Swali kwa Wanaopinga Mwendo wa Magufuli na Serikali Yake

Swali kwa Wanaopinga Mwendo wa Magufuli na Serikali Yake

Nilikuwa tayari kuona Tanzania inaoongozwa na Rungwe lakini sio kumuona fisadi Lowassa anachukua nchi. Kila maamuzi ambayo rais Dkt Magufuli anafanya yapo kwenye Ilani ya CCM...Kama chuki ya hao Nyumbu ipo, basi waichukie CCM ambayo imemtuma rais Magufuli atekeleze Ilani yake. Na hiyo inajumuisha ishu ya bomoa bomoa pia. Kurasa mbili zimeongelea hili suala na rais analitekeleza kwa ufasaha kabisa.

Nioneshe kwenye ilani ya CCM waliposema watafuta safari za nje ya nchi
 
Labda nikuulize swali Mzee Mwanakijiji,
Kwani Magufuli amefanya nini?
Kukusanya mapato ni kazi ya kila siku! Hata Kikwete alijivunia kutoa mapato kutoka bilioni 177 hadi bilioni 970 na wafuasi wake walimpongeza kweli huku wakimponda Mkapa! Huyu JK aliongoza mapato mara 7 zaidi! Magufuli naye ameongeza na watu harakaharaka wameanza kufanya yaleyale waliyofanya kwa Kikwete!

Nikuulize mleta mada; Magufuli kafanya nini?

Nyie wakati Kikwete alipokuwa "rais fresh" kisha akasuluhisha mgogoro wa Kenya, akateuliwa mwenyekiti wa AU akawika kimataifa si mlimsifia usiku na mchana? Leo ni kama mmebadili mlo kutoka wa mchana kwenda wa usiku ndani ya nyumba ileile!

Mimi naanza na sipepesi juu ya hili nampinga kwakusema kuwa; Sera yake ya bomoa bomoa ina makosa mengi kiufundi! Pia kama siyo utapeli Mbona hakuinadi ili watu wamchague huku wakijua kuwa tutapambana na bomoa bomoa? Kama alivyoinadi sera ya mahakama ya ufisadi?

Nikuulize tena kwa mara ya tatu; Magufuli kafanya nini?

Precisely...WATUELEZE hapa...Huyu bwana amefanya NINI?

Sijaona jambo lolote lililofanyika kwa umakini na utimilisho...Labda watuambie hawa mashabiki wa CCM
 
Mwanakijiji sema hukuwa na la kuandika.Labda umeimis sana Jf. Haya umejuaje kama kuna wanaompinga? Kama wapo na unajua si unajua sababu? Kwani magu kafanya nini cha kusifiwa?
 
Sababu kubwa hasa ya wao kumpinga Raisi Magufuli wala haihusiani na yale anayoyafanya bali ni chuki binafsi tu ambayo wanayo dhidi ya Raisi Magufuli kama biandamu na pili dhidi ya Chama chake cha CCM, hakuna kitu ambacho Raisi Magufuli atafanya ambacho watamuunga mkono, kwa kifupi ni wafuasi wa fisadi Lowasa na lengo lao kubwa ni kutaka fisadi Lowasa wao abakie relevant kwenye siasa za TanZania na ndiyo maana wanakesha wakiomba Miungu yao ili tu Raisi Magufuli ashindwe kwa maana kuna watu wengi sana TanZania leo hii hasa wale waliompigia kura fisadi Lowasa wanasema kwamba anayoyafanya Raisi Magufuli fisadi Lowasa kama angeshinda Uraisi asingethubutu na wala asingeweza kuyafanya hata tu theluthi yake!

Its Not about Lowasa here...Eleza Magufuli amefanya nini?

Usituambie kuhusu Mapato...Coz Kikwete Alitoka kwenye Bilioni 177 hadi bilioni 900....karibu increase ya 700%
 
[QUOTE="mizambwa, post: 15040108, member: 1214
Magufuli hakutoa ahadi ya kuwa akichaguliwa, serikali yake watabomoa nyumba za makazi ya watu katika hali hii ambayo inawaacha wananchi wakikosa sehemu za kuishi. Huenda ndio moja ya sera ya CCM uchaguzi uliopia, lakini mbona hawakuisema katika kampeni ili tujue kabla??

Ni serikali gani hii isiyo na huruma kwa wananchi wake??????

