Sophia simba hana hadhi ya kuwa waziri, JK kachemsha saaana!!! Nitachambua hili...


eliesikia

eliesikia

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
448
Likes
75
Points
45
eliesikia

eliesikia

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
448 75 45
WAZIRI wa zamani Nchi, Ofisi ya Rais (Utawala Bora), Sophia Mnyambi Simba, huko nyuma amewahi pia kutoa kauli zenye ukakasi akimshambulia mfanyabiashara (Mengi kuwa sio mwanaCCM )na mmoja wa wafadhili wa chama tawala kilichomweka waziri huyo madarakani.

Ni huyu huyu Sophia ambaye chama chake kimekanusha matamshi aliyotatoa mbele ya kadamnasi kuwashambulia wabunge wa kuchaguliwa walio mume na mke – John Malecela na Anne Kilango Malecela.

Ni huyu Sophia mwenye dhamana ndani ya wizara nyeti ya Utawala Bora, yenye wajibu wa kusimamia mienendo ya watumishi wa umma, iliyo chini ya Ofisi ya Rais.

Ni Sophia ndiye anayewajibika katika kusimamia na kutekeleza kiapo chake cha utii na kumshauri vema Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, katika masuala mbalimbali yenye maslahi kwa taifa, bila migogoro yoyote.

Ni huyu Sophia, ambaye ndani ya chama chake, amekabidhiwa dhamana ya uenyekiti wa Jumuiya ya Wanawake (UWT) - wanaokiamini, kukipenda na kukitumikia chama tawala, yaani CCM.

Ni huyu Sophia aliyedaiwa kumwangushia kipigo, aliyekuwa mwenyekiti wa jumuiya hiyo, Janeth Kahama, wakati wa mchakato na kampeni za kumtafuta mwenyekiti wa wanawake hao kwa njia ya kura.

Ni Sophia huyu huyu, aliyewahi kukaririwa na vyombo vya habari akiwatetea wafanyabiashara wakubwa wanaotuhumiwa kwa ufisadi na kuzua gumzo na kuharibu upepo wa nchi wakati huo.

Sophia Simba, kwangu ni mwanamama anayekurupuka. Ni Waziri asiyejipa muda wa kutafakari na kueleza anachokifahamu. Wakati mwingine nahisi anatumika ama kwa nia ovu au kwa maslahi ya taifa ili kuharibu mwelekeo ama kuwasahaulisha walalahoi kero zinazowakabili.

Ni Sophia, aliyejaribu kucheza ngoma tofauti ya vita dhidi ya ufisadi iliyoanzishwa na viongozi wa vyama vya upinzani kabla ya kupokelewa kwa shangwe wa wakuu wa chama chake, akiwemo rais aliyemteua kushika nafasi ya uwaziri.

Ni Sophia aliyewashangaza wasomi na wasio wasomi, pale alipojiinua na kuishambulia familia ya wanasiasa, akiwemo mkongwe, Mzee Malecela.

Ni huyu Waziri Sophia aliyewaacha vinywa wazi wachambuzi, wajuzi na wananchi wa kawaida pale alipowashambulia kwa tuhuma mbalimbali wanasiasa wenzake.

Ni wapi alipokuwa Sophia kiasi cha kuzikalia tuhuma nzito za wanasiasa hao na kujinasibu kwamba ndani ya chama chao cha CCM hakuna msafi, wote ni mafisadi?

Ni imani yangu kwamba Sophia anahitaji kubanwa ili aanike tuhuma zote anazozifahamu, pengine atalisaidia taifa na kulirejesha kwenye mstari ili walalahoi waone raha na faida ya kuzaliwa juu ya ardhi ya Tanzania.

Pamoja na yote, nina ushauri kwa mkuu wake wa kazi. Kwanza amfukuze kwa sababu amejidhihirisha kwamba hafai kuwa kiongozi wa wanyonge kwa sababu ameshindwa kusimamia mienendo ya watumishi wa umma.

Sophia aanze kufuatiliwa, ahojiwe na Taasisi ya Kupambana na Kuzuia Rushwa (TAKUKURU), Polisi na Usalama wa Taifa.

