Simon Group na Ridhiwani Kikwete wana uhusiano gani?

Simon Group na Ridhiwani Kikwete wana uhusiano gani?

Maneno mazuri hayo mkuu, tatizo watz tunatafsiri kufirisika ni kutokuwa na fedha mfukoni na kuwa na vitu vichakavu, kumbe unaweza ukawa huna hela pia una vitu vichakavu lakini ukawa hujafikia level ya kufilisika. kama UDA mali zake ilikuwa mpaka Ubungo terminal na sehemu zingine za city centre maana yake walikuwa hawajachoka kilichotakiwa ni kuweka dhamana mali zake bank na kuchukua mkopo na kuja na mabasi mengine ya kisasa na kama ni kubinafsisha basi wafuate taratibu za kueleweka

Mkuu hapa tutajadili sana LAKINI ukweli unabaki kuwa a moment walipogawana Nyumba za Serikali na wananchi wakakaa kimya ndiyo siku walipo NOGEWA rasmi kuanza kugawana mali za umma kama njugu! Dhambi hii itaendelea mpaka CCM itoke Madarakani!!! Haiingii akilini Serikali imeweza kutoa Trillions as a stimulus package kwa makampuni yao! Wanashindwa ku-bail out UDA yenye umuhimu wa kipekee kwa wakazi wa Jiji la Biashara Tanzania yenye pilikapilika nyingi za kiuchumi... Haiingii alikilini kwanini walishindwa kui-restructure UDA ili iweze kukopa na kujiendesha kwa kutumia Assets zake! Naamini UDA kwa assets zilizopo inauwezo wa kununua Boat za kisasa, Treni za kisasa na mabasi mengi ya kisasa yenye kutumia both LPG na Diesel Systems kama nchi za wenzetu... Dhambi za dhulma kwa Watanzania zitaendelea kuwatafuna hadi Makaburini mwao hawa Jamaa...siku si nyingi wata gundua kuwa watu wa kawaida hawatajali wanapendeza vipi kwenye V8 na Vogue zao za bei mbaya... wameanza watoto wa mtaani el maarufu PANYA RD wameanza... kama wanaakili watagundua kuwa Social GAP waliyoitengeneza siyo deal na itawagharimu kwa sanaaaaaaa
 
Kuhusu la Kinu cha kuchambulia pamba (Cotton Ginnery) kule Malampaka (wilaya ya Maswa mkoa mpya wa Simiyu) ambako ndiko kijijini kwao huyu jamaa ambaye jina lake halisi na kamili ni Robert Simon Kisena. Na ni si tu Ginnery ya Malampaka, bali inasemekana wana Ginnery nyingine Kaliua -Tabora na Oil Mill pale Nywela - Mwanza na kote huko huyu jamaa anatumiwa kama mmiliki kivuli tu na inasemekana wenye hisa nyingi na wenye nguvu za maamuzi katika viwanda hivi ni mtoto wa mkulu na Kapuya.

Nenda pale Kijijini Malampaka ilipo ile Ginnery uliyoitaja,tangu ijengwe takribani miaka kumi iliyopita haijawahi kufanya kazi ya kuchambua pamba ya wakulima zaidi ya kutumika kama maghala tu ya kuhifadhia pamba anayowatapeli wakulima wa eneo hilo (mpaka leo hii anadaiwa na wakulima na ndiyo sbb kuu iliyomfanya ashindwe uchaguzi wa ubunge mwaka 2010) na makambi ya kuandaa vijana wa Interrahamwe kuchoma bisibisi na kumwagia tindikali wote waoipinga CCM nyakati za uchaguzi na hili lilikuwa baya sana katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2010 hata kusababibisha mauaji!!...