[/QUOTE]

Ni kweli ktk kampeni zake Magufuli hakuzunhumzia bomoabomoa, lakini kumbuka alisisitiza na ndio hulks yake juu ya usimamiaji Wa sheria. yote anayofanya kwa sasa ni usimamizi Wa sheria
 
Pole s
Labda nikuulize swali Mzee Mwanakijiji,
Kwani Magufuli amefanya nini?
Kukusanya mapato ni kazi ya kila siku! Hata Kikwete alijivunia kutoa mapato kutoka bilioni 177 hadi bilioni 970 na wafuasi wake walimpongeza kweli huku wakimponda Mkapa! Huyu JK aliongoza mapato mara 7 zaidi! Magufuli naye ameongeza na watu harakaharaka wameanza kufanya yaleyale waliyofanya kwa Kikwete!

Nikuulize mleta mada; Magufuli kafanya nini?

Nyie wakati Kikwete alipokuwa "rais fresh" kisha akasuluhisha mgogoro wa Kenya, akateuliwa mwenyekiti wa AU akawika kimataifa si mlimsifia usiku na mchana? Leo ni kama mmebadili mlo kutoka wa mchana kwenda wa usiku ndani ya nyumba ileile!

Mimi naanza na sipepesi juu ya hili nampinga kwakusema kuwa; Sera yake ya bomoa bomoa ina makosa mengi kiufundi! Pia kama siyo utapeli Mbona hakuinadi ili watu wamchague huku wakijua kuwa tutapambana na bomoa bomoa? Kama alivyoinadi sera ya mahakama ya ufisadi?

Nikuulize tena kwa mara ya tatu; Magufuli kafanya nini?
Pole saana!
 
Magufuli anakurupuka katika uongozi wake. Jambo ambalo linakera wengi ni kuhusu Bomoa bomoa. Ni jambo zuri lakini amekurupuka mno.

Kwa sasa inapaswa kuangalia namna ya kuleta mabadiliko ya kiuchumi na ndio wimbo wapinzani walikuwa WANAIMBA KATIKA KAMPENI. Na pia ndio maana watu wengi walijiunga na upinzani kwa kutaka mabadiliko ya kiuchumi. lakini unapombomolea mtu nyumba katika kipindi hiki unampa umasikini wa hali ya juu kabisa.

Watu waliichukia CCM kutokana na miaka yote kushindwa kuleta mabadiliko ya kiuchumi kwa wananchi wake. na ndio maana wengi walijiunga na upande wa upinzani na kufanya uchaguzi kuwa mgumu sana kwa upande wa chama tawala.

Tuna changamoto nyingi ambazo zipo katika jamii ndizo serikali tulitarajia wataanza nazo. Hata katika kampeni Rais Magufuli hakutoa ahadi ya kuwa akichaguliwa, serikali yake watabomoa nyumba za makazi ya watu katika hali hii ambayo inawaacha wananchi wakikosa sehemu za kuishi. Huenda ndio moja ya sera ya CCM uchaguzi uliopia, lakini mbona hawakuisema katika kampeni ili tujue kabla??

Ni serikali gani hii isiyo na huruma kwa wananchi wake??????
Kwa hiyo tuko tayari kuona mazingira yanaharibiwa na kukaa kimya kana kwamba ss ndio kizazi cha mwisho kuishi ktk ulimwengu huu. Msiongozwe na hisia.
 
Kwa hiyo tuko tayari kuona mazingira yanaharibiwa na kukaa kimya kana kwamba ss ndio kizazi cha mwisho kuishi ktk ulimwengu huu. Msiongozwe na hisia.

Je wameanza kuishi leo maeneo hayo hadi kufikia hatua ya kuwaondoa kama Mbwa????

Mlikuwa wapi miaka yote????

Kwa nini usitumike ustaarabu kani nao ni Watanzania siyo wakimbizi tuseme tunawarudisha nchini mwao!!!!!!!!

Je waende wapi???

Mtafikia wakati kusema kuwa warudi vijijini, tuelewe pia hata kule hawana nyumba za kwenda kuishi hivyo bado nyumba kule pamoja na nauli ya kwenda huko ni changamoto kwao. Inapaswa kutumika Busara kidogo hata kwa asiye na elimu kabisa ya darasani anaweza kugundua hili.

Tatizo ni namna linavyotekelezwa.
 
Kwa hiyo kama ulikuwa ni uamuzi wa utawala wa JK, je yeye hkuwa na Tingatinga kipindi hicho hadi akashindwa???

