Mkuu,matokeo yakitangazwa hayawezi kubatilishwa. Mtahesabu vya vituoni,WENZETU wakitangaza mshindi ndo imetoka. Kingine,matokeo yanatumwa na yanajijumulisha yenyewe KUTUMIA software. Sielewi kama vyama vimeridhia formula inayotumika? Software,hutengenezwa.sasa NCHI zingine wapinzani wajifanya vipi kudhibitisha udanganyifu wa ki software. Hili nalo ni kete.
1. Huku kitaa kura zimeshajumlishwa na calculator ikaonekana fulani kashinda. majimbo 265 sio mengi kama unavyofikiri. sasa itakuwaje waseme mwingine kashinda wakati wananchi wameshapiga hesabu wakaona fulani ndio kashinda ata kabla nec kutangaza. ni sawa na kusema wananchi wafanye 1+1=2 alafu nec wafanye 1+1=3, hii itakuwa ni uhasama na mwisho wake ni vita.
2. katika uchaguzi wowote ule, ni lazima mwisho wa uchaguzi, aliyeshindwa atokee mbele akiri kushindwa taifa litambue kuwa fulani ndio kidedea. sasa mgogoro huwa unatokea pale ambapo kumefanyika hujuma na anayekataa kushindwa anakuwa na ushahidi unaopingana na matokeo ambao ata kama kitanuka ndio ushahidi atakaoutumia icc.
matokeo yakishatangazwa hayawezi kupingwa sawa sikatai, lakini yanaweza yakatokea machafuko. na ikiwa yatatokea tayari muamuzi atakuwa si mahakama ya ndani tena. wananchi huwa wanamsikiliza kiongozi wao. ikiwa mtu atashindwa, na yeye akajitokeza hazarani kukubali kushindwa, huwa wananchi wanamuelewa na hali inakuwa shwari. ikiwa atajitokeza harazarani kupinga matokeo alafu dola ikatumia nguvu kuforce matokeo ndio mwanza wa nchi kuingia katika vita. hili linakuwa ni kosa kikatiba lakini wananchi wanaweza kutumia nguvu kulazimisha ikiwa haki haijatendeka.
Ndio maana katiba mpya inahitajika ili demokrasia iwe huru zaidi.
uchaguzi mwaka huu ni mgumu sana hata kuutabiri, watu wengi wanatumia kigezo cha nyomi kwenye mikutano kuwa ndio kuungwa mkono na wananchi wengi, lakini tukitumia kigezo cha nyomi, upinzani utashinda, sababu lowassa ana nyomi la kweli, magufuli ana nyomi la fiesta/watu wamevalia ngozi za kondoo lakini ndani ni mbwa mwitu.
tafiti zinazoendelea hazileti maana wala hazina effect yoyote kwa wananchi sababu hazina misingi yaki tafiti ndio maana watu wanalalama kuwa hizo tafiti zinaratibiwa na viongozi wa ccm. na pili ni ngumu sana watu 1800 kuwakilisha wapiga kura 24m, huenda hata waliohojiwa walikuwa sio wapiga kura.
pia watu wanasema kuwa kama kukinuka jeshi litachukua nchi, ni sawa, lakini kwa uchaguzi huu ulivyo mgumu sidhani kama itakuwa hivyo sababu hata dola yenyewe ina itikadi tofauti zinazokinzana, kuna wenye imani na fulani na wenyewe imani na mwingine. Ikumbukwe kuwa Lowassa na magufuli, si kama kikwete na mbowe au kikwete na slaa au limbumba.
Kuna kazi kweli kweli. badi siku 28. tuombee amani tu taifa letu mama tanzania.