Inasemekana kuwa huyu jamaa alipewa fedha kidogo na hawa jamaa walio nyuma yake kuanzisha ujenzi wa Ginnerry hii kijijini na kule Kaliua ili baadaye kwa kusaidiwa na mtoto huyu wa kigogo waingie benki wakope pesa kwa dhamana ya serikali ambazo watatumia mbinu zote wasizirudishe. Na ni kweli sikumbuki ni mwaka gani ila ni kati 2005 na 2007 walifanikiwa kukopa benki zaidi ya Tshs. 800,000,000/= kwa lengo la kuindeleza Ginnery hii kwa manufaa ya wakulima na wana Malampaka hasa vijana kwa kupata ajira.

Unajua nini kilifanyika? Jamaa hakuitumia ile fedha kwa makusudio yake ila aliendelea kununua tu pamba na kuipeleka katika vinu vingine badala ya yeye mwenyewe kununua,kuchambua na mbegu zake kuzalishwa mafuta. Hii ilipelekea kuona dalili zote za kushindwa kurejesha mkopo ule. Akaambiwa na washkaji zake wachome moto kile kiwanda,wakafanya vile na mwisho wa yote Benki wakashindwa kumdai mtu ambaye amepata janga kama hili. Ni wazi kuwa huyu jamaa ni miongoni mwa wale walionufaika na stimulus package ile ya mwaka..........na huu ulikuwa mpango mahususi wa mkulu ili kuwabeba baadhi ya washkaji zake yeye na wa marafiki zake akiwemo huyu!!

Huyu jamaa mjanja mjanja sana na kwa ujanja wake huo wanamtumia na anatumika na kulindwa vilivyo kama mfereji wa wakubwa kupitishia mambo yao,lakini yeye ni zaidi kwa ajili ya survivor yake na familia yake na huu ndio ujanja wa ma CCM na ndiyo mbinu wanazozitumia kuitafuna nchi hii. Na kwa mtindo huu watautetea mfumo huu wa kisifadi kwa gharama yoyote ile hata ikibidi kwa kumwaga damu za kina Sengondo Mvungi na wengine wengi!!

Huyu jamaa Robert Simon Kisena kama aliweza kulamba mtama na makofi OCD wa Wilaya Maswa na akaendelea kupeta bila hata kuwekwa ndani japo kwa siku hata mmoja watashindwa kufanya nini? Ni wazi hawataiweza nguvu ya umma pekee kwa sanduku la kura. Na umekosea yule mzee wa watu OCD aliyelambwa mtamamwaka 2010 si tu alihamishwa bali alishushwa cheo na kuwa askari wa kawaida tu pale kwa RPC Shinyanga!!...CCM ni Boko haramu na magaidi wa kutupwa wa kiuchumi na kisiasa!!
 
jamani wapi dawa yakuangamiza hawa panya na mchwa? wataliangamiza taifa hili
 
KUNA KIPIND ALIJIBU HOJA YA YEYE KUTAJWA TAJWA KWENYE UMILIKI WA MAKAMPUNI AKAJIBUHIVI...
MIMI NAJIHUSISHA NA KILIMO CHA MANANASI na haya yanayotokea mimi kutajwatajwa mtoto wa Mwinyi aliniambia Yatatokea
Hili Jibu ni la Kitoto Sn...haiingii akilin Mtoto wa mkubwa kama yeye Kulima tuu tena kwa nchi yetu hii ambayo Mkulima ni mtu wa Chini...CJUI Ila Watanzania Katudharau sn...
Hana hata nusu heka ya mananasi......aliwapotosha tu......
 