Ni huyu sophia Simba aliyesema (akiwambia UWT members) kuwa kama Mumeo hapendi CCM basi usimpe unyumba.. Anaonyesha wazi kuwa Ngono kwake yeye ni jambo muhimu zaidi kuliko kuendelea na misimamo sawia ya kinchi na utaifa.:A S cry:

Ni Imani yangu kwamba kuondolewa kwa waziri huyu katika nafasi aliyonayo, kutabadili fikira zangu kwamba analipwa fadhila za mema machache aliyoyatenda wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu wa mwaka 2005(kumpitisha JK pale CCM).

nawasilisha
Source: freemedia:israel:
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,796
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,796 280
Nitashangaa sana sana jk akimrudisha huyu kilaza mwenzao uwaziri...nitashanga sanaa.....uwaziri sio size yake huyu labda secretary wa makamba pale lumumba.
 
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2009
Messages
5,878
Likes
1,836
Points
280
Ndumbayeye

Ndumbayeye

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2009
5,878 1,836 280
mkuu badala yake apewe nani anayefaa?
 
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2010
Messages
12,010
Likes
6,135
Points
280
Jay One

Jay One

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2010
12,010 6,135 280
huyu hawezi waza zaidi ya ngono, worst ever minister i saw inTZ history, mmmhh chaguo la JK..!!!!!! na hii yote ndio mjue WHOOOOOOOOOOOO ISSSSSSSSSS JJJJJJJJKKKKKKKKKK
 
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2009
Messages
3,378
Likes
138
Points
160
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2009
3,378 138 160
Nitashangaa sana sana jk akimrudisha huyu kilaza mwenzao uwaziri...nitashanga sanaa.....uwaziri sio size yake huyu labda secretary wa makamba pale lumumba.
lakini kwa uwezo wa kufikiri wa raisi huyu wa ccm hakuna la kushangaa tegemea uozo
 
akashube

akashube

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2009
Messages
401
Likes
4
Points
33
akashube

akashube

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2009
401 4 33
Kwa CCM huyu Sophia Simba ndiye anafaa kuwa Rais. Hukumsikia JK anakwambia Makinda kafungua mlango na sasa kinamama wanaweza kutwaa nafasi ya juu kabisa.

Kwani Sophia Simba ana tofauti gani na JK? Angalau Sophia Simba anaonekana ni imara kuliko JK.

What matters doesn't matter in CCM!!!!!!!!!!!!!!!!
 
T

Technology

JF-Expert Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
736
Likes
140
Points
60
T

Technology

JF-Expert Member
Joined Oct 19, 2010
736 140 60
Jamani leteni mada za maana badala ya kuwashambulia watu mmoja mmoja, hii ni forum makini na sio chama cha mashoga au wasagaji
 
akashube

akashube

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2009
Messages
401
Likes
4
Points
33
akashube

akashube

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2009
401 4 33
Jamani leteni mada za maana badala ya kuwashambulia watu mmoja mmoja, hii ni forum makini na sio chama cha mashoga au wasagaji
Kwanini wewe usilete hizo unazoziona za maana. Unasubiri uletewe...mbona hiyo ndiyo tabia ya mashoga na wasagaji!!!!!!!!
 
Fredwash

Fredwash

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2009
Messages
607
Likes
183
Points
60
Fredwash

Fredwash

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2009
607 183 60
Nitashangaa sana sana jk akimrudisha huyu kilaza mwenzao uwaziri...nitashanga sanaa.....uwaziri sio size yake huyu labda secretary wa makamba pale lumumba.

mimi nitashangaaa akimnyima uwaziri, JK neve stop to amaze me, kile ambacho waungwana wanatarajia hatafanya yeye ndio anakifanya.
 
M

Mapinduzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2008
Messages
2,427
Likes
23
Points
0
M

Mapinduzi

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2008
2,427 23 0
WAZIRI wa zamani Nchi, Ofisi ya Rais (Utawala Bora), Sophia Mnyambi Simba, huko nyuma amewahi pia kutoa kauli zenye ukakasi akimshambulia mfanyabiashara (Mengi kuwa sio mwanaCCM )na mmoja wa wafadhili wa chama tawala kilichomweka waziri huyo madarakani.

Ni huyu huyu Sophia ambaye chama chake kimekanusha matamshi aliyotatoa mbele ya kadamnasi kuwashambulia wabunge wa kuchaguliwa walio mume na mke – John Malecela na Anne Kilango Malecela.

Ni huyu Sophia mwenye dhamana ndani ya wizara nyeti ya Utawala Bora, yenye wajibu wa kusimamia mienendo ya watumishi wa umma, iliyo chini ya Ofisi ya Rais.

Ni Sophia ndiye anayewajibika katika kusimamia na kutekeleza kiapo chake cha utii na kumshauri vema Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, katika masuala mbalimbali yenye maslahi kwa taifa, bila migogoro yoyote.