Tunacholalamika sisi ni utaratibu unaotumika kaika bomoabomoa ni mbovu. kama ni fidia na viwanja Mabwe pande walipewa wa bonde la Msimbazi, lakini leo wanaguswa hadi wa Mbezi, Boko, keko, Kinondoni na hadi Mikoani ambako hawakuwa na fidia yoyote. Na pia ni zoezi la kushitukiza ambalo linawaacha wananchi wakilala nje kwakukosa makazi.

Hivyo kinachofanyika ni ubabe kwa kuwa serikali ina uwezo wa kufanya watakacho, lakini haki ya binadamu haitendeki hapa.

Serikali ingepaswa kuanza na matatizo yanayotukumba wananchi tulio wengi hapa Tanzania na siyo kwa jambo kama hili ambalo lina wagusa wachache lakini tunasikitika wengi kutokana na maamuzi yasiyo na ubinadamu.
Kweli hata mi sioni kama bomoabomoa ni kipaumbele cha taifa bali ni komoakomoa. Alinselema!!!!!!!
 
Je wameanza kuishi leo maeneo hayo hadi kufikia hatua ya kuwaondoa kama Mbwa????

Mlikuwa wapi miaka yote????

Kwa nini usitumike ustaarabu kani nao ni Watanzania siyo wakimbizi tuseme tunawarudisha nchini mwao!!!!!!!!

Je waende wapi???

Mtafikia wakati kusema kuwa warudi vijijini, tuelewe pia hata kule hawana nyumba za kwenda kuishi hivyo bado nyumba kule pamoja na nauli ya kwenda huko ni changamoto kwao. Inapaswa kutumika Busara kidogo hata kwa asiye na elimu kabisa ya darasani anaweza kugundua hili.

Tatizo ni namna linavyotekelezwa.

Mkuu hivi hua unafuatilia utabiri wa hali ya hewa? Kama ndiyo,unafahamu utabiri uliofanywa na wataalamu wa hali ya hewa duniani msimu huu?
Kwa mfano ikatokea mafuriko na maafa kama ilivyotabiriwa unadhani wa kwanza kuathirika ni kina nani kama si watu wa mabondeni? Au mwenzetu unataka kuja kushangilia pale ukiona watu wa mabondeni wakibebwa wote na mafuriko. Kwa mfano wewe ndo Rais wetu wa Tanzania umepewa taarifa na wataalamu wa hali ya hewa kua kunatarajiwa mvua kubwa sana muda wowote kuanzia sasa ungefanyaje,ungewaacha tu mabondeni halafu huku unawajengea pahala salama ili waishi? Je mafuriko yakikukuta bado unajenga ilhali watu wako wapo mabondeni utakua umefanya kazi gani sasa? Kama serikali zilizopita zilihalalisha watu kujivunjia sheria kiholela kama kujenga mabondeni na kwenye fukwe je,huu utakua ni msamaha kwa serikali thabiti ya JPM? Halafu hapohapo ukumbuke kwamba hii ni serikali mpya yenye mikakati yake hivyo kuiunganisha na makosa ambayo yalifanyika na serikali zilizopita ni makosa maana inatekeleza mikakati yake. Hata hivyo ni mara ngapi serikali ilishatoa onyo kua watu watoke mabondeni lakini hawatoki kwa ubishi halafu mvua ikija serikali inakwenda kuwatoa juu ya paa zao kuwajengea mahema na kuwapa misaada mingine ya ki utu. Hivi tuendelee kweli kucheza michezo ya kabila hii kila misimu mibaya ya mvua,kweli? Siyo ubadhilifu wa kodi za wananchi kweli kwa watu wachache wenye kuleta mzaha mzaha? Eti mvua ikija,wengine wanakunywa maji wanakufa,wengine wanalala juu ya paa,wengine wanahamisha makazi yao vituo vya daladalaa mvua ikikatika wiki mbili wanarudi pamekauka kidogo wanaanza kutoa matope ndani wanalala ,wakiona wingu wanakimbia wengine mvua inawakuta inawaua.Haaa,ukiwapeleka Mabwe pande wanatoroka wanauza na saruji,mabati na misosi uliyowapa wanarudi tena bondeni. Hapana,serikali hii haiwezi kukubali kucheza michezo ya kitoto namna hii na watu wa mabondeni.
 
