Since Mbunge wa Kilombero Tayari ni Mbuge Akifungua Kesi What will Happen


VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Please for those in the know, Hapa kuna Kesi ya kuchakachua kwahiyo kesi ikifunguliwa je atasimama mbunge mwingine wa Chadema au kesi haitafunguliwa tena, na ikifunguliwa akashinda can someone stand on his behalf
 
Kaizer

Kaizer

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2008
Messages
24,934
Likes
1,949
Points
280
Kaizer

Kaizer

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2008
24,934 1,949 280
Hapa iko hivi....

Kesi ni kesi na kazi ya mahakama ni kutoa haki

sasa basi kama itaonekana kuwa Mh Regia aliichakachuliwa kura zake, mahakama itasema kwamba hapa haki itatendeka, na uamuzi unaweza kuwa aidha kumpa ushindi alieshinda kihalali au kuitisha uchaguzi upya

kama wakimpa ushindi aliyeshinda kihalali ina maana Regia ataachana na ubunge wa Viti maalum na kuwa mbunge wa kuchaguliwa jimboni, so Chadema watagain one more seat kwenye viti maalum na CCM watakuwa wamepoteza mbunge wa kuchaguliwa mmoja

kama ikiitishwa uchaguzi upya ina maana vita inaanza upya, na hapo inategemea anaweza kuamua kwenda kugombea kama mwanzoni ilivyokuwa.....
 
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
5,234
Likes
59
Points
0
VoiceOfReason

VoiceOfReason

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
5,234 59 0
Thanks kwa jibu zuri
Hapa iko hivi....

Kesi ni kesi na kazi ya mahakama ni kutoa haki

sasa basi kama itaonekana kuwa Mh Regia aliichakachuliwa kura zake, mahakama itasema kwamba hapa haki itatendeka, na uamuzi unaweza kuwa aidha kumpa ushindi alieshinda kihalali au kuitisha uchaguzi upya

kama wakimpa ushindi aliyeshinda kihalali ina maana Regia ataachana na ubunge wa Viti maalum na kuwa mbunge wa kuchaguliwa jimboni, so Chadema watagain one more seat kwenye viti maalum na CCM watakuwa wamepoteza mbunge wa kuchaguliwa mmoja

kama ikiitishwa uchaguzi upya ina maana vita inaanza upya, na hapo inategemea anaweza kuamua kwenda kugombea kama mwanzoni ilivyokuwa.....
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,848
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,848 1,097 280
Sina uhakika kama mahakama inatoa ushindi kwa liyedhulimiwa. Inachofanye mahakama ni kubatilisha matokeo kwamba mbunge hakushinda kihalali hivyo uchaguzi urudiwe
 
EMT

EMT

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
14,487
Likes
1,014
Points
280
EMT

EMT

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2010
14,487 1,014 280
Sina uhakika kama mahakama inatoa ushindi kwa liyedhulimiwa. Inachofanye mahakama ni kubatilisha matokeo kwamba mbunge hakushinda kihalali hivyo uchaguzi urudiwe
Soma kifungu cha 112 cha sheria ya uchaguzi ay mwaka 1985. Mahakama inaweza kudeclare kuwa uchaguzi ulikuwa void, kuwa nomination ya mgombea aliyechakuwa was void, na pia mahakama inaweza kutoa declaration kuwa the other candidate was elected.
 
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined
Sep 23, 2010
Messages
16,994
Likes
482
Points
180
Mungi

Mungi

JF Gold Member
Joined Sep 23, 2010
16,994 482 180
Please for those in the know, Hapa kuna Kesi ya kuchakachua kwahiyo kesi ikifunguliwa je atasimama mbunge mwingine wa Chadema au kesi haitafunguliwa tena, na ikifunguliwa akashinda can someone stand on his behalf
Sheria itaangalia zaidi kama kweli kura zilichakachuliwa, na ikithibitika mahakamani ubunge unatenguliwa, ambapo uchaguzi unatangazwa upya. Hapo mtu yeyote anaweza kugombea, siyo lazima awe Mteketa au Mtema, wanaweza kujitokeza hata akina Marando au Slaa.
 

Forum statistics

Threads 1,238,317
Members 475,877
Posts 29,315,605