Sumaye: Nimenunua shamba kwa kiinua mgongo changu

Sumaye: Nimenunua shamba kwa kiinua mgongo changu

lendila

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2012
Posts
5,805
Reaction score
4,374
Sumaye.

"Mimi ni mkweli sana, ni kweli nina shamba langu Morogoro nimelinunua kwa kiinua mgongo changu.

Mimi sikutaka kuwekeza kwenye majumba kwa kuwa nilikuwa sina pesa nyingi za kununua magorofa ndio maana nikaamua kuwa mkulima"
 
Sumaye:

"Mimi ni mkweli sana, ni kweli nina shamba langu Morogoro nimelinunua kwa kiinua mgongo changu.

Mimi sikutaka kuwekeza kwenye majumba kwa kuwa nilikuwa sina pesa nyingi za kununua magorofa ndio maana nikaamua kuwa mkulima"

He is right... pamoja na kwamba alipata priviledge ya ile ownership ya land, but he was honest enough
 
Mtu anaiba eneo la gereza mtu anaiba eneo la makao makuu ya wilaya itakapojengwa halafu unasema kumiliki ardhi sio issue NYUMBU kweli hamjitambui issue ardhi hiyo kaipataje kihalali au ya wizi na ulaghai kumsafisha Form six prime minister ni ngumu sana kila mtu anajua ni kibaka mpaka shetani anajua Sumaye ni mwizi
 
hivi mtu kumiliki ardhi Tanzania ni ishu?
mbona kuna mapori yalikuwa yanakatwa kwa 10000 per acre na yameshikiliwa na vigogo wa ccm!na hamsemi?

haya mapori yalikuwa na ghala la wanakijiji pia? ishu hapa ni yale mashamba na ranchi zilizo kuwa mali ya umma na wajanja wakajimilikisha kiujanjaujanja. usilinganishe kifo na usingizi eti kwa kuwa wahusika wote wanakuwa wamefunga macho.
 
haya mapori yalikuwa na ghala la wanakijiji pia? ishu hapa ni yale mashamba na ranchi zilizo kuwa mali ya umma na wajanja wakajimilikisha kiujanjaujanja. usilinganishe kifo na usingizi eti kwa kuwa wahusika wote wanakuwa wamefunga macho.

hapo mfafanue siyo kusema ardhi tu,siyo kila mtu anafahamu ni eneo gani linazungumziwa, na nimemjibu mleta mada kama alivyoanzisha uzi bila kufafanua kwa kina.
 
Katika miaka yako 10 Bwn. Sumaye kuna lolote la maana ulilofanya ukiwa waziri mkuu?

Na zile damu za Waislamu kule Zanzibar unasemaje? Nazo ulizimwaga kwa kutumia kiinua mgongo chako? Uchu wa madaraka unakusumbua tu huna lolote. Eddo akikupa uwaziri mkuu tena tutaanzisha vuguvugu lingine la mabadiliko. Hovyo kabisa!
 
Mtu anaiba eneo la gereza mtu anaiba eneo la makao makuu ya wilaya itakapojengwa halafu unasema kumiliki ardhi sio issue NYUMBU kweli hamjitambui issue ardhi hiyo kaipataje kihalali au ya wizi na ulaghai kumsafisha Form six prime minister ni ngumu sana kila mtu anajua ni kibaka mpaka shetani anajua Sumaye ni mwizi

Mpigie kura Lowassa akuokoe wewe na vizazi vyako.

Usije sema sikukuambia ukiwa kibarua wetu.

Na hili ndilo Neno la Mungu.
 
Kuliko kuwa na rais fisadi anae saidiwa na wengi wenye uchu na madaraka wasio na utu, Ni bora kuongozwa na rais ambaye sio fisadi anaweza wakontrol mafisad wengine nyuma yake

Yaani unamaanisha tuongozwe na yule aliyehonga nyumba ya serikali kwa mchepuko wake?

Si atahonga rasilimali zetu kwa wakoloni huyu...
 
Back
Top Bottom