Sitta amjibu Sumaye kuhusu mabehewa mabovu

Sitta amjibu Sumaye kuhusu mabehewa mabovu

Edward Lowasa awajibishwe, huyu ndo aliyehusika kwa kutoa maelekezo ya hayo mabehewa kukuu kununuliwa! Fisadi sana! Wala msimpe kura mpuuzeni!
jaribu kuruhusu akili yako ya juu kabisa kutawala maamuz yako... hasa ya msingi katika maisha yako na kizaz chako kijacho
 
Umeambiwa elimu itakua bure kuanzia msingi mpaka chuo,mungu atupe nn tena,sihitaji hata kusikia porojo za kufungua mahakama za kifisadi,hili la elimu ni tosha kumpa kura yangu edward lowassa
 
Sasa hivi NYINYIEM wapo kwenye defensive side. Si ndo hawa walisema ''wanataka mgombea watakayeanza kumuombea kura immediately badala ya kuanza kumsafisha kwanza''!?
 
Hebu Sitta aache kutufanya Watanzania wote majuha. Hivi Mkurugenzi Mtendaji pekee na management team yake (kwenye shirika ambalo ni la umma lenye Waziri mwenye dhamana? pamoja na bodi yake ya Wakurugenzi?) ati ana ubavu wa kuidhinisha ununuzi wa mabehema yenye thamani ya TZ shs. 220 billion bila idhini ya Waziri wake? bodi yake?... Halafu bila ya kupitia na kushindanishwa bodi ya manunuzi?

Common Sitta!..talk to us with your sense!

Ni vema ukaweka wazi utaratibu mzima wa manunuzi katika wizara za serikali, hii itatusaidia kujua hasa mzigo huu ni wa nani na kwa namna gani anastahili kujibu tuhuma hizi, ila kwa kutoa maelezo ya ujumla tu bado kila mtu atanyoosha kidole moja kwa moja kwa waziri ilihali inafahamika kuwa waziri sio mtaalamu wa kutambua uzima au ubovu wa mabehewa.

Taratibu? Kama wewe unahitaji kujua 'utaratibu mzima' wa manunuzi serikalini si ufanye homework yako kidogo mkuu (for your own benefit), vinginevyo 'tutakesha' hapa JF. Wale wanaofahamu sheria za manunuzi ya umma na taratibu za serikali naamini wamenielewa vema.
Na ndio maana nimeona maelezo ya Sitta yamekuwa mepesi sana na yameacha mashimo mengi kama nilivyo point out hapo kwenye comment yangu ya kwanza.
 
Suala hili kwa ushauri tu, Sitta na serikali kwa ujumla hasa Dr Mwakyembe linawahusu wote kwani linafanana na la Lowasa, Mwakyembe hauwa makini kusimamia wizara yake kama ilivyo kwa Lowasa kushindwa kuwa makini kusimamia serikali.
 
Billioni 220 ni pesa nyingi sana lakini mwisho wa mchezo madoni watafungwa miezi sita wakitoka wanaelekea south kula raha
 
.....hapa tunazungushwa tu..na ndio maana wengine huamini kuwa wengi wa wenzi wetu ktk tasnia ya habari bado mwanjo mwanjo kiutendaji..! mpumzisha polepole na wenziwe, tuletee sitta na sumaye tuwasikilize, tuchambue, tujue nani fiksa, laghai, mzushi, fisadi, mwivi wa mali ya umma na mpika majungu...!..sitta kashasema yuko tayari kufanya ,mdahalo na lowassa na wenziwe woote juu ya ufisadi wa ritchmond na uhusika wake...lkn ajabu kila mdahalo ni komrade humphrey polepole vs yeyote from ukawa....!
 
Mfamaji haishi kutapa tapa, Huyo sumaye anatafuta pakushika na hapaoni, ameshajibiwa aje na jengine sasa.
 
baba sumaye acha kuzungumza pasi na kuwa na taarifa rasmi juu ya unalotaka kuongea. Unaona yaliyokukuta sasa umeadhirika kwa uwongo wako wa kutaka kuwa aminisha Watanzania ya kuwa serekali imelifumbia macho hilo kumbe limefanyiwa kazi na lipo kwenye hatua ya mwisho kabisa, jipange dingi acha kukurupuka, Imekula kwako sasa.
 
Wakati Sitta anaongea hayo tayari bilioni 220 za walipa kodi masikini zimepotea. "Serikali makini" my foot
 
Je Yeye kama wazili alikuwa hajui mpango wa manunuzi hayo? Bila shaka Alijua na ndo mwenye dhamana na Alitia sahihi kubaliki manunuzi yafanyoke na pesa ikwPuliwe .Haoni kama ana hatia ya kujiwajibisha yeye MWe yewe kwa maana bilioni miambili na zaidi zimetumika visivyo?

Unaelewa au upo ktk mkumbo tu wa kupinga? u unamchukia tu sitta? hayo wakati yanatokea ye alikuwa wazir wa Africa mashariki!
 
Pole SITTA, Naona bado una ndoto ya kuwa raisi, kamwe hauta upata,kafanye mdahalo na mgombea ubunge jimboni kwako. LOWASSA Si saizi yako
 
Mwakyembe hawezi kua mbadhirifu kwa sababu Watanzania wote tuna mfahamu kwa utendaji wake, sumaye kubali kwa hili umecheshe jipange utafute jengine lenye mashiko zaidi ambalo litakosa majibu hapo Watanzania tutakuelewa lakini kwahili hapana
 
Mwakyembe awajibishwe kisiasa ktk ufisadi wa TRL kama alivyowajibishwa Lowassa katika sakata la Richmond,tuache double standard ili tuthibitishe utawala wa sheria unatekelezwa.

Alishawajibishwa kwa Kuondolewa na kuhamishiwa Wizara ya Afrika mashariki
 
Ndugu wadau, hapo Sitta hajamjibu Sumaye bali ameelezea hatua zilizochukuliwa. Sumaye alisema TRL kuna ufisadi uliotendeka that means kuna tatizo la kimfumo ambalo lingeweza kuzuiliwa kabla ya hayo yote kutokea. Ni kweli ufisadi umefanyika. Sitta alitakiwa kumjibu kama sio ufisadi.
 
Tatizo la kukimbia hesabu,tunazungumzia bilion 220 anatuambia watu sita wa TRL wakati hilo swala ni pana sana,B.OT,Waziri husika,katibu wa wizara,bodi ya wizara..
Hivi rais huwa haambiwi au kupewa taarifa ya manunuzi makubwa hivi? au mambo yanayohusu maendeleo ya nchi kama ununuzi wa mabehewa rais huwa hajui? Kama anapewa taarifa huyo aliyeenda kumpa taarifa ya ununuzi si anaenda kumwambia kuwa yameshanunuliwa? Kama alipewa taarifa kuwa yamenunuliwa lakini ni chakavu huyo aliyempa hiyo taarifa ndo wa kuanza nae, weka ndani halafu uchunguzi ndo uanze.
 
Back
Top Bottom