Mkuu hapa tutajadili sana LAKINI ukweli unabaki kuwa a moment walipogawana Nyumba za Serikali na wananchi wakakaa kimya ndiyo siku walipo NOGEWA rasmi kuanza kugawana mali za umma kama njugu! Dhambi hii itaendelea mpaka CCM itoke Madarakani!!! Haiingii akilini Serikali imeweza kutoa Trillions as a stimulus package kwa makampuni yao! Wanashindwa ku-bail out UDA yenye umuhimu wa kipekee kwa wakazi wa Jiji la Biashara Tanzania yenye pilikapilika nyingi za kiuchumi... Haiingii alikilini kwanini walishindwa kui-restructure UDA ili iweze kukopa na kujiendesha kwa kutumia Assets zake! Naamini UDA kwa assets zilizopo inauwezo wa kununua Boat za kisasa, Treni za kisasa na mabasi mengi ya kisasa yenye kutumia both LPG na Diesel Systems kama nchi za wenzetu... Dhambi za dhulma kwa Watanzania zitaendelea kuwatafuna hadi Makaburini mwao hawa Jamaa...siku si nyingi wata gundua kuwa watu wa kawaida hawatajali wanapendeza vipi kwenye V8 na Vogue zao za bei mbaya... wameanza watoto wa mtaani el maarufu PANYA RD wameanza... kama wanaakili watagundua kuwa Social GAP waliyoitengeneza siyo deal na itawagharimu kwa sanaaaaaaa
Ipo siku watu watachoka maana ni heri wale ambao ni wakorofi by nature kuliko wale watulivu siku wakisema tumeonewa kiasi cha kutosha, tumedhalilishwa kiasi cha kutosha...........unyonge wetu ndio ulitufanya tuonewe, tunyanyaswe ..........
Uzi kama huu huwa unanikumbusha wimbo wa Bob wa THEM BELLY FULLY (kuna vitu ameimba humu siku nyingi na it seem like vilitokea sehemu nyingine zaidi ya miaka 30 iliyopita na sie ndio vinatokea sasa hivi so ipo siku nasi watu wataamua)
 
Kuhusu la Kinu cha kuchambulia pamba (Cotton Ginnery) kule Malampaka (wilaya ya Maswa mkoa mpya wa Simiyu) ambako ndiko kijijini kwao huyu jamaa ambaye jina lake halisi na kamili ni Robert Simon Kisena. Na ni si tu Ginnery ya Malampaka, bali inasemekana wana Ginnery nyingine Kaliua -Tabora na Oil Mill pale Nywela - Mwanza na kote huko huyu jamaa anatumiwa kama mmiliki kivuli tu na inasemekana wenye hisa nyingi na wenye nguvu za maamuzi katika viwanda hivi ni mtoto wa mkulu na Kapuya.

Nenda pale Kijijini Malampaka ilipo ile Ginnery uliyoitaja,tangu ijengwe takribani miaka kumi iliyopita haijawahi kufanya kazi ya kuchambua pamba ya wakulima zaidi ya kutumika kama maghala tu ya kuhifadhia pamba anayowatapeli wakulima wa eneo hilo (mpaka leo hii anadaiwa na wakulima na ndiyo sbb kuu iliyomfanya ashindwe uchaguzi wa ubunge mwaka 2010) na makambi ya kuandaa vijana wa Interrahamwe kuchoma bisibisi na kumwagia tindikali wote waoipinga CCM nyakati za uchaguzi na hili lilikuwa baya sana katika uchaguzi mkuu wa mwaka 2010 hata kusababibisha mauaji!!...

Inasemekana kuwa huyu jamaa alipewa fedha kidogo na hawa jamaa walio nyuma yake kuanzisha ujenzi wa Ginnerry hii kijijini na kule Kaliua ili baadaye kwa kusaidiwa na mtoto huyu wa kigogo waingie benki wakope pesa kwa dhamana ya serikali ambazo watatumia mbinu zote wasizirudishe. Na ni kweli sikumbuki ni mwaka gani ila ni kati 2005 na 2007 walifanikiwa kukopa benki zaidi ya Tshs. 800,000,000/= kwa lengo la kuindeleza Ginnery hii kwa manufaa ya wakulima na wana Malampaka hasa vijana kwa kupata ajira.

Unajua nini kilifanyika? Jamaa hakuitumia ile fedha kwa makusudio yake ila aliendelea kununua tu pamba na kuipeleka katika vinu vingine badala ya yeye mwenyewe kununua,kuchambua na mbegu zake kuzalishwa mafuta. Hii ilipelekea kuona dalili zote za kushindwa kurejesha mkopo ule. Akaambiwa na washkaji zake wachome moto kile kiwanda,wakafanya vile na mwisho wa yote Benki wakashindwa kumdai mtu ambaye amepata janga kama hili. Ni wazi kuwa huyu jamaa ni miongoni mwa wale walionufaika na stimulus package ile ya mwaka..........na huu ulikuwa mpango mahususi wa mkulu ili kuwabeba baadhi ya washkaji zake yeye na wa marafiki zake akiwemo huyu!!

