Somo la kijinga kutoka kwa mjinga kwenda kwa wajinga! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Somo la kijinga kutoka kwa mjinga kwenda kwa wajinga!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by jingalao, Aug 11, 2015.

  1. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2015
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 19,247
    Likes Received: 10,427
    Trophy Points: 280
    Mwaka huu wa uchaguzi ni wa kijinga sana.

    Ni mwaka wa wajinga kuambiana ujinga na kukubaliana katika ujinga.

    Mbaya zaidi wajinga hawakai kimya kwa kuwa werevu hawataki kuwaambia wajinga kama wanafanya ujinga kwa kufanya ujinga.

    kuna mjinga mmoja alifanya ujinga akidhani werevu na wajinga wote ni wajinga.

    kuna werevu wakajitahidi kuwaeleza wajinga ingawa walieleza kijinga kuwa kuna mjinga alifanya ujinga kijinga sana.

    Basi werevu na wajinga wakaamka kwa hamaki na kujidai kukataa ujinga na kulazimisha mjinga ajione mjinga na kusema huu ulikuwa ujinga wa wajinga wenzangu lakini sitaki kuuelezea sana kwani wajinga hamtakiwi kuujua ujinga huu na mjinga mwengine huku akifikiria mjinga mwenzake akiondoka ataendelea kuwafanya wajinga waendelee kuwa wajinga.

    Kumbe yule aliyeonekana mjinga alijanjaruka na kuamua kuwa mwerevu hata kama ni kijinga.

    Huyu mjinga mwingine alihisi mjinga mwenzake bado ataendeleza ujinga waliokubaliana kumbe mwenzake alishatoka kwenye ujinga na kuamua kuwa mjanja.

    Wajinga na werevu walikuwa wakiangalia tu michezo ya kijinga inayoendelea huku wakipiga kelele za kiwerevu.

    kumbe kwenye group la waliodhaniwa kuwa werevu kuna wajinga wengi waliokuwa wakicheza na akili za wajinga na werevu.

    Ujinga ukaendelea mpaka 2015 mpaka pale mjinga na mjanja walipofanyiana ujinga.

    Ebo...! Katika kundi la wale waliodhaniwa kuwa werevu pakaibuka mjinga mmoja au wawili hivi wakaamua kukubaliana na mjinga ili aje kuendeleza ujinga kwenye Taifa la werevu,wajanja na wajinga.

    He...mjinga huyu akaamua kumpaisha mjinga mzoefu ili awasimamie werevu,wajanja na wajinga katika kutupeleka kwenye nchi ya kijinga.

    mbaya zaidi kuna wajinga wanataka kukubaliana na ujinga kisa mjinga kazidiwa kete na mjanja.Hapa mwerevu ameshtuka sana na kamwe hataki kuona wajinga wakiendelea kufanya ujinga na wajanja wakiendeleza ujanja!

    Kazi ya mwerevu itakuwa moja tu mwaka huu...kukataa ujinga ushike nafasi.

    werevu wawe tayari kuukubali ujanja kwa mara nyingine kuliko ujinga!!

    Hili somo ni gumu sana kwa mjinga,mwerevu na mjanja.

    Tunasubiri mtihani wa mwisho ambapo mwerevu atakuwa namba moja akifuatiwa na mjanja(huyu ataigiliza kwa mweravu) na mjinga atashika mkia tu na ujinga wake.


    KWA HISANI YA MTU WA TANZANIA!
     
  2. Trustme

    Trustme JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2015
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,172
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kama kawa UKAWA mbele kwa mbele, ccm nyuma kwa nyuma
     
  3. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2015
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 56,555
    Likes Received: 21,653
    Trophy Points: 280
    Watu sasa hivi tunajipanga jinsi ya kumsindikiza rais wa watanzania mh lowasa mara baada ya kuapishwa hapo novemba
     
  4. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2015
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 31,778
    Likes Received: 36,770
    Trophy Points: 280
  5. Son of Gamba

    Son of Gamba JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2015
    Joined: Oct 26, 2012
    Messages: 1,750
    Likes Received: 1,198
    Trophy Points: 280
    Kaka nitaisoma hii post yako kwa mara nyingine tena baada ya uchaguzi kwa ajili ya reference. Inawezekana ikawa na maana. Soma hii yangu;

    " Mjinga amejiunga na wajinga na wajinga wanamfuata mjinga bila ya wao kujua wanafanya mambo ya kijinga"
     
  6. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2015
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 19,247
    Likes Received: 10,427
    Trophy Points: 280
    Wajinga wanajipanga kijinga kumsindikiza mjinga kula kiapo cha ujinga baada ya ujinga kufanyika?
     
