Swali la Ugomvi: Kwa wale ambao hawakubali mabadiliko ambayo yanaongozwa na Magufuli na Serikali yake ni kitu gani ambacho wao wasingekifanya ambacho Magufuli amekifanya? Kwamba, kama wangekuwa na uwezo "wangetengua" mambo gani ambayo Magufuli ameyafanya hadi sasa?
Mkuu MM naomba niliweke swali lako katika muktadha ninaoweza kuchangia
Kwanza, kupinga ni kukataa yanayofanyika. Kupinga si lazima iwe ubaya, inaweza kuwa ni kwa mtazamo tofauti.
Tukubaliane mitazamo tofauti tuweze kuzipa akili zetu nafasi za kuelewa na kuelewana sisi wenyewe
Pili, kutofautiana kwa mawazo si lazima iwe kupinga, ni namna ya jambo linavyofanywa
Na hapa ndipo ninapotolea mfano kujibu hoja yako inayofikirisha
Mosi, sote kwa pamoja tunakubaliana hali yetu ni mbaya katika kila kona.
Tunahitaji mtu mwenye uthubutu. Mtu huyo ndiye huyu anayesemwa.
Je, uthubutu maana yake ni kutenda tu au ni kutenda kwa maarifa?
Kwa mtazamo wangu, pengine finyu, hatua zinazochukuliwa hazina matatizo.
Hata hivyo, nina tatizo na jinsi zinavyochukuliwa na kutekelezwa
Hakuna jambo jipya ambalo halijawahi kufanyika katika yanayotokea.
Kinachotokea ni kuzindua 'restart' na kuhamasisha re-invigorate
Ningalikuwa katika nafasi uliyosema ningelifanya tofauti kwa namna ifuatayo
Ningeahirisha sherehe za uhuru kuokoa pesa, iwe ya usafi kama alivyofanya Magufuli.
Nisingeishia hapo kwasababu usafi ni jambo la kila siku.
Jioni niongee na waganga wakuu wa mikoa,wilaya, mabwana afya, waziri wa afya na naibu,meya na madiwani wake Diamond jubilee niwape ultimatum . Kupitia wa ningetoa ujumbe kwa nchi nzima.
Kwamba, jiji , miji na mitaa imesafishwa tarehe 9, sitaki kuona uchafu ulioondolewa unarudi tena.
Kwamba, eneo lenye taka wahusika watawajibika mara moja na hapa ni wahusika wa afya na miji
Kipindu pindu kikitokea mtu akapoteza maisha au kikadumu kwa siku 3, wahusika vIongozi/watendaji wa sekta ya afya, jiji, mji na manispaa waeleze kwanini kimetokea na kwanini wasiwajibike baada ya siku 3
Ningewaambia tarehe 9 dec ya mwaka mwingine si ya usafi tena, eneo litakalokumbwa na magonjwa ya mlipuko mara 3 katika kipindi hicho cha mwaka, wahusika watimuliwe 9 dec saa 1 asubuhi
Ningeagiza jiji livunje kandarasi za wakusanyi taka wanaotumia mikokoteni.
Mkandarasi aje na mashine za kisasa , na kupewa mkataba unaoeleza ABCD za majukumu yake.
Mkandarasi atakayezembea, bodi iliyompa kazi na wahusika wataubeba 'msalaba'
Jiji liziibue mitaro na kusimamia sheria za utuapji hovyo wa taka.Wakishindwa majukumu wanakwenda na maji
Nita Impose tax kwa makampuni yanayotumia chupa za plastic na mifuko kuyataka yachukue social responsibility kutokana na uchafu wa bishaa zao. Asiyetaka au kuweza akae pembeni
Nitampa habari waziri husika mabwana wasimamishe uuzaji holela wa vyakula barabarani.
Vyakula viuzwe maeneo yanayokidhi usafi,kinyume chake wahusika wanabebwa na maji on spot
Sitahangaika na mabwana afya katika kusimamia shughuli. Nitakula sahani na wakubwa zao tu
Kwamba pindu pindu lipo siku 3, waziri atoe maelezo i. Yasipokidhi haja jioni naapisha mwingine
Structure nzima nitaijenga ifanye kazi kwa pamoja, na sitafanya micro management
system itakayofanya kazi yenyewe kila mtu akimkaba shati mwenzie
Niikiminya waziri mkuu au waziri husika, maumivu anayasikia bwana afya wa mtaa (trickle down)
Ni usafi endelevu wa kuokoa pesa, si pesa za sherehe bali zinazotumika kutibu magonjwa yanayozuilika mengine kwa kufagia tu.
Nisingefanya kama tukio la siku moja baada ya hapo tunarudi pale pale hadi tukio lingine tena, upotevu wa muda kwa ' unsustainable project'
Ahsante