Swali la kichokozi: Wataalamu wa IT wanatolewa Rwanda,wataalamu wa viwandani watatolewa wapi?


VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
5,976
Likes
7,721
Points
280
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
5,976 7,721 280
Serikali ya Tanzania ya awamu ya tano,chini Rais Magufuli,inajipambanua kama Serikali ya viwanda. Ingawa bado hakujajengwa wala kuwa na matayarisho ya kiwanda chochote,'mahubiri' ya Serikali ni nchi ya viwanda.

Hivi juzi,Rais Magufuli amemuomba Rais Paul Kagame wa Rwanda wataalamu wa Teknolojia ya Mawasiliano ili kusuka mifumo ya ukusanyaji kodi wa TRA. Maombi hayo ya Rais yamejadiliwa,yamelalamikiwa na kusifiwa. Wataalamu wa Kinyarwanda watatua nchini muda wowote.

Kama wataalamu hao tu wanatoka Rwanda,wataalamu wa kujenga na kuendesha viwanda lukuki vitakavyojengwa nchini watatolewa wapi? Hivi,mfumo wa Rwanda wa IT aliutengeneza nani? Hivi,ni kweli Tanzania inazidiwa utaalamu na wataalamu wa IT na Rwanda?

Nchi ya viwanda,CCM mbele kwa mbele!

Mzee Tupatupa wa Lumumba (kwasasa Dodoma)
 
MAHANJU

MAHANJU

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2014
Messages
4,935
Likes
5,275
Points
280
MAHANJU

MAHANJU

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2014
4,935 5,275 280
Serikali ya Tanzania ya awamu ya tano,chini Rais Magufuli,inajipambanua kama Serikali ya viwanda. Ingawa bado hakujajengwa wala kuwa na matayarisho ya kiwanda chochote,'mahubiri' ya Serikali ni nchi ya viwanda.

Hivi juzi,Rais Magufuli amemuomba Rais Paul Kagame wa Rwanda wataalamu wa Teknolojia ya Mawasiliano ili kusuka mifumo ya ukusanyaji kodi wa TRA. Maombi hayo ya Rais yamejadiliwa,yamelalamikiwa na kusifiwa. Wataalamu wa Kinyarwanda watatua nchini muda wowote.

Kama wataalamu hao tu wanatoka Rwanda,wataalamu wa kujenga na kuendesha viwanda lukuki vitakavyojengwa nchini watatolewa wapi? Hivi,mfumo wa Rwanda wa IT aliutengeneza nani? Hivi,ni kweli Tanzania inazidiwa utaalamu na wataalamu wa IT na Rwanda?

Nchi ya viwanda,CCM mbele kwa mbele!

Mzee Tupatupa wa Lumumba (kwasasa Dodoma)
Rwanda bila shaka! Wahitimu wenyewe wanahitimu pale College of Engineering UDSM ahahahahaaaaas.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
11,315
Likes
10,618
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
11,315 10,618 280
Watatoka PANDAGECHIZA bila shaka
 
G

gm manyafu

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2016
Messages
234
Likes
77
Points
45
G

gm manyafu

JF-Expert Member
Joined May 19, 2016
234 77 45
Shida sana wagala
 
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2016
Messages
539
Likes
389
Points
80
I

IkuluKwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2016
539 389 80
Mbona walishakuja kutoka Kigali wako mitaani tu.
 
Alwayz on top

Alwayz on top

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2012
Messages
601
Likes
101
Points
60
Alwayz on top

Alwayz on top

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2012
601 101 60
Watatolewa Botswana
 
Mwelewa

Mwelewa

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2011
Messages
2,418
Likes
2,883
Points
280
Mwelewa

Mwelewa

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2011
2,418 2,883 280
Nadhani kunakitu kinapotoshwa. Siamini serikali inaweza achia taifa lingine isuke mifumo yake ya kitechnologia kama hili la mfumo wa ukusanywaji kodi. Hapa itakuwa wataalam toka Rwanda watashare ujuzi, changamoto, mafanikio waliyopata wakati wanasuka mfumo wao. Kufanya hivi inalenga kusaidia wataalam wetu wasuke mfumo wetu kirahisi wakitumia experience ya experts wa Rwanda kuepuka makosa.
 
