Simu za nyumba ni mtego unaomaliza pesa za watu

Simu za nyumba ni mtego unaomaliza pesa za watu

bless on

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2026
Posts
1,185
Reaction score
2,870
Shtuka! Kitu unachotakiwa kuangalia kabla hujanunua simu ya "Mtumba" au ile iliyoandikwa "Refurbished" dukani.
Watu wengi wakitaka kununua simu kali (kama iPhone au Samsung) kwa bei nafuu, wanakimbilia simu zilizoandikwa Refurbished (zilizokarabatiwa na kufungwa upya kwenye maboksi) wakiamini ni mpya. Ukweli mchungu ni kwamba asilimia kubwa ya simu hizi sio salama; ni simu chakavu zilizoundwa upya kwa vifaa vya mchongo ili kukuongopea macho yako.

Usinunue simu kabla ya kukagua michezo hii mitatu ya kijasusi inayofanywa na mafundi: 👇

1. Mtego wa Vioo vya Mchongo

Mchezo ulivyo: Kioo cha asili (Original OLED/AMOLED) ndio kifaa cha gharama kubwa zaidi kwenye simu. Mafundi wajanja wanabandua kioo cha asili kwenye simu chakavu na kukiuza kando kwa bei kubwa, kisha wanaweka kioo cha bei rahisi cha kichina (Copy screen).

Athari yake: Ukishaanza kuitumia, rangi zinaonekana zimepafta, simu inapata moto sana upande wa kioo, na ikidondoka mara moja tu kioo kinajifia chenyewe.

2. Betri "Zilizochochewa" (The 100% Battery Health Scam)

Mchezo ulivyo: Kwenye simu kama iPhone, watu wengi huangalia Battery Health ikisoma 100% au 95% wanajua simu ni mpya. Hii ni siri: Siku hizi kuna kifaa maalum cha kiprogramu kinachotumika "kuchochea" na kusafisha kumbukumbu ya betri chakavu (Resetting cycle count).

Athari yake: Betri inaweza ikawa imechoka na ina uwezo wa 70% tu, lakini kwenye kioo inasoma 100%. Ukiinunua, simu inazima ghafla ikifika asilimia 30, au chaji inaisha ndani ya masaa mawili tu.

3. Jinsi ya Kukagua Kama Ilishawahi Kufunguliwa au Kuingia Maji

Kabla ya kutoa pesa yako mfukoni kwa muuzaji, fanya ukaguzi huu wa sekunde 30:

Angalia tundu la SIM card: Toa trei ya laini ya simu, kisha angalia kwa umakini ndani ya lile tundu ukitumia mwanga wa tochi. Kuna kibandiko kidogo cha kiashiria cha maji (Liquid Damage Indicator). Kama kibandiko kile ni Cheupe, simu ni salama. Kama kimeshakuwa Chekundu/Chaupeo, jua simu hiyo ilishawahi kuzama kwenye maji na imekaushwa tu kwa fundi.

Kagua mistari ya gundi na skrubu: Pitisha kucha yako kwenye ukingo unaounganisha kioo na bodi ya nyuma. Simu ya asili haitakiwi kuwa na mabaki ya gundi wala nafasi (gaps). Pia, kagua skrubu (screws) za chini karibu na sehemu ya chaji; zikiwa zimeparamiwa au rangi imetoka, jua simu ilishafunguliwa.

💡 Ushauri: Hakuna simu mpya ya bei chee. Ukiona simu ya bei kubwa inauzwa nusu bei kwa kisingizio cha "Refurbished," anza kuwa na wasiwasi. Ni bora kununua simu ya daraja la kati (Mid-range) ambayo ni mpya dukani yenye warranty, kuliko kununua simu ya kifahari ya mchongo itakayokufanya uwe rafiki wa mafundi kila wiki.
 
