Sitta: Nafaa kuwa Rais wa Tanzania!

Sitta: Nafaa kuwa Rais wa Tanzania!

Sitta kaharibu vibaya. Sasa hivi nahisi anajilaumu kwa kugombea nafasi hiyo.

Nimesoma gazeti la Mtanzania (hasimu wake) lilivyochekelea kuboronga kwake.

Lakini mbaya zaidi anataka kugombana na vyombo vya habari vya IPP vilivyompaisha sana kisiasa wakati wa harakati zao (feki) za mapambano dhidi ya ufisadi.

Mzee sitta,, step down vinginevyo utaingia kwenye kumbukumbu ya wasaliti wa taifa hili.
 
Huko ni kubwabwaja na porojo.

Eti wanataka katiba mpya nje ya bunge la katiba!

Amma kwa hakika Tanzania hakuna upinzani ni mchezo wa kuigiza.

sio hakuna upinzani .. sema hakuna serikali sikivu. iliyopo ni mburula hovyyoo. wapinzani wapo tena mashababi kama jaji warioba mzee salim MZEE BUTIKU usimsahau pia MZEE dr slaa. sio kama mumeo WASSSIRRRA DUME LA NYANI. hata sheria halijui NA look V wake.
 
Huko ni kubwabwaja na porojo.

Eti wanataka katiba mpya nje ya bunge la katiba!

Amma kwa hakika Tanzania hakuna upinzani ni mchezo wa kuigiza.


UDIKTETA WA SITTA HUU HAPA KWA JANA PEKEE;
•Kubadili kanunu 13 kwa manufaa yake
•Kutoa amri ITV idhibitiwe
•Kutoa Amri Tume ya mabadiliko ya katiba idhibitiwe
•Kutoa maelekezo kuwa siku zabunge zitakuwa 90 badala ya 60 zilizotangazwa kupitia Gazeti la serikali


.......................na mengine.6 hatariiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
 
Nilisikitika sana walipomtosa kwenye nafasi ua Uspika 2010.

Kwasasa sura yake halisi imejifunua.

Sikumwelewa Dr. Slaa kimpindi kile anasema Sitta ni mnafiki na opportunist. Ila kwa sasa nimemwelewa.
 
Huko ni kubwabwaja na porojo.

Eti wanataka katiba mpya nje ya bunge la katiba!

Amma kwa hakika Tanzania hakuna upinzani ni mchezo wa kuigiza.

.....Wee bibi kizee hivi upoje siku hizi au ndo unapoteza kumbu kumbu?. Mada inaongelea jambo jingine kuhusu Sitta, wee unaongelea suala la kutaka katiba nje ya bunge. Acha kubwabwaja ovyo.
 
Huko ni kubwabwaja na porojo.

Eti wanataka katiba mpya nje ya bunge la katiba!

Amma kwa hakika Tanzania hakuna upinzani ni mchezo wa kuigiza.

kama waliopo nje ya bunge hawana madhara kwenu mbona huko bungeni mmebaki peke yenu lakini mwanzo hadi mwisho mnapambana kuwarushia vijembe walioko nje ya bunge badala ya kufanya kazi stahiki??
 
Watanzania tumelogwa kila kitu kupinga ,kuzusha uongo, wivu , ubinafsi na umbea hii sasa itakuwa laana hata kwa kizazi
 
Baadhi ya vijana tunafikiri na kumhukum mzee warioba tukiwa hatuna hata tafiti za kuundoa umaskin hata ngazi ya familiya zaid ya kuish kwa kutegemea fadhira za wanasiasa. kwa fikra zangu kama vijana wakitaka kuupinga uongo ama ukwel wa warioba fanyen tafiti ambazo hazin ubaguz wowote wa kifikra,makund juu uhai wa taifa hili ktk nyanja zote tangu uhuru tutapata ukwel kulko hisia na mitazamo ya makundi yetu. Vijana tunayo nafas ya kujifunza juu ya kazi za warioba ktk Taifa hil zaid ya kumhukum. Pia ni vigumu kuielewa kazi ya kitaaluma kwa kusoma vichwa vya habari.

Ni nafas ya mwisho kwa sita kuanguka kwenye dhambi aliyopinga siku nyingi kwa fikra zake au kuiruhusu hisia itawale fikra yake sahih kama mtaaluma .si jambo la ajabu na jipya kuona sita anaiandika historia nzur ya TZ mpya au kuingiz Tz ktk maajabu ya dunia .kwangu mimi 6 anao wakati mgumu ambao unahitaji busara na maamuz magumu ambayo yaweza mpa heshima ktk Taifa hili lenye vuguvugu la mabadilko au kuichafua historia yake ktk Taifa ambalalo husifika kiusulhishi Afrika na dunia.

Kwa fikra yangu ni wakati wa viongoz wadin kuliombea Taifa na kujiepusha kuonyesha upendeleo wa kundi lolote bali kuyaasa makundi yote kutanguliza kuangalia maslahi ya taifa kwanza.
Je kwa mwendo huu Sitta atatusaidia kupiga hatua au mtihani huu uko zaidi ya uwezo wake?.
 
Kuna voongozi wazuri ndani ya CCM lakini ule UCCM umewafanya hata wale wazuri kuwa hawana jipya kabisa sasa vyombo vya habari kuviingilia ni ujinga mkuu.
BBC wanafungua kituo chao Dar es Salaam wiki hii tungoje tuone itakuaje
 
Sittaalisema "kumpa uenyekiti yeye ni kama vile chura kuogelea kwenye maji."