Ni huyu Sophia, ambaye ndani ya chama chake, amekabidhiwa dhamana ya uenyekiti wa Jumuiya ya Wanawake (UWT) - wanaokiamini, kukipenda na kukitumikia chama tawala, yaani CCM.

Ni huyu Sophia aliyedaiwa kumwangushia kipigo, aliyekuwa mwenyekiti wa jumuiya hiyo, Janeth Kahama, wakati wa mchakato na kampeni za kumtafuta mwenyekiti wa wanawake hao kwa njia ya kura.

Ni Sophia huyu huyu, aliyewahi kukaririwa na vyombo vya habari akiwatetea wafanyabiashara wakubwa wanaotuhumiwa kwa ufisadi na kuzua gumzo na kuharibu upepo wa nchi wakati huo.

Sophia Simba, kwangu ni mwanamama anayekurupuka. Ni Waziri asiyejipa muda wa kutafakari na kueleza anachokifahamu. Wakati mwingine nahisi anatumika ama kwa nia ovu au kwa maslahi ya taifa ili kuharibu mwelekeo ama kuwasahaulisha walalahoi kero zinazowakabili.

Ni Sophia, aliyejaribu kucheza ngoma tofauti ya vita dhidi ya ufisadi iliyoanzishwa na viongozi wa vyama vya upinzani kabla ya kupokelewa kwa shangwe wa wakuu wa chama chake, akiwemo rais aliyemteua kushika nafasi ya uwaziri.

Ni Sophia aliyewashangaza wasomi na wasio wasomi, pale alipojiinua na kuishambulia familia ya wanasiasa, akiwemo mkongwe, Mzee Malecela.

Ni huyu Waziri Sophia aliyewaacha vinywa wazi wachambuzi, wajuzi na wananchi wa kawaida pale alipowashambulia kwa tuhuma mbalimbali wanasiasa wenzake.

Ni wapi alipokuwa Sophia kiasi cha kuzikalia tuhuma nzito za wanasiasa hao na kujinasibu kwamba ndani ya chama chao cha CCM hakuna msafi, wote ni mafisadi?

Ni imani yangu kwamba Sophia anahitaji kubanwa ili aanike tuhuma zote anazozifahamu, pengine atalisaidia taifa na kulirejesha kwenye mstari ili walalahoi waone raha na faida ya kuzaliwa juu ya ardhi ya Tanzania.

Pamoja na yote, nina ushauri kwa mkuu wake wa kazi. Kwanza amfukuze kwa sababu amejidhihirisha kwamba hafai kuwa kiongozi wa wanyonge kwa sababu ameshindwa kusimamia mienendo ya watumishi wa umma.

Sophia aanze kufuatiliwa, ahojiwe na Taasisi ya Kupambana na Kuzuia Rushwa (TAKUKURU), Polisi na Usalama wa Taifa.

Ni huyu sophia Simba aliyesema (akiwambia UWT members) kuwa kama Mumeo hapendi CCM basi usimpe unyumba.. Anaonyesha wazi kuwa Ngono kwake yeye ni jambo muhimu zaidi kuliko kuendelea na misimamo sawia ya kinchi na utaifa.:A S cry:

Ni Imani yangu kwamba kuondolewa kwa waziri huyu katika nafasi aliyonayo, kutabadili fikira zangu kwamba analipwa fadhila za mema machache aliyoyatenda wakati wa kampeni za uchaguzi mkuu wa mwaka 2005(kumpitisha JK pale CCM).

nawasilisha
Source: freemedia:israel:

chezea Mwanakijiji.
 
M

Mabuya

Member
Joined
Nov 19, 2008
Messages
25
Likes
1
Points
3
M

Mabuya

Member
Joined Nov 19, 2008
25 1 3
umenikuna lakini umewasahau Dk Shukuru Kawambwa & Hawa Ghasia sijaona walichofanya TRL,ATCL,bandari hakuna kitu kero kero kero na utumishi wa uma ndo yale yale mauozo hata Mhe Jenista Mhagama alisha sema .wakitemwa ntafanya sherehe ntawambia venue
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Wewe ndiye kilaza kama hujui PR nini!
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
6,579
Likes
4,799
Points
280
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
6,579 4,799 280
Kwa JK hakuna lisilowezekana, Megji -mmoja wa mafisadi wa EPA-kesharudi mjengoni! Na bado kina masha, buriani, worse still EL anaweza kupewa wizara!
 

Forum statistics

Threads 1,238,907
Members 476,226
Posts 29,336,526