Huyu jamaa mjanja mjanja sana na kwa ujanja wake huo wanamtumia na anatumika na kulindwa vilivyo kama mfereji wa wakubwa kupitishia mambo yao,lakini yeye ni zaidi kwa ajili ya survivor yake na familia yake na huu ndio ujanja wa ma CCM na ndiyo mbinu wanazozitumia kuitafuna nchi hii. Na kwa mtindo huu watautetea
Huu uzi una vitu vingi vya kujifunza aisee
 
Mlishindwa kujua Richmond ni na ni, ndo mmujue Simon?
 
Kweli Ritzmoko ni hatari sana. Iko siku watanzania watachukua mali zao.
 
Tatizo sisi watz ni wababaishaji tu,simon group inamilikiwa na familia ya kikwete kwa mgongo wa Kisena ambao ndio wamiliki wa UDA

Nina mashaka.hivi katika opportunity zite za kibiashara zilizopo TZ mtu ukahangaike na kelele za daladala?
Kama wana mitaji kuna area za kuinvest kwa faida kubwa.
Biashara hizi kichaa sidhani mtu mwenye pesa zake atakubali kuingia.
Kama yumo basi ana matatixo as hata greenwaste tunaambiwa yake.
 
Nina mashaka.hivi katika opportunity zite za kibiashara zilizopo TZ mtu ukahangaike na kelele za daladala?
Kama wana mitaji kuna area za kuinvest kwa faida kubwa.
Biashara hizi kichaa sidhani mtu mwenye pesa zake atakubali kuingia.
Kama yumo basi ana matatixo as hata greenwaste tunaambiwa yake.

Kama kweli unauhakika Ritz kaiba nenda Mahakamani hata leo sasa imekuwa ujinga yaani Riz nchi nzima kamili acheni akili za ajabu.

Kumbukeni hata Slaa aliwajaza watu maneno kama hayo kwenye majukwaa na Kesi ipo Mahakamani akitakiwa kuthibitisha , msipende kuchafua watu.

Tatizo sisi watz ni wababaishaji tu,simon group inamilikiwa na familia ya kikwete kwa mgongo wa Kisena ambao ndio wamiliki wa UDA


Mbona huyo Rohert Kisena naye namuona kama vileeeeeee ni familia hiyo hiyo ya mbunge wa Chalinze !! Labda waje wale wafuatiliaji wa mambo ya kifamilia na wataalam wa DNA watupe tarifa za uhakika.

Naomba mtu mwenye picha ya Robert Kisena aibandike humu.
 
sitaki kuamini kama huyu ------ Rizione ana akili kiasi hicho cha kumiliki makampuni makubwa kama mnavyosema,
naomba niseme wazi huyu jamaa hana asili ya kumiliki makampuni,PERIOD!
nafikiri hizi shutuma zinampa raha sana na anatamani kweli awe na uwezo wa kumiliki makampuni makubwa,
Oil lake ni la wachaga wanamtumia tu jamaa,uwezo ni mdogo sana jamani,kumiliki kampuni kubwa is not easy

cku ccem ikianguka ndipo walalahoi tz watanufaika. Jengo lake riz la iringa 2talfaanya chuo.
 