C

Camp 05

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2013
Messages
1,031
Likes
353
Points
180
C

Camp 05

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2013
1,031 353 180
Na yule mtaalamu wa mifumo ya computer jeshini alitorokeaga wapi? Asije akawa ni moja wapo!
Jamii Forum kuna watu mna kumbukumbu mpaka Raha,ukisikia kupatwa Raisi kama Mwezi,Magufuli ana mihemko na Pia huenda ile kauli yake kuwa Uraisi angejua asingegombea,zile Thread za Rwanda za mwaka jana nani kazisahau haraka namna hii,huenda kuna special inerest kwa ccm kuivuruga nchi hii kila kona,but hivi sisi mbona hata hatushituki,May be ile thread ya IQ Inatuhusu sote.
 
zugimlole

zugimlole

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
1,864
Likes
812
Points
280
zugimlole

zugimlole

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2012
1,864 812 280
Very interesting
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,368
Likes
4,002
Points
280
Age
58
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,368 4,002 280
Serikali ya Tanzania ya awamu ya tano,chini Rais Magufuli,inajipambanua kama Serikali ya viwanda. Ingawa bado hakujajengwa wala kuwa na matayarisho ya kiwanda chochote,'mahubiri' ya Serikali ni nchi ya viwanda.

Hivi juzi,Rais Magufuli amemuomba Rais Paul Kagame wa Rwanda wataalamu wa Teknolojia ya Mawasiliano ili kusuka mifumo ya ukusanyaji kodi wa TRA. Maombi hayo ya Rais yamejadiliwa,yamelalamikiwa na kusifiwa. Wataalamu wa Kinyarwanda watatua nchini muda wowote.

Kama wataalamu hao tu wanatoka Rwanda,wataalamu wa kujenga na kuendesha viwanda lukuki vitakavyojengwa nchini watatolewa wapi? Hivi,mfumo wa Rwanda wa IT aliutengeneza nani? Hivi,ni kweli Tanzania inazidiwa utaalamu na wataalamu wa IT na Rwanda?

Nchi ya viwanda,CCM mbele kwa mbele!

Mzee Tupatupa wa Lumumba (kwasasa Dodoma)
Rwanda ina kila kitu kuzidi hata Europe, USA
 
C

Camp 05

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2013
Messages
1,031
Likes
353
Points
180
C

Camp 05

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2013
1,031 353 180
Nadhani kunakitu kinapotoshwa. Siamini serikali inaweza achia taifa lingine isuke mifumo yake ya kitechnologia kama hili la mfumo wa ukusanywaji kodi. Hapa itakuwa wataalam toka Rwanda watashare ujuzi, changamoto, mafanikio waliyopata wakati wanasuka mfumo wao. Kufanya hivi inalenga kusaidia wataalam wetu wasuke mfumo wetu kirahisi wakitumia experience ya experts wa Rwanda kuepuka makosa.
Kwanini wasipelekwe wakajifunze huko,mafunzo kazini,huwezi jifunza ujuzi kwa kukaribishwa chumba cha operation
 
MANI

MANI

Platinum Member
Joined
Feb 22, 2010
Messages
6,856
Likes
2,784
Points
280
MANI

MANI

Platinum Member
Joined Feb 22, 2010
6,856 2,784 280
Rwanda mfumo wao wa mapato ni asycuda ambao sisi tuliwacha na kwenda tancis kwa maelezo kuwa ni mpana na unakidhi sehemu zote kwa maana unaweza kuunganisha na sehemu tofauti zenye lengo moja. Sasa sijui hao wataalamu wataturudisha kwenye mfumo tuliouacha kwamba haukidhi.
 

Forum statistics

Threads 1,237,837
Members 475,675
Posts 29,302,821