Dar es Salaam. Watu wawili, Moris Thomas na Kobero Peter wamefariki dunia na mwanamke mjane mwenye watoto 10, Mwashamu Hassan amepooza ikidaiwa kuwa ni baada ya nyuma zao kuwekewa alama X. Wote ni wakazi wa Mtaa wa Kigogo, Mbuyuni, Kinondoni.
Source : Mwananchi
 
Nisingefanya "bomoabomoa" kwa mpango unaofanyika sasa isipokuwa kwa majengo yanayo;
1. Zuia ujenzi au kuendelea kwa miradi mikubwa, kama ujenzi wa bomba la maji au barabara.
2. Yanayo "pose imminent danger" kwa maisha ya watu.

Ningeelekeza nguvu katika;
1. Kusimamisha ujenzi holela MPYA waina yeyote.
2. Kutenga fedha za kuweza kupima viwanja VINGI kwa ajili ya ujenzi wa makazi au viwanda katika miji yote.
3. Kwa kushirikiana na NHC na wataalamu wa ujenzi, kujenga nyumba za kutosha za kupangisha au kuuza ambazo zitakuwa katika maeneo yaliyopimwa na zenye kukidhi bajeti mbalimbali.
4. Kuweka utaratibu utakaowaongoza wale wanaotaka kujenga nyumba zao wenyewe katika maeneo maalumu yaliyopimwa.
etc.




Swali la Ugomvi: Kwa wale ambao hawakubali mabadiliko ambayo yanaongozwa na Magufuli na Serikali yake ni kitu gani ambacho wao wasingekifanya ambacho Magufuli amekifanya? Kwamba, kama wangekuwa na uwezo "wangetengua" mambo gani ambayo Magufuli ameyafanya hadi sasa?
 
Last edited:
_4.jpg
mkaruka hii picha sijakuelewa una maana gani kulinganisha na mchango nilochangia.
 
Swali la Ugomvi: Kwa wale ambao hawakubali mabadiliko ambayo yanaongozwa na Magufuli na Serikali yake ni kitu gani ambacho wao wasingekifanya ambacho Magufuli amekifanya? Kwamba, kama wangekuwa na uwezo "wangetengua" mambo gani ambayo Magufuli ameyafanya hadi sasa?




 
Magufuli anakurupuka katika uongozi wake. Jambo ambalo linakera wengi ni kuhusu Bomoa bomoa. Ni jambo zuri lakini amekurupuka mno.

Kwa sasa inapaswa kuangalia namna ya kuleta mabadiliko ya kiuchumi na ndio wimbo wapinzani walikuwa WANAIMBA KATIKA KAMPENI. Na pia ndio maana watu wengi walijiunga na upinzani kwa kutaka mabadiliko ya kiuchumi. lakini unapombomolea mtu nyumba katika kipindi hiki unampa umasikini wa hali ya juu kabisa.

Watu waliichukia CCM kutokana na miaka yote kushindwa kuleta mabadiliko ya kiuchumi kwa wananchi wake. na ndio maana wengi walijiunga na upande wa upinzani na kufanya uchaguzi kuwa mgumu sana kwa upande wa chama tawala.

Tuna changamoto nyingi ambazo zipo katika jamii ndizo serikali tulitarajia wataanza nazo. Hata katika kampeni Rais Magufuli hakutoa ahadi ya kuwa akichaguliwa, serikali yake watabomoa nyumba za makazi ya watu katika hali hii ambayo inawaacha wananchi wakikosa sehemu za kuishi. Huenda ndio moja ya sera ya CCM uchaguzi uliopia, lakini mbona hawakuisema katika kampeni ili tujue kabla??

Ni serikali gani hii isiyo na huruma kwa wananchi wake??????

Kuwabomolea watu wa mabondeni kama walio pembezoni mwa MTO msimbazi kwa upande wangu naona serikali ina huruma na wananchi wake.
 
Its Not about Lowasa here...Eleza Magufuli amefanya nini?

Usituambie kuhusu Mapato...Coz Kikwete Alitoka kwenye Bilioni 177 hadi bilioni 900....karibu increase ya 700%
Tusisahau kwamba awamu iliyopita ilisheheni taarifa za uongo! Increase gani ya 700%! Hizo bilioni 900 zilifanya kazi gani ya maana? Angalau Rais Magufuli alianza kazi kwa kuwanunulia vitanda wagonjwa Muhimbili kutokana na fedha ambazo Wabunge walitaka kuzitumia kujichana!
 
Back
Top Bottom