  7. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2015
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 19,247
    Likes Received: 10,427
    Trophy Points: 280
    Mkuu hii post yako iko wapi hebu nipe link!
     
  8. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2015
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 56,555
    Likes Received: 21,653
    Trophy Points: 280
    Unadhihirisha ni jinsi gani aliyekupatia jina lako ni genius
     
  9. bowlibo

    bowlibo JF-Expert Member

    #9
    Aug 11, 2015
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 2,821
    Likes Received: 1,644
    Trophy Points: 280
    safi sana

    mimi ni jinga sana lakini nikielevuka oktoba 25 mjanja aanze kuhama nchi
     
  10. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2015
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 56,555
    Likes Received: 21,653
    Trophy Points: 280
    Hoja ipi sasa?
     
  11. Mmawia

    Mmawia JF-Expert Member

    #11
    Aug 11, 2015
    Joined: Aug 20, 2013
    Messages: 56,555
    Likes Received: 21,653
    Trophy Points: 280
    Hoja kwa sasa ni jinsi tutakavyo msindikiza ikulu mh sana rais kipenzi wa watanzani lowasa
     
  12. A

    Achukibesi JF-Expert Member

    #12
    Aug 11, 2015
    Joined: Dec 3, 2012
    Messages: 218
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  13. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #13
    Aug 11, 2015
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 19,247
    Likes Received: 10,427
    Trophy Points: 280
    Karibu home of GTs mkuu
     
  14. Jitukuu

    Jitukuu Senior Member

    #14
    Aug 11, 2015
    Joined: Aug 11, 2015
    Messages: 181
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    Aisee jingalao mbona kila uzi unaweka humu huwa unakuwa na upinzan mkali ushawahi fikiria juu ya hili.... Hebu fukiria zaid alafu utagundua shida iko wap hoja yako inaweza kuwa nzur ila unakosea namna ya kuiweka!!!
     
  15. g

    guasa JF-Expert Member

    #15
    Aug 11, 2015
    Joined: Dec 30, 2013
    Messages: 1,868
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 0
    Jingalao kweli kuna mambo mengi ya kijinga ambayo yanaendelea hapa nchini.Ila kuelewa kuwa ni ujinga tusubiri baada ya October tuombeane uzima.
     
  16. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #16
    Aug 11, 2015
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 19,247
    Likes Received: 10,427
    Trophy Points: 280
    Erythrocytes sedimentation rate ni kiashiria cha ugonjwa wa muda mrefu!
     
  17. J

    J.K.Rayhope JF-Expert Member

    #17
    Aug 12, 2015
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 316
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    jingalao

    bado wewe ni pumbavu 1000000 na kabla hujaandika nilishajua mawazo yako ya nini kutujazia uchafu gumu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #18
    Aug 12, 2015
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 5,134
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Werevu walidhani werevu kumbe werevu wao ulikuwa mkubwa kwenye ujinga na aliyedhaniwa mjinga alijifanya mjinga ili wale waliojiona werevu wasimtambue kuwa ni mwerevu.
     
  19. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #19
    Aug 12, 2015
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 19,247
    Likes Received: 10,427
    Trophy Points: 280
    Nimependa unavyojibu hoja hii.
    what if kama werevu nao wamejifanya wajinga ili mjinga ajione mwerevu?
     
  20. l

    likengengema Member

    #20
    Aug 12, 2015
    Joined: Mar 10, 2015
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    matokeo ya wote ni ujinga
     
Loading...