi ipo tu huioni . Kinanchofaynywa na simu ni kuibadilisha liisha kuwa sauti inayotambulika na binadamu
    • Dondoo ya mwisho nikuulize vipi ukigeuza radio nayo ina madhara ?

    Kama kuna makosa hope nitasahihishwa
     
  17. h

    handboy Senior Member

    #17
    May 10, 2012
    Joined: Mar 17, 2012
    Messages: 196
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Thanks for informing us mkuu!
     
  18. HT

    HT JF-Expert Member

    #18
    May 10, 2012
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sir/madam,
    is this true? as per my knowledge i think its a hoax and here is why:
    1. signals from BTS antenna are too weak to penetrate human body. even if I grant you that they are that strong, they are spread already so even one with no mobile phone should be affected
    2. whether you use front or back of your phone ht makes no difference. there is no special protection in front
    one point we can discuss which is the effect of signals emitted by your mobile phone.
     
  19. Cestus

    Cestus JF-Expert Member

    #19
    May 10, 2012
    Joined: Jan 23, 2011
    Messages: 1,001
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huwa napenda unavojibu hoja tu!!! :D
     
  20. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #20
    May 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 11,810
    Likes Received: 3,300
    Trophy Points: 280

    ngarambe na mzeelapa. Ni kweli watanzania ni wengi ni wabishi kwa kujifanya wajuaji. Ni sawa na pale unapomuelimisha mtu madhara ya kutumia gazeti kufungia vitafunwa kama maandazi,vitumbua,mihogo,viazi n.k. Ukimwambia mtu kwamba wino unaotumiwa kwenye magazeti una lead,kemikali yenye madhara kwa binadamu hususani kwenye mfumo wa fahamu na ubongo,anakupa jibu kama la Elli
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...