Moderators heading ilipaswa kusomeka simu za mtumba
Kuna mwamba aliweka maelezo humu akasema ukitaka kununua simu nenda kwenye settings kaangalie hiki kitu kwanza ndio ununue kinyume na hapo achana na hio simu
Screenshot_20260617_002408.jpg
 
nakushangaa.

toka nizaliwe sijawah nunua sim mpya.

na kibaya zaid ninaweza kununua hata isiyo waka kabisa kishani kaiset iwage mambo yana songa.

nikikwama yaan sijali ubora.

lamhim iwe ni smart.
 
nakushangaa.

toka nizaliwe sijawah nunua sim mpya.

na kibaya zaid ninaweza kununua hata isiyo waka kabisa kishani kaiset iwage mambo yana songa.

nikikwama yaan sijali ubora.

lamhim iwe ni smart.
Wewe ni fundi?
 
Nguo tunavaa mitumba,
Magari, tunanunua mitumba
Sioni tabu kununua refubrished...

sijawahi nunua simu mpyaaaaa.. ni mwendo wa used tu, na sintakuja nunua mpya... watu wakiwa s26 mie ndio kwanza nipo s22, watu A57 mie ndio kwanza A54.. watu wapo iphone 17 huko, mie ndio kwanza nacheza na 12 mwisho 15.
 
nakushangaa.

toka nizaliwe sijawah nunua sim mpya.

na kibaya zaid ninaweza kununua hata isiyo waka kabisa kishani kaiset iwage mambo yana songa.

nikikwama yaan sijali ubora.

lamhim iwe ni smart.
Same. Mpya labda vitochi. Ila uwa nakua makini nowadays kwa nnaeenda kununua.
 
Watu wananunua hizo simu sio kwakupenda bali uchumi.
Ikikufia baada ya siku 2 ndo utajua cheap is expensive bora ungenunua simu ya daraja la pili mpya with warranty.
 
Nguo tunavaa mitumba,
Magari, tunanunua mitumba
Sioni tabu kununua refubrished...

sijawahi nunua simu mpyaaaaa.. ni mwendo wa used tu, na sintakuja nunua mpya... watu wakiwa s26 mie ndio kwanza nipo s22, watu A57 mie ndio kwanza A54.. watu wapo iphone 17 huko, mie ndio kwanza nacheza na 12 mwisho 15.
Mdogo mdogo. Mi nakomaa nauli iPhone 14P hadi 2027 😄
 
Mdogo mdogo. Mi nakomaa nauli iPhone 14P hadi 2027 😄
Mkuu tunafanana tabia, nilikuwa na s22 nimempa mama watoto, hapa nina s10 na A54, sina mpango wa kununua simu mpaka ife..
Kanuni yangu kwenye kununua simu, nilijiapiza nitanunua simu ambayo hata ikifa leo, basi nina uwezo wa kutengeneza hapo hapo au lah niwe na uwezo wa kuinunua bila kuwaza.

Sasa kwa maisha yangu mimi, kutumia s26 ama iphome 17, simh ikipotea napandwa na ukichaa sitaki.. humu humu s10,s22 hata ikiharibika mawazo madogo,
😂🤣🤣
 
Mkuu tunafanana tabia, nilikuwa na s22 nimempa mama watoto, hapa nina s10 na A54, sina mpango wa kununua simu mpaka ife..
Kanuni yangu kwenye kununua simu, nilijiapiza nitanunua simu ambayo hata ikifa leo, basi nina uwezo wa kutengeneza hapo hapo au lah niwe na uwezo wa kuinunua bila kuwaza.

Sasa kwa maisha yangu mimi, kutumia s26 ama iphome 17, simh ikipotea napandwa na ukichaa sitaki.. humu humu s10,s22 hata ikiharibika mawazo madogo,
😂🤣🤣
Siku ukijipata unanunua S24 hapo zimeshatoka S28 😄
Kushindana na teknolojia ngumu sana sisi vipato vya kati
 
Back
Top Bottom