Sumaye: Nimenunua shamba kwa kiinua mgongo changu

Sumaye: Nimenunua shamba kwa kiinua mgongo changu

Waambie viongozi wako wa chama wakuoneshe list ya vibaka wa Stanbic waliokwapua mijihela ya Escrow...

Ni lazima ifike stage tuelewe kuwa Ukawa ni makapi na mafisadi waliotokea ccm, ukawa ni wapinzani wa kutaka madaraka hii ni risk sana. Ukawa mmepoteza uhalisia tamaa zimewajaa kuliko utu, namiss chadema ya zamani mmejazana kwa umoja busara zero
 
Kinafurahisha kama sio kusikitisha, wale waliokuwa wanamnyoshea vidole Sumaye kwa kwa miaka mingi kwa sasa eti wamekuwa ni watetezi wake.

Hili taifa lina baadhi ya watu wa ajabu kweli
 
Sijui hili lina mashiko gani! Mashamba mangapi yanamilikiwa na wageni na hawayaendelezi na wanatunyanyasa lakn tupo kimya!

Hivi mtanzania mwenzetu kumiliki shamba ni tatizo!
 
Sumaye:

"Mimi ni mkweli sana, ni kweli nina shamba langu Morogoro nimelinunua kwa kiinua mgongo changu.

Mimi sikutaka kuwekeza kwenye majumba kwa kuwa nilikuwa sina pesa nyingi za kununua magorofa ndio maana nikaamua kuwa mkulima"

Ndio lile la magereza au hilo ni lile lingine
 
Sumaya chapa kazi usisikilize maneno ya wapuuzi. Waambie watoe maboriti kwenye macho yao ndipo watakapoona kibanzi kilichopo jichoni mwako! Piga kazi na Lowassa MUNGU YU NANYI
 
Wapi zabunni ilitangazwa kwamba shamba hilo linauzwa. Mnada wa kuuza ulikuwepo lini. Alishindana na akina nani? Isije ikawa alitumia mbinu chafu na madaraka kujipatia hiyo ardhi
 
maadam kanunua shamba hilo kihalali sioni sababu yoyote ya kumshambulia,mbona mjomba wangu ana mashamba makubwa mengi pia?na ni mtu wa maadili sana.hoja hapa ni wale wanaokwapua fedha za umma kwa matumizi yasiyotarajiwa yaani wabadhirifu na mafisado.
 
Sumaye:

"Mimi ni mkweli sana, ni kweli nina shamba langu Morogoro nimelinunua kwa kiinua mgongo changu.

Mimi sikutaka kuwekeza kwenye majumba kwa kuwa nilikuwa sina pesa nyingi za kununua magorofa ndio maana nikaamua kuwa mkulima"

Wanaisia kwa unafiki hawaoni aibu,
mtu unajulikana vizuri halafu unaleta bla bla hapa,kila kona kashfa za mapori za maeneo makubwa.Bora akae kimya sisi wananchi sio mazuzu.Mr zero kujiita masikini ni uongo wananchi wanakufaham vizuri.Huku na kule maeneo ya wananchi na ya uma yametiwa mfukoni.
 
maadam kanunua shamba hilo kihalali sioni sababu yoyote ya kumshambulia,mbona mjomba wangu ana mashamba makubwa mengi pia?na ni mtu wa maadili sana.hoja hapa ni wale wanaokwapua fedha za umma kwa matumizi yasiyotarajiwa yaani wabadhirifu na mafisado.

ndugu uhalali upi wakati unaambiwa alitumia wadhifa wake wa u pm kupora shamba la magereza huko kibaigwa,mvomero....,Mr zero kwa aridhi yakukwapua anapewa shikamoo.
 
Ilan za vyama vya siasa karibu zote zinasema tutauondoa umaskin ..lakin tukianza kuwa matajir tutaaanza kuambiwa ss n mafisadi...duh atari sana hii.
 
Hivi mnajua bei za mashamba nje ya mini au mikoani? Morogoro eka inanza sh elfu 20 na kuendelea sehemu potential ndio eka wanauza hadi laki,tu assumes sumaye slinunua kwa sh elfu 10 maana alinunua zamani 2005,so kwa eka 300 ni sawa ni sh 3m......Na Kuna kipindi anahojiwa na tido aliweka wazi kwamba mashamba ni bei rahisi sana ,Nenda kiwangwa Kuna mashamba hadi laki 2 kwa eka.
 
Viongozi wote walioshika madaraka kupitia CCM ni Mafisadi isipokuwa Nyerere J.K
Wengine waliuza vipande vya nchi uarabuni,wengine wamejimilikishia migodi,wengine biashara hazieleweki ila ukwasi wa watoto wao hauna kipimo!
Wengine familia zina kashfa za drug dealing,wengine wamegawa nyumba za serikali kwa ma-baby wao na kadhalika
 
Mtanzania akinunua hekari 300 anaitwa fisadi mtu kutoka nje anaweza kupewa hata hecta 100,000 hutosikia kelele.
 
Ukitaka kununua/kupewa ardh zaidi ya eka 50 unaomba katika wilaya husika. Eka 50 unaomba hapo hapo kijijini. Nadhani wilaya husika wana taratibu ambazo wanafuata (Kwani kijiji huwa kuna taratibu za kuwajulisha wana kijiji na kuna kamati mbali mabali lazima ziridhie). Kama hizi taratibu hazikufuatwa huko wilayani basi kuna tatizo. Huwa haitangazwi tenda ni taratibu tu walizojiwekea ndiyo lazima zifuatwe.
tenda ya kuuzwa hilo shamba ilitangazwa wapi na mlishindanishwa na wanunuzi wengine kina nani na lini?
 
Mashamba Tanzania yako mengi wapi uliwahi ona Tenda?

mimi mwenyewe nimeshangaa eti kuuzwa shamba kwa tenda wakati NEC kutengeneza karatasi za kura hawakutangaza tenda ni kampuni ile ile wanataka shamba litangazwe kwa tenda..
 
magufuri katika ubora wake


MIMI NATAKA SHAMBA LA KIBAIGWA ; SIO KWA KUKODIWA NA S.U.MAY SHILING 100000 KWA HEKARI;

TUNAKUWA KAMA SQUARTEL KATIKA ARDHI YETU

IKIZIBNNGATIWA 80 NI HIFADHI
 
Back
Top Bottom