Mkuu hapa tutajadili sana LAKINI ukweli unabaki kuwa a moment walipogawana Nyumba za Serikali na wananchi wakakaa kimya ndiyo siku walipo NOGEWA rasmi kuanza kugawana mali za umma kama njugu! Dhambi hii itaendelea mpaka CCM itoke Madarakani!!! Haiingii akilini Serikali imeweza kutoa Trillions as a stimulus package kwa makampuni yao! Wanashindwa ku-bail out UDA yenye umuhimu wa kipekee kwa wakazi wa Jiji la Biashara Tanzania yenye pilikapilika nyingi za kiuchumi... Haiingii alikilini kwanini walishindwa kui-restructure UDA ili iweze kukopa na kujiendesha kwa kutumia Assets zake! Naamini UDA kwa assets zilizopo inauwezo wa kununua Boat za kisasa, Treni za kisasa na mabasi mengi ya kisasa yenye kutumia both LPG na Diesel Systems kama nchi za wenzetu... Dhambi za dhulma kwa Watanzania zitaendelea kuwatafuna hadi Makaburini mwao hawa Jamaa...siku si nyingi wata gundua kuwa watu wa kawaida hawatajali wanapendeza vipi kwenye V8 na Vogue zao za bei mbaya... wameanza watoto wa mtaani el maarufu PANYA RD wameanza... kama wanaakili watagundua kuwa Social GAP waliyoitengeneza siyo deal na itawagharimu kwa sanaaaaaaa
Panya road nmewakubali. Wapge kazi 2,hadi kov awaambie ngedere wenzie hali mbaya! Ajira hakuna,wizi,unyanyasaji,uuaji na utesaji. Kufsadi wafisadi kina rozi 1,kuuawa wauwawe wengne. Ktaeleweka 2,hata Rwanda walianza ivi ivi.
 
Kama ushahidi wa kutosha upo si wahusika wapelekwe mahakamani tu? Why tale telling?
 
Ridhiwani kikwete wakati Simon group wanafanyiwa feasibility study ya uwezo wao wa kuendesha UDA ndio aliekuwa sole signatory wa cheki za kumlipa mtu aliyefanya hiyo study, kwa asiyejua atamtetea tu lkn ukweli ndio huo kwa uelewa wangu mdogo mwenye kampuni yake ndiye mwenye mamlaka na finances za kampuni yake, acheni kutetea upuuzi ifike muda tujitambue kwa maendeleo ya nchi yetu
 
Kwanini si watoto wa nyerere,mwinyi,au ben?kwanini ritz tu?lisemwalo lipo,iwe kwa kusingizia au kujifichia lazima kuna kitu tu.time will tell.

Conclusion based on Comparison ya watu wenye makuzi tofauti yanatia shaka Mkuu... Tujadili issues...
 
Panya road nmewakubali. Wapge kazi 2,hadi kov awaambie ngedere wenzie hali mbaya! Ajira hakuna,wizi,unyanyasaji,uuaji na utesaji. Kufsadi wafisadi kina rozi 1,kuuawa wauwawe wengne. Ktaeleweka 2,hata Rwanda walianza ivi ivi.

Haya siyo ya kuyaombea yatokee Mkuu, tunaweza kabisa kubadili mfumo iwapo tutajiwekea nidhamu kwenye mali za umma...
 
Ridhiwani kikwete wakati Simon group wanafanyiwa feasibility study ya uwezo wao wa kuendesha UDA ndio aliekuwa sole signatory wa cheki za kumlipa mtu aliyefanya hiyo study, kwa asiyejua atamtetea tu lkn ukweli ndio huo kwa uelewa wangu mdogo mwenye kampuni yake ndiye mwenye mamlaka na finances za kampuni yake, acheni kutetea upuuzi ifike muda tujitambue kwa maendeleo ya nchi yetu

ikifikaga hapa ndiyo natamani vita
 
Ridhiwani kikwete wakati Simon group wanafanyiwa feasibility study ya uwezo wao wa kuendesha UDA ndio aliekuwa sole signatory wa cheki za kumlipa mtu aliyefanya hiyo study, kwa asiyejua atamtetea tu lkn ukweli ndio huo kwa uelewa wangu mdogo mwenye kampuni yake ndiye mwenye mamlaka na finances za kampuni yake, acheni kutetea upuuzi ifike muda tujitambue kwa maendeleo ya nchi yetu
Hebu fafanua kidogo, ni taasisi au consultant gani ilikuwa inafanya hiyo study? Ni Benki gani hizo cheque zililipwa? Let's connect ....
 
Back
Top Bottom