Chura huyo alipoingiamajini hakujua kuwa kuna tope zito la kundi lisilotaka kukubali mabadiliko, ukweli,uwazi, na lenye kutumia ubabe wa kuteka nyara mjadala wa rasimu ya Katiba mpyakwa kumtumia kiongozi mkuu.

Tope hilolimemnasa chura mkuu huyo na sasa anatweta huku akijidanganya kuwa mamboyanaenda…….. CHURA amekwama tuu, natutaona mwisho wake.


 
Ktk kampeni za kugombea uspika wa bunge maalum la katiba alisikika akijinadi kuwa kuchaguliwa kwake ni 'sawa na kumrudisha chura kwenye maji sehemu ambayo ameizoea' hata hivyo kuna kibonzo kimoja toka ktk gazeti mahiri hapa nchi kili hadhalisha kuwa inaweza kuwa ni chura kuingizwa / kurudishwa ktk maji ya moto!

Tusubiri tuone, nadhani isipotumika busara na hekima ktk hili ni wazi wakati utaamua. Mungu ibariki nchi yetu.amina.
 
Huko ni kubwabwaja na porojo.

Eti wanataka katiba mpya nje ya bunge la katiba!

Amma kwa hakika Tanzania hakuna upinzani ni mchezo wa kuigiza.

wewe ulitaka wafanyaje? au unaamini hakuna kinachowezekana nje ya bunge? mbona si mara ya kwanza watu kushinikiza mambo nje ya bunge na yakafanikiwa? ulionaje kule arabuni?
 
Mimi nilikuwa mmoja wa watu waliokuwa wanamuamini sana Mheshimiwa huyu hasa pale alipokuwa Spika wa Bunge la Jamhuri Ya Muungano Wa Tanzania. Lakini tangu ameteuliwa kuwa Spika wa Bunge maalumu la katiba amekuwa mtu tofauti kabisa.

Siwasemei wengine lakini kwangu mimi nadhani amepoteza hadhi ya kuwa kiongozi kwenye ngazi yoyote ile inayohusisha watu wenye mitazamo tofauti. Ameshindwa kubalance mitazamo na wala kukubali kukosolewa pale anapokoea.

Nasikitika kusema rasmi nimejitoa kuwa shabiki wako kama kiongozi.
 
The writing was already on the wall! Tangu mwanzo tulishafahamu kuwa rasimu itakayojadiliwa siyo ya Judge Warioba bali ile iliyoingizwa kwa mlango wa nyuma kwa kupitia-wanasheria njaa akina Malyamkono na kukabidhiwa spika wa bunge LA JMT Mhe. Makinda.

Tayari kuna waraka wa CCM unaohimiza zitolewe nakala nyingi za rasimu hiyo ya CCM name ndio uwe mwongozo wa majadiliano ya sura zilizobaki za rasimu ya katiba.

Kwa wale wenye nakala ya rasimu ya CCM subirini muone majanga mapendekezo ya sura zote zinazohimizwa na Sitta kupelekwa ili ziongezwe ni sura zote zinazohusu mambo ya Tanganyika ambayo hayakuwemo kwenye rasimu ya Warioba kama vile mambo ya Ardhi, serikali za mitaa nk ambayo yalikuwa yameachwa kwa nchi washitika.

Baada ya mapendekezo tote ya sura za rasimu wanannchi watawaelewa UKAWA kwamba kweli CCM hawakujadili rasimu ya Warioba bali rasimu ya CCM iliyoingizwa BMK kwa mlango wa nyuma!

Malengo ya kuingiza sura mpya ni kwa sababu ccm wanataka serikali mbili hivyo katiba ya Tanganyika haitakuwepo, kwa hiyo mambo yaliyoaninishwa kuwa yaingizwe ni kwa kuwa hakutakuwa na katiba nyingine.

Jambo hili tusipolikemea mapema kuna mijitu kutokana na tu na uccm haioni kuwa Tanganyika ni muhimu itaunga mkono kwenye kura za maoni. Wapi wanaharakati tunataka maandamano ya nchi nzima kulazimisha kusitishwa kwa bunge la katiba kwa kuwa limeshatoa "sign post" kuwa hakutakuwa na Tanganyika ambayo inatakiwa na wananchi, pia rasimu ya katiba inabakwa na hawa mahopless ccm, haiitaji degree kutambua kuwa rasimu ya katiba iliyowasilishwa na tume si kipaumbele tena.

Vijana ambao ndio tegemeo kwa kuwa wengi wamepata shule kwa hili tutalisaliti taifa letu la Tanganyika iwapo hatutakuwa mstari wa mbele kupigania rasimu ya wananchi,tusikalie tu kuvaa kata "K" na kuzomea kwenye mdahalo wa mambo muhimu kwa mustakabali wa Tanganyika.
 
Mimi nilikuwa mmoja wa watu waliokuwa wanamuamini sana mheshimiwa huyu hasa pale alipokuwa Spika wa Bunge la JMT. Lakini tangu ameteuliwa kuwa Spika wa BMK amekuwa mtu tofauti kabisa. Siwasemei wengine lakini kwangu mimi nadhani amepoteza hadhi ya kuwa kiongozi kwenye ngazi yoyote ile inayohusisha watu wenye mitazamo tofauti. Ameshindwa kubalance mitazamo na wala kukubali kukosolewa pale anapokoea. Nasikitika kusema rasmi nimejitoa kuwa shabiki wako kama kiongozi.

Unamaanisha nini mkuu!?
 
Nikosa kubwa sana kumwamini kiongozi yeyote CCM.Kiongozi yeyote wa CCM inatakiwa umwamini kwa kuchanganya na akili zako vinginevyo utaachwa kwenye mataa.
 
Back
Top Bottom